ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม KICKS จึงไม่ค่อยประสพความสำเร็จ ?  (อ่าน 6749 ครั้ง)

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

• Hero Member
ทำไม KICKS จึงไม่ค่อยประสพความสำเร็จ ?
« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 15:28:03 »
แพง , ไม่สวย , ออปชั่นน้อย , ไม่ถูกจริตคนไทย , ชื่อเสียงนิสสันเอง

ออฟไลน์ Mp4_007

• Sr. Member
Re: ทำไม KICKS จึงไม่ค่อยประสพความสำเร็จ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 15:35:46 »
แพง ดูภายในสิ ยก almera มาทั้งดุ้นเลยดูไม่สมราคาเลย ภายนอกไม่สวยด้วย almera สวยกว่านะ คันเล็ก   เป็นรถ hybrid แต่โฆษณาว่าเป็นรถไฟฟ้า  ส่งมอบช้า เหมือนไม่เต็มใจขายไงไม่รู้

ออฟไลน์ TeslaX

Re: ทำไม KICKS จึงไม่ค่อยประสพความสำเร็จ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 15:39:23 »
เล็กแต่แพง เรียบแต่ไม่สวย 5555 แบบนี้ก็เสร็จครอสทุกประตู

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 15:52:48 »
หลักๆ คือ PR ก่อนเลยครับ
ยังไม่ move on จากคำว่า รถไฟฟ้าไม่ต้องชาร์จ กันอยู่
บ้านเราไม่ได้ wannabe กับรถไฟฟ้าขนาดนั้น
แค่ First Impression ที่จะทำให้คนเดินเข้าโชว์รูมไปดูก็สอบตกล่ะ ทั้งที่ตอนมาใหม่ๆ คนรอเข้าไปดูเยอะพอสมควร
เล่าออกมาสิ การขับเคลื่อนด้วยมอเตอร์ไฟฟ้าเพียวๆ มันดียังไง
ให้อัตราเร่งที่เยี่ยมยอด แล้วการประหยัดน้ำมันเป็นไง ก็เล่าไปให้ขาด
One Pedal มีประโยชน์ยังไง เล่าเป็นคลิปตอนหยุดรถในเมืองให้ดูสิ

แล้วตอนนี้การตลาดคือ? เงียบหายไปไหน ได้ action อะไรไปเพิ่มรึเปล่า
คลิปโปรโมท? Tie in ยังทำกันอยู่มั้ย?
เหมือนตอนนี้ดูแล้วตั้งแต่หลังปีใหม่นี้มา ผบห. ก็น่าจะถอดใจไปบ้างแล้วล่ะ คงกะปั๊มขายกลับญี่ปุ่นแล้วก็รอวันที่จะย้ายไปผลิตนู้นเหมือนรุ่นที่ผ่านๆ มา

นี่แค่ปัจจัยที่ไม่ได้เกี่ยวกับตัวรถเลยนะครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 15:57:55 »
เสริม คห. ข้างบน

จริงๆ ตอนเปิดตัว ถือว่า ดัง พอสมควรนะ แต่จำได้ไหม ? ... ไม่มีรถส่งมอบครับ เพราะต้องไปเร่งผลิตส่งญี่ปุ่นก่อน

ซึ่งจริงๆ อันนี้ไม่ว่ากัน แต่ถ้าไม่มีรถส่ง ไม่มีรถโชว์ ก็ไม่ต้องเปิดตัวดีกว่าไหม ? ปรากฎว่า Cross เปิดทีหลัง มีรถพร้อมส่งทันที ด้วยคำว่า TOYOTA คนหลับตาซื้อได้เลย แต่ NISSAN มันไม่ใช่ไง

...........

นอกนั้น เรื่องการตลาด การสื่อถึงคุณงามความดีของรถ ให้คนซื้อรับรู้ เช่น ...

