ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวมาว่า Central Bangna มีระบบจอดแบบใหม่  (อ่าน 11013 ครั้ง)

heracrase

• บุคคลทั่วไป
มีใครได้ลองแล้วบ้าง มันเป็นยังไงครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: ได้ข่าวมาว่า Central Bangna มีระบบจอดแบบใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 00:38:28 »
ลองแล้วครับ มันเหมือนลงทะเบียนเรียนยังไงไม่รู้
นึกจะเต็ม ก็เต็มซะดื้อๆ อยู่ดีๆ ก็ว่างซะงั้น

ตัวเลขยังไว้ใจไม่ได้ 100%
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: ได้ข่าวมาว่า Central Bangna มีระบบจอดแบบใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 02:02:41 »
วันนี้เพิ่งไปดูแบทเทิลชิพที่เซ็นทรัลลาดพร้าวมา ตอนวนรถขึ้นไป มีจอนับด้วย ว่ามีกี่ช่องว่าง หรือ FULL ให้วนขึ้นต่อ แต่ก็เห็นด้วยครับ ว่ายังเชื่อถือไม่ค่อยได้นัก พอเห็นแล้วนึกถึง Natick Collection เลยครับ ที่มีที่ว่างเหลือเยอะกว่ามากๆ ยังไงถ้าใครไปด้วย MRT ได้ก็ใช้เถอะนะครับ (อืม แต่ขากลับผมก็ได้คาร์พูลล่ะนะ)

หนังก็โอเคครับ ในความเป็นหนังแอคชั่น แต่ไม่ต้องหวังอะไรเชิงลึกมากนัก

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 04:12:41 »
ที่ชอบคือตัวเซนเซอร์ด้านบน ถ้ารถจอดจะเป็นสีแดง ถ้ารถว่างเป็นสีเขียว ดีตรงไม่ต้องเพ่งเล็งหาที่ว่าง แค่ดูสีๆก็ง่ายดี :D

ออฟไลน์ night77

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 06:52:19 »
ที่ชอบคือตัวเซนเซอร์ด้านบน ถ้ารถจอดจะเป็นสีแดง ถ้ารถว่างเป็นสีเขียว ดีตรงไม่ต้องเพ่งเล็งหาที่ว่าง แค่ดูสีๆก็ง่ายดี :D

ถ้าเปนระบบนี้ก็ดีเลยครับ ไว้ใจได้ในระดับนึง ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้ามีนานแล้ว ^^
2010 - Honda City SV
2015 - Subaru XV STi
2015 - Ford Focus 2.0GDi
2016 - Mercedes Benz CLA200 Urban
2016 - Ford Focus 1.5 EcoBoost
2017 - Volvo S60 T5 Polestar Performance
2017 - Subaru WRX Lineartronic CVT
2018 - Mercedes Benz C220d AMG Dynamic
2020 - BMW 220i Gran Coupe M Sport

ออฟไลน์ Biddy

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 07:39:57 »
พระราม 3 ก็มีมานานแล้วคับ ถ้าไปสายถึง Full ก็ขับไปเถอะ เพราะต้องรอคนขับออกอยู่ดี (เต็มตลอด.... :P)

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 09:08:37 »
ลาดพร้าวกับพระราม 9 ก็มีนานแล้วครับ

แต่ผมไปทีไรไม่เคยสนว่าเต็มกี่คันหรือว่างกี่คันเลยอะ

เพราะขึ้นไปทีไรมีที่จอดทุกที

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 09:15:01 »
    ปิ่นเกล้า ก้มีมานานแล้วครับ  สะดวกดีครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 10:29:46 »
    ปิ่นเกล้า ก้มีมานานแล้วครับ  สะดวกดีครับ

ช่ายครับ แต่เชื่อไม่ค่อยได้ เพราะบางทีจอดขวางไม่ตรงเซนเซอร์ก็มี

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 11:07:46 »
เซนทรัลแจ้งวัฒนะ ก็มีแล้วครับ

แต่จะพลาดตรงที่จอดขนาบข้างกำแพง เซนเซอร์มันไม่ตรงรถ
รถจอดแล้ว แต่ไฟยังเขียวหมดเลย เป็นทุกชั้นเลยครับ ไอเราก็นึกว่ามีที่จอด
ที่ไหนได้ มันไม่ตรงเซนเซอร์ 5555

ออฟไลน์ i.Arm

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 12:16:32 »
ถ้าจำไม่ผิดจะเริ่มที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้าเป็นที่แรกครับ แต่ระบบนี้ ในฐานะลูกค้าที่ใช้มาแล้วจริงๆ
พูดตรงๆก็คือ ยิ่งดู ยิ่งงงกับบรรดาตัวเลขแต่ละชั้น เต็มพรึ่บ พร้อมกับความฉงนสนเท่ห์ที่ว่า
บอร์ดบอกว่า มีที่ว่าง แต่ไปจริงๆแล้วมันไม่มีที่ว่าง

เช่นว่า ชั้น 2 โชว์ว่ามีว่าง 4 ที่ พอเข้าไป ปรากฎว่าไม่มีที่ว่างเลยเถอะ

หลังจากที่ลองใช้บริการระบบนี้ที่ปิ่นเกล้า ลาดพร้าว แจ้งวัฒนะ พอจะทราบได้ว่า ไอที่ว่างน่ะ
มันว่างเพราะรถมันออกพอดี แต่ที่เราไปถึงไม่ว่างก็เพราะ รถคันอื่นเค้ารอเสียบอยู่ก่อนแล้ว
(ว่างแค่ชั่วเสี้ยววินาทีว่างั้นเถอะ)

เพราะงั้น จะเข้าชั้นไหนก็เข้าๆไปเถอะครับ อาจจะใช้ระบบนี้ประกอบการพิจารณาว่าชั้นไหนมีที่ว่างเยอะ ก็ไปเสี่ยงชั้นนั้น
โอกาสที่จะได้อาจจะมีเยอะกว่า

แต่สุดท้าย การจอดรถก็เป็นเรื่องของด้่วยและความสามารถอยู่ดีนะครับ ในความคิดของผม
555

ออฟไลน์ mathician

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 12:28:07 »
ที่บอกว่า ป้ายบอกว่ามีว่าง แต่พอขึ้นไปแล้วไม่ว่าง
อาจเป็นเพราะว่า ระหว่างที่คุณขึ้นไป มีคันอื่นมาจอดพอดีก็ได้

ออฟไลน์ OhnMk

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 12:53:20 »
เซ็นทรัลบางนา พึ่งมีมาไม่นาน แต่ ระบบเซ็นเซอร์พังไปหลายตัวแล้วครับ

เส้นบางนาผมว่าต่อไปรถติดโคตรๆแน่ เดี๋ยวมี เดอะมอลขึ้นอีก แถม Mega Bangna ที่ไม่แน่ใจว่าเสร็จสมบูรณ์รึยัง

แค่ตอนเย็นๆ เซ็นทรัลอย่างเดียวก็ เหนื่อยละคับ T_T

ป.ล. ออกทะเลได้ไงเนีย่

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 13:08:54 »
MEGA Bangna เปิดวันที่ 3 พฤษภาคมนี้

ผมเริ่มเครียด.....ทุกวันี้ มันเริ่มติดมากขึ้นเรื่อยๆ หลังจากนี้ น่าจะสาหัส!

ออฟไลน์ mini_freak

• ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 13:11:11 »
CTW / Central พระรามสาม ก็มีเหมือนกันครับ

เห็นเมกะบางนากำลังจะเปิดแล้ว อืม ดีนะผมไม่ได้งาน หรือไปทำธุระแถวนั้น มีหวังติดตายชักแน่เลย
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ Ohio

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 13:31:23 »
ปิ่นเกล้านานสุดจ้าา :)

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 16:36:39 »
เซ็นเซอร์เหรอครับ ไม่ใช่ฝังตัวรับน้ำหนัก? เป็นแบบไหนล่ะ ถ้าเอาคันที่มีเลเซอร์ดีเทคเตอร์ไปจะโวยวายตายเลยหรือเปล่าเนี่ย

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 22:09:17 »
Central พระราม2,3ก็มีครับ จากที่ผมเจอถือว่าแม่นครับ

ออฟไลน์ headcutterz

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 22:58:57 »
ปิ่นเกล้าน่าจะมีที่แรก แต่ที่จอดน้อยก็ยังหายากอยู่ดีครับ แถมบางทีเห็นมีว่างหลายคัน เลี้ยวเข้าไปดันเป็นช่องที่กั๊กเอาไว้สำหรับพวกบัตรอภิสิทธิ์ชนต่างๆนา ๆ ซะงั้น พักหลังเลยวนขึ้นชั้น 4 ไปเลย ไม่ต้องเสียเวลาวนหา

ออฟไลน์ natarmy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 23:47:38 »
เซ็นเซอร์เหรอครับ ไม่ใช่ฝังตัวรับน้ำหนัก? เป็นแบบไหนล่ะ ถ้าเอาคันที่มีเลเซอร์ดีเทคเตอร์ไปจะโวยวายตายเลยหรือเปล่าเนี่ย
ใช้เซนเซอร์จริงๆครับ ผมเคยเดินไปยืนให้เซนเซอร์อยู่บนหัวพอดี สักสามวินาที มันก็เปลี่ยนจากสีเขียวเป็นแดงครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 23:54:05 »
รู้สึกช่วงนี้เซ็นทรัลบางนาจัดการบริหารอาคารได้เละเทะมาก ตั้งแต่ที่ไฟไหม้คราวที่แล้วฝ้าด้านบนถอดเปลือยให้เห็นท่อส่งแอร์ท่อต่างๆที่มีแต่คราบดำปื๊ดไปด้วยฝุ่น ไม่น่าดูมากๆ ไหนจะผ้าขาวๆที่มาคลุมเพื่อทำอะไรสักอย่างกับบันไดเลื่อนเป้นเวลาหลายเดือนแล้วอีก ดูแล้วเหมือนห้างร้านเก่าๆชอบกล กระเบื้องปูพื้นที่เป็นลายคนเล่นกีฬาที่ชั้นล่างสุดที่เคยมีตอนทำแรกๆก็ดันเอาออกไปเป็นพื้นขาวๆโล่งๆแล้วเอาออกไม่หมดด้วยขาดๆเกินๆ ชั้นบนสุดที่ทำการปรับปรุงเพื่อหวังจะให้ดูสวยงามก็คาดว่าออกมาแล้วไม่สวยแน่นอนแนวคิดเหมือนห้างเมื่อสิบปีที่แล้วแถมยังเอาไม้กระดานมาวางระเกะระกะไปหมด ถ้าเซ็นทรัลทำตัวแบบนี้ลำบากแน่ๆ เมกะบางนาก็จะมาแล้วโดยที่ดึงลูกค้าที่มาจากทางมอเต์เวย์และย่านพระราม2ไป แล้วทันทีที่เดอะมอลบางนาก่อสร้างเสร็จลูกค้าจากทางฝั่งรถไฟฟ้ากับแยกบางนาก็จะเฮโลกันไปเพราะมันเดินทางง่ายสะดวกกว่ามาก เซ็นทรัลโดนขนาบข้างแล้วยังไม่มีอะไรโดเด่นไปสู้แบบนี้จะดีหรือ? อาศัยยี่ห้อความเป็นเซ็นทรัลอย่างเดียวไม่พอแล้วนะ  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 01:41:23 »
ที่จอดรถของเซ็นทรัล บางนา เป็นอะไรที่จัดระบบพื้นที่ได้waste ที่สุดในละแวกนี้แล้วครับ
เทียบกับซีคอนฯหรือพาราไดซ์นี่คนละเรื่องเลย สองห้างนั้นจัดวางพื้นที่จอดรถและเส้นทางเดินของรถได้มีประสิทธิภาพกว่ามาก

.-_-.

ออฟไลน์ Ji.Cl.

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 07:31:43 »
ที่จอดรถของเซ็นทรัล บางนา เป็นอะไรที่จัดระบบพื้นที่ได้waste ที่สุดในละแวกนี้แล้วครับ
เทียบกับซีคอนฯหรือพาราไดซ์นี่คนละเรื่องเลย สองห้างนั้นจัดวางพื้นที่จอดรถและเส้นทางเดินของรถได้มีประสิทธิภาพกว่ามาก

.-_-.

อันนี้ขอค้านครับ ผมว่าพาราไดซ์ (เสรีเก่า) ห่วยกว่า ช่วงหลังๆ ถ้าไปคนเดียวผมยอมจอดตากแดดที่ลานเสริมนอกห้างเลยครับ

โดยเฉพาะช่วงวันหยุดที่คนเข้าออกห้างเยอะ หนึบจากชั้นล่างยาวเฟื้อยมาถึงชั้น 2 (ปล. 1 ชั้น มีลานจอด 4 ชั้นย่อย สรุปว่ารถติดในตึกแบบวน 8 รอบ)

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 13:24:12 »
ใช้เซนเซอร์จริงๆครับ ผมเคยเดินไปยืนให้เซนเซอร์อยู่บนหัวพอดี สักสามวินาที มันก็เปลี่ยนจากสีเขียวเป็นแดงครับ
ครับ เคยคิดว่าฝังรับน้ำหนักแบบระบบช่วยวัดปริมาณรถเพื่อสัญญานไฟออโต้ น้ำหนักคนไม่ลั่นไกสัญญานแน่ แปลว่าเซนเซอร์ชัดครับ แต่ยังสงสัยมันใช้คลื่นอะไร