ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นที่ตัดสินใจไปแล้วครับ Volvo V60 Recharge T8 Plus Dark MY23  (อ่าน 4835 ครั้ง)

ออฟไลน์ aisesw

• Newbie
  • *
ตอนนี้ได้ post ขาย C250 Coupe 204 ที่ใช้อยู่ไปแล้ว และรอโอนกรรมสิทธิ์ให้คนซื้อ ตัดสินใจเปลี่ยนรถไปเป็น estate เพราะ plan จะมีลูกปีหน้า

สองอาทิตย์ที่ผ่านมาได้ไปจอง Volvo V60 Recharge T8 Plus Dark MY23 สีดำแต่เนื่องด้วยจำนวนรถน้อยเพราะ Volvo Thailand เน้นขายรุ่น top (Ultimate Bright) Inscription นั่นแหละ แต่ผมไม่ค่อยชอบเพราะมันดูมีวัยไปซักหน่อย ทำให้ต้องรอรถรุ่น Plus Dark ประมาณ 2 - 3 เดือน

ขอความเห็นครับว่าผมคิดถูกใช่ไหม เนื่องจากผมยังไปคนค่อนข้างขี้เกียจหาที่ชาร์จเวลาออกไปข้างนอก V60 ก็ใช้จิ้ม wall charge ที่บ้านเอา แล้ววิ่งไปกลับ บ้านกับที่ทำงานประมาณวันละ 60 กม. ถ้านิสัยแบบนี้ กับ conditions แบบนี้ ผมควรจะยังไม่ไม่ไปรถ full EV ใช่ไหมครับ มองว่าใช้ 5 ปีก็ขายไป แล้วรอบหน้าถ้า facility EV มันพร้อมกว่านี้ ก็ค่อยไป full EV เลยทีเดียวในอีก 5 ปี...

ออฟไลน์ basterias

• Hero Member
ให้ภาพเล่าเรื่องครับ ของผม xc60 t8 ปีแรกๆเลย

Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ aekoy

• Sr. Member
ในความคิดผม รถ Van ยังไม่จำเป็นสำหรับการมีลูก 1 คน รถ sedan ทั่วไปก็เพียงพอครับ ถ้าคิดว่าอีก 5 ปีจะไปไฟฟ้าล้วน ก็ค่อยไปซื้อตอนนั้นก็น่าจะดีกว่าครับ ปี 2025 Volvo Thailand จะขายแต่รถไฟฟ้า 100 % ครับ รถ Van ของ Volvo นี่ดีจริงๆครับ เบาะแถว 2 พับราบปูเบาะนุ่มๆทำเป็นที่นอนของลูกสบายมากๆ ผมซื้อ 850 wagon ตอนมีลูกคนที่ 2 เพราะรถเก๋งขนของไม่พอประกอบกับเส้นทางต่างจังหวัดที่ต้องไปเป็นถนนสวนกันสองเลนเลยต้องการรถที่เร่งแซงได้ดีหน่อย พอมี V60 ออกมาก็เลยไปซื้อมาใช้แทน 850 เพราะมีระบบความปลอดภัยที่ดีกว่ามากๆ แต่ถ้าท่านเจ้าของกระทู้จองไปแล้วก็ใช้ไปเถอะครับมันเป็นรถที่มีความปลอดภัยสูงมากจริงๆ อยู่ในกรุงเทพก็ใช้ไฟฟ้า ออกต่างจังหวัดใช้น้ำมันก็ประหยัดดี ผมเคยขอศูนย์มาลองขับอยู่ 4 วัน ก็ใช้ดีนะครับ
Volvo 850 T-5R
SAAB 9000 Aero
BMW E30 M10 coupe M/T 1987
Volvo V60
Toyota AE111

ออฟไลน์ pinitiyo

• Newbie
  • *
ผมที่ยังไม่ได้แต่งงานและไม่มีแพลนจะมีลูกยังเพิ่งจิ้ม V60 มาเลยครับ อยากขนของแต่ยังไม่อยากไป SUV และตัวถัง Wagon มันก็มีเสน่ห์ของมันครับ

Condition การเดินทางของ จขกท. นี่น่าจะเหมาะกับ PHEV สุดๆ แล้วครับ ชาร์จบ้านได้ ระยะเดินทางไปทำงานอยู่ในระยะไฟฟ้า (ตัวนี้ไฟล้วนใช้จริงได้ประมาณ 60-70 km) มีครอบครัวจะไปเที่ยวก็ไม่ต้องกังวลเรื่องชาร์จกลางทาง