ขับเคลื่อนด้วยมอเตอร์ แรงบิดสูงตั้งแต่แตะคันเร่ง จับไต่เขาสบายมาก ลงเขาก็สบาย หน่วงสุดๆ ... จัดทริปขึ้นลงอ่างขางเล่นสักรอบ ก็ได้หนิ

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 16:24:18 »
เอาง่ายๆครับ รถไฟฟ้าที่ต้องเติมน้ำมัน ก็ไปไม่เป็นแล้วครับ

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 16:26:13 »
ยอดขายเฉลี่ย​ เดือนละร้อยคัน.. มองในแง่ดีคือไม่โหล.ผมว่าควรปรับราคาใหม่ลงรุ่นละแสน

ออฟไลน์ REX

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 16:38:24 »
Kick มันประกาศ นาน  กว่าจะส่งมอบ
เจอ toyota corolla cross ประกบ เข้าให้
...ตายสนิท นี่ยังไม่รวม คู่ต่อสู่ mazda CX30  อีกนะ

เข้าไปข้างใน  สู้ 2 ค่ายนั้นไม่ได้เลย
Kick ดูไม่คุ้มค่า ใครๆก็เมิน

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 16:39:58 »
ผมคิดว่าเพราะฝ่ายการตลาด คุณเห็นโฆษณา kick ครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่คับ ;D

ครั้งสุดท้ายที่ผมเห็นคือเมื่อเดือนที่แล้วบนAdที่เด้งมาบนเฟส หรือad google เวลาเข้าเว็บต่างๆ และทั้งหมดนี้เกิดขึ้นเพราะ google มันจับได้ว่าผมเข้าไปดูเว็บนิสสันkick...

โฆษณามันควรจะเชิญชวนไปดูสินค้าไม่ใช่เหรอออ ไม่ใช่ไปดูสินค้าแล้วมาโฆษณาป่ะ?

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 17:39:30 »
ทุกข้อครับ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 18:07:10 »
ให้ตอบ จุดเด่นของมัน ที่ทัดเทียม หรือเหนือกว่าคู่เเข่ง มาคนละ 3ข้อ 

หลายคน รวมผมเอง ยังคิดไม่ออกเลยครับ

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 18:12:45 »
ถูกทุกข้อ  แต่ผมถูกใจมากนะ  เจ้าkick หนึ่งปีที่ผ่านมา  กลับไปใหม่ ก็เลือกมันแหละ

เข้า 0  สุดยอดมาก  ไปถึง เข้าซอง ยื่นกุญแจให้  ไปนั่งในห้องรับรอง อีกสองสามนาที  เจ้าหน้าที่ เข้าไปบอกว่าต้องทำอะไรบ้าง ใช้เวลาเท่าไร รับรถเวลาเท่าไร   ตรงเวลาดี  ชอบ0 นี้มาก..

กลับบ้านมีประเมิน  ผมให้เต็มสิบหมดทุกข้อ...

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 18:18:20 »
1. ราคาไม่สมกับคุณภาพ product
2. การตลาดไม่ไหว เทคโนโลยีถือว่าใหม่ใน segment นี้ แทนที่จะเอาข้อดีมาพูดเยอะๆ แต่ pr พูดอ้อมเพราะกลัวคนไม่ซื้อ เทคโนโลยีต่างๆก็ไม่เอามา educate คนใช้ ไปๆมาๆยิ่งอ้อมยิ่งระแวง ยิ่งงง การตลาดเจ้านี้ดูเละเทะตั้งแต่จำความได้ตอน juke ละอะ นอกจาก ผบรห มาออก podcast ว่าเป็นมือ 1 ทำให้นิสสันประสบความสำเร็จด้วยตัวเอง ก็ไม่เห็นสื่ออื่นเชยชมเลยนะ
3. แบรนด์รอง ในอดีตเคยเป็น big3 แต่ด้วยความบ้งของข้อ 2 ทำให้ตัวเองตกหล่นมาเป็นแบรนด์รอง

ผมว่า nissan เค้ายังไม่รู้จักลูกค้าตัวเองพยายามจะทำมากินรวบทุกตลาด แต่ความเป็นจริงแบรนด์เค้าไม่แข็งแรงขนาดนั้น เพราะเทียบกับ mazda ที่รู้จักลูกค้าตัวเองชัดเจน ขนาดปัญหาเยอะแยะฟ้องร้องกันให้คนด่ากระจายยังขายได้เลย

มองจากคนนอก บางทีเค้าอาจจะมีปัจจัยอะไรหลายๆ ที่เรามองไม่เห็น แต่ไม่เข้าใจแนวคิดพวกรถที่ขายไม่ได้ แล้วไม่มีตังทำตลาดต่อยังรีเฟรชแต่ข้างหน้าอย่าง teana งี้ มันโอเคจริงๆหรอ

