ผู้เขียน หัวข้อ: โชว์รูมฟอร์ดที่ใกล้ กสิกร สนง.ใหญ่ ที่สุด  (อ่าน 5577 ครั้ง)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
โชว์รูมฟอร์ดที่ใกล้ กสิกร สนง.ใหญ่ ตรงราษฏร์บูรณะ ที่สุดอยู่ตรงไหนครับ

บอกทางด้วยจะดีมากเลยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: โชว์รูมฟอร์ดที่ใกล้ กสิกร สนง.ใหญ่ ที่สุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 01:58:35 »
เข้าเว็บฟอร์ดไม่ก็กุเกิ้ลแมพดีกว่ามั้งครับ - -

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
Re: โชว์รูมฟอร์ดที่ใกล้ กสิกร สนง.ใหญ่ ที่สุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 02:04:23 »
 ;) ละแวกนี้ใกล้สุดน่าจะมี 2 ที่ ระยะน่าจะไล่เลี่ยกัน

1. ถนนตากสิน ก่อนถึง รพ.กรุงธน ตรงข้ามมีศูนย์ฮุนได

2. ถนนพระราม 2 เลย รพ.บางมด มาไม่เยอะครับ ขับไปเรื่อยๆ เห็นธนาคารไทยพาณิชย์ เลยไปอีกนิดก็มีศูนย์ฟอร์ดแล้วครับ ^_^

ออฟไลน์ coco66

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 02:08:27 »
เคยเห็นศูนย์นึงที่บริเวณเยี้องกับ รพ.ทหารเรือ และอีกศูนย์ไกลหน่อยก็พระราม2 ล่ะครับ ไม่แน่ใจว่ามีใกล้กว่านี้รึปล่าวนะครับ

555 ข้างบนนี้ตอบเหมือนผมเลยแฮะ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 07:50:40 »
พระราม2 น่าจะใกล้สุดนะครับ วิ่งมาทางเซนทรัล ตรงทางออกจะเข้าเซนทรัลนะครับ

ออกมาเลนนอกก็เจอ โชร์รูมฟอร์ทนะครับ

ถ้าลองจะได้ลองเส้นพระราม2 ครับ มีทุกสภาพถนน  ;D  ;D

ยิ่งตรงทางกลับรถใต้ทางขึ้นทางด่วน นี่สุดยอด กระบะยังต้องเบรค  ???

keanetona

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 21:14:50 »
พระราม2ใกล้กว่าครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 21:31:11 »
มาพระราม 2 เลยครับ
ฟอร์ด นีโอ หน้าปากซอยบ้านผมเลย พระราม 2 ซ.47 ครับ

wildstocks

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 23:00:46 »
เข้าเว็บฟอร์ดไม่ก็กุเกิ้ลแมพดีกว่ามั้งครับ - -

ลองเว็บฟอร์ด ไม่มีแผนที่ให้ แล้วไม่ใช่คนฝั่งธนก็ไม่รู้อยู่ดี ว่าถนนนี้นั้นโน้นอยู่ที่ไหน มีแต่รายชื่อ โทรไปสองสามแห่งบอกทางยังไม่ค่อยจะถูก

แล้วกูเกิล แมพ ใช้คีย์เวิร์ดอะไร ถึงจะเจอที่ใกล้ จาก กสิกรสำนักงานใหญ่ ไป..... ผมลอง " ฟอร์ด "  " ศูนย์ฟอร์ด "  " โชว์รูมฟอร์ด " " โชว์รูม ford " ไม่เห็นจะเจอ ที่ใกล้ๆ

ก็ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะครับ

ปล. คำตอบที่ไม่ตรงคำถามผมว่าไม่ตอบเสียดีกว่า !!!

wildstocks

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 23:03:26 »
;) ละแวกนี้ใกล้สุดน่าจะมี 2 ที่ ระยะน่าจะไล่เลี่ยกัน

1. ถนนตากสิน ก่อนถึง รพ.กรุงธน ตรงข้ามมีศูนย์ฮุนได

2. ถนนพระราม 2 เลย รพ.บางมด มาไม่เยอะครับ ขับไปเรื่อยๆ เห็นธนาคารไทยพาณิชย์ เลยไปอีกนิดก็มีศูนย์ฟอร์ดแล้วครับ ^_^

ขอบคุณครับ

คงไปพระรามสอง จริงๆ แล้ว แถวราษฎร์บูรณะเกิดมาเผิ่งไปมาครั้งแรกเนี่ยครับไม่ค่อยได้ไปฝั่งธน ยังเกือบไปพระรามสองไม่ถูกเลย

wildstocks

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 23:10:22 »
coco66 , NineKlao , ยำยำรส keanetona , K[en]G 

ขอบคุณครับ

ไปพระรามสองเป็นที่เรียบร้อย พอดีน้องสาวได้งานที่กสิกรตรงนั้น เลยจะหาศูนย์ใกล้ๆที่ทำงานเค้า

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 11:34:33 »
พี่ครับ บริการเป็นยังไงมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ
อยู่หน้าบ้านแท้ๆยังไม่เคยใช้บริการเลยซักที

ปล.ไม่มีรถฟอร์ด ^_^