ผู้เขียน หัวข้อ: มาชมภาพเชอโนบิล หลังผ่านไป25ปีที่ไร้ผู้คน  (อ่าน 19361 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
http://totallycoolpix.com/2011/01/chernobyl-25-years-later/

ขณะนี้บางพื้นที่ของเชอโนบิล ปลอดภัยพอที่จะอาศัยได้แล้ว แต่ยังไม่มีใครกล้าเข้าไปอยู่

อนึ่ง

วัสดุห่อหุ้มเตาปฏิกรณ์โรงไฟฟ้าเชอโนบิลกำลังจะเสื่อมสภาพในอีกไม่กี่ปี และ ยังหาวิธีกับเงินทุนที่จะไปกู้ปัญหานี้ได้

ออฟไลน์ gankstardra

• Jr. Member
  • **
Re: มาชมภาพเชอโนบิล หลังผ่านไป25ปีที่ไร้ผู้คน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 00:29:26 »
เป็นผมก็ไม่ไปนะครับ เสี่ยงเกินไป ย้ายไปอยู่ที่อื่นไกลๆ ดีกว่าครับ

ถ้าเป็นมะเร็งๆ ค่ารักษามะเร็ง เผลอๆจะมากกว่า ค่าบ้านใหม่เสียอีกนะผมว่า

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
Re: มาชมภาพเชอโนบิล หลังผ่านไป25ปีที่ไร้ผู้คน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 01:39:59 »
 :D :D :Dให้ รายการคนอวดผีไปพิสูจน์จะบอกว่า  มีผีอยู่ในหมู่บ้าน  อิอิ :D :D :D
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 06:05:03 »
รูปถ่ายสวยดี ชอบรูปอ่ะ

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 08:24:33 »
คนไปถ่ายใช่ทีมงานเกม COD หรือเปล่าครับ มันคุ้นตามากเลย

H.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 09:32:41 »
ถ่ายสวยครับ
แต่ดูแล้ว หลอนมาก หดหู่ใช้ได้เลยทีเดียว

ปี 1986 ผมยังอยู่ ป.1 ปีนั้น จำได้เลยว่า โลกวุ่นวายใช้การได้เลยทีเดียว

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 09:39:58 »
ภาพสวยมากๆเลยครับ ชอบภาพโทนสีแบบนี้
แต่รายละเอียดในภาพมันเหมือนหนังซอมบี้เลยครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 09:44:45 »
เลื่อนผ่านๆ ไปเจอรูปนี้แทบกรี้ดดดด

H.

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 10:24:51 »
ผมว่าเมืองนี้น่ากลัวกว่า ลัดดาแลนด์ อีกนะเนี้ย ::)

ออฟไลน์ pony

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 11:07:02 »
รูปถ่ายสวย มากเลย^^ ;D ;D

ออฟไลน์ AzLaRN

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 11:21:25 »
ภาพถ่ายสวยมากเลยครับ

ว่าแต่ เกิดอะไรขึ้นมั่งอะ ครับ ผมเกิดไม่ทัน T^T

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 11:28:29 »
คนไปถ่ายใช่ทีมงานเกม COD หรือเปล่าครับ มันคุ้นตามากเลย

น่าจะเป็นพื้นที่เดียวกันนะครับ ฉาก one shot one kill นี่หนึ่งในใจของผมเลย ชอบมาก 8)

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 12:15:10 »
ถ่ายได้อารมที่นั่นเลยครับ  ดูหลอนๆ ถ้าไปเย็นๆค่ำนะ หุหุ

ไปถ่ายตอดแดด ดูสดใสไม่ได้หรอ 555

ออฟไลน์ swan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 12:25:21 »
เห็นแล้วน่ากลัวชะมัด นึกถึงเรื่องที่มีการค้นพบเมืองร้างกลางป่าที่มีอายุหลายร้อยหลายพันปีมาแล้วไม่รู้ว่าที่กลายเป็นเมืองร้างเพราะสาเหตุนี้ด้วยหรือเปล่า

ช่างภาพช่างเลือกแสงเงาและโทนสีที่ถ่ายออกมาได้บรรยากาศดีมากๆ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 12:41:08 »
ภาพสวยครับ ชอบ แต่บรรยากาศน่ากลัวมาก เป็นเมืองร้างวังเวงจริงๆ

