โพลล์

ตกลงสวยไหม

สวย
63 (87.5%)
ไม่สวย
9 (12.5%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 68

ผู้เขียน หัวข้อ: // เปิดตัว All New Ford Ranger อย่างเป็นทางการ มันใหญ่มากกกกกกกกกก //  (อ่าน 21452 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
BT-50 อ๊ากกกกกกกก

หรูเกินกระบะไปแล้ว

ปล.Navara จะใช้มุข Pure Drive มาช่วยหรือเปล่านี่ แบบนี้
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
สวยม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ทั้ง 2 คันเลยยย !!!!!
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ทั้งนี้ถ้าราคาน่าสนใจและถ้ามีแอร์อัตโนมัติมาให้ด้วย จะซื้อไว้ใช้งาน ไปเที่ยว ไปต่างจังหวัดครับ อิอิ

ออฟไลน์ Vento

• Newbie
  • *
BT-50 ถ้าพูดตรงๆก็ดูไม่ลงตัวเท่า Ranger นะครับ แต่BT-50ก็ไม่ได้ขี้เหร่นะ

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
ค่าตัวน่าจะเกินล้านมั้ยครับสำหรับตัวท๊อป เห็น Ford แล้วอยากได้มากๆ เพราะฝันในวัยเด็กผมคือได้ขับกระบะอเมริกันใหญ่ๆอย่าง F350 ใส่หมวกคาวบอย นั่งไปกับหมาโกเด้น 55 แต่ F350 นั้นก็ใหญ่ไป แต่ถ้าไปอยู่อเมริกาคงซื้อได้ง่ายๆเพราะรถปี 08 ตอนนี้ราคามือ 2 ตีเป็นเงินไทยที่โน้นขายอยู่ไม่เกิน 6 แสนบาท

ranger ใหม่นี้รูปทรงโดนจริงๆครับ โดยเฉพาะเครื่อง 5 สูบน่าจะเสียงเพราะขึ้น

ปล. BT50 ภายในโอเคนะครับ ดูไม่ดิบเหมือน ranger แต่ภายนอก mazda ใหม่ๆนี่จะยิ้มไปไหน ดูตลกๆยังไงไม่รู้ ยิ่งไฟท้ายเหมือนมองกระเทยมีหนวดส่งสายตาหวานๆให้

ออฟไลน์ 6162002

BT-50 อันนั้นของจริงรึเปล่าอ่าครับ หรือว่าแต่งเอาอ่า(ดูไม่ออกอ่าครับแหะๆ)
ป.ล.เครื่อง 3 ลิตร EUนาวาร่า 231แรงม้า 550นิวตันเมตร  ฟอร์ดปรับแล้ว 3.2ลิตร ยังได้แค่200แรงม้า 470นิวตันเมตร
อาเมน เครื่องยังล้าหลังดังเดิม ถ้าช่วงล่างไม่เจ๋ง มีเจ๊ง *-*

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Ranger ใหม่ ทำให้ รุ่นปัจจุบันดูกลายเป็นเด็กน้อยไปเลยล่ะครับ ถ้าผมใช้และเป็นแฟน Ranger รุ่นปัจจุบัน รับรองผมต้องไป turn รถแน่ๆ
(นี่แหล่ะ ข้อดีของบางค่ายที่ราคาขายต่อดี หลายคนชอบด่าทำไมซื้อรถต้องดูราคาขายต่อ)
BT-50 บอดี้สวย แต่ขัดใจตรงไฟท้าย ครอบโครเมี่ยหนาๆ เพื่อลดขนาดของไฟท้ายคงช่วยได้ ส่วนด้านหน้า ถ้าไม่ถูกใจ มีชุดแต่งหลากหลาย
มาเป็นตัวช่วยเพื่อเพิ่มความสวยอย่างแน่นอน แต่ที่แน่ๆ บอดี้หุ่นสวย ออกแบบดี ทั้ง Mazda, Ford เลย แต่ Ford น่าจะจบ มากกว่าไม่ต้อง
ไปแต่งอะไรมาก

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
BT-50 อันนั้นของจริงรึเปล่าอ่าครับ หรือว่าแต่งเอาอ่า(ดูไม่ออกอ่าครับแหะๆ)
ป.ล.เครื่อง 3 ลิตร EUนาวาร่า 231แรงม้า 550นิวตันเมตร  ฟอร์ดปรับแล้ว 3.2ลิตร ยังได้แค่200แรงม้า 470นิวตันเมตร
อาเมน เครื่องยังล้าหลังดังเดิม ถ้าช่วงล่างไม่เจ๋ง มีเจ๊ง *-*

ภาพ official แล้วจ้า

ออฟไลน์ roj

• Jr. Member
  • **
สนใจเครื่องเบนซิน  ::)
ข้อมูลจาก  http://www.newfordrangermedia.com/
• New standard petrol engine is 24 percent more powerful
• 122 kW (166 PS) power rating
• Torque increases to 226 Nm
• Improved fuel efficiency and reduced emissions
• Sequential multiport fuel injection
• Improved flexible fuel capability or aftermarket conversion to run on CNG or LPG