ออฟไลน์ PC CK

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 18:21:22 »
ราคาเท่านี้ คู่แข่งทั้งทางตรงทางอ้อมเยอะมาก
และหลายๆคน เอือมกับhybridของนิสสัน
ถ้าใครใช้x tral hybrid อาจร้องยี้ในhybridจนไม่กล้าซื้อหันกลับไปเล่นสันดาปกันเหใือนเดิมก็เยอะครับ
ตัวรถมันมีความดีของมันครับ แต่เจอเพื่อนร่วมตลาดเข้าไป คนไทยเน้นใหญ่ โปร่ง สบาย ไว้ก่อนครับ crossถึงยืยหนึ่งได้ไม่ยาก

ออฟไลน์ Ohmmypp

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 18:24:00 »
ผมว่าแพง กับความกลัวจุกจิกมั้งครับ ส่วนเรื่องหน้าตาคงแล้วแต่คน

แต่ผมกลับไปคิดว่า ทำไม cx3 ตอนเปิดตัวไม่ค่อยได้ยินคอมเม้นประเภทที่ว่าภายใน (look cheap?) เหมือน 2 บ้าง
รอบตัวผมมีแต่คนอยากได้ รถเท่ สวย ฯลฯ

คหสต. ตอนได้ขับเจ้า 2 ยังรู้สึกว่าผิววัสดุหลายๆ ชิ้น ช่องไฟต่างๆ วีออสยาริสยังดีกว่าอีก มาสด้าแค่ดูด้วยตากับดูรูปแล้วดูสวยดูดี
JC TU #54

horizen

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 18:46:47 »
โดนคู่แข่งดักไว้ทุกทาง วัสดุ = CX30, อุปกรณ์ที่นั่งหลัง + ประหยัดน้ำมัน = Cross, กระทัดรัด เครื่องแรงเทียบขนาด ราคาดี = CX3, ห้องโดยสารกว้าง ห้องสัมภาระกว้าง พับเบาะสารพัด = HRV แล้วจะไปเหลืออะไรเป็นจุดเด่น ขับเคลื่อนด้วยไฟฟ้า? แต่ก็เติมน้ำมัน คนไม่เข้าใจ และไม่อยากเติมน้ำมัน เค้าอยากได้รถไฟฟ้าจริงๆ ยิ่งเล่นตัวส่งแต่ญี่ปุ่นก่อน ก็เชิญขายญี่ปุ่นไปเถอะ กระแสซา Crossมา จบกัน
ป.ล. ชอบหักหลังคนที่ซื้อไปก่อนหน้า ลดราคาหนักๆ ปรับอุปกรณ์ ใครจะอยากเสี่ยง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2021, 18:53:34 โดย horizen »

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 18:49:19 »

จริงๆ ตอนเปิดตัว ถือว่า ดัง พอสมควรนะ แต่จำได้ไหม ? ... ไม่มีรถส่งมอบครับ เพราะต้องไปเร่งผลิตส่งญี่ปุ่นก่อน

ซึ่งจริงๆ อันนี้ไม่ว่ากัน แต่ถ้าไม่มีรถส่ง ไม่มีรถโชว์ ก็ไม่ต้องเปิดตัวดีกว่าไหม ? ปรากฎว่า Cross เปิดทีหลัง มีรถพร้อมส่งทันที ด้วยคำว่า TOYOTA คนหลับตาซื้อได้เลย แต่ NISSAN มันไม่ใช่ไง

...........

นอกนั้น เรื่องการตลาด การสื่อถึงคุณงามความดีของรถ ให้คนซื้อรับรู้ เช่น ...

ขับเคลื่อนด้วยมอเตอร์ แรงบิดสูงตั้งแต่แตะคันเร่ง จับไต่เขาสบายมาก ลงเขาก็สบาย หน่วงสุดๆ ... จัดทริปขึ้นลงอ่างขางเล่นสักรอบ ก็ได้หนิ

ผมว่าเพราะอันนี้แหละ โหมโปรโมทมานานถึงเวลาไม่มีรถ พอ cross ออกมาซึ่งด้วยชื่อเสียง toyota ดูไม่หวือหวา ไม่ซับซ้อน hybrid ทำตลาดมานาน ดูเข้าถึงง่าย ก็เรียบร้อยคนไปลอง cross ปากต่อปาก มีรถส่งมอบเลย ส่วน mazda ส่ง cx30 ที่ออกมาแก้โจทย์ cx3 ที่ราคาแพงแต่คันเล็ก แล้วก็ปรับราคา cx3 ก็พอไปได้ แล้วมาเจอโควิดอีก ดับสนิท 

