ผู้เขียน หัวข้อ: สายซิ่งแต่ต้องเคารพกฏหมาย ระบายอาการลงแดงความเร็วความมุดกันอย่างไรครับ  (อ่าน 6022 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
เป็นสายซิ่ง สายมุด แต่ก็ต้องเคารพและทำตามกฏหมาย
ทุกท่านมีการระบายความต้องการซิ่ง เร่งแซง มุดตามช่องว่างอย่างไรกันบ้างครับ
(โดยไม่ผิดกฏหมาย และไม่รบกวนเพื่อนร่วมทาง)

ของผมทำดังนี้ครับ
ระบายความต้องการอยากเร่ง
 - รอจังหวะได้ติดไฟแดงคันแรก จ้องรอไฟเขียว มองรอบๆ โดยเฉพาะทางที่พึ่งไฟแดงว่าไม่มีใครฝ่ามาเพิ่ม
    จากนั้นก็กดเต็มจนถึงความเร็วตามที่กฎหมายกำหนด แล้วก็ถอนคันเร่ง

ระบายความต้องการความเร็วสูง
 - โชคดีที่ไม่เสพติดความเร็วสูงครับ กระผมไม่มีปัญหานี้

ระบายความต้องการมุดเปลี่ยนเลน
 - ส่วนใหญ่จะเล่นบนมอเตอร์เวย์ หรือวงแหวนรอบนอก ตอนรถวิ่งไหลตามกัน ช่องว่างใหญ่ๆเกิน 4-5 ช่วงรถ

:) :) :) :) :) :)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
ด้วยความเคารพนะครับ

ผมเองขับรถเร็ว และชอบการขับขี่ แต่ก็ยังไม่เห็นด้วยกับความต้องการข้อสุดท้ายครับ ผมว่ามีความเสี่ยงเกิดอันตรายกับบุคคลอื่นด้วย คือด้วยสภาพที่อยากมุด แปลว่าจะต้องมีบุคคลอื่นอยู่ในระยะใกล้เคียงด้วยอย่างน้อย 1 ท่าน มีเหตุที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้นได้ ถ้าเป็นเรื่องการอยากทดสอบความมั่นคงช่วงล่างและการควบคุม บางทีส่วนตัวจะใช้วิธีการเล่นกับโค้งตอนถนนโล่งๆ สนิทเลยมากกว่า

ขออภัยล่วงหน้าหากทำให้ไม่พอใจครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2021, 08:22:22 โดย Niti »
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Turin

ตอบแบบไม่โลกสวย ผมทำอยู่ 2 แบบ

ไฟแดงผมไหลให้ข้ามไปถึงช่วงที่เป็นทางตรงอีกฝั่งก่อนค่อยกดครับ ปลอดภัยกว่า ไม่ไว้ใจมอเตอร์ไซค์จริงๆครับ สามารถโผล่มาจากทุกมุมได้จริงๆ

อีกจุดคือ ออกจากด่านเก็บเงินทางด่วนครับ มองซ้าย-ขวา ไม่มีใคร กดเลย พอถึงปลายๆ ramp ยกหน่อย ก็เข้าทางร่วมได้แบบไม่เร็วเกินไป

ออฟไลน์ m_kritamet

• Jr. Member
  • **
55555 มันไม่มีหรอกครับ จะมาอยากซิ่งแล้วกลัวผิดกฏหมาย กฏจารจร
อย่างที่คุณบอก จะมาระบายมุดเปลี่ยนเลน บอกว่ารอรถทิ้งช่วงแล้วค่อยทำ
สุดท้ายมันก็ไม่สนอง NEED อยู่ดี เพราะคุณมุดซ้ายออกมาก็ผิดกฏหมายแซงซ้าย

ยอมรับเถอะครับ คุณเป็นคนขับรถซิ่ง ต้องการสนองตัวเองด้านความเร็วความตื่นเต้น
มันไม่มีวันถูกกฏหมายหรอกครับนอกจากจะไประบายในสนามแข่ง

