ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกกันไหมว่า lexus CT200H ราคาไม่แพงเท่าไร  (อ่าน 20054 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
รู้สึกกันไหมว่า lexus CT200H ราคาไม่แพงเท่าไร
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 12:53:58 »
ไปดูราคาใน web เรามารุ่นเริ่มต้น ราคา 2.19 ล้านบาท ทำให้มีกำลังใจว่า ชีวิตนี้อาจจะได้ขับรถหรูๆ แนวนี้สักครั้งก่อนตาย

รู้สึกว่า เราพอจะหาซื้อได้ ไม่ใช้เล่น 4-5 ล้านอย่างเดียว :)

มีความคิดเห็นกันอย่างไร

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
Re: รู้สึกกันไหมว่า lexus CT200H ราคาไม่แพงเท่าไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 14:02:51 »
ผมว่ามันแพงนะ ไม่รู้สิว่าจะเอาอะไรมาวัดแต่รู้สึกอย่านั้นน่ะ แต่ทุกครั้งที่ซื้อรถผมก็มักซื้อรุ่นล่างๆไม่ค่อยลงด้วยสิoptionเด็ดๆโดนหั่นหมด ไปสุดก็2.6ล้านในเครื่องpriusมันก็แพงนะ
สำหรับผมของใช้ teana250 ss ดีกว่า   ถ้าชอบประหยัดก็ camry hybrid

แต่ถ้าชอบ lexus ผมว่าผมขอมองรุ่นอื่นดีกว่า

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Re: รู้สึกกันไหมว่า lexus CT200H ราคาไม่แพงเท่าไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 15:29:35 »
ผมว่าราคานี้ ถ้าดูๆ แล้ว มันเหมือนจะถูกแต่แอบค่อนข้างแพงนิดๆ นะ
คือโอเค 2.1 ล้านราคาฟังได้ แต่ถ้าผมจะซื้อจริงๆ ยอมกัดฟันเอาตัว 2.3 ล้านหรือไม่ก็  2.6 ล้านที่อาจจะเริ่มแพงแล้วดีกว่าครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 15:46:12 »
แพงไม่แพงไม่รู้ แต่อยากได้อะ >.<

ออฟไลน์ 7777777

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 15:57:17 »
ทำไมส่วนตัวผมไม่เคยคิดว่าLexusมันเป็นรถหรูเลยหว่า :-\

เพราะHarrierมั้ง รถหน้าตาเหมือนกันเด๊ะ เปลี่ยนแค่ตรา ราคาต่างกันซะงั้น(จริงๆต่างกันยังไงผมไม่รู้จริงๆ)

แค่รู้สึกว่ามันเป็นรถโตโยต้าที่แต่งหน้าแต่งตาให้ดูดีขึ้นนิดนึงยังไม่รู้

แต่lexus ราคาเริ่มสองล้านกว่า ถ้าพูดถึงตัวเลขเฉยๆก็ไม่เยอะเลยครับ แต่จะได้อะไรมานั่นอีกเรื่อง

ออฟไลน์ E-OOD

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 15:59:42 »
ราคาที่อเมริกา  prius  23,000-28,000 USD    ct200h  29,120-32,000 USD   camry hybrid 26,xxx USD   benz c class  32,000 USD

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 16:14:52 »
CT200h เป็นรถนำเข้า ดังนั้นจึงมีภาระทางด้านภาษีที่ไม่เหมือนกับ Camry Hybrid
แต่จะพูดอย่างนี้ก็ยังตะหงิดใจอยู่นิดนึงว่าแล้ว Volvo ทำอย่างไร S60 ที่เป็นรถนำเข้า
จึงทำราคาได้เท่ารถคู่แข่งที่ประกอบในประเทศ แถมถูกกว่าบางคันด้วยซ้ำ

CT200h เป็นรถคันหนึ่งที่ผมต้องขอเจอตัวจริงก่อนจึงจะสรุปได้ว่า 2 ล้านที่ซื้อนั้น
มีความคุ้มค่าอยู่ในนั้นมากหรือเปล่าหรือเป็นแค่ภาษีและพลังศักดิ์สิทธิ์ของแบรนด์หรู
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 16:24:24 »
ผมว่าราคาปกตินะ สมราคามันดีแหล่ะครับ
แล้วรู้สึกว่า CT200h จะได้ภาษีพิเศษด้วยมั้งครับ ในกรณีเป็นรถไฮบริด
แต่เพิ่มเงินอีกนิดขอ Volvo ดีกว่า

