ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้แอคคอร์ดG8 ปี08-09 ไปหาอะไหล่ชิ้นนี้มาใส่ด้วยนะ เพราะปี 10 มันมีมา  (อ่าน 5623 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
เจ้าอะไหล่ที่ว่ามันคือพลาสติกครอบเหล็กค้ำฝากระโปรงหลังครับ เห็นซีวิคมันมีมานานล่ะ แต่แอคคอร์ดพึ่งมาเริ่มใส่เอาตอนรุ่นปี 10 นี่เอง เอารูปไปชมกันก่อน

ติดตั้งไปแล้ว1ข้าง

ใส่เรียบร้อย2ข้าง

มีรายการเฉือนขอบด้านในของพลาสติกตัวนี้เล็กน้อยไม่งั้นมันใส่ไม่เข้าครับ
ค่าเสียหาย พลาสติกครอบ2อันนี้ผมจ่ายไป 918 บาท เหอๆ

ปล. ตอนจะสั่งอะไหล่ชิ้นนี้พนักงานมึนตึ๊บเลย เพราะชื่อภาษาไทยมันดันเขียนว่า "ยางรองป้ายทะเบียน" เช็คพาร์ทนัมเบอร์แล้วมันก็ใช่ก็เลยสั่งมาครับ ใบเสร็จพิมพ์ออกมามันก็ยังเรียกยางรองป้ายทะเบียนอยู่ดี กรรม  ??? ??? ???

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
55 ยางรองป้ายทะเบียน ใครคิดวะ 55  ครอบแล้วดูดีหน่อยๆ

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
555 ยางรองป้ายทะเบียนมายังไงละนั่น

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ น้องวีนัสของผมก็ถึงคิวเดือนหน้าครับ จะได้เอาไปขัดสีฉวีวรรณด้วย

ออฟไลน์ sejuro321

• Jr. Member
  • **
รับทราบครับ

ว่าแต่ใส่ยากไหมครับ

ออฟไลน์ JIRATH

ดูมีราศีขึ้นเยอะเลยครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

alzeto

• บุคคลทั่วไป
นั่นช่องกระโปรง  หรืออุโมงเก็บขยะคะ....???
แต่ตัวครอบใส่แล้วไฮโซขึ้นเยอะเลยทีเดียว (แต่จัดขวดใหม่จะดีกว่านี้ค่ะ)

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ใครคิดชื่อเนี่ย

มันป้ายทะเบียนตรงไหนครับพี่ร้อง???

งงเลย

แต่ใส่แล้วดูดีขึ้นมาทันที
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

นั่นช่องกระโปรง  หรืออุโมงเก็บขยะคะ....???
แต่ตัวครอบใส่แล้วไฮโซขึ้นเยอะเลยทีเดียว (แต่จัดขวดใหม่จะดีกว่านี้ค่ะ)

ริงโกะค่ะ

ไม่ได้อยากให้มันเป็นอุโมงขยะหรอกครับ เรียงของไว้ดียังไงขับๆรถไปมันก็กลิ้งมาลงหลุมนี้ทุกทีเลยล่ะ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member

ริงโกะค่ะ

ไม่ได้อยากให้มันเป็นอุโมงขยะหรอกครับ เรียงของไว้ดียังไงขับๆรถไปมันก็กลิ้งมาลงหลุมนี้ทุกทีเลยล่ะ

จริงครับ ขับรถคันอื่น ของในกระโปรงท้ายไม่เคยกระเด็นไปไหนไกล แต่กับ Accord G8 ทุกสิ่งทุกอย่างจะไปรวมกันอยู่ในหลุมทุกทีเลย 555+

ได้เห็นภาพว่าใส่กันได้ค่อยโอเคหน่อย เพราะตอนแรกฝ่ายอะไหล่เขาไม่ชัวร์ว่าจะใส่กันได้มั้ย เดี๋ยวผมจะได้สั่งมาติดบ้าง ดูดีทีเดียว ;D