ถามตัวผมเองเลยเมื่อก่อนผมก็ขับอย่างเ_ี้ยเลยครับ ไม่ต้องมาคำนึงถึงกฏหมายอะไรหรอก
แต่สุดท้ายพอช่วงเวลานึงของชีวิตคุณก็จะกลับมาคิดว่า เออ โชคดีนะวันนั้นตอนแทงซ้ายออกไปที่ความเร็ว 180 แล้วไม่เจอรถช้าหรือรถเสียอยู่ริมทาง

ด้วยความเคารพครับ  ;)

ออฟไลน์ Sit: )

ไปขี่จักรยานครับ ยิ่งเร็วยิ่งเหนื่อยหมดแรงไปเอง ที่ความเร็ว 20-30  ก็หวิวแล้ว

ออฟไลน์ InBkk

ถ้าความเห็นผมคือ ไม่มุด ไม่จี้ เพื่อให้ไม่เดือดร้อนคนอื่น รอรถโล่งจริงๆ ค่อยเหยียบ ถึงจะผิดกฎหมาย แต่ก็ไม่เดือดร้อนคนอื่น

ถ้าจะเคารพกฎหมายด้วยก็มีทางเดียวคือ ใช้ความเร็วตามกฎหมายกำหนดแมัจะรู้ว่า ถนนเส้นนี้ไม่มีกล้อง

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
เวลาไฟเขียวเวลา 1นาที เหลือ 30  วิ เเล้วทิ้งระยะ  ผมจะขับเเบบปล่อยไหลตามกระแส ให้ข้ามไปถึงช่วงที่เป็นทางตรงอีกฝั่งก่อนกดครับ ปลอดภัยกว่า ไม่ไว้ใจมอเตอร์ไซค์จริงๆครับ  ผมเคยเจอมอไซส่งของทุกเเบรน
สีเขียว ชมพู ฝ่าไฟแดง
บีบเเตรไป1 ครั้งเพื่อเตือน เจอมอไซส่งอาหารขับตามมาด่า อ้างน้ำใจ

ถ้าทางด่วนก็ระบายตอนจ่ายเงิน เสร็จดูซ้าย ขวา  ข้างหน้ากดไป3เกียร์  เเล้วยกครับ

• Make a Choice and Don't Look Back
ไปขี่จักรยานครับ ยิ่งเร็วยิ่งเหนื่อยหมดแรงไปเอง ที่ความเร็ว 20-30  ก็หวิวแล้ว

5555 ฮาแทบตกเก้าอี้ จริงมากครับ  ;D ;D ;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

สำหรับผมที่ขับรถธรรมดาๆ แต่รู้จักเพื่อนสายซิ่งหลายคัน

ซึ่งที่รู้จัก ขับรถใช้งานก็แสนจะธรรมดา แต่ถ้าอยากซิ่งขึ้นมา เขาลงสนามครับ ไม่ได้บนถนนหลวงเลย

เคยถามทำไมไม่เสี้ยนบ้างเหรอ มันบอกว่า คนละฟิลด์เลย ขับรถไปทำงานมันก็บอกว่าอยากไปทำงาน ไม่ได้อยากซิ่ง มีลูกเมีย ที่ต้องดูแล

แต่พอในสนามแข่ง มันก็เหมือนอีกฟิลลิ่งนึงเลย มันใส่ได้เต็มที่

ผมตอบแบบไม่ดราม่า และ เอาความใจเข้าว่า บนถนนหลวงมีกฏจราจร และ กฏหมาอยู่ แล้วยังมีผู้ร่วมใช้ถนนคนอื่นๆ ขับตามปกติ ดีที่สุดคับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

สำหรับผมที่ขับรถธรรมดาๆ แต่รู้จักเพื่อนสายซิ่งหลายคัน

ซึ่งที่รู้จัก ขับรถใช้งานก็แสนจะธรรมดา แต่ถ้าอยากซิ่งขึ้นมา เขาลงสนามครับ ไม่ได้บนถนนหลวงเลย

เคยถามทำไมไม่เสี้ยนบ้างเหรอ มันบอกว่า คนละฟิลด์เลย ขับรถไปทำงานมันก็บอกว่าอยากไปทำงาน ไม่ได้อยากซิ่ง มีลูกเมีย ที่ต้องดูแล

แต่พอในสนามแข่ง มันก็เหมือนอีกฟิลลิ่งนึงเลย มันใส่ได้เต็มที่

ผมตอบแบบไม่ดราม่า และ เอาความใจเข้าว่า บนถนนหลวงมีกฏจราจร และ กฏหมาอยู่ แล้วยังมีผู้ร่วมใช้ถนนคนอื่นๆ ขับตามปกติ ดีที่สุดคับ

สุดยอดมากครับ สามารถแยกได้ด้วย  :) :)

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ดูตามสภาพการจราจรครับ ไม่ได้อยากมุด

ประเมินเอาเองว่าไปเท่าไหร่ก็ไปตามนั้น ไม่จี้ ไม่ไหล่ทาง ไม่เปลี่ยนเลนกระทันหัน  ไม่แทรก
ขับเร็วกว่ากฏหมายกำหนดแค่ทางที่ไม่มีมอเตอร์ไซต์มาใช้ร่วมด้วย 

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ GOBBS

.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ bodin

ไปสนามแข่งเลยครับ เขาให้เช่ารายวันแล้วระบายให้เต็มที่

กลับมาขับบนถนนจริงเน้นความปลอดภัยของตนเองและผู้อื่น อย่าทำตัวแบบพวกกระบะแต่งกุ๊ยควันดำ

PS 5 ช่วยท่านได้

อยากบอกว่า เคยอยู่ในห้วงคำนึงเหมือนกันครับ อยากหาชุด Cockpit คนขับ เบาะ bucket seat พร้อมพวงมาลัย แป้นเหยียบ แป้นเกียร์ แจ่มๆสักชุด
มาต่อกับ TV ขับรถแข่งในเกมที่บ้าน กลับสู่ความจริง ผบ ไม่อนุมัติ จบข่าวครับ 5555

ขอบคุณสำหรับแนวทางดีดีครับผม  :D :D

ออฟไลน์ dY/dX

• Newbie
  • *

สุดยอดมากครับ สามารถแยกได้ด้วย  :) :)

เป็นสิ่งที่ผู้มีสามัญสำนึกพึงมี

ลงสนามคือคำตอบครับ

ออฟไลน์ REX

555

ออฟไลน์ POKKHET

• Full Member
555 อันนี้ได้ๆ สร้างสรรค์สุด

ออฟไลน์ chaithawat

เอาเมียนั่งไปด้วยครับแล้วก็ต้องนั่งเบาะหน้าข้างคนขับด้วยครับ ซิ่งได้แปบเดียวหมดอารมณ์ทันที   ::)

ออฟไลน์ CarameLon

อันนี้เป็นการรีเช็คตัวเองว่าขับรถแบบนี้สังคมรับได้หรือไม่ ใช่ไหมครับ 8)
เรื่องเร่งจากจุดไฟเขียวไฟแดง อันนี้ต้องทำเลยครับถ้าคุณเป็นคันแรกๆหน้าไฟแดง ไม่มีมอไซค์
การเร่งออกตัวเมื่อไฟเขียว เป็นการเคารพรถอีกเป็นสิบสิบสิบคันที่ตามคุณมา
จากสภาพการจราจรปัจจุบันเป็นสิ่งที่ควรทำครับ ไม่มีใครว่า
มีแต่คนจะบอกว่าเออไอ้นี้ ขับรถเป็นวุ้ย ไฟเขียวรีบเร่งออกไปไม่เกะกะ
ไอ้พวกไฟเขียวแล้วขับเร่งเป็นเต่าคลาน ประหยัดน้ำมันตัวเอง นิโคตรเห็นแก่ตัวสัสสัสหวะไอ้SUS
บิ๊กไบค์ผมเร่งดีดคลัชออกตัวประจำเพราะกลัวเกะกะรถยนตร์

เรื่องขับความเร็วสูง พูดถึง180+นะครับ ต่ำกว่านี้เรียกเร็วเฉยๆ
บางครั้งเราๆท่านๆมันก็คันๆ ถนนโล่งทางด่วน เหยียบไปเลย แล้วค่อยรอจ่ายค่าปรับ (1000เดียวไม่เจ็บหวะ)
แมนๆครับ กล้าซิ่งกล้าจ่าย ไม่เป็นประเด็น แต่ถ้าซิ่งมาแล้วเจอกองรถติด ต้องชะลอตามเขาครับ
ไม่ใช่มุดไหล่ทาง มุดเลนซ้าย เร่งเลนซ้ายกวนตีนกันไม่ให้รถทางร่วมเข้ามาทางซ้าย(รถที่พึ่งขึ้นทางด่วนมา)
(นอกเสียจากจะได้กฎหมายแบบอังกฤษมาใช้มีตัดแต้ม มีค่าปรับอัตราก้าวหน้า มีบัตรจอดเมืองชั้นนอก/ใน)

แล้วเรื่องมุดเปลี่ยนเลน ถ้ารูปแบบรถที่ขวางทางคุณเป็นฟันปลา ถึงมีช่องว่างพอไปได้ อย่าหาทำนะโว้ยย
ถนนสองเลน เลนขวาขับเร็วกว่าเลนซ้าย ขับตามๆกันมา เข้าคิวกันมา แล้วคุณไปแทรกคิวเขา มีแต่คนจะด่าพ่องแม่ง
เจอแบบนี้ถ้าอดทนไม่ได้ จิตใจเปราะบาง ไม่มั่นคง เห็นแก่ตัว ก็มุดไหล่ทางไปจบๆ
แต่ถ้ามองแล้วเจอรถช้าหมกตัวอยู่เลนขวาจริงอยู่ไกลๆ ก็หาทางแซงไปเถอะ ดีต่อใจกว่าเยอะ
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Isomars

• Jr. Member
  • **
อันนี้เป็นการรีเช็คตัวเองว่าขับรถแบบนี้สังคมรับได้หรือไม่ ใช่ไหมครับ 8)
เรื่องเร่งจากจุดไฟเขียวไฟแดง อันนี้ต้องทำเลยครับถ้าคุณเป็นคันแรกๆหน้าไฟแดง ไม่มีมอไซค์
การเร่งออกตัวเมื่อไฟเขียว เป็นการเคารพรถอีกเป็นสิบสิบสิบคันที่ตามคุณมา
จากสภาพการจราจรปัจจุบันเป็นสิ่งที่ควรทำครับ ไม่มีใครว่า
มีแต่คนจะบอกว่าเออไอ้นี้ ขับรถเป็นวุ้ย ไฟเขียวรีบเร่งออกไปไม่เกะกะ
ไอ้พวกไฟเขียวแล้วขับเร่งเป็นเต่าคลาน ประหยัดน้ำมันตัวเอง นิโคตรเห็นแก่ตัวสัสสัสหวะไอ้SUS
บิ๊กไบค์ผมเร่งดีดคลัชออกตัวประจำเพราะกลัวเกะกะรถยนตร์

เรื่องขับความเร็วสูง พูดถึง180+นะครับ ต่ำกว่านี้เรียกเร็วเฉยๆ
บางครั้งเราๆท่านๆมันก็คันๆ ถนนโล่งทางด่วน เหยียบไปเลย แล้วค่อยรอจ่ายค่าปรับ (1000เดียวไม่เจ็บหวะ)
แมนๆครับ กล้าซิ่งกล้าจ่าย ไม่เป็นประเด็น แต่ถ้าซิ่งมาแล้วเจอกองรถติด ต้องชะลอตามเขาครับ
ไม่ใช่มุดไหล่ทาง มุดเลนซ้าย เร่งเลนซ้ายกวนตีนกันไม่ให้รถทางร่วมเข้ามาทางซ้าย(รถที่พึ่งขึ้นทางด่วนมา)
(นอกเสียจากจะได้กฎหมายแบบอังกฤษมาใช้มีตัดแต้ม มีค่าปรับอัตราก้าวหน้า มีบัตรจอดเมืองชั้นนอก/ใน)

แล้วเรื่องมุดเปลี่ยนเลน ถ้ารูปแบบรถที่ขวางทางคุณเป็นฟันปลา ถึงมีช่องว่างพอไปได้ อย่าหาทำนะโว้ยย
ถนนสองเลน เลนขวาขับเร็วกว่าเลนซ้าย ขับตามๆกันมา เข้าคิวกันมา แล้วคุณไปแทรกคิวเขา มีแต่คนจะด่าพ่องแม่ง
เจอแบบนี้ถ้าอดทนไม่ได้ จิตใจเปราะบาง ไม่มั่นคง เห็นแก่ตัว ก็มุดไหล่ทางไปจบๆ
แต่ถ้ามองแล้วเจอรถช้าหมกตัวอยู่เลนขวาจริงอยู่ไกลๆ ก็หาทางแซงไปเถอะ ดีต่อใจกว่าเยอะ

ผมว่าเร่งออกตัวตอนไฟเขียวนี่อันตรายมากนะครับ ต่อให้รถเราไม่ใช่คันแรกก็ตาม จากประสบการณ์เจอรถบรรทุกฝ่าไฟแดงแยกแถวนครปฐม แต่ผมเป็นคันที่ 2 เลนซ้าย โชคดีที่คันหน้าเบรคทัน ไม่อย่างนั้นคงโดนรถบรรทุกเอาไปกินทั้งแถบ

ออฟไลน์ choomodify

ผมไประบายที่สนาม รถคาร์ท ทุกอาทิตย์ครับ ขับให้พอแล้วกลับบ้าน  อีก 6 วันที่เหลือของสัปดาห์ก็ขับแบบสุภาพชนคนปกติและตามกฎหมายกำหนดทุกประการครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2021, 15:15:45 โดย choomodify »

ออฟไลน์ deertesla

ถ้าเป็นแบบนั้นไปลงสนามเถอะครับ  หรือเล่นเกมแข่งรถทั้งหลาย  อย่ากระทำแบบแก้ลงแดงอย่างที่ว่าเลย  ถ้าเผื่อผิดพลาดอะไรขึ้นมามันเดือดร้อนทั้งตัวเองและผู้อื่นครับ รถพังคนบาดเจ็บ รีเซ็ตให้กลับมาเหมือนเดิมไม่ได้ครับ  หากไปชนคนขึ้นมานี่อาจจะเกลียดการขับรถไปเลยครับ

ออฟไลน์ Sympho

ผมชอบปิดไลน์สายมุดที่มุดแบบกวนชาวบ้าน

ขับ 90 ถูกกฏหมาย อยู่ซ้าย อยู่กลาง  ขับนิ่งๆขวางพวกเวรนี่  :-X

ออฟไลน์ deertesla

ผมชอบปิดไลน์สายมุดที่มุดแบบกวนชาวบ้าน

ขับ 90 ถูกกฏหมาย อยู่ซ้าย อยู่กลาง  ขับนิ่งๆขวางพวกเวรนี่  :-X
ล่าสุดมานี้  กำลังขับรถลุยฝนที่ตกหนักแบบมืดฟ้ามัวดินอยู่ ถนนมี4เลนผอยู่ซ้ายสุด แถมมีน้ำรอระบสายด้วย จู่ๆก็มีไอ้บ้ามาบีบแตรมุดไปไปไหล่ทางมาเบียดแซงเราครับ  ผมก็คิดว่าสงสัยต้องการอยากนอนในเตียงส่วนตัว เล็กๆเย็นๆที่มีเครื่องทำความเย็นตลลอดเวลาในวัดแน่ๆ

ออฟไลน์ Norm-man

• Newbie
  • *
ส่วนตัวผม ระบายอาการเสี้ยนความเร็วด้วย big bike ครับ

เท้าความมาก่อนว่า เมื่อสมัยอายุ 20 ต้นๆ ผมขับรถยนต์ห้าวมาก ซิ่ง ตีนผี มุด ฯลฯ
(ช่วงนั้นกล้องความเร็วยังไม่ผุดเป็นดอกเห็ดขนาดนี้)

จนอายุ 28 ได้ซื้อมอไซค์ 800cc มา 1 คัน (เป็นความฝันตั้งแต่เด็กแล้วว่าอยากได้)
พอได้มาขี่แล้วรู้สึกว่า
อัตราเร่งเอย Top speed เอย Performance ใดๆของรถยนต์นั้น ธรรมดามากๆๆๆๆๆๆ

