ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าตอนนี้ถ้าขับรถจาก กทม ไป เชียงใหม่ สภาพถนนเป็นเช่นไรบ้างครับ  (อ่าน 7362 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
พอดีจะขับไปช่วงวันพ่ออะครับ ออกเดินทางจาก แยกบางนา-ตราด ครับ
เลยจะรบกวนถามเพื่อนๆว่า ถนนขรุขระเป็นหลุมเป็นบ่อมากไหม พอขับไปได้ไหมอะครับ
ถ้าพอมีเส้นทางแนะนำ ก็จะดีมากๆเลยครับผม
เพราะพอดีจะเอาเจ้า Cayenne ไปอะครับ เพราะรถที่บ้านคันอื่นๆจอดอยู่Condoหมดเลยครับ  เลยไม่รู้ว่าจะ ok ไหมอะครับผม

ขอบคุณครับ

*ถามเพิ่มเติมครับ ช่วงโทล์เวย์ดอนเมือง กับ วงแหวนตะวันออก  ทางเส้นไหนจะดีกว่ากันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2011, 10:54:19 โดย TheBestOrNothing »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
สภาพถนนผมไม่ค่อยรู้หรอกครับ แต่ไม่น่ามีอะไรผิดปกติ แค่ระวังหินถล่มนิดหน่อยแถวลำปางก็พอ ;D
ยินดีต้อนรับสู่เชียงใหม่ครับ :)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
โฮะๆๆ ไปช่วงเดียวกับผมเลย แต่ผมก็คงต้องอาศัยไหว้วานเจ้า CR-Vเป็นครั้งสุดท้ายก่อนจะ............

เท่าที่ผมพึ่งไปบ้านเพื่อนที่ลำพูน(ก็เกือบถึงเชียงใหม่เนอะ ;D) ถนนถือว่าโอเคพอสมควรตลอดทางบอกตรงๆ ผมเกร็งมาก มันลุ้นตลอดว่าไอถนนตรงนั้นจะเป็นยังไง ถนนตรงนี้จะขรุขระไหม เพราะช่วงที่ผมไป ไฟถนนบางช่วงมันไม่ติดจนไฟสูงในรถไม่สว่างพอ เลยทำให้เกรงสูดดดดๆๆ แต่ช่วงนี้เค้าก็น่าจะ ซ่อมแซมอะไรเรียบร้อยแล้วเนอะ ขอให้เที่ยวให้สนุกครับ ;)

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
เพิ่งกลับจากเชียงใหม่มาครับ

ถนนโล่งน่าขับ แต่ติดโคตรๆหน้านวนครถึงทางขึ้นโทลเวย์ -o-

วิ่งได้สภาพถนนปรกติ มีแย่ตรงช่วง เลี่ยงเมือง นครสวรรค์ หลุมเยอะ

และ อีกช่วงนึง นครชุม ถึง สามแยกตาก ครับ

ขากลับ
ยางหน้าซ้ายแตก แถวนครชุม ไปเปลี่ยนที่นครสวรรค์ เซงครับ  :-[ 

ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่

ถนนโล่งน่าขับ แต่ติดโคตรๆหน้านวนครถึงทางขึ้นโทลเวย์ -o-

วิ่งได้สภาพถนนปรกติ มีแย่ตรงช่วง เลี่ยงเมือง นครสวรรค์ หลุมเยอะ

และ อีกช่วงนึง นครชุม ถึง สามแยกตาก ครับ

ขากลับ
ยางหน้าซ้ายแตก แถวนครชุม ไปเปลี่ยนที่นครสวรรค์ เซงครับ  :-[ 

ตามนี้เลยครับ ขากลับนี้สุดๆ ขนาด เข้ากทม. หลัง สามทุ่มแล้วก็ยังติดกันทั้งคืนครับ

ถนน ต้นปีว่าแย่ๆ แล้ว ตอนนี้ สุดๆ ครับ ขับไม่ควรเกิน 100 จะปลอดภัยทั้งรถ แต่เงินในกระเป๋าด้วยครับ

ออฟไลน์ ArmMoTo

ขากลับ

สภาพถนนตามนั้นเลยครับ ผมอยู่กำแพงเพชร พึ่งจะเดินทางไปนครสวรรค์ และ ตากมาครับ

ช่วง นครสวรรค์-กำแพงเพชร แนะนำว่า สมาธิต้องมาเต็มเลยหล่ะครับ บางหลุมเบรคตัวโก่งกันเลยทีเดียว (ระวังหลังด้วย อิอิ)  ;D

ส่วนสภาพถนนแถวที่อื่นก็ปกติครับ แต่ไม่แน่ใจว่าน้ำท่วมทำพิษหือเปล่านะ  ???

