โพลล์

คำนิยามนี้เหมาะจะให้รถะไรดีครับ

Camry
Accord
Teana

ผู้เขียน หัวข้อ: มาโหวตกันครับ "ช่วงล่างดี อัตราเร่งเยี่ยม นั่งสะบาย"  (อ่าน 5979 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
จัดไปง่ายๆ สามตัวเลือกเท่านั้นครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ TTL

ผม เลือกteanaครับ เพราะว่าขับแล้วชอบมากๆเลย รู้สึกว่ามัน ลงตัวทุกอย่าง

ออฟไลน์ Ruksadindan

โหวตครับ แต่เสียที่ เทียน่า ซดไปนิดครับ แล้วซีวีทีแช่รอบจัดไม่ได้ด้วย แต่จะทำไปทำไมล่ะจริงไหม

ออฟไลน์ PREM

ใช้ Teana โหวต Teana ครับ ;D
ยกเว้นแต่ว่า ช่วงล่างมันย้วยเกินความชอบของผมไปหน่อย แต่ถ้าเรื่องนุ่มกับสบายแล้ว ดีมากครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ MoLee

Teana  อีกคนครับ   ภายใน  นั่งสบาย

ออฟไลน์ FyGI

ว้ายๆ นอกเรื่อง

ตอบ Teana
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2010, 20:45:21 โดย FyGI »

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ถ้า 3 ตัวนี้ ยังไงๆก็ Teana ครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ไม่เคยนั่ง teana อะ เอา accord ละกันดีกว่า camry ครับ

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
Accord ครับ

เกียร์ไม่เข้าsafe modeง่ายๆ ไม่กระตุกจาก N-D

ภายในกว้างขวาง นั้งได้หลายคน ไม่เบียดกัน

ภายนอกหล่อหรู ไม่แก่ ส่าวๆก็ชอบ

ประหยัดน้ำมัน (2.0E)

ตีนปลายไหลดี

เกียร์มีมากกว่า 4จังหวะ รอบเครื่องไม่สูง

เข้าโค้งมั่นใจ

แต่ เสียงก๊อกๆแก๊กด้านหลังโคตรน่ารำคาญเลย เสียราคาจริงๆ

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ

แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เสียงถังดับเพลิงหมุนไปมาหรือเปล่าครับ ถ้าเปนอย่างงั้นเก็บเข้ารอก้อไม่ได้ยินเสียงแล้วครับ ของผมก้อดังนะ
พอเก็บไม่ดังเลย

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
ตอนนี้มีคันเดียว แต่ก้อคิดว่าเข้าเงื่อนไขด้านบนเหมือนกัน MX5 RHT ครับ ตินิดตรงมันใส่ถุงกอล์ฟไม่ได้แล้วก็คงต้องเปลี่ยนถ้ามีครอบครับ มีลูก  :-\
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ไม่นับเรื่องการซดน้ำมัน teana ชนะเลิศครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Newhang

ใช้ teana อยู่ ช่วงล่างดีมากเลยครับ แต่ปกติขับรถช่วงล่างแข็งๆพอมาเจอนิ่มๆต้องปรับตัวกันนิดนึง แต่เกาะถนนดีมากเลย

ส่วนเรื่องที่เด่นมากๆคือนั่งสบายมากๆ ที่บ้านชมเรื่องนี้กันตลอดเลยครับ เดินทาง700กิโลรวดเดียว ไม่มีบ่นว่าเหนื่อย หรือเมื่อยเลย ขนาดคนนั่งเบาะหลังยังบอกเลยว่ารถนิ่งดีมากเวลาขับเร็ว ไม่ดีด

คันนี้แหละเหมาะกับนิยามนี้ที่สุด

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
มาโหวตเทียน่าครับผม

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ผมเลือก ACCORD นะ

ตอนนี้ยังอยากขับมันส์ สาดโค้งแรง อัดหนักๆ ตบตีนเป็ด   ผมรอไว้อายุมากกว่านี้ค่อยสบายละกัน  ;D ;D

ออฟไลน์ 6162002

เอาตามหัวข้อ หวยมันล๊อคที่ เทียน่าอยู่แล้วแหละครับ

แต่ถ้าให้ซื้อ ผมซื้อ Accord เอิ๊ก

ออฟไลน์ ATOMMiiC

• Newbie
  • *
ใช้accordเชียร์accord ครับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

รถดีที่สุดในการโหวตของหลายเวป

แต่กลับขายได้น้อยกว่าเจ้าตลาดที่ไม่ค่อยมีคนโหวต..... เงิบ...

ออฟไลน์ Supermax

• Jr. Member
  • **
เคยขับแต่ teana บอกได้คำเดียวต้องลอง

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
ถ้าเป็นตัวถูก เครื่อง 2.0

อัตราเร่ง  ก็ Accord > Camry > Teana

นั่งสบาย(เบาะ) Teana Accord Camry

ช่วงล่างดีในแง่นิ่มนวล Teana Accord Camry

ช่วงล่างในแง่ขับมันส์ Accord Camry Teana

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เทียน่า นั่งสบายครับ  สบาย และเงียบที่สุดใน สามตัว

ช่วงล่าง เฟริมทุกตัว แล้วแต่ชอบ honda หนึบ แข็ง ไม่กระด้างมาก เกาะ toyota หนึบ นิ่ม แข็งนิด nissan หนึบ นิ่ม สบาย

อัตราเร่ง ถ้าตัวท็อป ต้องลอง Teana ครับ เหมือนไม่เร็ว แต่ Hybrid ตามไม่ทัน สวน Accord ตามมาไม่ห่าง

ส่วนเรื่องกินน้ำมัน (อันนี้แถม) Teana กินสุดครับ รองมา Accord ดีสุดก็ Hybrid ครับ

ที่บอกนี้ รถปกติไม่ทำอะไรน่ะครับ เครื่อง V6 2.5, L4 2.4, L4 2.4 Hybrid ครับ

แต่ถ้าเปลี่ยนช่วงล่าง ทำเครื่องหน่อย อันนี้ก็อีกเรื่อง ซึ่ง ตัว Accord มีของมากสุดรองมา Hybrid และน้อยสุด Teana ครับ

ออฟไลน์ DioVeloce

• Jr. Member
  • **
โหวต Teana อีก 1 เสียงครับ.... แต่ผมไม่ชอบเกียร์ของ Teana อ่ะนะ  :D

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
เคยลองขับมากทั้งสามรุ่น ถ้าขับเองผมชอบ accord ครับ
ช่วงล่างเฟิร์ม นุ่มนวลกำลังดี บรรยากาศในรถ เวลานั่งแล้วมันรู้สึกดีครับ
เบาะขนาดกำลังดี นั่งเต็มก้น แต่เทียน่านั่งสบายกว่า แต่ตำแหน่งขับผมชอบ camry ที่สุด
เครื่องเสียงเพราะโดยไม่ต้องทำเพิ่ม แต่เรื่องเก็บเสียง เทียน่าทำดีมากครับ  แอคคอร์ดผมว่าไม่ค่อยเท่าไร
CVT ก็ดีครับ นุ่มดี แต่ขับแล้วไม่ได้ Feel เท่าไร