ผู้เขียน หัวข้อ: # Clip รถหรู 2 ค่ายดัง ประชันความเร็ว เกิดเสียหลักชนข้างทาง #  (อ่าน 5597 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ choomodify

กะบะแต่ง PPVเทพ รถพรีเมียม รถหรู รถซุปเปอร์คาร์ ถ้าขับแบบนี้บนถนนที่ใช้ร่วมกับผู้อื่นถือว่าอยู่ในระดับเดียวกันครับ

ออฟไลน์ Maj.Worakrit

• Full Member
อื้อหือ รถหรู

ออฟไลน์ นัดวิด

• Jr. Member
  • **
ขับเร็วเพื่อไรครับเนี่ย รถแรงๆสำหรับผมไว้ฟังเสียงเครื่องเสียงท่อเพราะๆ สัก2-3 เกียร์ ก็มีความสุขบะครับ ไม่ต้องขับเร็วขนาดนี้ก็ได้มั้ง คนอื่นเขาจะเดือดร้อนเอา

ออฟไลน์ HLRx

xc 40 คันนี้ไปทำไรเพิ่มมาป่าวครับ ไหงฉีกหนีแบบนิ่มๆเลย
ส่วน Series 5 ไม่ทราบว่าเป็นโฉมใหน เครื่องอะไร ถ้าเป็นตัวดีเซล ไปไล่ ก็ถือว่าไม่เจียมตัวเอง

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
คลิปเก่าแล้ว
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ nnss

• Sr. Member
คลิปนี้น่าจะสองปีแล้วทำไมไทยรัฐเพิ่งเอามาทำข่าวหว่า

ออฟไลน์ TeslaX

รู้แค่ว่า skill การขับ bmw ห่วยแตกมากๆ

ออฟไลน์ PC CK

Series5คันนี้น่าจะเป็นF10
เห็นในคลับบอกกันว่าเป็นคลิป2ปีก่อนครับ
ส่วนF10คันนี้ เค้าบอกว่าเปิดmoder sport+ปล้วปิดTraction controlเลยปัดอย่างที่เห็น

แต่แปลกใจตรงที่เสียการทรงตัวง่ายได้ขนาดนั้นเลยหรอครับ

สองคันนี้ก่อนหน้านี้ไม่รู้ไปมีเรื่องอะไรกันมา ขับแบบนี้สงสารเพื่อนร่วมทางครับรถเยอะขนาดนั้น

แต่ชมโครงสร้างbmอย่างนึงคือ หลังรถเสียหลักจนิยู่นิ่งแล้ว เหมือนเจ้าของยังขยับจับกล้องได้ น่าจะไม่เป็นอะไรมาก ทั้งๆที่น่าจะมาเร๋วเอาเรื่องครับ

ออฟไลน์ bobsan

รู้แค่ว่า skill การขับ bmw ห่วยแตกมากๆ

ยางก็ห่วยด้วยครับ
ผมว่าถ้ายางดี น่าจะยังเอาอยู่นะ

ออฟไลน์ Newhang

คลิปนี้น่าจะสองปีแล้วทำไมไทยรัฐเพิ่งเอามาทำข่าวหว่า

ตอนดูผมก็งง เพราะคุ้นมากเหมือนเคยเห็นแล้ว จนต้องดูวันที่แต่ก็เป็นวันนี้

น่าจะเก่าจริงครับ

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

เห็นในคลับบอกกันว่าเป็นคลิป2ปีก่อนครับ
ส่วนF10คันนี้ เค้าบอกว่าเปิดmoder sport+ปล้วปิดTraction controlเลยปัดอย่างที่เห็น

แต่แปลกใจตรงที่เสียการทรงตัวง่ายได้ขนาดนั้นเลยหรอครับ

สองคันนี้ก่อนหน้านี้ไม่รู้ไปมีเรื่องอะไรกันมา ขับแบบนี้สงสารเพื่อนร่วมทางครับรถเยอะขนาดนั้น

