ผู้เขียน หัวข้อ: /*/*/*/*/*/ อัพเดทล่าสุดกับ First Impression โดยพี่จิมมี่ ส่งตรงจากเชียงราย /*/*/*/*/*/  (อ่าน 42328 ครั้ง)

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
เท่าที่อ่านกระทู้ที่พูดถึงเกี่ยวกับบริโอ้ เกือบทุกกระทู้
จะมีคนตอบโดยใช้อัตตา เป็นส่วนมาก

ผมเลือกที่จะเก็บข้อเท็จจริง จากคุณจิมมี่
เพราะเท่าที่ติดตามมา ไม่ว่าจะเป็นรถคันไหน

คุณจิมมี่จะทดสอบและวิจารณ์อย่างตรงไปตรงมา
โดยไม่กลัวหน้าอินทร์หน้าพรหม
และในขณะเดียวกัน ก็กล้าชมในสิ่งดีที่พบในการทดสอบ
แม้จะเป็นเพียงระยะเวลาสั้นๆในการทดสอบ
ที่เหลือ ผู้ใช้จริงแบบLongTime จะบอกได้เองว่าจริงหรือไม่.....

ถ้าไม่เปิดใจกว้าง ในสิ่งที่เราเห็น
 เราก็จะมองเห็นแต่ข้อเสียมากกว่าข้อดี
และนั่น ก็คือสิ่งที่ผมมักจะพบในผู้อ่านหลายท่าน...
เมื่อไม่ถูกใจ ก็จะเห็นเป็นสิ่งมืดดำไปเสียหมด

จงติอย่างมีเหตุผล คือ ติเพื่อก่อ   มิใช่ด่าทอด้วยความคะนอง...

แล้ววันหนึ่ง คุณก็จะเติบโตเป็นคนที่มีทัศนคติที่ดี และไม่แก่เร็ว...
อัตตา= ตัวกู ของกู *ความเป็นตัวของตัวเอง( Ego)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2011, 22:07:25 โดย freedスプーン3300 »

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
ใส่ปัดน้ำฝนหลังมาเถอะ....เพิ่มเงินอีกสัก 5000-6000 บาท หรือเป็น op เสริมก็คงไม่น่าเกลียดนา  :-*
H.

ออฟไลน์ Hokkaido

• Full Member
ตามสไตล์ครับ เป็นลูกช่างติกันไปหมดแล้ว

ออพชัน ต้องเยอะประหนึ่งรถหรู คีย์เลส แอร์ออโต้ กระจกมองข้างพร้อมไฟเลี้ยว ไม่มีก็ถูกบ่น
เครื่องต้องแรง แต่อัตราการสิ้นเปลืองต้องดีมาก เพราะ 11-12 กม./ลิตร ก็ยังรู้สึกว่ากินเกินไป
แต่ทั้งหมดต้องมาในราคาถูกแสนถูก

ลืมไปหรือเปล่าว่ามันคือ ECO Car
ออกมาเพื่อความประหยัด ใช้งานในเมืองเป็นหลัก ทำให้คนทั่วไปเข้าถึงรถยนต์ใหม่ได้ง่ายขึ้น
ยกระดับคุณภาพชีวิตแทนที่จะต้องขี่มอเตอร์ไซค์ หรือ ต้องขับรถเก่าที่บางทีเอาแน่เอานอนไม่ได้

ผมจะรอวันที่ท่านท่านโตขึ้น แล้วได้ทำงานเป็น Product Planning กันบ้าง ว่าจะทำได้หรือไม่
ตั้งแต่ผมติดตามเว็บมา ผมชอบเวลาคุณเนยคอมเม้นท์จริงๆ ตรงไปตรงมา คิดก่อนพิมทุกครั้ง
เต็มไปด้วยความรับผิดชอบ อ่านแล้วเกิดประโยชน์จริงๆครับ

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
ตามสไตล์ครับ เป็นลูกช่างติกันไปหมดแล้ว

ออพชัน ต้องเยอะประหนึ่งรถหรู คีย์เลส แอร์ออโต้ กระจกมองข้างพร้อมไฟเลี้ยว ไม่มีก็ถูกบ่น
เครื่องต้องแรง แต่อัตราการสิ้นเปลืองต้องดีมาก เพราะ 11-12 กม./ลิตร ก็ยังรู้สึกว่ากินเกินไป
แต่ทั้งหมดต้องมาในราคาถูกแสนถูก

ลืมไปหรือเปล่าว่ามันคือ ECO Car
ออกมาเพื่อความประหยัด ใช้งานในเมืองเป็นหลัก ทำให้คนทั่วไปเข้าถึงรถยนต์ใหม่ได้ง่ายขึ้น
ยกระดับคุณภาพชีวิตแทนที่จะต้องขี่มอเตอร์ไซค์ หรือ ต้องขับรถเก่าที่บางทีเอาแน่เอานอนไม่ได้

ผมจะรอวันที่ท่านท่านโตขึ้น แล้วได้ทำงานเป็น Product Planning กันบ้าง ว่าจะทำได้หรือไม่
ตั้งแต่ผมติดตามเว็บมา ผมชอบเวลาคุณเนยคอมเม้นท์จริงๆ ตรงไปตรงมา คิดก่อนพิมทุกครั้ง
เต็มไปด้วยความรับผิดชอบ อ่านแล้วเกิดประโยชน์จริงๆครับ

สวัสดีครับ อ่านคอมเม้นนี้ แล้ว เลยต้องสมัครเพื่อมาโพสเลยครับ ครั้งแรงเลยครับ หุหุ

สั้น ๆ ครับ โดนจริง ๆ 

Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