ผู้เขียน หัวข้อ: ท้ายของว่าที่ New Civic 2011 พอดูแบบรูปใหญ่ๆชัดๆ ผมว่ามันก็สวยไม่เบานะ  (อ่าน 10556 ครั้ง)

ออฟไลน์ tsingtho

• Jr. Member
  • **
ได้รูปใหญ่มาครับ ตอนแรก ว่าจะจับเข้า shop
แต่นั่งดูไป ดูมา ผมว่า มันก็สวยดีเลยล่ะ เหมาะกับ trend รถรุ่นใหม่ๆ เลยไม่ทำอะไรดีกว่า

เลยเอาภาพมาฝากครับ (ภาพนี้ ลด size ลงครึ่งนึงแล้วนะครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2011, 17:02:21 โดย tsingtho »

ออฟไลน์ printpi

• **
สวยนะแต่ตูดยื่นอ่ะ....
ไม่โด่ง แต่ยื่น

เบาๆ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
สวยจริงๆ ด้วยครับ  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ jirajade

• Newbie
  • *
ผมมองว่ามันน่าจะเป็น  honda city Model change  อะครับ  ;D

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ก็สวยกว่า

altis mc อะคับ 555 ขำๆคับๆ

ท้ายผมว่า มัน ดู โล้น ตรงกระโปรงอะคับน่าจัมีเส้นสายหรือไฟหน่อยๆ

ออฟไลน์ grittasak

• **
ชอบหน้าแหลมๆ แบบนี้ง่ะ
ในความเห็นของผม
ถ้าแหลมได้มากกว่านี้ก็น่าจะสวยนะครับ

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
กำลังรอดูตัวจริงอยู่ครับ รอดูภายในด้วยอิอิ ถ้าตัวจริงสวยก็กระโดดเข้าหาเลยครับ
แต่มาไทยนี่จะมาพร้อมไฮบริดป่าวน้า

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ท้ายค่อนข้างสวยครับ โดยเฉพาะช่วงกันชนท้ายที่มีเส้นสายดูดี

กำลังรอดูตัวจริงอยู่ครับ รอดูภายในด้วยอิอิ ถ้าตัวจริงสวยก็กระโดดเข้าหาเลยครับ
แต่มาไทยนี่จะมาพร้อมไฮบริดป่าวน้า

อยากให้มาบ้าง hybrid โต จะเอาไปหมดละ

ทั้ง jazz civic ไมไม่มาอะ  เพราะ โตยังไม่ทำ มีแต่แบบแพงๆ honda เอามาด้วยๆ ;D ;D

fcx มาด้วยไหม 555

ออฟไลน์ JC vihicle

• **
โดยรวมก็ดูดีนะ
แต่ว่าไฟท้ายนี่ ........... อืม ........ มันคล้ายกับ c-class เหมือนกันนะเนี่ย

ออฟไลน์ sewern

• Newbie
  • *
ความคิดของผมนะครับ
ถ้าเส้นสายอย่างนี้มาจริง ก็ดูสวยงาม ลงตัวดี
แต่นี่มันยังเป็น civic concept ไม่ใช่หรอครับ
ตัวขายจริงผมว่าต้องมีการลดเส้นสายไม่มากก็น้อยน่ะครับ  ;)

ออฟไลน์ Xtream@tom

เพิ่งสังเกตว่ามีdaylight :o

ออฟไลน์ O[A]T

• **
  • Mazda 2 SeDan
สายงามมากๆ
โลกอันกว้างใหญ่กลับมีทางเดินแค่ทางเดียว

ออฟไลน์ Eddy5659

ดูดีๆ มันคือบั้นท้าย Accord + C-class
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ความคิดของผมนะครับ
ถ้าเส้นสายอย่างนี้มาจริง ก็ดูสวยงาม ลงตัวดี
แต่นี่มันยังเป็น civic concept ไม่ใช่หรอครับ
ตัวขายจริงผมว่าต้องมีการลดเส้นสายไม่มากก็น้อยน่ะครับ  ;)

ผมว่าตัวจริงของ version US ก็หน้าตาแบบนี้น่ะแหล่ะ อาจจะมีเปลี่ยนแม็กบ้าง กระจังหน้า
เป็นโครเมี่ยมบ้าง หลังคาไม่สีดำ สาเหตุเพราะสังเกตุเห็นเลาๆ ว่า Honda ประหยัดค่าทำรถต้นแบบ
แบบในคราว Brio ซึ่งอาจจะเป็นเพราะ 1) รถตัวจริงมันเสร็จแล้ว 2) เป็นการสร้างกระแสก่อนเปิดตัวที่ไม่เปลืองสตางค์ทำรถใหม่
(ในงาน Motor show ถ้าไม่มีรถสร้างกระแสอย่างว่า ก็จะไม่มีความน่าสนใจ)

ด้านท้ายผมว่า ไม่เหมือน Benz หรอก ที่จริง มันเหมือนหลายๆ รุ่น ซึ่งทรงของไฟแบบนี้
มัน universal เรื่องความสวยอยู่แล้ว อาจจะไม่เป็นเอกลักษณ์แบบ FD แต่เรื่องความสวย โอเคแน่นอน มีหลายๆ รุ่นใช้ทรงนี้เยอะ

ออฟไลน์ Newhang

มันก็สวยดีนะครับ แต่ถ้าให้จูงใจน่าใช้กว่ารุ่นเดิม คงจะไม่

ออฟไลน์ Nut_K

ผมว่าโดยรวมแล้วสวยกว่า FD อะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2011, 20:43:11 โดย integra »

ขอให้ daylight มาเหอะๆ  ;D ;D

ออฟไลน์ prai

ตูดโอเคนะ แต่หน้าไม่ไหวจริงๆ เปลี่ยนเห่อะ ไปงั้นจะคิดว่าซิตตี้นะเอา
แต่ชอบล้อลายอย่างนี้นะ ตัว "Y" แต่ของออดี้ทำสวยกว่านิดนึง 55

ออฟไลน์ min

• Full Member

ผมว่า ผมได้กลิ่นตุๆ ว่าเราจะมีโอกาสได้ใช้โฉมเดียวกับอเมริกา !!!!  ก็คือ ตัวที่เห็นอยู่นี่เอง  ( ไม่มีการแยกตลาดระหว่างเอเชีย กับ USA  ไม่มีการปรับ ไฟหน้า และไฟท้ายแต่อย่างใด  )

ออฟไลน์ mkuski

ด้านหน้านี่ volk golf ชัดๆๆ

ออฟไลน์ obtivo

• Newbie
  • *
สวยกว่าทีคิดไว้ตอน spyshot เยอะมากกกกกกกก
Chakkisana_sk

ออฟไลน์ #PETH#

ขอร้อง เอาเวอร์ชั่นแบบนี้ มาเลยเถอะครับ ไม่ต้องไปปรับแปลงโฉมกันก่อนอีกแล้ว

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ไฟหน้า version asia น่าจะมีหยักๆ ด้านล่าง แบบ FD ปัจจุบันนะครับ
เพราะไฟหน้าแบบนี้ ที่จริงแล้ว original มันคือ Civic version US รุ่นปัจจุบันนี่แหล่ะ
ดังนั้น Civic ใหม่ จะมีไฟตรงๆ ตาม trend ที่ได้รับความนิยมใน US อยู่แล้วก็น่าจะไม่ิผิดนัก

มาบ้านเรา ไฟหน้า ชุดกันชนหน้า ชุดกันชนหลัง กับฝากระโปรงหลัง ไฟท้าย ของพวกนี้
Honda ไม่เคยงกที่จะไม่เปลี่ยนอยู่แล้ว เปลี่ยนได้ Honda เปลี่ยนตลอด ซึ่ง part ทั้งหมดที่กล่าวมา
สามารถ modified ให้ look คล้ายกับ FD ปัจจุบันได้ง่ายมาก ต้องบอกว่า คล้าย แต่ look คงจะใหม่หมด
อยากให้ลองทำ Photoshop กันดูครับ ส่วนตัวผมคิดว่า Honda น่าจะแยกหน้าตาเหมือนเดิมนะ เพราะพื้นฐาน
มันง่ายที่เปลี่ยนตามสไตล์ Honda อยู่แล้ว ไม่ได้เปลี่ยนตัวถังหรือโครงสร้างหลักอะไรซักหน่อย ซึ่งเรื่องนี้
เป็นเรื่องที่ต้องมาลุ้นกัน

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ผมว่าถ้าให้เทียบกับตัว US ด้วยกัน ผมว่าทั้งหน้าและท้ายสวยกว่าเดิมครับ เข้าขั้นใช้ได้เลย ทั้งๆ ที่เอกลักษณ์หน้าเฉี่ยวยังคงอยู่
แต่เส้นสายตัวรถโดยรวมก็ต้องยอมรับว่า มันเกิดมาเพื่อทุกคนแล้วจริงๆ ไม่เหมือน FD ที่เกิดมาเพื่อคนบางกลุ่ม

ส่วนเวอร์ชั่นบ้านเรา ก็ขอให้ปรับเปลี่ยนให้สมกับ FD ในบ้านเราหน่อยก็แล้วกันครับ (อย่างน้อยๆ กระจังหน้า กันชน กับไฟท้าย ไม่น่าจะเป็นแบบนี้)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ vantipz

ขอถามสักข้อครับ

Civic ตัวที่แล้วเรียก FD แล้วตัวใหม่นี้จะเรียกว่าอะไรครับ ถ้าเรียก Civic 2HC มันดูแปลกๆแฮะ

ออฟไลน์ min

ไฟหน้า version asia น่าจะมีหยักๆ ด้านล่าง แบบ FD ปัจจุบันนะครับ
เพราะไฟหน้าแบบนี้ ที่จริงแล้ว original มันคือ Civic version US รุ่นปัจจุบันนี่แหล่ะ
ดังนั้น Civic ใหม่ จะมีไฟตรงๆ ตาม trend ที่ได้รับความนิยมใน US อยู่แล้วก็น่าจะไม่ิผิดนัก

มาบ้านเรา ไฟหน้า ชุดกันชนหน้า ชุดกันชนหลัง กับฝากระโปรงหลัง ไฟท้าย ของพวกนี้
Honda ไม่เคยงกที่จะไม่เปลี่ยนอยู่แล้ว เปลี่ยนได้ Honda เปลี่ยนตลอด ซึ่ง part ทั้งหมดที่กล่าวมา
สามารถ modified ให้ look คล้ายกับ FD ปัจจุบันได้ง่ายมาก ต้องบอกว่า คล้าย แต่ look คงจะใหม่หมด
อยากให้ลองทำ Photoshop กันดูครับ ส่วนตัวผมคิดว่า Honda น่าจะแยกหน้าตาเหมือนเดิมนะ เพราะพื้นฐาน
มันง่ายที่เปลี่ยนตามสไตล์ Honda อยู่แล้ว ไม่ได้เปลี่ยนตัวถังหรือโครงสร้างหลักอะไรซักหน่อย ซึ่งเรื่องนี้

ก็เห็นด้วยนะครับ  ถ้าจะปรับด้านหน้า และด้านหลัง ให้เข้ากับความต้องการของตลาดเอเชีย
ซึ่งผมเองก็อยากให้เป็นเช่นนั้น
แต่ที่ไม่แน่ใจ เพราะมีเหตุผลบางประการ  กับการดำเนินงานของฮอนด้าในปัจจุบัน  เกี่ยวกับการลดต้นทุน  ผมเองก็ไม่แน่ใจว่า  การทำ Mold เพิ่มมาเพื่อตลาดเอเชียนั้น  มันคุ้มค่ามากแค่ไหน  กับสภาวะตอนนี้ 

1. ปัจจุบัน Honda ยุติการทำตลาด ( ยกเลิก ) รถของตัวเองลงไปหลายๆ รุ่นทีเดียว
2. ในปัจจุบัน จะเห็นได้ว่า  การปรับโฉม Minor change  ของรถหลายๆ รุ่น นั้น  ปรับเพียงเล็กน้อยเท่านั้น  น้อยมากๆ
3. ที่สำคัญ คือการยุติบทบาทเจ้า Civic ในตลาดญี่ปุ่น  !!!  ซึ่งทำให้ ไม่ต้องเอาใจตลาดญี่ปุ่นอีกต่อไป

เหตุผลทั้งหมด ผมเลยมองว่า  น่าจะมีความเป็นไปได้ ที่ Honda จะจับโฉมนี้ ขายทั่วโลก ( ยกเว้นยุโรป ที่นิยมรถ 5 ประตูมากกว่า )  และผมก็เห็นว่า  ตัวล่าสุดนี้  ก็ไม่ได้ขี้เหล่ เหมือนรุ่นที่แล้วของฝั่ง อเมริกา   แต่ความคิดลึกๆ  ผมก็มองว่า  ถ้าปรับหน้าปรับท้ายซะใหม่  น่าจะสวยได้มากกว่านี้อีกเยอะครับ  ซึ่งจะถูกใจคนเอเชียมากกว่าโฉมนี้แน่นอน
แต่ถึงแม้โฉม USA จะมาขายบ้านเรา  ผมว่ายังไงซะ  มันก็ขายได้ครับ  ไม่แน่ Honda  อาจจะคิดเหมือนผมอยู่ตอนนี้ก็ได้  ............................

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker

เห็นด้วยกับพี่เน็ดครับ อยากให้เปลี่ยน look ให้คล้ายกับ FD ครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ เฮียหลี

นี่มันตัว Concept
ใส่เเม็กพร้อมชุดเเต่งมันเลยดูสวย

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
ท้ายสวยแล้วครับ

แต่หน้าต้องปรับอีกนะ ;)
"Lose who you are to save what you love."