ผู้เขียน หัวข้อ: + เบอร์ชัวว์ พี่อู๊ด ครับ [มีแต่รูปภาพครับ] +  (อ่าน 31215 ครั้ง)

ออฟไลน์ UkKuP

• Newbie
  • *
Re: + เบอร์ชัวว์ พี่อู๊ด ครับ [มีแต่รูปภาพครับ] +
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 22:00:26 »
นับถอยหลังรอวันเคาะราคาและประกาศ Feature ของ Spec ไทยอยู่

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: + เบอร์ชัวว์ พี่อู๊ด ครับ [มีแต่รูปภาพครับ] +
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 22:03:21 »
แล้วไม่มีภายในกับสเปกให้ชมเหรอครับพี่ หรือว่าในโบร์ชัวร์มันมีแค่นี้อ่า ::)

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 22:07:11 »
อยากให้ตัวtopเป็นแบบนี้อะ
จะเอาอย่างนี้ครับ
555

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 22:37:26 »
มันเป็น MAG ที่ทำไว้ลู่ลมให้ได้มากที่สุดอะครับ สังเกตุว่ามันจะมีความลึกตื้น น้อยมากๆ  เพื่อทำให้ลมสามารถผ่านได้เร็ว   

และเป็นเพราะใช้ Eco-Tire ด้วยเพื่อประหยัดน้ำมัน ใช้ MAG  15-16" จะดีสำหรับการประหยัดน้ำมันครับผม

อ้า เหมือนเคยได้ยินแบบนั้นอยู่เหมือนกันครับ นานมากๆ แล้ว ลืมไปแล้วนะเนี่ย

ล้อแบนๆ ล้างง่ายด้วยครับ ;D
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 22:40:09 »
นี่มันล้อกระทะมีฝาตบนี่ครับ?

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

alzeto

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 23:02:19 »
ก็ยังดีกว่า ล้อแมค ของ Civic Hybrid ละกันค่ะ  อันนั้น  รับไม่ได้ค่ะ ดูเหมือนจะลู่ลม แต่ เห็นตะันๆ หนักๆ พาลจะไม่ประหยัดน้ำมันเลยค่ะ

รอดูข้าวของกับราคาที่ ตุณโต เขาจัดให้ค่ะ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 23:03:42 »
ดูจากในรูปเหมือนจะแค่ 15" นะ   ซุ้มล้อเหมือนไม่ค่อยใหญ่แฮะ

ออนไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 23:16:44 »
5 รู 100

จับแม็ก Subaru ยัดได้บานเบอะเลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 23:43:54 »
ข่าวดี ที่อาเซียนได้ล้อแบบบ้านเราครับพี่น้อง
* Iwata Kana GC ล้มโต๊ะ

สิ่งที่อยากให้มาคือ ถุงลมอย่างน้อย 6 ลูก (ให้ดีก็ 7 ลูก )
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

keanetona

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 23:46:14 »
กำ .. ล้อ 5 รู 100 ยิ่งหาล้อแม็กแจ่มใส่ยากอยู่ด้วย ตัวเลือกน้อย >:(

5รู 114.3 คือล้อที่ส่งมาจากสวรรค์ เอ๊ย ไม่ใช่ เป็นล้อยอดนิยมต่างหาก

ว่าแต่ 5รู100 เอาล้อวิชใส่ได้นี่หว่า

แล้ว โคโรลล่า อัลติส ดัมป์เบล PCD เท่าไหร่ ?

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 23:47:52 »
เอาล้อลายนี้มาเทิอญญญญญญญญ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 00:13:50 »
ผมขอรอดูราคา+สเปกเต็มๆก่อน เรื่องล้อเดี๋ยวไปหามาเปลี่ยนได้ๆ

หึหึ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ tfirst01

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 00:16:52 »
เห็นด้วยครับ
ช่วยเปลี่ยนแม็กทีเถอะ ลายนี้นี่ไม่ไหวจริงๆ
กลบรูปร่างเปรี่ยวๆไฮเทคๆของรถหมดเลย

ps.พักนี้โตโยต้าเป็นอะไรไปครับ
เหมือนจะปรับลดขนาดล้อแม็กเล็กกว่าที่ควรจะเป็น  1 นิ้วตลอดเลย
camry ก็เหลือ 16 นิ้วซะงั้น
altis 2.0 ก็เหมือนกัน แทนที่จะได้ล้อ 17 นิ้วลายสวยๆ
vios/yaris ก็ด้วย รุ่นทอปของคู่แข่งเค้าก็ให้ 16 นิ้วกันหมด
รวมไปถึงพวก trd sportivo ทั้งหลายด้วย แม็กลายสวยแต่ขนาดเล็กไปหน่อย
บวกกับรูปทรงของโตโยต้าสวมัยนี้ที่ออกจะบวมๆสูงๆ
เหมือนคนอ้วนขาลีบพิกลๆ ไม่สวยเลยครับ
อยากให้แก้ไขมากๆๆๆๆ

ออฟไลน์ karataekung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 00:22:38 »
เรื่องล้อมันเป็นเรื่องใหญ่มากหรอครับ ไม่ชอบก้อเปลี่ยนได้
แต่ผมว่าก้อโอเคล้อน่าจะ 15" เพื่อความประหยัด ผมว่ารถที่ล้อเล็กแล้วออกแบบได้อย่างนี้ก้อโอเคแล้วครับ
 ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 00:33:23 »
เห็นด้วยครับ
ช่วยเปลี่ยนแม็กทีเถอะ ลายนี้นี่ไม่ไหวจริงๆ
กลบรูปร่างเปรี่ยวๆไฮเทคๆของรถหมดเลย

ps.พักนี้โตโยต้าเป็นอะไรไปครับ
เหมือนจะปรับลดขนาดล้อแม็กเล็กกว่าที่ควรจะเป็น  1 นิ้วตลอดเลย
camry ก็เหลือ 16 นิ้วซะงั้น
altis 2.0 ก็เหมือนกัน แทนที่จะได้ล้อ 17 นิ้วลายสวยๆ
vios/yaris ก็ด้วย รุ่นทอปของคู่แข่งเค้าก็ให้ 16 นิ้วกันหมด
รวมไปถึงพวก trd sportivo ทั้งหลายด้วย แม็กลายสวยแต่ขนาดเล็กไปหน่อย
บวกกับรูปทรงของโตโยต้าสวมัยนี้ที่ออกจะบวมๆสูงๆ
เหมือนคนอ้วนขาลีบพิกลๆ ไม่สวยเลยครับ
อยากให้แก้ไขมากๆๆๆๆ

Yaris ก่อน MC ก็ 16" ลาย RS
แต่คนเซ็ตสเปค MC ทะลึ่งเปลี่ยนเป็นเป็น 15" ซะงั้น ไม่รู้หัวทิ่มอะไรมา
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 00:37:33 »
ล้อลาย...............

หวังว่าจะมีลายล้อให้เลือกเป็น Option นะครับ ลายย้อนยุคจริงๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ BMTA

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 03:09:32 »

เปลี่ยนเป็น ล้อกระทะขอบ 16 เลยดีไหม

2012 ALMERA  1.2E M/T

GreenG

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 08:23:47 »
ไม่ serious เรื่อง ล้อ จะกระทะล้อพร้อมฝาครอบก็ได้

แต่รุ่นฟื้นฐาน ไม่มี DVD และ เนวิเกเตอร์ ขอ 9 แสน นะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 08:34:33 »
ไม่ serious เรื่อง ล้อ จะกระทะล้อพร้อมฝาครอบก็ได้

แต่รุ่นฟื้นฐาน ไม่มี DVD และ เนวิเกเตอร์ ขอ 9 แสน นะครับ

เห็นด้วยครับถ้า 9 แสนได้ จะดีมาก

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 08:41:43 »
กำ .. ล้อ 5 รู 100 ยิ่งหาล้อแม็กแจ่มใส่ยากอยู่ด้วย ตัวเลือกน้อย >:(

5รู 114.3 คือล้อที่ส่งมาจากสวรรค์ เอ๊ย ไม่ใช่ เป็นล้อยอดนิยมต่างหาก

ว่าแต่ 5รู100 เอาล้อวิชใส่ได้นี่หว่า

แล้ว โคโรลล่า อัลติส ดัมป์เบล PCD เท่าไหร่ ?

