ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหายางDunlop LM703ครับ  (อ่าน 19477 ครั้ง)

ออฟไลน์ power_on

• Jr. Member
  • **
สอบถามปัญหายางDunlop LM703ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 23:19:58 »
 ผมเอารถไปเปลี่ยนยางใหม่มาเป็นตัวDunlop LM703ครับเห็นว่าราคาไม่แพงมีคนรีวิวไว้ค้อนข้างดีเลยจัดมาเป็นไซร์ 205/65/r15 แต่ปัญหา
มันอยู่ที่ขับไปมันส่งเสียงเอี๊ยดบ่อยมากเลยครับขับขึ้นห้างทีคนมองแทบจะทั้งลานจอดเอี๊ยดแม้กระทั้งคลานๆขึ้น  :-[ แล้วพอเบรคแรงซักหน่อยบนพื้นยางมะตอยปรกติก็เอ๊ียดเหมือนกันครับเลยไม่ค่อยจะมั่นใจว่ามันเกาะถนนดีรึปล่าว?ยางมีปัญหามั้ยครับ? ปล.ขับมาได้ประมาน3-4ร้อยโลแล้วครับกับยางเส้นนี้

Re: สอบถามปัญหายางDunlop LM703ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 23:24:24 »
รถที่บ้านผมก็เป็นครับ เลี้ยวที ร้องที กลับรถทีนึงนึกว่าจะดริฟ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
Re: สอบถามปัญหายางDunlop LM703ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 23:31:50 »
ผมก็เพิ่งเปลี่ยนมาครับตัวนี้ พวงมาลัยเบาเว่อ ไม่มี on center feeling เลย ไม่รู้เป็นเพราะตั้งศูนย์ไม่ดีรึเปล่า?

เรื่องเกาะถนนยังไม่ได้ใส่เต็มๆนะ แต่เรื่องเสียงเอี๊ยดอ๊าดผมเจอแค่นิดหน่อยบนพื้นห้าง แต่เบากว่า michelin บางรุ่นนะ 8) ตอนเบรกแรงๆยังไม่เคยเจอเสียงนะคับ...

edit เพิ่มตอนเข้าโค้งแรงๆ บนพื้นยางมะตอย ยังคงเงียบกว่า michelin บางรุ่นเช่นกัน ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2012, 23:33:59 โดย O.H.M »
JC TU #54

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 23:42:48 »
เป็นเพราะไอ่ที่เคลือบยางไว้หรือเปล่าครับ รอสักพักหนึ่งน่าจะดีขึ้น แล้วก็ลองเช็คลมยางด้วยครับ ถ้าอ่อนไปมันก็ร้องได้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ lotto

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 23:52:56 »
ที่เคยใช้ก็ดังครับ แต่ก็เกาะดี

เสียดายดอกหมดไวมาก

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 07:51:51 »
เคยถามเพื่อนที่ไปลองใช้ กับ เฮลลิเออ

เขาขับไม่เร็วมากเสียงดังมาก จนนึกว่าลูกปืนล้อแตก ไปเช็คช่วงลางปกติดี

สรุปเปลี่ยนยางทิ้งหายบ่นไปเลย อ่อใช้แค่20,000 นิดๆ เพื่อนเปลี่ยนทิ้งแบบไม่เสียดายเงิน

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 09:08:44 »
เรื่องการรีวิวหรือความเห็นในเวบบอร์ดต่างๆนี่ส่วนมากแล้วความเห็นจะไม่ค่อยตรงกัีน
อย่างตอนที่ผมเลือกยางที่ใช้อยู่ตอนนี้ เลือกแบบราคาไม่แพง เลยดูยี่ห้อดีสโตน r301
เห็นในบอร์ดต่างๆบอกว่าใช้ดีนุ่ม เสียงไม่ดัง ก็เลยเลือกใช้
แต่พอใช้แล้วปรากฏว่าเสียงดังกว่าเส้นเก่าที่เปลี่ยนออกไปซะอีก(ar10)
ตอนนี้ก็ทนๆใช้ไปก่อน อีกอย่างก็เริ่มชินแล้ว
** เรื่องความนุ่ม การยึดเกาะ ไม่มีปัญหาครับ **

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 12:53:08 »
เคยถามเพื่อนที่ไปลองใช้ กับ เฮลลิเออ

เขาขับไม่เร็วมากเสียงดังมาก จนนึกว่าลูกปืนล้อแตก ไปเช็คช่วงลางปกติดี

สรุปเปลี่ยนยางทิ้งหายบ่นไปเลย อ่อใช้แค่20,000 นิดๆ เพื่อนเปลี่ยนทิ้งแบบไม่เสียดายเงิน
อาการเดียวกันเลยครับใส่กะ Harrier เหมือนกันของผมดังตอนประมาณ 40,000 รับได้อยู่เพราะ 4 หมื่นแล้ว
ทนเสียงไม่ไหวต้องเปลี่ยนเหมือนกันแนะนำว่าต้องสลับอย่างทุกหมื่นโลครับดอกมันนิ่มตัวนี้อะแต่ถ้าคิดระยะทางที่วิ่ง
ไปกับราคยางเปลี่ยนสองรอบราคาพอๆกับซื้อ Bridgestone ใส่ได้รอบเดียวก็น่าจะคุ้มอยู่ครับ

เรื่องขึ้นห้างแล้วมีเสียงบ้างผมว่าปกตินะครับผมใช้ก็เป็นเหมือนกันพื้นมันเป็นพื้นปูนขัดเงานะครับเลยเป็นยางอะไรก็เป็นนะผมว่า
ยิ่งรถขับหน้าด้วยยังไงก็น่าจะมีโอกาสเกิดมากกว่า

ออฟไลน์ power_on

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 20:44:55 »

อาการเดียวกันเลยครับใส่กะ Harrier เหมือนกันของผมดังตอนประมาณ 40,000 รับได้อยู่เพราะ 4 หมื่นแล้ว
ทนเสียงไม่ไหวต้องเปลี่ยนเหมือนกันแนะนำว่าต้องสลับอย่างทุกหมื่นโลครับดอกมันนิ่มตัวนี้อะแต่ถ้าคิดระยะทางที่วิ่ง
ไปกับราคยางเปลี่ยนสองรอบราคาพอๆกับซื้อ Bridgestone ใส่ได้รอบเดียวก็น่าจะคุ้มอยู่ครับ

เรื่องขึ้นห้างแล้วมีเสียงบ้างผมว่าปกตินะครับผมใช้ก็เป็นเหมือนกันพื้นมันเป็นพื้นปูนขัดเงานะครับเลยเป็นยางอะไรก็เป็นนะผมว่า
ยิ่งรถขับหน้าด้วยยังไงก็น่าจะมีโอกาสเกิดมากกว่า
แต่เรื่องเสียงเอี๊ยดนี้อีก2คันที่บ้านไม่เป็นนะครับ(Yoko es501,ยางติดรถJazz)ส่วนคันนี้ขับหลังอะครับ :(

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 22:59:04 »
เรื่องเสียง(เอี๊ยดๆ)ของยาง เล่นเอาผม งง เหมือนกันครับ เพราะว่า ผมเคยรถที่ใส่อย่าง Yoko Advan db, Bridgestone Er33, Dunlop Lm703, Michelin จำรุ่นไม่ได้ แล้วก็ Yoko GEOLANDAR คือเวลาขึ้นห้าง, เบรค มันก็ดังเอี๊ยดๆ ทุกตัวเลยอะครับ แต่ความรู้สึกว่า Lm703 แต่ผมมีความเห็นตรงกับพ่อว่า หน้ายางนิ่มและไปเร็ว(เสื่อมอายุ)