ราคา Volvo S60 CBU ปกตินะครับ ผมลองเทียบแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 16:29:07 โดย prai »

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 16:33:53 »
รู้สึกว่ามันหน้าตาโตโยต้าอีกแล้วว ยิ่งมารุ้ว่าใช้หลายๆอย่างร่วมกับพรีอุแล้วผมไม่รู้สึกว่ามันน่าซื้อครับ กับราคาขายในประเทศไทยที่สูงมากแต่ว่ายังมีความแตกต่างจากโตโยต้าไม่มากพอ ถ้ามีเงินขนาดนี้ผมไปซื้อแอคคอร์ด V6 หรือเพิ่มเงินไปหา IS 250 ดีกว่า ซบอกวอลโว่ก็ดี
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ roongkul

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 16:48:29 »
ภายในรู้สึกว่าน่าใช้มากกว่า bmw x1 ประกอบไทย

เสียดายเงินภาษี 300% แพงชะมัด

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 17:28:16 »
เอาความคิดผมมันไม่แพงคร้าบ ตามความรู้สึกคือได้แบรนด์หรูและตัวรถที่แตกต่างกับ toyota อย่างชัดเจน(ผมมองว่าเกือบไม่มีเค้าพี่โตละ)แม้จะมีพื้นฐานวิศวะกรรมร่วมกันก็เถอะ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 18:20:55 »
เป็นเรื่องน่าประหลาดที่ภาษีไฮบริดดันถูกกว่าภาษีอีโคคาร์  :-\ :-\

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 18:59:45 »
CT200h เป็นรถนำเข้า ดังนั้นจึงมีภาระทางด้านภาษีที่ไม่เหมือนกับ Camry Hybrid
แต่จะพูดอย่างนี้ก็ยังตะหงิดใจอยู่นิดนึงว่าแล้ว Volvo ทำอย่างไร S60 ที่เป็นรถนำเข้า
จึงทำราคาได้เท่ารถคู่แข่งที่ประกอบในประเทศ แถมถูกกว่าบางคันด้วยซ้ำ

CT200h เป็นรถคันหนึ่งที่ผมต้องขอเจอตัวจริงก่อนจึงจะสรุปได้ว่า 2 ล้านที่ซื้อนั้น
มีความคุ้มค่าอยู่ในนั้นมากหรือเปล่าหรือเป็นแค่ภาษีและพลังศักดิ์สิทธิ์ของแบรนด์หรู
เชื่อเถอะ นายจะคิดอย่างหลังแน่ๆ

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 19:01:48 »
รถนำเข้าทำราคาได้ขนาดนี้ ถือว่าโอเคแล้วครับ

แต่ถ้ามองอีกมุมหนึ่ง ผมว่ารถประกอบในประเทศมันแพงเกินไป

เอาเป็นว่าถ้า Sonata ตัวใหม่ นำเข้ามาโดนภาษี สองร้อย%

แล้วราคามันพอๆ กับ Camry Hybrid ตัว Top หรือแพงกว่านิดนึง

ทั้งๆ ที่ Camry Hybrid โดนภาษีน้อยกว่าหลายเท่านัก

เอ่อ ไม่รู้สิครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 19:34:44 »
เห็นในรถเทนเลอร์ ตรงแถว อมตะนคร เมื่อวัน พฤหัสที่แล้ว 17 ก.พ.

มีอยู่ สามคัน สีแดง ไม่สวยเท่าไหร่ ออกส้มๆ ไงไม่รู้

แต่ถ่ายรูปไม่ทัน เพราะ รถลงสะพานจากเลี่ยงเมืองเขากทม.พอดี

วันนั้น รถพวก สิบล้อขึ้น ขับกัน สามเลน บางคันพี่เล่นแซงขวาสุดเลยอ่ะ

นิสัย .....

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 22:03:01 »
ว่าจะบอกว่าเหมาะสม แต่ที่เมกาแพงกว่าพริอุสพันกว่าเหรียญเอง แล้วทำไมไทยเด้งไปเป็นสองเท่าซะงั้นล่ะครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 23:17:15 »
ยังไม่อยากพูดถึงเรื่องราคา แต่ขอลองก่อนนะครับ ค่อยว่ากันทีหลังนะ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 04:04:46 »
คหสต. ล้วนๆเลยนะครับ
ดูจากภายนอกมันน่าจะเล็กและคับแคบกว่า Camry พอตัวเลย

2 ล้านกว่าหรอ...อืมม
H.

ออฟไลน์ jkhl

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 04:17:23 »
ยังไม่เคยเห็นตัวจริง

-ภายใน ชอบหนังเย็บเป็นตะเข็บๆ เบาะสวย ได้อารมณ์สปอร์ท
-เกียร์หัวไม้กอล์ฟ ตำแหน่งเหมือนรถMPV ถ้ามันจะเล็กขนาดนั้น เอาออกไปเลยน่าจะดี
-พวงมะลัยแนวสปอร์ท แต่กลับเป็นรถ5ประตู+hybrid ..เออเอา
มองแต่ละส่วนแล้วแปลกๆ

แต่พอโดยรวม สวยดี ดุได้ ประหยัดดี หรูพอมี ชอบนะ ขอให้รถเซ็ตมาขับสนุกๆเถอะ

ออฟไลน์ tinnakornxxx

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 06:47:56 »
agree krub ;D

ออฟไลน์ beeday

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 07:36:30 »
++

ชอบครับ เคยเข้าไปลองนั่งตอน Motoe Expo ปลายปีที่แล้ว

ราคาผมว่าค่อนข้างดี (จนน่าตกใจ) สำหรับแบรนด์นี้ แถมได้เทคโนโลยีใหม่

ภายในค่อนข้างเล็กแต่ก็ได้ฟิลกระชับ สปอร์ตหน่อยๆ

แต่ถ้าเน้นความสบายและ และมีครอบครัวประมาณ 4 คน

น่าจะไม่ค่อยตอบสนองความต้องการ แต่ผมก็ยังชอบอยู่นะ ^^

(เห็นในรูป สีน้ำเงิน แมกซ์เทาดำสวยดุน่าดู)

++

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 10:54:40 »
ทำไมส่วนตัวผมไม่เคยคิดว่าLexusมันเป็นรถหรูเลยหว่า :-\

เพราะHarrierมั้ง รถหน้าตาเหมือนกันเด๊ะ เปลี่ยนแค่ตรา ราคาต่างกันซะงั้น(จริงๆต่างกันยังไงผมไม่รู้จริงๆ)

แค่รู้สึกว่ามันเป็นรถโตโยต้าที่แต่งหน้าแต่งตาให้ดูดีขึ้นนิดนึงยังไม่รู้

แต่lexus ราคาเริ่มสองล้านกว่า ถ้าพูดถึงตัวเลขเฉยๆก็ไม่เยอะเลยครับ แต่จะได้อะไรมานั่นอีกเรื่อง

ที่lexusเติบโตมาได้ก็มาจากrx Gen2 ครับตัวสำคัญเลย ส่วนในไทยจะเป็นharrierซะเยอะเพราะนำเข้าจากญี่ปุ่น
rx300หรือRX330 Gen2ราคา 3.4ล้าน ราคา HarrierGen2 เครื่อง3.0 3.3ล้าน 2.4G 2.9 ล้าน ราคา harier ถูกกว่านิดหน่อยเองครับแต่ออฟชั่นเยอะกว่าRXด้วยซ้ำเช่นช่วงล่างถุงลมคงเป็นธรรมดาที่ญี่ปุ่นเป็นเจ้าของจะให้คนในประเทศใช้รถออฟชั่นน้อยกว่าได้ไง
ที่เค้าขายRXในแบรนด์Toyotaที่ญี่ปุ่นเพราะตอนนั้นญี่ปุ่นกลัวเรื่องซ้ำซ้อนทางการตลาดของtoyotaและlexus เลยเปลี่ยนชื่อเป็น harrierแทนแตาปัจจุบันจะเห็นได้ว่าไม่มีharrierแล้วและอีกหลายๆรุ่นที่มีฝาแฝดก็โดนถอดแล้วอันนี้เคยอ่านจากพี่จิมมี่นี่แหละครับ
ส่วนเรื่องหน้าตาผมมองว่าไม่แปลกเพราะเป็นรถในเครือเดียวกันไม่ต่างจาก volkswagen กับ audi ผมว่าlexusก็พยายามหาแนวออกแบบของตัวเองนะอยากให้ลองคิดกันเล่นๆว่าบีเอ็มเบนซ์ยังมีแนวของตัวเองเลยทำไมเล็กซัสจะมีแนวทางของตัวเองบ้างไม่ได้แต่ผมว่ามันก็ไม่ได้ออกแบบให้หรูมากออกแนวเน้นความเรียบง่ายแต่วัสดุนี้ดีกว่าบีเอ็มด้วยซ้ำ
สำหรับผมเวลาเห็น LS470L รู้สึกหรูกว่า S7 S-class แหะสุดท้ายก็แล้วแต่ความชอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 11:01:29 โดย TorTy »

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 15:39:51 »
ชอบเบนซ์ครับ :D
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 15:42:07 »
ไม่หรูเท่าLSก็ไม่เป็นไรเมื่อมีเจ้านี่ :D
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 18:03:30 »
เห็นเมืองนอกรีวิวบอกว่าเป็นรถที่ไม่คุ้มเท่าไหร่ lexus พยายามทำเป็นsport แต่เอาจริงๆแล้วก็ไม่sport

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 18:51:54 »

ที่lexusเติบโตมาได้ก็มาจากrx Gen2 ครับตัวสำคัญเลย ส่วนในไทยจะเป็นharrierซะเยอะเพราะนำเข้าจากญี่ปุ่น
rx300หรือRX330 Gen2ราคา 3.4ล้าน ราคา HarrierGen2 เครื่อง3.0 3.3ล้าน 2.4G 2.9 ล้าน ราคา harier ถูกกว่านิดหน่อยเองครับแต่ออฟชั่นเยอะกว่าRXด้วยซ้ำเช่นช่วงล่างถุงลมคงเป็นธรรมดาที่ญี่ปุ่นเป็นเจ้าของจะให้คนในประเทศใช้รถออฟชั่นน้อยกว่าได้ไง
ที่เค้าขายRXในแบรนด์Toyotaที่ญี่ปุ่นเพราะตอนนั้นญี่ปุ่นกลัวเรื่องซ้ำซ้อนทางการตลาดของtoyotaและlexus เลยเปลี่ยนชื่อเป็น harrierแทนแตาปัจจุบันจะเห็นได้ว่าไม่มีharrierแล้วและอีกหลายๆรุ่นที่มีฝาแฝดก็โดนถอดแล้วอันนี้เคยอ่านจากพี่จิมมี่นี่แหละครับ
ส่วนเรื่องหน้าตาผมมองว่าไม่แปลกเพราะเป็นรถในเครือเดียวกันไม่ต่างจาก volkswagen กับ audi ผมว่าlexusก็พยายามหาแนวออกแบบของตัวเองนะอยากให้ลองคิดกันเล่นๆว่าบีเอ็มเบนซ์ยังมีแนวของตัวเองเลยทำไมเล็กซัสจะมีแนวทางของตัวเองบ้างไม่ได้แต่ผมว่ามันก็ไม่ได้ออกแบบให้หรูมากออกแนวเน้นความเรียบง่ายแต่วัสดุนี้ดีกว่าบีเอ็มด้วยซ้ำ
สำหรับผมเวลาเห็น LS470L รู้สึกหรูกว่า S7 S-class แหะสุดท้ายก็แล้วแต่ความชอบครับ

จริงด้วยครับ เอาดี้กับ VW ก็ออกแบบไปในแนวทางเดียวกัน แต่ไหงไม่เห็นจะโดนอคติ
ทั้งที่ถ้านับจากสงครามโลกก็ฝ่ายตัวร้ายเหมือนกัน แต่เราเอเชียด้วยกันแท้ๆ

ไม่หรูเท่าLSก็ไม่เป็นไรเมื่อมีเจ้านี่ :D

ไม่เป็นไร ใช้นี่ได้ครับ
ไม่กี่ตัง

ออฟไลน์ rincivil

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 19:39:40 »
ถ้ามีตังพอผมก็ซื้อนะ เลกซัส ตัวนี้สวยครับ

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 14:31:25 »

s-class ผมก็ชอบครับยอมรับว่าทุกวันนี้คุณพ่อแอบบ่นเหมือนกันเพราะก่อนหน้านี้คุณพ่อใช้ e-class w211 รถใช้ดีแต่พอดีอยากกลับไปขับพวก suv ผมเลยแนะนำ RX350 ไปตอนนี้ก็ครบปีกะอีก1เดือนแล้วพ่อบอกคิดถึงเบนซ์ผมก็ถามว่ารถขับไม่ดีหรอพ่อบอกเปล่าเลยดีทุกอย่างขับสนุกวัสดุก็ดีเครื่องเสียง Mark Levinson เสียงก็พอๆกะ Harmankardonในเบนซ์ไม่ได้ดีกว่ามาก แต่เค้าชอบเบนซ์นะครับตอน ml-class ตอนนั้นทียบกับ rx350 แล้ว lexusกินขาดราคาเครื่องยนต์รถก็ใหม่กว่าเทคโนโลยีไม่ได้ด้อยกว่าเลยแต่พ่อผมก็ยังชอบเบนซ์ด้วยความที่เป็นเบนซ์นั้นแหละครับผมเชื่อว่ามาจากพ่อเคยได้ทุนไปเรียนเยอรมันแล้วฝังใจว่าสักวันต้องมีเงินซื้อให้ได้เพราะเด็กทุนส่วนใหญ่รู้อยู่ไม่มีเงินแอบเล่าให้ผมฟังขำๆว่าสมัยนั้นใครไปเรียนนอกสุดยอดเลยพอกลับมาแต่ไม่รู้หรอกตอนอยู่ที่นู้นกินอย่างยาจกเลยกลับมากลายเป็นเท่ไปแล้วรถที่เค้าใช้มาทั้งหมดประทับใจสุดก็เบนซ์นั้นแหละครับเมื่อก่อนก็บ่นอาว่าซื้อมาได้ไงIS250พอไปลองขับลองนั่งความคิดก็เปลี่ยนไปแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อมีดีต่างกันไปผมไม่ได้มีเจตณาจะว่าว่าเบนซ์ไม่ดีนะครับถ้าเข้าใจไปอย่างนั้นผมขอโทษจริงๆเอาจริงๆนะผมชอบทุกยี่ห้อโดยเฉพาะ porsche bmw audiและแต่คนเรานะมันต้องมีที่สุดของหนึ่งในนั้นอาจจะคนละรุ่นคนละยี่ห้อรถทุกคันมีคุณค่าของตัวมันเองไม่ว่าจากคนที่ใช้หรือความเป็นมาของรถคันนั้นบางทีเป็นรถทั่วไปแต่เคยเป็นของบุคคลสำคัญมันก็พิเศษได้
ส่วน s-class นะ nightvision display มันคือต้นตำรับเลยครับเป็นเทคโนโลยีที่ผมว่าสุดยอดใช้งานได้จริงยิ่งต่างจังหวัดมืดๆนี้ดีมากๆหมาแมว คนอีกเห็นหมดแต่ถ้าเห็นแล้วขับไปไม่เจออะไรอันนี้ตัวใครตัวมันนะ555+
ส่วนทางLexusก็มี Head up display+ nightvisionแบบเดียวกับเบนซ์นี้แหละแต่ฉายใส่กระจกบังลมหน้า
รทุกวันนี้ผมว่าช่วยกันพัฒนาพวกความปลอดภัยดีครับผลประโยชน์ตกกับผู้ใช้รถใช้ถนนโดยตรงแข่งกันที่ความเชื่อมั่นในแบรนด์และแนวทางการออกแบบแล้วแหละความปลอดภัยในระดับราคาเดียวกันแทบไม่ต่าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 15:03:13 โดย TorTy »