มอไซค์ 800cc สามารถทำ 0-100 ได้ภายใน 3 วิ
เกียร์ 1 เกียร์เดียวก็ฟาดไปเกือบ 100 แล้ว
เกียร์ 2 ก็ 120 สบายๆ

ผมเลยเบื่อกับอัตราเร่งบนรถยนต์โดยปริยาย บี้คันเร่งติดพื้นยังไงก็ช้าอยู่ดี
พออายุ 28 ขึ้นไปตอนขับรถยนต์ผมเปลี่ยนคาแรกเตอร์ไปเลย
ช้าๆ เนิบๆ 90-110 ไม่เกินนี้

อยากเร็วก็ไปลงกับ 2 ล้อแทน

ปล.1 รถผมท่อเดิมนะ
ปล.2 ตอนนี้ผมขี่ธรรมดาครับ ไม่เร็ว
ปล.3 อยากเร็วผมไปสนาม แต่ไม่ได้ไปนานแล้ว ตอนนี้ Racing suit ฝุ่นเกาะ หยากไย่ขึ้นหมดแล้ว

ออฟไลน์ headcutterz

• Full Member
เห็นด้วยเต็มที่เลยครับ ปั่นแบบไล่แซงทุกคันในสนามไปเลย อย่างนี้เรียกเจ๋งจริง

ไม่ใช่ขับรถยนต์บนถนนสาธารณะเพราะฝีมืออ่อนแค่ไหนได้ขับรถเครื่องแรงมันก็ขับเร็วได้   คนที่ขับให้ปลอดภัยต่อต่อตัวเองและเพื่อนร่วมทางน่านับถือกว่าเยอะครับ ได้อยู่บนโลกใช้ตังสบายนานกว่าด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2021, 12:17:29 โดย headcutterz »

ออฟไลน์ XMSL

ทำได้นะถนนบ้านเราตอนว่างๆมีเยอะไป ไม่ก็เล่นกับพวกแสบๆบนถนนพอหอมปากหอมคอ ยังงัยก็เผื่อให้ไกลจากคนอื่นเยอะๆเข้าไว้นะครับ..ไม่มีจังหวะก็อย่าดันทุรัง ทุกวันนี้ผมขับช้าเวลาเห็นคันที่ขับเร็วบนถนนแต่รู้จักเคารพสิทธิคนอื่นนี่ผมรู้สึกชื่นชมนะ

ขอขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ด้วยความเคารพ

เรียนตามตรงว่า ผมก็เป็นคนหนึ่งที่พยายามลด ละ เลิก พฤติกรรมการขับเร็ว การมุด จี้ท้าย ปาด

ครั้นจะลงสนามเป็นเรื่องเป็นราว ก็คงต้องใช้เวลาเป็นวัน ลูกเมียก็ยังต้องดูแล
และมีคำถามตามมามากมายก่ายกองไม่ต่างกับการขอออกไปก๊งกับเพื่อนยามวิกาล

ตอนหลังก็เหลือแต่กดเต็มตอนออกจากซอยและรถโล่ง
ออกจากแยกตอนไฟเขียว ตอนรถโล่ง
ออกจาก Easy Pass และสารพัดจุดออกตัวที่โล่งโจ้ง

เพื่อให้พอที่จะสนองความอยากซิ่งลงได้ไม่มากก็น้อย
จนตอนหลังนี่ถึงขั้นไม่อยากขับรถแรง แรงบิดดีๆละครับ
ซึ่งก็อาจจะเป็นเหตุที่ดีที่ได้ขาย Fortuner 3.0 ออกไปด้วยความจำเป็นก่อนหน้านี้

คิดซะว่าให้คนแก่ๆ ที่พยายามละตัณหาอยากซิ่ง ได้หาเพื่อนพี่น้องมารับฟังละกันนะครับ
 ;D ;D ;D ;D ;D

เดี๋ยวคิดหัวข้อได้ จะมาเชิญเสวนากันใหม่ครับ อิอิ  :) :)

ออฟไลน์ Symphonic

PS5 Gran Turismo ช่วยพี่ได้ครับ ไม่เดือดร้อนใครด้วย ^^