ส่วนตัวคิดเหมือนกันครับว่าไว้ผ่อนหมดอีก 5 ปี infrastructure ที่ชาร์จพร้อมพอดีค่อยไปไฟฟ้าล้วนคันหน้า

ยังไงก็ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ในเรืองของ Body ผมว่าเพียงพอ จริงๆเก๋ง 4 ประตูก็รับเด็ก 1 คนได้สบายอยู่แล้ว ถ้ารถเล็กอาจดูCarseat ที่เล็กลงแทนอะไรแบบนี้
แต่กรณีนี้คันเดิมเป็น 2 ประตู ส่วนตัวคิดว่าดีแล้วที่เปลี่ยนเพราะรถสองประตูไม่สะดวกแน่ๆ

คุยกับเพื่อนที่ใช้ XC90T8 เสียบชาร์จที่บ้านทุกวัน วิ่งไฟฟ้าล้วนได้ประมาณ 40 ทางไกลถ้าแบตหมด ก็อยู่ที่ 12km/l อาจไม่ได้ประหยัดแบบ Diesel แต่ส่วนตัวมองว่าตัวเลขไม่แย่ ถ้าเทียบกับขนาดของมัน

ถ้าใช้รถวันละ 60 ผมว่า EV ก็เอาอยู่ วิ่ง 3-4 วันแบบไม่ชาร์จเลยยังไหว
ใช้งานประจำวัน กลับบ้านชาร์จกลางคืน น่าจะได้เต็ม 100%
ราคาประมาณนี้คงมีแต่ Tesla แต่ถ้า โดดจาก C-Coupe มา Volvo ไม่รู้ว่าจะถูกใจ Tesla หรือเปล่า

ออฟไลน์ tom46

รายละเอียดตัวรถ เครื่อง เกียร์ ช่วงล่าง ระบบ hybrid ไม่ทราบเลยนะครับ

แต่ผมชอบทรงรถเขามากเลยครับ ดูลงตัวมากครับ

ปล ไปหารูปเพิ่มมาช่วยเชียร์ครับ #ทีมยุ ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2023, 16:58:06 โดย tom46 »
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ bennieT8

น่าจะตอบโจทย์การใช้งานจขกท.ได้เป็นอย่างดีครับ  PHEV ของวอลโว่ยุคนี้เสถียรมาก  แทบไม่มีปัญหาเลย  แถมอีกนิดว่า V60 สวยมากมายสำหรับผมครับ  อยากได้เช่นกัน..แต่ยังหาข้ออ้างซื้อไม่ได้

ออนไลน์ Kanarath

ถ้าลังเลแค่ระหว่าง V60 กับ EV ผมว่า V60 ดูน่าจะลงตัวแล้วครับ
ยกเว้นแต่ลังเลกับคันอื่นเช่น AUDI A4 Avant ถ้าไม่ซีว่าจะต้อง PHEV

กับV60 จขกทอาจจะแค่รู้สึกต้องปรับอารมณ์ตัวเองจาก coupe มารถพ่อบ้านนิดนึง
แต่การใช้งานยังไงสบายกว่าแน่นอนครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Plus Dark นี่ชื่อเดิมมันคือ R-Design Expression ที่ไม่ค่อยอยากขายกันมาแต่ไหนแต่ไรจริงๆ ครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ PREM

ยินดีด้วยครับ รถใช้ดีไม่มีปัญหาใหญ่อะไรครับ แนะนำให้ซื้อประกันคุณภาพ 5 ปีด้วยนะครับเพื่อความสบายใจ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ wesborland

• Full Member
ที่ออฟฟิศผมมี2คัน สีดำใส่ล้อดำด้วย สวยโหดๆเลย , อีกคันสีเงินไม่แต่งอะไร ก็สวยดี

ส่วนตัวใช้ CRV 7ที่นั่ง มีปัญหาคือที่เก็บของท้ายรถมันแคบและเตี้ยกว่าที่คิด ทำให้ใส่รถเข็นเด็กแล้ว แทบวางอย่างอื่นไม่ได้เลย ส่วนนึงเพราะเบาะแถว3มันทำให้เสียความลึกไปเกือบคืบนึง .... อันนี้ต้องเช็คดีๆครับ
ส่วนตัวกลับคิดว่ารถซีดานมีความลึกของกระโปรงท้ายมากกว่าซะอีก
เรื่อง car seat ผมเฉยๆ ใส่ตัวไหนก็พอๆกัน ของผมใช้ Apramo360ใส่แล้วยังมีพื้นที่เหลือๆเลย ขนาดใส่Yarisยังไม่กระทบอะไร ถ้ารถไม่ได้เล็กน่าเกลียดแบบ Mazda2 ยังไงก็ไหวครับ

ออฟไลน์ Odrecranon

ผมใช้ตัว Plus dark เหมือนกันครับ แต่เป็น xc60
ที่เลือกเพราะไม่อยากได้ glass roof

ปัญหาที่เจอคือเบาะรองนั่งมันยื่นไม่ได้ครับ รู้สึกสั้นไปพอควร
นอกนั้นเรื่องกล้องรอบคัน ผมเฉย ๆ

ตัวรถ ระบบขับเคลื่อนไม่มีปัญหาอะไรเลย
ขับในเมืองได้ระยะทางมากกว่าที่ Volvo เคลม
ช่วงล่างซับแรงสะเทือนดี แต่จะโยนตอนเข้าโค้งค่อนข้างมาก

อยากให้ลองเบาะหลังของ V60 ครับ มันค่อนข้างสั้น ต่างกัน XC60 เยอะเลย
เป็นเหตุให้ผมขยับมา XC60

นอกนั้นผมว่าจบครับ เทียบราคา กับสิ่งที่ได้มา คุ้มมาก

• Newbie
  • *
Re: ขอความเห็นที่ตัดสินใจไปแล้วครับ Volvo V60 Recharge T8 Plus Dark MY23
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2023, 10:25:42 »
ให้ภาพเล่าเรื่องครับ ของผม xc60 t8 ปีแรกๆเลย

สุดมากครับ อันนี้ยังไม่ใช่ตัว 18 kw/h ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ basterias

Re: ขอความเห็นที่ตัดสินใจไปแล้วครับ Volvo V60 Recharge T8 Plus Dark MY23
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2023, 11:19:41 »

สุดมากครับ อันนี้ยังไม่ใช่ตัว 18 kw/h ใช่ไหมครับ

ไม่ใช่ครับ จำได้ว่า 10 ต้นๆ แต่เสียบไฟทุกวันครับ เลยประหยัดมากๆ
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2023, 14:01:07 »
ในความคิดผม รถ Van ยังไม่จำเป็นสำหรับการมีลูก 1 คน รถ sedan ทั่วไปก็เพียงพอครับ ถ้าคิดว่าอีก 5 ปีจะไปไฟฟ้าล้วน ก็ค่อยไปซื้อตอนนั้นก็น่าจะดีกว่าครับ ปี 2025 Volvo Thailand จะขายแต่รถไฟฟ้า 100 % ครับ รถ Van ของ Volvo นี่ดีจริงๆครับ เบาะแถว 2 พับราบปูเบาะนุ่มๆทำเป็นที่นอนของลูกสบายมากๆ ผมซื้อ 850 wagon ตอนมีลูกคนที่ 2 เพราะรถเก๋งขนของไม่พอประกอบกับเส้นทางต่างจังหวัดที่ต้องไปเป็นถนนสวนกันสองเลนเลยต้องการรถที่เร่งแซงได้ดีหน่อย พอมี V60 ออกมาก็เลยไปซื้อมาใช้แทน 850 เพราะมีระบบความปลอดภัยที่ดีกว่ามากๆ แต่ถ้าท่านเจ้าของกระทู้จองไปแล้วก็ใช้ไปเถอะครับมันเป็นรถที่มีความปลอดภัยสูงมากจริงๆ อยู่ในกรุงเทพก็ใช้ไฟฟ้า ออกต่างจังหวัดใช้น้ำมันก็ประหยัดดี ผมเคยขอศูนย์มาลองขับอยู่ 4 วัน ก็ใช้ดีนะครับ

ขอบคุณครับ หนึ่งในเหตุผลคือ C Coupe ซ่อมหนักไปหลายอย่างแล้วครับ และไม่อยากปวดหัวต้องหยุดงานเพื่อซ่อมรถครับ เลยอยากเปลี่ยนรถใหม่ไปเลย จะให้รออีก 5 ปี C Coupe จะไม่เหลือราคาซะก่อนครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2023, 14:07:25 โดย aisesw »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2023, 14:06:37 »
ผมใช้ตัว Plus dark เหมือนกันครับ แต่เป็น xc60
ที่เลือกเพราะไม่อยากได้ glass roof