โดยเฉพาะข้อสุดท้ายนี่ตรงใจผมเลย
อยากได้ 4 dr 4x4 auto

ออฟไลน์ BankCS_52-106

• **
Re: // เปิดตัว All New Ford Ranger อย่างเป็นทางการ มันใหญ่มาก&#
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 22:58:30 »
ใหญ่ ถึก บึกบึนตามสไตล์ฟอร์ดเช่นเคย

เครื่องก็แรงขึ้นด้วย ถูกใจผมจริงๆครับ

(อยากได้แบบตอนเดียว ใส่เครื่อง 3.2 5สูบ + 6MT จังเลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2010, 23:19:44 โดย BankCS_52-106 »

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
All New Ford Ranger มัน บึก มากกกกกกกก
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ avisrm

• Full Member
  • Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
555+ มี Voice control กะแอร์ออโต้ด้วย...

...ทายกันดีกว่า...ถ้ามันเข้ามาบ้านเรา 2 อย่างนี้จะเหลือมั้ย?? ^  ^
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
ไม่ทราบว่ามันตีโป่งให้ดูใหญ่ หรือ รถมันยัก !!   

5 สูบ ฝูงม้า 200 ตัว น่าสน !!! 
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
โฉมหน้าของขุมกำลังห้องเครื่องครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
สวย แกร่ง แจ่ม ตามสไตส์ Ford ยุคใหม่อย่างแท้จริงครับ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
555+ มี Voice control กะแอร์ออโต้ด้วย...

...ทายกันดีกว่า...ถ้ามันเข้ามาบ้านเรา 2 อย่างนี้จะเหลือมั้ย?? ^  ^

คิดว่า ว้อยซ์ เข้าแน่  เพราะเฟียตต้าประเดิมไปแล้ว
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ gatasila

สวยบึกบึนมาก สวยหล่อผมยังยกให้ไทรทันอยู่ ว่าแต่เกียร์ออโต้จะทำมารึป่าว

ออฟไลน์ SUN-PS

รอดูตัวจริงครับ
ถ้าได้ความรู้สึกแบบที่เห็นรูปล่ะก็
ผมว่ามันเป็นกระบะที่สวยที่สุดเลยล่ะครับ
อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

ถ้าตัวจริงเป็นแบบนี้.........น่าจะขายดีขึ้นครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
จะใหญ่ไปไหน อ่ะ  >:( ถนน มีแค่นี้เอง มันจะกว้างเท่ารถเมล์ แล้วน่ะ  >:(

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ถ้าปีหน้าฟอร์ดปรับศูนย์บริการใหม่และปรับภาพลักษณ์บริษัททุกจุด ราคาอะไหล่ดีขึ้น เวลาซ่อมรถประทับใจ ไม่ต้องซ่อมบ่อย ไม่มีปัญหาเวลาซ่อม ผมจะซื้ออย่างไม่ลังเลเลยเพราะรถก้อคุณภาพดีอยู่แล้ว แถมออปชั่นมาเยอะขนาดนี้ แต่ปีหน้าวีโก้ จะปรับใหญ่ด้วยนิต้องรอดูต่อไป ถ้ายังเปนแอร์หมุน วิทยุเล่นได้6แผ่น พวงมาลัยเดิมๆ ผมจะไปซื้อฟอร์ดทันที ไว้ไปโรงเรียน ไว้หัดขับเล่น 55

ออฟไลน์ X-man

• **
สวยมากกกกกกกกกกกก
ชอบมากกกกกกกกกกกก
จะเอา T6 หรือ Focus 2012 ดีเนี่ย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ชอบภายนอกครับ ดูบึกบึนดี
ส่วนภายใน ความเป็น Ford หายไปเยอะเหมือนกันนะ แต่ก็ชอบครับ
โดยเฉพาะแอร์ออโต้ซ้าย-ขวา ขอให้เข้าไทยด้วยนะ  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ KLANG MR-S

จะมีทำเป็นแบบ PPV มั๊ยครับ ถ้าทำน่าจะออกมาแนวเดียวกับ Explorer แต่ไม่ใหญ่เท่า เหมาะกับเมืองไทยมากกว่า

ออฟไลน์ tana

• Newbie
  • *
น่าสนใจมากกว่า NEW CIVIC อีกนะครับ

ออฟไลน์ [N]uTTy

• Newbie
  • *
สวยมากๆๆๆๆๆ  แต่ไม่ค่อยชอบไฟหน้าเท่าไร  แต่โคยรวมชอบมากกกก

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
จะมีทำเป็นแบบ PPV มั๊ยครับ ถ้าทำน่าจะออกมาแนวเดียวกับ Explorer แต่ไม่ใหญ่เท่า เหมาะกับเมืองไทยมากกว่า