แต่ผมอยากเห็นภาพ 25 ปีที่แล้วด้วยอ่ะครับว่ามันเกิดอะไรขึ้นบ้าง (พอดีว่าเกิดไม่ทัน อิอิ)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 13:16:50 »
ต้องทิ้งร้างขนาดนี้เลยทีเดียว การจัดองค์ประกอบภาพก็ทำให้หดหู่มากครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 13:26:02 »
ภาพสวยครับ ชอบ แต่บรรยากาศน่ากลัวมาก เป็นเมืองร้างวังเวงจริงๆ

แต่ผมอยากเห็นภาพ 25 ปีที่แล้วด้วยอ่ะครับว่ามันเกิดอะไรขึ้นบ้าง (พอดีว่าเกิดไม่ทัน อิอิ)

โรงไฟฟ้าพลังงานนิวเคลียร์ระเบิดครับ เมืองนั้นเคยรุ่งเรืองมากๆ แต่สภาพตอนนี้ก็อย่างที่เห็น

และตอนนั้นการจัดการควบคุมก็แย่ครับ เอาทหารเขาไปดับเพลิงเป็นกองพันโดยที่ไม่ได้ใส่ชุดป้องกันรังสี ตายยกกองพัน รังสีรั่วไหลเป็นจำนวนมาก
เหตุการณ์นั้นตายเยอะมาก รวมถึงสิ่งมีชีวิตที่ไม่ตายแต่กลายพันธ์ก็เยอะมาก

ที่จริงพลังงานนิวเคลียร์มันก็เป็นพลังงานธรรมชาตินะครับ แต่ต้องเอามันให้อยู่...ธรรมชาติหนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2011, 13:31:35 โดย Codename - H »
H.

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 13:28:53 »
ขนาดตอนกลางวันยังหลอนขนาดนี้
แล้วคอนกลางคนนี่ บรื๋ออออออ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 13:29:31 »

โรงไฟฟ้าพลังงานนิวเคลียร์ระเบิดครับ เมืองนั้นเคยรุ่งเรืองมากๆ แต่สภาพตอนนี้ก็อย่างที่เห็น

และตอนนั้นการจัดการควบคุมก็แย่ครับ เอาทหารเขาไปดับเพลิงเป็นกองพันโดยที่ไม่ได้ใส่ชุดป้องกันรังสี ตายยกกองพัน รังสีรั่วไหลเป็นจำนวนมาก
เหตุการณ์นั้นตายเยอะมาก รวมถึงสิ่งมีชีวิตที่ไม่ตายแต่กลายพันธ์ก็เยอะมาก

ที่จริงพลังงานนิวเคลียร์มันก็เป็นพลังงานธรรมชาตินะครับ แต่ต้องเอามันให้อยู่...ธรรมชาติหนะ

โห น่ากลัวมากครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 13:40:47 »
เหมือนดูหนังผีอยู่เลยหลอนมาก ยังดีนะที่เป็นตอนกลางวัน ถ้าเป็นกลางคืนนะไปอยากจะคิด

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 22:40:33 »
สมัยก่อนโรงไฟฟ้านิวเครีย สร้างมาโดยไม่มีอาคารปูนมาครอบไว้เหมือนปัจจุบันครับทำให้เกิดรุนแรงมาก

สาเหตุที่เกิดระเบิดก็เพราะ คนไปตั้งทดสอบว่าเวลาสั่งให้โรงไฟฟ้าหยุดทำนานแล้ว ระบบหล่อเย็นจะทำงานหรือไม่ สรุปมันไม่ทำงาน แก้ไขอะไรไม่ได้จนแท่งปฏิกร หลอมละลายเกิดระเบิดขึ้น

โดยการทำให้โรงไฟฟ้านี้ดับได้ต้องใช้ตะกั่วจำนวนมหาศาล ทิ้งมาจาก ฮ. จนดับปฏิกิริยา ได้ในที่สุด แต่ฝุ่นรังสี ก็ปกคลุมไปทั่วยุโรปแล้วในตอนนั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 23:02:55 »
เหมือนเมืองร้างเลยคับ
ถ้าให้สร้างในไทยบางทีผมอาจจะไม่เห็นด้วยนะคับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 03:51:33 »
ไทยไม่สร้างเวียดนามก็สร้างครับ ถึงเวลานั้นเราก็ต้องไปนำเข้าไฟฟ้ามาจากเขา แล้วเวลามันจะระเบิด...เราก็ซวยเหมือนเดิมครับ
แต่เทคโนโลยีมันก้าวหน้าไปมาก

รู้สึกที่เชอโนบิลมีปัญหา มันหลายสารพันปัญหาเลยครับ ตั้งแต่การออกแบบแท่งชะลอปฏิกริยาแล้ว ที่พอสั่งให้ทำงานกลายเป็นเร่งปฏิกริยาแทน ก็ซวยยย สิครับ
H.

