ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้จักโชว์รูม Supercar ตรงซอยศรีอยุธยา 2 (แถวๆอนุสาวรีย์) (วันนี้เจอของแปลก)  (อ่าน 6215 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bluedoft

• Hero Member
ก็ผ่านโชว์รูมเล็กๆนี้ทุกวันศุกร์แหละก็ไม่แปลกใจอะไรมากที่เห็นเปลี่ยนคันใหม่มาโชว์อยู่เรื่อยๆ ก็มี SLS สีแดง R8, Ghost, 458 Italia

แต่วันนี้ผ่านไปแล้วตกใจมากเพราะได้เจอเจ้า DMC  จอดหราอยู่!!!!!!!   เห็นบอกในในไทยมีคันเดียวมิใช่หรือ   หรือว่ามีคนสั่งนำเข้าคันใหม่เพราะเห็นว่ารุ่นนี้เริ่มผลิตอีกครั้งเมื่อ 2 ปีที่แล้วในโรงงานใหม่ที่ Texas

ปล. ผมบ้าคันนี้มาก  ตั้งแต่เรื่อง Back to the future
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2010, 20:48:16 โดย Bluedoft »

ออฟไลน์ MoLee

:o :o :o    อยากได้อ่ะ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT

ออฟไลน์ Maximus

• Full Member
  • ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
ในไทยมีอย่างน้อยสี่คันมานานแล้วครับ

เคยออกงานพร้อมกันสามคันมาแล้วด้วย

ออฟไลน์ Maximus

• ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
หารูปเจอแล้ว สามคันที่ออกงานพร้อมกัน

ออฟไลน์ Monstruo

• Sr. Member
มีคันไหนยังวิ่งได้ถึง 88 mph อยู่บ้างมั้ย 55+

ออฟไลน์ yod artstu

ผมเห็นๆๆ เหมือนกัน
นึกว่าพร๊อพของเจาะเวลาหาอดีต  ;D

จริงๆรถมันมีปัญหาเยอะนะ เจออากาศบ้านเราเข้าไปจะเป็นยังไงมั่งก็ไม่รู้
: )

ออฟไลน์ Ruksadindan

เอามา เอามา จะย้อนเวลาไปหาอดีตครับ!!

ออฟไลน์ kritphakhin

ชอบมากเลยครับคันนี้

ออฟไลน์ BMTA

เคยเห็นตัวเป็นๆ ที่เจษฎา เทคนิคมิวเซียม แถว นครชัยศรีครั้งนีง

ตอนที่ไปมีผมกับพ่อ 2 คน ที่เข้าไปดู รู้สึกดีมากประมาณแบบว่านั้นมีแค่เรา กับรถอ่ะ

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ apinui

ึคือ มันดียังไงครับ รถรุ่นนี้ .. ??

หรือดีแค่มีน้อย กับ ใช้แสดงหนัง

ออฟไลน์ LimitedEdition

DeLorean ตัวถังทำมาจากสแตนเลสทั้งคันครับ เลยไม่มีการทำสีออกจากโรงงาน
ส่วนตัวโครงสร้างกลับทำจาก Fiber เลยประหลาดกว่าชาวบ้านเค้า

ตอนทำออกมาขายช่วงยุคนั้น มีปัญหาเยอะมาก เนื่องจากระบบการจัดการในโรงงานไม่ดี เทคโนโลยียังไม่ทันสมัยพอ จนล่าสุดมีชาวอเมริกันบ้าบ้าคนนึง ไปเปิดกรุโรงงานเก่าแล้วกวาดซื้อ Inventory ทุกอย่างที่มีส่งขึ้นเทรลเลอร์และลงเรือข้ามน้ำข้ามทะเลมาที่ Texas (ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ) แล้วสร้างโรงงานขึ้นใหม่ ประกอบกันใหม่ แต่เพื่อให้ไม่ซ้ำรอยเดิมในเรื่องคุณภาพ(ห่วย) ก็เลยมีการจัดการแก้ไขจุดบกพร่องกันทุกจุด ชนิดที่ว่าการตั้งประตูให้เปิดปิดได้ง่ายและสนิทนั้น เสียเวลาหาจุดที่เหมาะสมที่สุดกันถึง 6-7 วันเลยทีเดียว ยังมีการนำเครื่องยนต์ไปทำใหม่ให้มีกำลังวังชามากขึ้น แล้วเค้าก็รับ Re-build ให้กับเจ้าของรถ DeLorean DMC 12 รุ่นเก่าอีกด้วย

ดูในรูปอะไรอะไรก็ดูดี แต่พอไปดูตัวจริงแล้ว ผมว่ามันดูสูงสูงโหย่งโหย่งชอบกล

ออฟไลน์ zipboy

ชอบหมดทุกอย่าง เว้นเครื่องยนต์ที่...แน่ใจหรือ ว่านี่สำหรับรถแนวนี้....

อยากรู้ราคาที่โชว์รูมนั้นขายจังเลยครับ

เพราะผมคิดคร่าวๆนะ  ส่งมาไทย + ภาษี  ราคาพอๆกับ R35 เลย

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
Mr.Fusion กับ เครื่องประจุไฟฟ้าอยู่ไหนครับ?  ;D

มีอยู่ช่วงนึงบ้าคันนี้มากๆ

แบบว่าไปเปิดเวป Delorean ดูweb cam ที่โรงงานแบบ real time เล่นๆ  บางทีก็เค้าเค้านั่งประกอบรถกันอยู่
รู้สึกแบบว่าอยากได้เป็นเจ้าของมั่กๆ

ออฟไลน์ !LiLo!

ทำไม ตา jeremy clarkson ถึงจัดให้เป้น 1ใน10รถซุปเปอร์คาร์สุดห่วย หรอครับ นั่งดูแล้ว งง งง เปิดยังไม่ทันได้อ่าน ต้องรีบวางคืนก่อน(โดนตาม)
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"