ปัญหาที่เจอคือเบาะรองนั่งมันยื่นไม่ได้ครับ รู้สึกสั้นไปพอควร
นอกนั้นเรื่องกล้องรอบคัน ผมเฉย ๆ

ตัวรถ ระบบขับเคลื่อนไม่มีปัญหาอะไรเลย
ขับในเมืองได้ระยะทางมากกว่าที่ Volvo เคลม
ช่วงล่างซับแรงสะเทือนดี แต่จะโยนตอนเข้าโค้งค่อนข้างมาก

อยากให้ลองเบาะหลังของ V60 ครับ มันค่อนข้างสั้น ต่างกัน XC60 เยอะเลย
เป็นเหตุให้ผมขยับมา XC60

นอกนั้นผมว่าจบครับ เทียบราคา กับสิ่งที่ได้มา คุ้มมาก

กลายเป็น Plus Dark V60 มี sunroof ซะงั้น ผมเห็นด้วยเรื่องเบาะรองนั่งครับ แอบเซ็งที่มันไม่มีชักน่อง แต่ผมได้ขึ้นไปลองนั่งตัว Plus Dark XC60 กลับไม่ได้รู้สึกเรื่องเบาะ อาจจะเป็นเพราะผมตัวเล็กด้วยครับ สูงแค่ 167 ซม. ไม่ทราบว่าคุณ Odrecranon สูงเท่าไหร่ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2023, 14:08:04 »
ยินดีด้วยครับ รถใช้ดีไม่มีปัญหาใหญ่อะไรครับ แนะนำให้ซื้อประกันคุณภาพ 5 ปีด้วยนะครับเพื่อความสบายใจ

ขอบคุณครับ คิดว่าจะซื้อไปเลยวันออกรถครับ เพิ่มห้าหมื่นบาท

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2023, 14:14:40 »
ในเรืองของ Body ผมว่าเพียงพอ จริงๆเก๋ง 4 ประตูก็รับเด็ก 1 คนได้สบายอยู่แล้ว ถ้ารถเล็กอาจดูCarseat ที่เล็กลงแทนอะไรแบบนี้
แต่กรณีนี้คันเดิมเป็น 2 ประตู ส่วนตัวคิดว่าดีแล้วที่เปลี่ยนเพราะรถสองประตูไม่สะดวกแน่ๆ

คุยกับเพื่อนที่ใช้ XC90T8 เสียบชาร์จที่บ้านทุกวัน วิ่งไฟฟ้าล้วนได้ประมาณ 40 ทางไกลถ้าแบตหมด ก็อยู่ที่ 12km/l อาจไม่ได้ประหยัดแบบ Diesel แต่ส่วนตัวมองว่าตัวเลขไม่แย่ ถ้าเทียบกับขนาดของมัน

ถ้าใช้รถวันละ 60 ผมว่า EV ก็เอาอยู่ วิ่ง 3-4 วันแบบไม่ชาร์จเลยยังไหว
ใช้งานประจำวัน กลับบ้านชาร์จกลางคืน น่าจะได้เต็ม 100%
ราคาประมาณนี้คงมีแต่ Tesla แต่ถ้า โดดจาก C-Coupe มา Volvo ไม่รู้ว่าจะถูกใจ Tesla หรือเปล่า

เท่าที่ลองนั่ง ลองขับ ผมว่ามันก็ ok มากๆ แล้วนะครับ จริงๆ C Coupe ข้างในมันก็ไม่ได้มีอะไรเท่าไหร่ครับ กรอบๆ แกรบๆ ทั้งคัน พอขับทุกวันไปทำงาน ถึงบ้านแล้วรู้สึกล้ามากครับ คือขับสั้นๆ จะไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่ แต่ถ้ารถติดๆ คือปวดหลังสุดๆ (อายุน่าจะเริ่มเยอะแล้วด้วย) แล้วช่วงล่างก็คือ ขับไปขับมาแข็งโครตๆ ครับ

Tesla ก็น่าสนใจครับ แต่อย่างที่ทราบครับ ผมยังกังวลเรื่อง facility EV ที่ไม่รู้มันจะมีพอไหมเทียบกับรถที่ออกมาหลากหลายยี่ห้อมากๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2023, 14:19:00 โดย aisesw »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2023, 14:17:17 »
Plus Dark นี่ชื่อเดิมมันคือ R-Design Expression ที่ไม่ค่อยอยากขายกันมาแต่ไหนแต่ไรจริงๆ ครับ

