ผู้เขียน หัวข้อ: มันจะมีเหตุการณ์อนาคต สตาร์ทรถไม่ได้เนื่องจากลืมจ่าย Subscription ไหม  (อ่าน 1824 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
 ;D ;D ลองนึกสภาพ เปิดมาให้ทุกอย่าง แต่ต้องจ่ายค่าเดือนนะ

ออฟไลน์ love street

• Full Member
  • Thailand international automotive
เหมารายปีลด 30% ถ้า 5 ปีได้สโมคกี้ไบค์ 10 ชิ้นต่อปี🥳😝

ออนไลน์ saran_1st

• Full Member
ทุกวันนี้ก็พอมีนะครับ แต่เป็นลักษณะรถ Fleet หรือ รถเพื่อการเกษตรที่อยู่ระหว่างเช่าซื้อ ครับ
และผู้ดำเนินการ/สั่งการ ไม่ใช่บริษัทแม่ ซึ่งต้องติดอุปกรณ์ดัดแปลงเพิ่มเติม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2023, 10:48:27 โดย saran_1st »
'95 Subaru Impreza EJ20 auto
'95 Subaru Legacy EJ25
'01 Subaru Impreza Bugeye GDB
'19 Subaru Levorg 1.6 GT-S

Long-term Review: Subaru Levorg 1.6 GT-S

ออนไลน์ solo

ไม่มีครับ บริษัทรถเขาคิดไว้แล้ว เวลาคุณไม่จ่ายค่ารายเดือนเขาไม่ดับรถคุณทันที เพราะอาจกำลังขับอยู่กลางถนน อันตรายมาก แต่พอคุณดับเครื่องเมื่อไร เขาจะdisable car key ของคุณ แล้วมันจะมีระบบ walk away lock ตอนคุณเดินออกจากรถ ดังนั้นจะมีแต่กรณีเปิดประตูเข้าไม่ได้ คุณไม่มีโอกาสสตาร์ทรถ ต้องรอให้ทีมงานยึดรถที่เขาได้สัญญาน GPS จากรถคุณมาไขให้

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
ผมว่ามีแน่นอนครับ

แต่ก็น่าจะมีคนแฮกได้นะ

ออฟไลน์ appleplus

• Newbie
  • *
จะมีแน่ๆคือปล่อยไวรัสในรถให้ Mul function แล้วเรียกเงินจากบริษัทผลิต

ออฟไลน์ boogie2020

มีแน่นอนคับ

และก็จะมีแฮคด้วย

แต่สุดท้าย มันก็จะเหมือน Jailbreak, root ของ iphone, android  ที่แฮคได้แล้วไงต่อ อยากปลดล็อค top speed ใช่ไหม แฮคเลย ....แต่ก็นะอยากเสี่ยงก็ตามสบาย โดน root เช้ามารถวิ่งหายไปแล้ว 555
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

Subscription หมายถึงอะไรเหรอครับ

ถ้าเป็นตัวรถ การจ่ายค่างวดทุกวันนี้ มันเหมือน Subscription อยู่แล้วหรือป่าว และ การผ่อนรถ ไม่ได้ผ่อนกับค่ายรถโดยตรง ค่ายรถได้เงินเต็มจำนวน แต่เราผ่อนกับลิซซิ่่งนะครับ

ถ้าเป็นออฟชั่นของรถ อย่างมาก เขาก็ down grade ลงมาให้เป็นรุ่น standard แค่นั้นเอง (จ่ายใหม่ ก็ค่อย upgrade เป็นรุ่น high option อีกรอบ)

้ถ้าเป็นประกันรถยนต์ ไม่จ่าย ก็แค่ยกเลิกหรือเพิกถอนกรมธรรม์ เท่ากับประกันขาดก็ได้

ออฟไลน์ 2k

ผมก็ว่ามันต้องมี ทุกวันนี้ค่ายรถก็ทำทุกวิถีทางเพื่อรีดเงินคนซื้ออยู่แล้ว ยิ่งเป็ยรถไฟฟ้าขึ้นมามีระบบคอมพิวเตอควบคุมยิ่งง่ายเลย
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ koko86

เหมือนeqs  ก็ต้องเสียรายเดือน เพื่อให้เลี้ยวล้อหลังได้เยอะๆ นะครับ business modelเปลี่ยนไป เพราะ รถไฟฟ้า ไม่ต้องเข้าศูนย์บ่อยๆ  เค้าคงกลัวเสียรายได้ตรงนี้ไป

ออฟไลน์ helloweentz

• รถขนของ
น่าสนใจ แต่อนาคตต้องมีแน่นอนครับ
BRV 2016
Mileage :  173,583
รายการซ่อม :
เกียร์
แอร์
โช๊คหลัง
ลูกยางยึดท่อ
เพลาขับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
คิดว่ามีครับ subscribe software จ่ายรายเดือนรายปีเพื่อใช้ function ซึ่งควบคุมได้ยัน hardware ที่มี หรืออาจจะมาประยุกต์กับรถไฟแนนซ์ก่อนนี่แหละ ไม่ผ่อนต่อก็ตัดระบบรถเลย

แต่ยังไงก็ตาม ก็ต้องทำให้ลูกค้ารู้สึกว่าน่าจ่ายด้วยนะครับ เพราะถ้าเอามาทำเลยตอนนี้ยังไงลูกค้าก็พอใจการซื้อขาดมากกว่าอยู่ดี
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX