ผู้เขียน หัวข้อ: // Mazda 2 (MY2022) เตรียมเปิดตัวในไทย พ.ย. นี้ ปรับอุปกรณ์ เพิ่มสีใหม่ เบจ //  (อ่าน 5150 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Mazda2 (MY2022) ปรับอุปกรณ์ เพิ่มสีใหม่
เบจ Sunlight Citrus เตรียมเปิดตัวในไทย พฤศจิกายน นี้ !

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
https://www.headlightmag.com/mazda-2-my2022-coming-soon-thailand

ออฟไลน์ gumpzgear

• Sr. Member
โอวสีสวย

ถ้าเอามาใส่กับรถใหญ่ๆอย่าง CX-5 น่าจะดีเลย

ไม่รู้คันจริงจะเหมือนสีทองแบบยุคก่อน กลับมานิยมอีกทีมั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2021, 12:03:14 โดย gumpzgear »

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
หรูหราหมาเห่า ดูพรีเมี่ยม ค่าแรงค่าอะไหล่ก็เช่นกัน  ::)
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
สีสวยดีครับ (ผมยังไม่แก่ชิมิ 555)
สีภายในก็สวย กุญแจก็สวยครับ
ลงแม็ก 17" ให้เต็มซุ้มก็สวยลงตัวละครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

มันก็คือสีน้ำตาลทอง สมัยก่อนนิครับ  ;D

ออฟไลน์ Floppy-T

ตัวท๊อป ออฟชั่นก็แทบจะเต็มคันแล้ว จะเพิ่มอะไรมาอีกนะ
รุ่นพี่เค้า MY แบบปรับลดอุปกรณ์ ปรับลดราคานะ

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ถ้าเพิ่ม Adaptive Cruise มานี่มันจะเป็นเจ้าแรกเลยนะของเซ็กเม้นท์นี้
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ Jimbo

• Jr. Member
  • **
ถ้าเพิ่ม Adaptive Cruise มานี่มันจะเป็นเจ้าแรกเลยนะของเซ็กเม้นท์นี้
ถ้าไม่นับ city ehev นะครับ เพราะ city ehev  adaptive แต่ไม่ stop and go ทั้ง 4/5 ประตู
300-320-330-340-380 now 339

ออฟไลน์ Pegasus7700

หากไม่ปรับตัว น่าจะได้รับผลกระทบจากรถจีน
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
สวยอ่ะ ภายในดูหรูหรามาก
ภายนอกหาล้อสวยๆลายเข้ากับตัวรถหน่อย จะดูดีมากๆ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออนไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ตอน Polymetal ก็สวยที่สุดในบรรดารถญี่ปุ่นด้วยกันละนะ

รอบนี้สีSunlight Citrusหรูหรามาก
จับคู่กัย BBS XR สีแพลตตินั่มคงสวยโคตรๆ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ขอถุงลมรอบคันก่อนได้ ป่ะ

ออฟไลน์ whoami

สีบรอนซ์ทองกลับมาแล้ว

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
สีนี้มันมาลงทุกรุ่นในญี่ปุ่นเลยนะ
บ้านเราจะเอามาแต่ 2 จริงดิ?

ดูแล้ว สีน้ำตาลผมน่าจะ rare ไวๆ นี้

ส่วนออพชั่น เอาถุงลมเพิ่มก่อนเถ๊อะ!!
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

คิดถึง G9 Champagne Gold เลยครับ สีสวยมากกกก

แต่การแทรกสีๆตามช่องแอร์นี่ไม่สวยเลย ดูเหมือนของแต่งราคาถูก  ผีอะไรเข้ามาสด้าให้ทําแบบนั้นนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2021, 15:16:02 โดย เป็นงงเลยดิ »

ออฟไลน์ PREM

ถ้ามาแต่สีใหม่จะตำหนิ เพราะ airbag ข้างกับม่านก็ยังไม่มี พวกเบรกอัตโนมัติ adaptive cruise ก็ยังไม่มี

ปล. Mazda ประกอบไทยได้ปรับทันโลกตลอดทุกปี แต่ประกอบมาเลย์ล้าหลังมาก น่าเสียดาย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ spn

2014 - 2022 นี่ก็ 8 ปีแล้ว น่าจะกำไรไปเยอะแล้ว
โฉมนี้จะลากถึง 10 ปีเลยมั๊ย
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ samaklen

ผมว่ามาสด้า อย่างน้อยมีแนวทางเรื่องสีดีกว่าสองเจ้าใหญ่ครับ

ออฟไลน์ O_o"

สเปค JDM ก็สวยดีครับ

ออฟไลน์ PC CK

เราอยูากับรุ่นนี้มากี่ปีแล้วคับเนี่ย ;D
สีดูสว่างดีครับ มันคือสีทองรึป่าวนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ GOBBS

ผมซื้อรุ่นนี้คันแรกๆ ออกตอน มกรา 15
ต้นปีหน้าก็ครบ 7 ปีพอดี ค่ายเล็กต้องเอาให้คุ้มครับ และถ้าดูตัวรถมันก็ยังมีดี มีที่ว่างพอขายได้ในตลาด
ยังไม่มีใครโค่นเรื่องประหยัดสุด และงานตกแต่งภายในดีสุดของมันได้ละนะ
ไม่ต้องออกรุ่นใหม่บ่อย แต่นานๆออกทีแล้วเอาให้มันดีไปเลยดีกว่า สำหรับค่ายเล็ก
เอาน่า March อยู่นานกว่าเยอะ...
และจะบอกว่า Yaris ออกมาตั้งแต่ปี 13 นะครับ ที่มันปรับไปคือไมเนอร์หน้าตา เปลื่ยนเครื่อง ... แต่คนกลับไม่คิดว่ามันอยู่นานมาก ก็แปลกดี...
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ Newhang

เห็นพวงมาลัย cx5 cx8
แล้วรู้สึกว่าน่าจะให้ซัก3พวงมาลัย จะได้สมราคา ::)

ออฟไลน์ SM.

คิดถึง G9 Champagne Gold เลยครับ สีสวยมากกกก

แต่การแทรกสีๆตามช่องแอร์นี่ไม่สวยเลย ดูเหมือนของแต่งราคาถูก  ผีอะไรเข้ามาสด้าให้ทําแบบนั้นนะ

+1 ชอบเหมือนกันครับ

Gunther

• บุคคลทั่วไป
สีเบจนี้ คุ้นๆนะครับ เคยมีในรถญี่ปุ่นยุค 2000’s มาแล้วนะครับ

ออฟไลน์ polwath

สวยอยู่ แต่อายุตลาดรุ่นนี้ก็หลายปีแล้วนะ ไม่รู้ว่า Mazda 2 ทั้ง Sedan และ Hatchback จะได้มีรุ่นใหม่มาต่ออีกไหม หรือจะไป Crossover, SUV กับ Roadster แค่นั้น เพราะแม้แต่ BT-50 ที่ร่วมกับ Isuzu ก็ยังไปไม่รอดเลย

ออฟไลน์ Joii

ออฟไลน์ deertesla

ใส่ถุงลมมาให้ครบๆ 6-7ใบ ในราคาเดิมเถอะอย่าขี้เหนียว

ออฟไลน์ GOBBS

คนละสีกับน้ำตาลทองสมัยก่อนเน้อ
สีจะเมทัลลิคน้อยกว่ามาก และสีอ่อนเหมือนสีขาวโดนแสง warm ครับ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ kabutoro

ดูหรูหราหมาเห่าขึ้นเยอะ :-* :-* :-*