น่าจะมีครับกับ New Everest น่าจะเจอกันตอน 2012
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ singving

• **
ถ้าปีหน้าฟอร์ดปรับศูนย์บริการใหม่และปรับภาพลักษณ์บริษัททุกจุด ราคาอะไหล่ดีขึ้น เวลาซ่อมรถประทับใจ ไม่ต้องซ่อมบ่อย ไม่มีปัญหาเวลาซ่อม ผมจะซื้ออย่างไม่ลังเลเลยเพราะรถก้อคุณภาพดีอยู่แล้ว แถมออปชั่นมาเยอะขนาดนี้ แต่ปีหน้าวีโก้ จะปรับใหญ่ด้วยนิต้องรอดูต่อไป ถ้ายังเปนแอร์หมุน วิทยุเล่นได้6แผ่น พวงมาลัยเดิมๆ ผมจะไปซื้อฟอร์ดทันที ไว้ไปโรงเรียน ไว้หัดขับเล่น 55

อืม..  ตอนแรกผมก็คิดงี้ล่ะครับ
พอได้สัมผัสจริงๆมันก็ไม่ได้เลวร้ายนะ  ซื้อรถได้ ปีกว่า เครมอะไหล่เล็กๆน้อย 3 รายการ
เข้าศูนย์เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ก็พันกว่าบาทเหมือน Brand อื่นนะ  เมื่อกอ่นผมใช้ Pick-up  ISUZu  ก็ประมาณนี้ล่ะ

คนไหนที่ใช้ Honda Civic คงพอทราบว่า..ราคาอะไหล่จัดจ้านใช้ได้เลย

ปัจจุบันการจัดหาอะไหล่ศูนย์เขารับประกันนะครับ  ส่งอะไหล่ 1 วัน   ถ้าช้าได้อะไหล่ฟรี

เห็นมีสมาชิกฟอร์ดท่านหนึ่งเครมเรื่องกระจกหลัง Focus  ก็มี Stock นะ

เรื่องซ่อมบ่อย.. อันนี้ผมขอค้านเลยล่ะ    ยกตัวอย่าง  focus,Fiesta  ต้องเข้าศูนย์ทุกๆ 15000 km  มันพอจะบ่งบอกได้นะ
ว่ารถต้องไว้ใจได้ ไม่งั้นงานเข้า  !!!!     ถ้ารถคันนั้นไม่ใช่ Production effect !!   อันนี้น่าจะพอๆกัน

ที่ว่ามีปัญหาเรื่องอะไหล่  ผมคิดว่าน่าจะเป็น หาอะไหล่เทียม ปลอม หรือ Copy  หรือ อุปกรณ์แต่งหล่อ
กาบข้าง ครอบโครเมี่ยม ปีกนก ฯลฯ  อันนี้เป็นความจริงครับ

แต่...ปัญหาจริงๆของ Ford  คืออะไรนั่นหรือ  ?

1. ภาพลักษณ์ในอดีต  อะไหล่แพงมาก  หายาก  ( Ford,Mitsu,Mazda )  
2. การทำการบ้านและการบริหารการตลาด   (เรื่องนี้ต้องใช้เงินเยอะหน่อย  และเห็นผลช้า)
3. ความหลากหลายของผลิตภัณฑ์  ข้อนี้น่าจะอยู่ข้อ 2 อีกล่ะ
4. ก็ยังเป็นการตลาด  อีกล่ะ ;D ;D  มันกว้างมากซะจนสุดจะบรรยาย

ผมว่า..อีกหน่อยคนไทยจะให้โอกาสและสร้างทางเลือกให้ตัวเองมากขึ้น  
การแข่งขันคุณภาพจะดุเดือดมากขึ้น..  และ

แข่งขันการบริการหลังการขายกัน จนต้องนำใบเสร็จไปชิงโชครถใหม่โน่น
เพราะหาก Brandไหนไม่ทำ  มันก็จะส่งผลถึงภาพลักษณ์ขึ้นมาทันตาเห็น  ปากต่อปาก เร็วมากๆ

ลองคิดดูดีๆจะพบว่า
เราซื้อรถ  1 คัน  นอกจากเราจะซื้อตัวแล้ว  ยังมี
--> ค่าบริการหลังการขาย  
--> ค่าการตลาด (ค่าโฆษณา ค่าชมเชยจากเพื่อนพ้อง ราคาขายต่อ  ความรวดเร็วในการขายต่อ    ฯลฯ)
--> ค่า  Brand

ส่วนตัวผมแล้ว...ไม่อยากจ่ายเหล่านี้เลย   พับผ่าสิ  !!!!  

:-\ :-\

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2010, 01:17:44 โดย singving »

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เส้นสายด้านข้าง ดูจนตาเหล่ก็ Vigo ง่ะ

แต่ถ้าได้ 5 สูบมาจริงๆ ละก็ Navara หนาวแน่ 170 ม้าเองนิ หึๆๆๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย