ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะตัดสินใจซื้อ Citroen DS3 อยากขอความเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 19114 ครั้ง)

ออฟไลน์ plast

• Newbie
  • *
คือส่วนตัว ชอบรูปลักษณ์ภายนอกมัน อะครับแต่ว่าเรื่องสมรรถนะ นี่เป็นยังไงบ้างอะครับ รบกวนผู้รู้ ช่วยตอบที เทียบๆกะ mini ก็ได้ครับ ขอบคุณมากเลย

ออฟไลน์ burutrad

• Hero Member
 เครื่องน่าจะตัวเดียวกับ min one หรือเปล่าไม่แน่ใจครับ... :)

ออฟไลน์ Tan Int

เครื่องสเปกไทย น่าจะเป็น 1.6 ลิตร 122 แรงม้า
ความเร็วสูงสุดประมาณ 200
เกียร์ธรรมดา 6 สปีด และอัตโนมัติ 4 สปีด

ราคา ล้านกว่าๆ ประมาณล้านหก(จำไม่ได้)

โดยรวมผมว่าโอเคนะ
ถ้าให้เทียบ Mini
แรงคงพอกัน(เครื่องสเปกพอกันเลยนี่) แฮนด์ลิง ไม่รู้สิ ชื่อชั้น+ความแปลก เหนือกว่า
ราคา ถูกกว่า
*แต่นี่ผมก็ไม่มั่นใจนะครับว่าถูกต้องจริงหรือไม่.....
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
ราคาประมาณ 1,495,000 บาท ครับ มีตัวเดียวนะเมืองไทย 122 แรงม้า ^_^

ออฟไลน์ prai

เป็นเครื่องตัวเดียวกันกับ มินิ ครับ แต่ฟิวลิ่งถ้าคุณติดวัยรุ่นๆ ให้ไป Mini ครับ
แต่ถ้าชิวๆ สบายๆ ซีตรอง ครับ
http://www.youtube.com/user/carbuyer#p/search/0/kFlQqkeZQS0

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
หุ หุ หุ หุ หุ หุ หุ

;D  ;D  ;D

• Newbie
  • *
ฮ่าๆ ขอบคุณมากๆเลยครับ สำหรับทุกความเห็น ว่าแต่ มีใคร รีวิว ตัว Ds3 นี้มั้งไหมอ่าครับ ><

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
หุ หุ หุ หุ หุ หุ หุ

;D  ;D  ;D

น่าสงสัยนะพี่  ;D
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ

;D   ;D   ;D

ออฟไลน์ 6162002

เข้ามางงครับ >_<

ออฟไลน์ neuro

• Full Member
หุหุหึหึ  น่าจะเป็นการเตือนนะครับ

ออฟไลน์ CookiE

หุหุหึหึ  น่าจะเป็นการเตือนนะครับ

ทีนี้จะเป็นการเตือนว่าอาจจะมีรีวิวหรือเตือนให้ถอยห่างละเนี้ย หึ หึ หึ หึ หึ

ออฟไลน์ G!zM() 17

• Newbie
  • *
  • Dolce far niente
    • My Gallery
หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ

;D   ;D   ;D

SURPRISE!!!!!!   :o
天下無敵

ออฟไลน์ beeday

++
ศุกร์ที่ผ่านมาเจอบนทางด่วนครับ สวยแปลกตามากก ชอบครับ เด่นเด้งสุดๆ
++

ออฟไลน์ Spada_Valess

ตอนผมไปถามเค้าบอกว่ามีตัวเกียรธรรมดาเครื่องเทอร์โบด้วยนะคับ แพงกว่าแสนนึง

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
หึ หึ หึ   นั้นผมว่าอาจเป็นโฆษณาแฝง
My impression is Impreza

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ผมว่ามันสวยกว่า mini ทุกมุมเลยนะโดนเด่นมากๆบนถนน และถูกกว่าด้วยคับ

แต่ หุหุหุหึหึหึ คืออะไรอะน่าสงสัย  ;D ;D

ออฟไลน์ TorTy

น่าห่วง 2 เรื่องพอดีผมเคยใช้ evasion ตอนนั้นซื้อออกศูนย์มา 1.75 ล้าน พอขับไป 5 ปี ขายได้เงินคืนแค่
4.5แสน เศร้ามากแต่รถทนมากๆครับโดยเฉพาะเครื่องยนต์ที่เสียตอนนั้นก็มีแค่คอมแอร์ราคาก็รถยุโรปทั่วไป
อีกเรื่องที่น่าเป็นห่วงคือเรื่องศูนย์บริการครับลองเช็คดีๆว่าที่ไหนดีผมเคยเข้าที่หัวลำโพงเป็นศูนย์ citroen ที่ค่อนข้าง ok ครับ
แต่ DS3 ถ้าขายดีราคาคงไม่ล่วงเท่า evasion ครับ ส่วนตัวก็ชอบ DS3 เหมือนกันครับเป็นเล็กที่ผมมองว่าสวยมาก