จริงครับ sale แจ้งว่า VV TH สั่งรถเข้ามา Inscription 90% R-Design Expression 10% แล้วกลายเป็นตอนนี้ตัว 10% ขายดีมากเพราะปรับ option มาดี กลายเป็นไม่มีรถส่งหนักกว่าเดิมอีกครับ  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2023, 14:19:31 โดย aisesw »

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2023, 16:55:45 »
ถ้าถูกใจ ไม่เกินงบ
สรุปว่าคิดถูกครับ
ยินดีล่วงหน้า สำหรับรถใหม่ครับ

ออฟไลน์ Odrecranon

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2023, 17:09:34 »
...

กลายเป็น Plus Dark V60 มี sunroof ซะงั้น ผมเห็นด้วยเรื่องเบาะรองนั่งครับ แอบเซ็งที่มันไม่มีชักน่อง แต่ผมได้ขึ้นไปลองนั่งตัว Plus Dark XC60 กลับไม่ได้รู้สึกเรื่องเบาะ อาจจะเป็นเพราะผมตัวเล็กด้วยครับ สูงแค่ 167 ซม. ไม่ทราบว่าคุณ Odrecranon สูงเท่าไหร่ครับ

ผมก็ตัวเล็กครับ สูง 171 แต่เบาะหลังมันไม่รองรับถึงข้อพับผม
Volvo gen ใหม่มีแค่ XC60 กับ S90 ที่เบาะพอดีกับตัวผม

ถ้า gen ก่อนหน้า ขนาด V40 เบาะหลังยังนั่งพอดีครับ

แนะนับให้ลองขับก่อนนะครับ ผมมีความรู้สึกว่า V60 มันโยนมาก ตั้งใจจะจองก่อนไปลองขับครับ
ตอนนั้นไปลอง C220d AMG ช่วงล่างดีกว่ามาก แต่ติดเรื่องการ service
เลยกลับมาลอง XC60 สรุปจบ XC60 มันก็โยน แต่โยนน้อยกว่าแบบงง ๆ ครับ

ส่วนเรื่องโปรโมชัน จริง ๆ Volvo เองจะมี VPSP plus อยู่แล้ว ซึ่งจะมี warranty 3 ปี
ตัวผมเอง ไม่ได้ซื้อเพิ่มครับ ก่อนหน้านี้ใช้ Volvo มาไม่เคยมีปัญหา กับใช้รถน้อย

ถ้าเป็นคนไม่ได้ขับโหด มุด ๆ ผมว่าตัวรถ ok เลยครับ
ประหยัดน้ำมันแน่นอน ผมเอาออกไปเชียงรายต้นปี ตก 20 km/l
ชาร์ตแค่ตอนออกจากบ้าน

ออฟไลน์ Jinch

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2023, 00:04:16 »
V60 ดีและคุ้มค่าครับ จะได้เห็นรถพ่อบ้านเป็นเพื่อนร่วมทางอีกคันครับ

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2023, 09:24:34 »
ผมไม่แน่ใจว่าช่วงล่างตัว s60 v60 ต่างกันมั้ย แต่ที่ไปลองแล้วนั่งหลัง v60 กระเด้งเสียผู้เสียคนมากเลยครับ เบาะเองก็ดูไม่ได้ซัพพอร์ตร่างกายเหมือนแก๊ง xc ด้วยองศาการนั่งแล้วเบาะสั้น ผมว่าไม่ต่างจาก xc40 ที่แนวตั้งแล้วชันเลยครับ

ถ้างบถึงผมเชียร์ xc60 มากกว่า รถไม่นิชมากเวลาขายก็คงมีคนสนใจมากกว่า

แต่ภาพรวมน่าจะเจ็บตัวจากราคามากกว่าด้วยครับ

my23 ผมเองยังไม่ได้ดูสเปคเลย แต่ตัว 22 แบตใหญ่ on board charger เล็กชาร์จนานมากเลยครับกว่าจะเต็ม ผมว่าดีไซน์มาแบบนี้ไม่เหมาะ รอให้มี DC แบบ c350e ใหม่ก่อนค่อยขยายแบตดีกว่า

ตัวใหม่มีแค่ one pedal ที่ผมชอบแต่ภาพรวม ก็ยังเนียนเท่า bmw อ่ะ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2023, 23:50:10 »
ผมขอแหวกครับ ผมไป 320 d lci ครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023