ออฟไลน์ Ruksadindan

Cayenne ไปได้ หายห่วงครับ

ออฟไลน์ TTL

พึ่งกลับมาจากเชียงใหม่ครับ
รถน้อยครับขากลับ วิ่งกันมันส์โคตรๆ แต่ก็ทีหลุมเยอะพอสมควรครับไม่ว่าจะ ตาก กำแพงเพชร นครสวรรค์
แต่ตรงบางประหัน(นำ้ค้างทุ่งเยอะมากๆ)แต่สภาพถนนค่อนข้างปกติครับ วิ่งมาชื่วๆเลย พอถึงหน้า มธ.รถติดโคตรๆครับ ติดอยู่5ชม. กว่าจะถึงทางขึ้นโทลเวย์

ส่วนขามา ผมคิดว่าน่าจะวิ่งทางเส้นโทลเวย์ลงมาได้ตามปกติแล้วครับ แนะนำให้ออกเช้าๆไม่งั้นขาลงโทลเวย์ก็ติดเหมือนกันครับแต่น้อยกว่าขาขึ้นหน่อยครับ

ยังไงก็ขอให้เดินทางสู่เชียงใหม่โดยสวัสดิภาพครับ เชียงใหม่เป็นเมืองที่น่าอยู่ น่าเที่ยวจริงๆครับ.... :)

ออฟไลน์ mew123765

• Full Member
ขอถามด้วยคนครับเพราะผมจะไปตากวันที่ 27 นี้ ถ้าผมเดินทางออกจากแถวเซ็นทรัลลาดพร้าวตีห้าครึ่งไปทางดอนเมืองโทลเวย์ กับไปทางอ้อมๆตามแผนที่ๆกรมทางหลวงเค้าทำไว้ให้ ที่วิ่งพระราม 2 แล้วออกทางหมายเลข 3097 แล้วต่อด้วย 321 แล้วอ้อมมากๆทางนั้น เทียบกับวิ่งดอนเมืองโทลเวย์ (ในเวลาเริ่มออกเดินทางเดียวกัน) ทางไหนจะไวกว่ากันครับ

ออฟไลน์ zongkung

• Newbie
  • *
    • http://www.facebook.com/UnlockDVD
ถ้าออกตอนตีห้าครึ่ง วิ่งทางดอนเมืองโทลเวย์ ยังไงก็เร็วกว่าครับ อีกอย่างถนนสายเอเชีย ขับสบายกว่าเยอะ
จากเซ็นทรัลลาดพร้าว ถ้าวิ่งไปพระราม 2 เลี้ยวตรงบ้านแพร้ว อ้อมไปเกือบๆ 100 กิโลเมตรครับ

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ

• -*-
ขอถามด้วยคนครับเพราะผมจะไปตากวันที่ 27 นี้ ถ้าผมเดินทางออกจากแถวเซ็นทรัลลาดพร้าวตีห้าครึ่งไปทางดอนเมืองโทลเวย์ กับไปทางอ้อมๆตามแผนที่ๆกรมทางหลวงเค้าทำไว้ให้ ที่วิ่งพระราม 2 แล้วออกทางหมายเลข 3097 แล้วต่อด้วย 321 แล้วอ้อมมากๆทางนั้น เทียบกับวิ่งดอนเมืองโทลเวย์ (ในเวลาเริ่มออกเดินทางเดียวกัน) ทางไหนจะไวกว่ากันครับ

วิ่งตามปรกติ เลยครับ ไม่ต้องอ้อมแล้วว เพราะน้ำไม่ท่วมมแล้ว

โทรล์เวย์ เอเชีย ยิงยาว เลย 
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

• -*-

*ถามเพิ่มเติมครับ ช่วงโทล์เวย์ดอนเมือง กับ วงแหวนตะวันออก  ทางเส้นไหนจะดีกว่ากันครับ

เส้นทางไหนดีกว่า
ติดพอกันครับ โทรล์เวย์ติดช่วงลง ผ่านหน้าฟิวเจอร์ไปแล้ว เลยม.กรุงเทพไป วิ่งสบายๆแล้วครับ
วงแหวนตะวันออก ไม่ได้วิ่ง เห็นมีป้ายรถสูงผ่านได้ แต่ผมรถเตี้ย  ???
ออกแต่เช้า หนีรถเยอะ ดีกว่า ครับ ^^ ผมออกตอน 5 โมงครึ่งจากสะพานควาย หลุดรถติดแถว ม.กรุงเทพประมาน 2 ทุ่มนิดๆ ขากลับ ผ่านหน้าม.ธรรมศาศตร์ เกือบๆ4โมงเย็น ถึงบ้านทุ่มพอดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2011, 15:06:04 โดย มึน!! »