แต่ชมโครงสร้างbmอย่างนึงคือ หลังรถเสียหลักจนิยู่นิ่งแล้ว เหมือนเจ้าของยังขยับจับกล้องได้ น่าจะไม่เป็นอะไรมาก ทั้งๆที่น่าจะมาเร๋วเอาเรื่องครับ

ผมว่ายางห่วยมากกว่า แล้วยิ่งถ้าเป็นยางรันแฟลตด้วยยิ่งแล้วใหญ่ เพราะในคลิปอาการมันเหมือนไถลๆแบบยางไม่เกาะ

ผมเคยขับรถเก่าๆที่ไม่มีระบบ traction อะไรทั้งนั้น แต่ใช้ยางสภาพดี โยกแรงกว่านี้ยังไม่เคยหลุดครับ (ไม่แนะนำให้ทำตาม แค่เล่าสู่กันฟังเพื่อเป็นความรู้ทางวิศวกรรมยานยนต์)

ออฟไลน์ turbo lover

ยางห่วย ไม่ก็ช่วงล่างเสียครับ

ออฟไลน์ S6

ตอนเปลี่ยนเลน อาจจะกดคันเร่งหนักไป แรงบิดมาเต็ม ถ้าคลอๆ หรือปล่อยคันเร่ง อาจจะไม่เสียอาการ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
มันก็ไม่ต่างอะไรกับกระบะแต่งควันท่วมตลาดล่างที่เขาด่ากันหรอกครับ ราคารถไม่ได้บ่งบอกสันดานคนขับเสมอไป
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ IS2000

ดูแล้วน่าจะหักหลบเร็วเกินไปครับแถมคนขับคงปล่อยคันเร่งอย่างรวดเร็วหรือแตะเบรคทำให้ท้ายรถไม่มีน้ำหนักเกิดอาการ oversteer อย่างรวดเร็ว ผมว่าคงไม่ได้ปิดระบบช่วยอะไรเพราะเหมือนรถมีการแก้อาการแต่ด้วยความเร็วก็เอาไม่อยู่ครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ kiwiwi

เรื่องปิด traction น่าจะใช่ครับ

ผมเองเคยขับ w202 ตัวสุดท้าย ตัวที่มี TCS โดนมอไซค์ตัดหน้า จนทำให้ผมต้องหักหลบยิ่งกว่า BMW คันนี้เสียอีก

รถไถลลงข้างทางไปกินดินแดงแป๊บนึง แล้วผมก็กดคันเร่งตะกุยขึ้นมาได้อย่างปลอดภัย คือถ้ารถขับหลังมีระบบ TCS ผมว่าก็ไม่น่ากลัว

แต่เจ้าคันในคลิป ถ้าเปิด Traction อยู่ ล้อหลังไม่มีทางล๊อคตายแลบนี้แน่นอนครับ

ออฟไลน์ AkE

คลิปนี้อย่างเก่าแล้ว ไม่สนุกเท่า กรูไม่เบรคนะหรอกครับ อันนั้นน่าจะแชมป์คุ้มค่าเนตสุดใน2022

55555

ออฟไลน์ AkE

xc 40 คันนี้ไปทำไรเพิ่มมาป่าวครับ ไหงฉีกหนีแบบนิ่มๆเลย
ส่วน Series 5 ไม่ทราบว่าเป็นโฉมใหน เครื่องอะไร ถ้าเป็นตัวดีเซล ไปไล่ ก็ถือว่าไม่เจียมตัวเอง
F10 ครับ เครื่องอะไรผมไม่ชัวแต่มีสิทธิ์เป็นดีเซล แต่เอาจริงๆ F10 ก้มีแค่ 528i ขึ้นไปครับที่จะเอา

T5 อยู่ไม่ยาก ถ้าต่ำกว่านั้นผมว่า T5 ช่วงหลัง 180 ไปดูจะได้เปรียบด้วย

ออฟไลน์ voyager

ขับไม่เนียน หักพวงมาลัยอย่างกับพวงมาลัยเกมส์ เสียยี่ห้อรถหมด

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

สมัยนี้หาข่าวกันตามติ๊กต๊อก โซเชี่ยลต่างๆ  ใครเอาอะไรมาเเชร์   เดี้ยวก็เป็นข่าว

ออฟไลน์ basterias

BMW เก่ากว่าก็จริงแต่คลิบนี้ก็พอจะบอกได้นะครับว่าช่วงล่างวอลโว่ไม่ได้แย่
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ boost

VOLVO FOR LIFE  ;D
2020 CIVIC fc RS 1.5
2017 Mirage GLS-LTD
2015 NAVARA VL auto 4wd
2012 almera V auto
2008 camry acv40 2.4
1991 A31 Rb25det set bo TD06-24v
1990 A31 2JZ GTE 5speed M/T
1984 SUPRA A60 1JZ GTE M/T

ออฟไลน์ CMaN20

เรื่องปิด traction น่าจะใช่ครับ

ผมเองเคยขับ w202 ตัวสุดท้าย ตัวที่มี TCS โดนมอไซค์ตัดหน้า จนทำให้ผมต้องหักหลบยิ่งกว่า BMW คันนี้เสียอีก

รถไถลลงข้างทางไปกินดินแดงแป๊บนึง แล้วผมก็กดคันเร่งตะกุยขึ้นมาได้อย่างปลอดภัย คือถ้ารถขับหลังมีระบบ TCS ผมว่าก็ไม่น่ากลัว

แต่เจ้าคันในคลิป ถ้าเปิด Traction อยู่ ล้อหลังไม่มีทางล๊อคตายแลบนี้แน่นอนครับ

BMW มีtraction ให้ปิดได้2steps 1.คือกดปิด1ครั้งเร็วๆ อันนี้จะปิดTraction Control แต่ยังคงมี DSC อยู่. 2.คือกดค้าง แบบนี้ทุกอย่างถูกปิดหมด ทั้งTraction+DSC แบบนี้คือตัวใครตัวมัน.

# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ชอบดูคลิปแบบนี้มาก สนุกดีครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

ไม่ค้องเถียงกันครับ
Bmw คันนี้ คนขับไม่ประเมินรถ และฝีมือตัวเอง

สมน้ำหน้ามากๆ

ส่วนVolvo คันนั้น ได้ยินมาว่ากำลังจิบกาแฟ ขับมือเดียว5555
ขอขยี้หน่อย
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ PC CK

BMW มีtraction ให้ปิดได้2steps 1.คือกดปิด1ครั้งเร็วๆ อันนี้จะปิดTraction Control แต่ยังคงมี DSC อยู่. 2.คือกดค้าง แบบนี้ทุกอย่างถูกปิดหมด ทั้งTraction+DSC แบบนี้คือตัวใครตัวมัน.
แค่คิดตามก็หลอนละครับ
ยังดีที่ไม่เป็นอะไรมากครับ
แต่ยังไงก็ตาม ไม่อยากเห็นอุบัติเหตุไม่ว่าหับใครก็ตามเลยครับ

ออฟไลน์ meeuwarn

ลองเปิดคริปดูบบช้าๆสิครับ ฝีมือคนขับกากล้วนๆครับไม่ต้องโทษยางโทษอะไรเลย ;D

ผมก็ไม่ได้เก่งนะแถมแก่ด้วยแต่ผมเจียมไง รถเลยไม่เคยทำสีซักชิ้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2022, 21:31:24 โดย meeuwarn »

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ว่าแล้วเหมือนคลิปคุ้นๆ คลิปเดิมพึ่งทำข่าว

F10 นี่รถทำหน้าที่มันได้ดีแล้วครับ แต่คนขับกากเอง
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ SM.

เมื่อใจเป็นยอดนักซิ่งมากเกินไป