ผู้เขียน หัวข้อ: รถใหม่ที่น่าซื้อในช่วงปี 2011-2012 พี่น้องสนใจรุ่นไหนบ้างครับ  (อ่าน 26556 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ตอนนี้ผมมีในใจอยู่สามตัวนี้ครับ

1. Mz3 ตัวนี้ชอบดีไซน์เป็นทุนเดิมอยู่แล้วครับ
2. New Civic พอเห็นเส้นสายจริงๆ เข้า กลับชอบซะงั้น 555 หรือว่าเราเริ่มแก่ขึ้นเนี่ย
3. Cruze ประทับใจมากๆ หลังจากไปสัมผัสตัวจริง ภายใน และ อ๊อฟชั่นที่อัดมาเพียบ

พวกท่านสนรุ่นใดกันบ้างครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Ford Ranger และ Honda Brio ครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
All New Aveo เท่านั้นเลย สวยโดนใจอะไรซะจริง
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Fly to dream

Ranger&Everest,Focus ,F30 series3 BMW,Lotus exige s
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

สนใจตัวนี้ครับ เริ่มเก็บเงินดาวน์เดือนนี้เลย

ปล. nUTTy กลับมาออนไลน์แล้วครับ หลังจากภาคทัณฑ์ตัววเองไปหกเดือน  ( สิงหาคม 18, 2010 )
ประพฤติตัวดี เลยได้รับการลดหย่อนโทษ

สวัสดีปีใหม่ย้อนหลังแด่พี่ jimmy และชาว heaflightmag ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ Nut_K

ตอนนี้ผมมีในใจอยู่สามตัวนี้ครับ

1. Mz3 ตัวนี้ชอบดีไซน์เป็นทุนเดิมอยู่แล้วครับ
2. New Civic พอเห็นเส้นสายจริงๆ เข้า กลับชอบซะงั้น 555 หรือว่าเราเริ่มแก่ขึ้นเนี่ย
3. Cruze ประทับใจมากๆ หลังจากไปสัมผัสตัวจริง ภายใน และ อ๊อฟชั่นที่อัดมาเพียบ

ผมยังชอบเส้นสายของ new civic เลยครับ

ผมว่าเส้นสายดูลงตัวกว่า FD นะ

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
+ +
ปี 2011-2012 เป็นปีที่คึกคักมากๆ ครับ โชคดีที่ตัวเองกำลังจะเปลี่ยนรถ (ภายในปีนี้หรือต้นปีหน้าครับ)
เพราะเป็นช่วงที่มีรถใหม่ๆ ที่น่าสนใจเปิดตัวมากมายเลย

ที่เห็นรถจากภาพจริงแล้ว
MB C Class minorchange ครับ สวยมากๆ ตาเหมือน CLS จัง ชอบ
Lexus CT200H ครับ ราคาน่าคบกับเทคโนโลยี Hybrid
New Teana Minorchange ครับ ชอบโฉมนี้มากๆ
New Hyundai SONATA หลงรักดีไซน์สุดๆ เลยครับ

ส่วนยังไม่เห็นและรอดู
New Camry ModelChange
New Honda CR-V
New BMW Series 3

ช่างเป็น 2 ปีที่สนุกสนานกับการรอคอยจริงๆ ครับ ^_______^
++

ออฟไลน์ !LiLo!

อารมณ์ตอนนี้ เซ็งลูดอย่างแรง ปัญหาเริ่มจะมารุมเร้าแล้ว

เลยคิดๆว่า ทนกับมันไปอีกปีหรือปีครึ่ง เก็บเงิน  ครูซ แน่ๆครับ แต่เห็นวิคแล้ว แบบแอบรังเรอย่างบอกไม่ถูก ผมว่าด้านหน้ารักษาเอกลักษ์ฮอนด้าเอาไว้ได้ โดยผมไม่ซีเรียสเรื่องเหมือนซิตี้เลย แถมด้านท้ายค่อนข้างจะโดนใจเสียด้วย