ออฟไลน์ Teera

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 19:09:41 »
ศูนย์อยู่ปากซอยบ้านไปลองตั้งแต่ วันแรกๆ ชอบ Feeling ความเป็นรถไฟฟ้าของมันมาก
ติดที่ Interior นี่แหละครับ ถ้า ภายในมันสวย คงโดนไปแล้ว

แอบรู้สึกว่า คิดถูก ตอนนี้ศูนย์ปากซอยบ้าน กลายเป็น Mitsu ไปแย้ว
55555

ออฟไลน์ joekling

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 19:23:02 »
ผมชอบ แต่ไม่ซื้อเพราะวิ่งทางไกลไม่ประหยัดน้ำมันจริงครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 20:13:08 »
เป็นโจ๊กไปเลยครับ​ 😁
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 20:18:50 »
ข้อมูลที่ได้จากคนใช้งานจริง

-ในเมืองประหยัดจริง ไม่เถียง
-นอกเมือง ดันไม่ประหยัดเท่าไหร่ พอๆ กับรถ 1500 ซึ่ง Cross ประหยัดกว่า

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 20:21:27 »
ข้อดีข้อเดียวคือเป็นรถ cross over​ ที่อัตราเร่งดีที่สุดในราคาที่ถูกที่สุด(หรือเปล่า)

แต่ถ้าผมอยากได้อัตราเร่งที่ดีเป็นอันดับ 2 ผมไป cx3 ก็ได้มั๊ง ขับสนุกกว่าอีก

ออฟไลน์ Magl

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 21:03:19 »
ผมไปลองขับจริงมานะ mazda cx 30  toyota cross  Nissan kick Cx 30 ขับดี แต่มีบางอย่างไม่สะดวก  kick อัตราเร่งดีมาก คล่องตัว คือดีเลยละ ไม่นับภายใน แต่ราคามันไม่เทียบยี่ห้ออื่นได้ไง ถ้าเท่า zs คนคงซื้อเยอะเลย แค่บอกว่า 1.2 แต่ขับดี ไม่ต้องโฆษณาว่ารถไฟฟ้า  สรุป cross มันกลางๆ มอบไว ขายดีสิ คันใหญ่

ออฟไลน์ Dubee

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 21:26:47 »
เป็นเรื่องที่น่าเสียดายครับ ผมลองขับแล้วรถดีพอสมควรเลย
ข้อเสีย
1. การปชส.ไม่เครียร์แต่แรกครับ รถไฟฟ้าที่ไม่ต้องเสียบไฟชาร์ต? แค่นี้ชาวบ้านก็งงแล้วครับ เพื่อนผมถามว่ามันใช้ล้อปั่นไฟเหรอ? 5555+
2. วัสดุภายในเป็นวัสดุแข็งซะมาก ตอนนี้มีชุดแต่งมีไฟแอมเปี้ยนมาก็ไม่ได้ช่วยไรมากครับ และเหมือนอัลเมร่าด้วย (ก็มีใช้แพลดฟอร์มเดียวกัน อันนี้ไม่ว่ากัน)
3. ไม่มีที่เท้าแขนเบาะหลัง (เวอร์ชั่นที่อื่นก็ไม่มี ยกเว้นอินเดียว ผมก็งงใจทำไมไม่เอาเบาะหลังของอินเดียมา)
4. ตอนเปิดตัวผมว่าว๊าวนะครับ คนพูดถึงในนี้มากเหมือนกัน แต่ด้วยระยะเวลารอคอยคันจริงเนิ่นนานเกินไป ความโหยอย่ากสัมผัสมันลดลงไปเยอะ

สรุปบุญมีแต่เหมือนกรรมบังครับรุ่นนี้ เลยได้ยอดที่ไม่ดีเท่าที่ควร

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2021, 22:19:58 »
เป็นเรื่องที่น่าเสียดายครับ ผมลองขับแล้วรถดีพอสมควรเลย
ข้อเสีย
1. การปชส.ไม่เครียร์แต่แรกครับ รถไฟฟ้าที่ไม่ต้องเสียบไฟชาร์ต? แค่นี้ชาวบ้านก็งงแล้วครับ เพื่อนผมถามว่ามันใช้ล้อปั่นไฟเหรอ? 5555+
2. วัสดุภายในเป็นวัสดุแข็งซะมาก ตอนนี้มีชุดแต่งมีไฟแอมเปี้ยนมาก็ไม่ได้ช่วยไรมากครับ และเหมือนอัลเมร่าด้วย (ก็มีใช้แพลดฟอร์มเดียวกัน อันนี้ไม่ว่ากัน)
3. ไม่มีที่เท้าแขนเบาะหลัง (เวอร์ชั่นที่อื่นก็ไม่มี ยกเว้นอินเดียว ผมก็งงใจทำไมไม่เอาเบาะหลังของอินเดียมา)
4. ตอนเปิดตัวผมว่าว๊าวนะครับ คนพูดถึงในนี้มากเหมือนกัน แต่ด้วยระยะเวลารอคอยคันจริงเนิ่นนานเกินไป ความโหยอย่ากสัมผัสมันลดลงไปเยอะ

สรุปบุญมีแต่เหมือนกรรมบังครับรุ่นนี้ เลยได้ยอดที่ไม่ดีเท่าที่ควร

Kicks อินเดียคือคนละตัวถังกับ Global ครับ
Kicks อืนเดียพื้นฐานร่วมกับ Renault Captur ที่คันใหญ่กว่าครับ
ถึงดีไซน์เปลือกนอกจะคล้ายกัน แต่อุปกรณ์ใช้ร่วมกันได้น้อยมากจนไม่ได้เลยครับ
ยิ่งภายในคือต่างกันไปเลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2021, 02:35:43 »
เพราะมันแปะยี่ห้อ NISSAN

ออฟไลน์ Gordon Freeman

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2021, 07:26:51 »
ผมชอบนะ สำหรับตัวนี้ แต่ยังไม่ซื้อครับ จนกว่าจะมีสองอย่างนี้ก่อน
1. แอร์ที่มีฮีตเตอร์
2. stop and go

ถ้าจะรีบซื้อตอนนี้ผมไป CHR ดีกว่า
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2021, 08:33:18 »

...........

เอาตรงๆนะครับ สำหรับคนรุ่น 38 ขึ้นไปจนถึง 60++
แบรนด์ Nissan ไม่ขี้เหร่เลยนะครับ

ไม่ว่าจะ c seg, d seg, sport car และรถกระบะ

แต่เรื่องขายไม่ดี คนยี้ เค้าทำตัวของเค้าเอง อันนี้ช่วยไม่ได้จริงๆ

ตั้งแต่ความต่อเนื่องของตัวสินค้า การตั้งชื่อรถ ดีไซน์ อ๊อพชั่น

และการเข็นสินค้าเพื่อมาตอบโจทก์แต่ละวัยมันต่างกับฝั่งฮอนด้าและโตโยต้าอย่างสิ้นเชิง

ตอนนี้จะมาตีคนเจนเริ่มทำงาน บอกตรงๆนะครับ ยากมากแล้ว

ก็ได้แต่หวังว่า nissan คงจะหาตัวผู้บริหารเก่งๆได้เร็ววันนะครับ

ออฟไลน์ gamaga

• Full Member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2021, 08:33:53 »
ข้อเสีย
1. วัสดุ ภายในไม่สมราคา
2. ชอบหักหลังคนที่ซื้อไปก่อนหน้า ลดราคาหนักๆ ปรับอุปกรณ์ ใครจะอยากเสี่ยง << copy  จากข้างบนมา เห็นด้วยมากๆ
3. จุดเด่น รถรุ่นนี้คืออะไร สื่อมายังไม่ชัดเจน
4.ไม่แน่ใจจะมีการลอยแพ เหมือนรุ่นก่อนหน้าหรือเปล่า  :-X

ข้อดี
1. เข้าศูนย์ไม่ต้องรอนาน ศูนย์แถวบ้าน วันปกติ walk in ได้เลย

ตอนนี้ถ้าจะออกรถคันใหม่ รถ นิสสัน อยู่ในตัวเลือกท้ายๆเลยครับ แถมผมจะเอา MG มาเป็นคู่เทียบกับ นิสสันด้วย  ;D

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2021, 08:52:58 »
ชูจุดเด่นรถไม่เป็น การตลาดตีโจทย์ไม่แตก
ภายในไม่คุ้มราคา
รถเปิดตัว แต่ไม่มัรถให้ดู รวมถึงส่งมอบ
หลายๆอย่าง เป็นการบ้านให้นิสสันครับ