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 05:01:15 »
ผมว่าประเทศไทยน่าจะสร้างนะ 
ผมเชื่อฝีมือคนไทยอยู่แล้ว ว่าคนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก เทคโนโลยีพัฒนาไปมากแล้ว ความปลอดภัยก็มากขึ้น
เรื่องโรงงานที่ญี่ปุ่นมันมีจากหลายสาเหตุ ทั้งโรงงานไม่ได้ซ่อมมาเป็นสิบปีเจอแผ่นดินไหวเข้าไปเลยเป็นแบบนี้
ส่วนที่เชอเนอบิวนี่ ผมเกิดไม่ทันครับ T.T

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 07:56:10 »
ผมก็ว่าประเทศไทยน่าจะสร้างนะ คือภัยพิบัติทางธรรมชาติถ้าเทียบกับยุ่นหรือเมกายุโรปแล้วเนี่ย เอาจริงๆเราแทบไม่ค่อยมีเลยนะ ที่ลุ่มดอนก็เยอะ

กลัวก็แต่จะคอรัปชั่น อะไรก็ไม่เสียใจเท่าของมีไม่ตรงตามเสปค
H.

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 13:12:23 »
ผมก็ว่าประเทศไทยน่าจะสร้างนะ คือภัยพิบัติทางธรรมชาติถ้าเทียบกับยุ่นหรือเมกายุโรปแล้วเนี่ย เอาจริงๆเราแทบไม่ค่อยมีเลยนะ ที่ลุ่มดอนก็เยอะ

กลัวก็แต่จะคอรัปชั่น อะไรก็ไม่เสียใจเท่าของมีไม่ตรงตามเสปค

คอรัปชั่นนี่แหละครับ คือสิ่งที่น่ากลัวที่สุดของการเมืองไทย

คนไทยเก่ง ประเทศไทยไม่ค่อยมีภัยพิบัติ ข้อนี้ผมเห็นด้วยอย่างยิ่ง

แต่เรื่องคอรัปชั่น เรื่องสร้างผิดสเปกนี่ซิ คือสิ่งที่น่ากลัว ขนาดแค่ถนน ยังสร้างให้ดีๆถูกสเปกไม่ได้เลย

นับภาษาอะไรกับโรงไฟฟ้าขนาดใหญ่ ความเสี่ยงสูงแบบนั้น
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 19:30:10 »

คอรัปชั่นนี่แหละครับ คือสิ่งที่น่ากลัวที่สุดของการเมืองไทย

คนไทยเก่ง ประเทศไทยไม่ค่อยมีภัยพิบัติ ข้อนี้ผมเห็นด้วยอย่างยิ่ง

แต่เรื่องคอรัปชั่น เรื่องสร้างผิดสเปกนี่ซิ คือสิ่งที่น่ากลัว ขนาดแค่ถนน ยังสร้างให้ดีๆถูกสเปกไม่ได้เลย

นับภาษาอะไรกับโรงไฟฟ้าขนาดใหญ่ ความเสี่ยงสูงแบบนั้น
มาเห็นด้วยครับ ว่าคนไทยเก่ง ทำได้อยู่แล้ว แต่ ขอยืมคำเจาะข่าวตื้นมาหน่อยแล้วกัน   มันไม่ไว้ใจอ่ะ!!! :'(

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 19:32:15 »
ผมยังเรียนเรื่องนี้อยู่พอดีเลยครับ โอ้ ภาพหลอนมาก คืนนี้นอนไม่หลับแน่เลย :'(

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 19:42:53 »
ดูแล้วมีความรู้สึกว่าหลอนมากๆ ครับ ดูแล้วหดหู่เลย

จะนอนหลับมั้ยเนี่ย...คืนนี้ T-T
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 01:43:34 »
ดูแล้วหดหู่มากครับ เป็นเหตุกาณ์ที่ร้ายแรงมากจริงๆ