ส่วนอีก1ตัวที่แอบมองและแอบอยากได้ คือ แอคคอร์ด2.0 EL หึ!!! ภายในสีดำเพิ่งจะมาแต่ไหนสีน้ำตาลดันมีแต่สีเบจฟระ!!!???
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

wildstocks

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Nissan L02B กับ Toyota FT-86 ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ nopper

• Full Member
  • สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา
    • Mai Pen Rai Bungalows
 ;D
"สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา"

ออฟไลน์ Sykes

สนใจ Mazda3 ให้ตัวเอง
แล้วก็ Ford Ranger ตัวใหม่ ใช้ขนของที่บ้านครับ
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ O[A]T

• Jr. Member
  • **
  • Mazda 2 SeDan
สนใจ Mazda 3
         Civic
         Brio
         Ford Ranger
โลกอันกว้างใหญ่กลับมีทางเดินแค่ทางเดียว

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Cruze
Civic
+ C-Class Coupe (ถ้ามีตังค์ละนะ)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ cu2nite

If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ WTF

อีก2-3ปีเล็งไว้คือ

1. Toyota Estima หรือ Alphard
2. Lexus CT200
3. Toyota new wish (ถ้ามา)
4. Hyundai H-1 (คงจะ new แล้ว)
5. Chevrolet Cruze 5D Diesel (ถ้ามี)
6. Honda new CRV 2012-2013
7. Honda new steam (แต่คงไม่มาแน่ๆ)

แล้วแต่ว่าตอนนั้นจะเงินเดือนเท่าไหร่ และมีรถ Estate 5ประตูหรือ MPV ในไทยตัวไหนบ้างที่มีปัญญาจะซื้อได้

ออฟไลน์ suraket

• **
All new focus
All new civic
Chev cruze

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside

สนใจ Civic ใหม่ ไม่ได้แปลว่าแก่ขึ้นหรอกครับ เส้นสายของรถปัจจุบัน มันมี trend ของมัน
แต่ละค่ายก็ไปในทิศทางเดียวกัน ถือว่าไม่ยึดติดแต่แบบเก่าๆ ดีครับ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
รอ Aveo 1.4 Turbo น่ะ  ;D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
รอ E90 320d ลด ราคาหลีกทางให้ สามใหม่ แทน

จะเก็บเงินซื้อมันให้ได้ 

หรือรอ มือสองดีหว่า

>:( >:(

ออฟไลน์ sk-non

1.new civic ขาย fd ทิ้ง
2.sonata

ออฟไลน์ prai

- Lexus CT200h
- Audi A1, All New A6

ออฟไลน์ JC vihicle

• **
new focus
new mz3
new crv
new tillda ด้วย ท่าจะดี  รึเปล่า

ออฟไลน์ 2k

โฟกัสดีเซลที่สามารถสร้างแรงม้าระดับ 160 ขึ้นไปซึ่งไล่ท้าย BMW 320D รุ่นแรกๆไปแล้ว รถบ้านๆแต่ทำให้ใกล้เคียงรถราคาแพงหลายล้านได้ น่าสนใจจริงๆ เครื่องเบนซฺนก็น่าจับตามองว่าจะเอา eco boost รุ่นไหนมาขาย? ถ้าใจกล้าเอารุ่นเครื่อง 2000 ที่มีแรงม้ามากกว่า 200 ตัวมาขาย(เครื่องคนละตัวกับ RS นะ)ก็จะเป็นที่ฮือฮาน่าจับจองขาขาซิ่งบ้านเรามากๆเพราะที่ผ่านมาฟอร์ดไม่เคยมีใครสนใจในฐานะของรถที่เครื่องแรงเลย  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Ws pattaya

Ford Range 3.2 ครับ

ออฟไลน์ pilly

• Newbie
  • *
1. มาสด้า 3 ใหม่
2. ซีวิค ใหม่
3. นิสสัน ซันนี่ ecocar ;D ;D ;D

ออฟไลน์ kritphakhin

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Yojinboh!!

สนใจหลายคันเลยครับ เเต่ติดที่ยังไม่มีตังอย่างเดียวนี่เเหละครับ อิอิอิ