ออฟไลน์ eight

อิอิ เดาไปกันใหญ่ละ  ;D

• Newbie
  • *
อยากรู้ความหมาย หุ หุ หึ หึ ของคุณจิมมี่ อ่า แต่ก็กลัวเรื่อง service หลังการขายอยู่เหมือนกัน

ยังไงก็ขอบคุณทุกความเห็นด้วยนะครับ

ออฟไลน์ jetto

• Newbie
  • *
ภายนอกสวยดี แต่ผมว่าสมรรถนะนี่ไม่ต่างจาก Fiesta เลย

ออฟไลน์ PAN

สงสัยตัวนี้จะเป็นตัว ที่พี่Jimmy จะเอามาreview แบบsurpriseแน่ๆเลยอะ *O*

ออฟไลน์ su_7655

• Newbie
  • *
สงสัยตัวนี้จะเป็นตัว ที่พี่Jimmy จะเอามาreview แบบsurpriseแน่ๆเลยอะ *O*

คิดเหมือน ผมเลย   ต้องเป็นไอ้เจ้าหนูลิง นี้แน่ ๆ เลย 555+

ออฟไลน์ panjap

มีสองเรื่อง คืออะไหล่กับราคาขายครับ  อะไหล่อาจมีปัญหา บางอย่างต้องรอ หรือถ้ามีก็แพง ถึงแพงมาก ส่วนราคาขายต่อ ผมเชื่อว่า หลังจากนี้ ห้าปี ราคามันจะไปเหลือไม่เกิน 25 %  เหมือนรุ่นที่ผ่านๆมาของเขา ถ้าคุณไม่ได้แคร์เรื่องเหล่านี้ก็ไม่น่ามีปัญหาครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ตัวนี้ไทยไดร์ฟเวอร์ยืมมาขับเล่นไปแล้วครับ คาดว่าจะลงคอลัมน์ในเล่ม 141 ที่จะออกนี่แหละมั้ง

โดยส่วนตัวแล้ว รู้สึกว่าเร่งดี เกียร์เปลี่ยนช้าหน่อย เบรกจับไวมากผิดวิสัยรถยุโรป ช่วงล่างดีมาก กระจกหลังแคบไปนิด
ห้องโดยสารกว้าง นั่งแล้วหัวไม่ติดทั้งตอนหน้าและหลัง วัสดุการประกอบดี ของเล่นเยอะเกินราคามาก
แอบก๊องแก๊งเล็กน้อยตรงสติ๊กเกอร์บางจุด และเสียงเวลาฝนกระทบหลังคาดูป๋องแป๋งไปหน่อย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้าเป็น Review จริงๆ นี่ขอ กรี๊ดดดดดดดดดด รอเลยครับ
เคยไปนั่งมาแล้ว ยอมรับว่า ติดใจครับ โดยรวมดูดีกว่าที่คิดจริงๆ น่าใช้มาก
(พักนี้ไปนั่งรถยี่ห้อไม่คุ้น รถแปลกๆ แล้วติดใจจังเลย ตั้งแต่ Kia Soul แล้ว)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

อุคริ อุคริ อุคริ!

;)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เอาเข้าไป เฉลยละยังพี่!

ออฟไลน์ nuch n14

ภายนอกสวยดี แต่ผมว่าสมรรถนะนี่ไม่ต่างจาก Fiesta เลย
พี่ที่ใช้อยู่ คันที่โชว์ในงานมอเตอร์โชว์ เกียร์ ธรรมดา บอกว่าขับสนุกกว่าโฟกัสดีเซลเกียร์ธรรมดาของเขาครับ
เฟียสต้าไม่น่าเทียบได้จากที่ผมเคยลองขับเฟียสต้ามาแล้ว

ออฟไลน์ prasong

• Newbie
  • *
ผมก็ชอบDS3เหมือนกันครับ ทรงรถออกสปอร์ต ไฮเทคดี มาตรวัดสวยมาก เห็นใน WRC เอามาแข่งด้วย
ถ้าเป็นมินิก็ออกคลาสสิคนิดๆ เท่ไปอีกแบบ
ส่วนเรื่องราคาตกก็ต้องทำใจ ถ้าใจรักซะอย่างใช้ไป7-8ปีก็คุ้มแล้วครับ ถามใจตัวเองว่าชอบแบบไหน