5/100 เหมือนกันครับพี่ -*-
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 08:47:08 »
สงสัยพี่โต เห็นคนไทยชอบแต่งรถ เลยจัดล้อธรรมดาๆ มาให้  ;)
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:34:18 »
ตัวท๊อปก็ไม่ได้หลังคาไฟฟ้าเหรอ!!  แอบเสียดาย สงสัยกดราคาไม่ได้ ส่วนตัวผมว่าล้อลายนี้ก็สวยดีนะครับ

กับอยากให้หลังจากเปิดตัวไปอีกซัก 6-1ปี เอาตัว Plugin ที่ใช้แบตเตอร่ใหม่มาขายด้วยจะได้ชูธงประหยัด

ส่วนขนาดวงล้อ ผมว่าล้อเล็กแก้มยางสูงดีออกครับเวลาเปลี่ยนยางทีก็ประหยัดเงิน แถมเวลาวิ่งก็นิ่มดีอีกด้วย

ส่วนคนมีเงินจะเปลี่ยนวงล้อหรือไม่ชอบล้อเดิม  ใคร่จะเปลี่ยนจะทำอะไรก็แล้วแต่เถิด

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:36:38 »
ใครว่าพี่อู๊ดแต่งไม่สวย ผมเถียงยันตีห้า เลยเอ้า

ต้องมาใส่ล้อ กับชุดแต่งแบบนี้ สวดดดยอดดดด

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:53:48 »
สวย สวย สวย อ้าาาา ละลายแล้ว

ออฟไลน์ poonshop

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 10:02:50 »
เดี๋ยวๆ ขอขวางโลกหน่อยนะครับ

คือผมว่าล้อตัวนี้สวยใช้ได้เลยนะ ถ้าเทียบกับขนาดล้อที่เล็ก

ไม่รู้สิ ผมว่าล้อเล็ก แก้มยางหนา ออกแบบให้สวยยากครับ ถ้าไม่ทำให้จืดๆ ธรรมดา มีดีไซน์ซักหน่อยก็มักไม่สวยไปเลย แต่อันนี้พอดูได้นะ  :-\

ผมว่ามันก็โอเคนะครับ นี่แหล่ะ ล้อเอกลักษณ์ประจำตัว Prius เค้าล่ะ
สงสัยรถคันนี้จะเหมาะกับผู้ชาย เรียบๆ ธรรมดาๆ แต่ลุ่มลึกแบบผม อิอิอิ

โห....ผมเพ่งดูตั้งนานนึกว่าล้อกระทะแล้วมีฝาครอบ....

ออฟไลน์ Sman

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 12:09:04 »
ปกติคันที่เอาลงโบวชัวร์ จะเป็นตัวท๊อปสุดแล้วล่ะ

รถจริง ก็ประมาณนี้ล่ะ

อ้อ ภาพทีเห็น ผมว่ามันเหมือนงานก่อนพิมพ์น่ะ ระวังถ้าเขายังไม่เปิดเผยเอามาเผยแพร่ เดี๋ยวโรงพิมพ์ หรือคนที่ทำ Artwork ตัวนี้จะมีปัญหาน่ะ

อยากรู้ก็อยาก แต่ไม่อยากให้เขามีปัญหาน่ะ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 12:20:43 »
ผมชอบโบรชัวร์ของญี่ปุ่นนะคับ มีกี่รุ่นๆ เอาลงในโบวชัวร์หมดเลย รุ่น low ยังเอาลงเลย
อย่างบ้านเรา โบรชัวร์ที่ลงครบทุกๆ รุ่นเท่าที่เห็นก็จะมีของ Mitsubishi ผมชอบโบรชัวร์
เค้า ทำถูกใจดี แต่แปลกที่เวปทำออกมาได้ เข้าลำบากมากๆ เมื่อเทียบกับเวปของประเทศ
อื่นๆ แล้ว เค้าควรปรับปรุงอย่างด่วนเลยนะ เข้าถึงยากไปนะ โหลดเยอะ ซึ่งไม่รู้ว่าโหลดอะไร
เยอะ เพราะพอขึ้นมาแล้ว มันก็ไม่มีอะไรเท่าไหร่ อาจจะหนัก flash ไปมั้ง

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 12:49:21 »
รุ่น 9แสน คงหมดหวัง

เริ่มต้นกลัวจะ 1.2ล้าน ครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 12:55:56 »
รุ่น 9แสน คงหมดหวัง

เริ่มต้นกลัวจะ 1.2ล้าน ครับ

ทราบได้งัยครับ ผมว่าถ้ามากกว่า 1.2 ล้าน คงขายไม่ออกอ่ะครับ เป็นผมซื้อแคมรี่ไปเลยดีกว่า
ผมว่าราคาไม่น่าเกิน 1.3 ล้าน อาจอยู่ที่ล้านพอดีถึง 1.3 ล้าน

ออฟไลน์ InSoLence

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 13:00:02 »
มัน5รู 100 ใช่ไม๊ 5555+

โชคดีนะที่ผมเอาWISH ไปแปลงดุม Camry เป็น114.3 + WORK LS105 19" มาซะก่อน หลังจากนี้สงสัยดุมCamry อาจหายากนะเนี่ย อิอิ