ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Jazz Hybrid ราคาเริ่มต้นที่ 768,000 มีสีขาว เงิน ฟ้า เขียว คืนภาษีรถคันแรก  (อ่าน 45869 ครั้ง)

ออฟไลน์ Korns

• Jr. Member
  • **
Honda Jazz Hybrid ราคาเริ่มต้นที่ 768,000 มีสีขาว เงิน ฟ้า เขียว คืนภาษีรถคันแรก 73,000

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
มะกี้เพิ่งรู้ว่าตัวเครื่อง 1.3 มี VCM เหมือน accord 3.5 ด้วย เจ๋งมากมายครับงานนี้

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
กระทู้จะเยอะไปไหม อ่ะ :'(

ออฟไลน์ iamgodno2

• Full Member
รถที่มีการผลิตเเล้วยังกลัวว่าจะไม่ได้คืนภาษีเลย    คันนี้ไม่ลุ้นตัวเเทบหักเลยหรอเนี่ยยยย   ;D ;D
จงกล้าฝันเเละจงกล้าทำ     ถึงจะเป็นสิ่งที่ไร้ค่าสำหรับคนอื่น    เเต่มีค่าสำหรับเรา

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ได้ข่าวว่าจองวันนี้ รอรับรถแค่ 1 เดือนเอง

ออฟไลน์ Sir.Anu Erguson

• Newbie
  • *
ยกเลิกซิตี้
ไปเล่น Hybid ดีไหมนี่

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
มะกี้เพิ่งรู้ว่าตัวเครื่อง 1.3 มี VCM เหมือน accord 3.5 ด้วย เจ๋งมากมายครับงานนี้

vcm accord ทำหน้าที่ปรับจำนวนสูบที่จะทำงานให้เหมาะสม
แต่ใน 1.3 ทำหน้าที่หยุดการทำงานของสูบ ใน EV mode

ออฟไลน์ Lertvarit

สงสัยว่าทำไมถึงเป็นราคาเริ่มต้น ???

หรือว่ามีหลาย option ให้เลือกหรอครับ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
เอาซักกระทู้ครับ ผมจะได้ไปตามอ่านถูก ฮาๆ

ออฟไลน์ thongskk

• Newbie
  • *
วันนี้เอารถเข้าศูนย์มา เลยถามเซลล์ราคายังไม่ประกาศนะครับ แต่เปิดให้จองได้แล้ว รับรถไม่เกินสองเดือนครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

สงสัยว่าทำไมถึงเป็นราคาเริ่มต้น ???

หรือว่ามีหลาย option ให้เลือกหรอครับ

งานเริ่มแถลงข่าวบ่ายสองถึงบ่ายสี่ หลังจากนั้นทุกอย่างจะเคลียร์ ราคาที่ได้มากันตอนนี้มาจากเซลแจ้งมาทั้งนั้น
อย่างทางการจากงานแถลงข่าวยังไม่เริ่มเลย น้องกุญแจซอลยังไม่ได้ขึ้นไปวาดลวดลายบนเวที (ตอนนี้ 13.53)

ออฟไลน์ wayz

• **
ขอถามด้วยความไม่รุ้หน่อยครับ

แจ๊ส ไฮบริค ตัวนี้ เครื่อง 1.3  กับ พวก อีโก้ คาร์ เครื่อง 1.2

ความแรงของรถใกล้เคียงกันป่ะครับ

และถ้า แจ๊ส ไฮบริค ราคา 7แสนกว่าจริงๆ กับเครื่อง 1.3

อีโก้คาร์  5แสนกว่า กับเครื่อง 1.2

ต่างกัน สองแสนกว่า อีโก้คาร์ น่าสนใจกว่าป่าวครับ

ขอความชี้แนะหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ infoman

แจ๊ส ไฮบริค ตัวนี้ เครื่อง 1.3  กับ พวก อีโก้ คาร์ เครื่อง 1.2

ความแรงของรถใกล้เคียงกันป่ะครับ

และถ้า แจ๊ส ไฮบริค ราคา 7แสนกว่าจริงๆ กับเครื่อง 1.3

อีโก้คาร์  5แสนกว่า กับเครื่อง 1.2

ต่างกัน สองแสนกว่า อีโก้คาร์ น่าสนใจกว่าป่าวครับ

Hybird แรงกว่า ครับ เพราะว่ามีมอเตอร์ช่วย ครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
พอดีมาสุพรรณ เห็น jazz hb อยู่บนเทลเลอร์แล้วครับ สีขาว

แต่ เอามือถือมาถ่ายไม่ทัน คงไปดูกันที่ศูนย์ วันนี้กัได้เลย

ออฟไลน์ pongisra

Jazz HB แรงกว่าแน่นอนครับ

จะเทียบความแรงเทียบกับพวก 1.5 ด้วยกันเองดีกว่า

ถ้าเทียบแบบนั้นนี่น่าจะสูสี ตีนต้น HB น่าจะกินเพราะแรงบิดสูงตั้งแต่รอบต่ำมากๆ ส่วนรอบสูงๆนี่ไม่แน่ใจ 1.5 อาจจะแรงกว่า

ห่างกับ eco สองแสนคุ้มไม้ ผมว่าแล้วแต่คนซื้อละครับทีนี้ ถ้าถามผมผมว่าคุ้มครับ เพราะผมมีโรคไม่ค่อยชอบ eco car ณ ตอนนี้  ถ้าในอนาคตมีรุ่นที่อัตตราเร่งอะไรดีกว่าปัจจุบันก็คงชอบครับ (อย่างตอนนี้ก็แอบมีใจให้ ford fiesta 1.0 eco boost แล้ว ไม่รู้คันนี้จะเข้าข่าย eco car หรือไม่) เพราะปัจจุบัน eco car นี่เขาต้องทำให้เข้าเกณหลายๆอย่าง สำหรับผมน้ำมันที่ประหยัดไปก็ไม่คุ้มกับอัตตราเร่งที่เสียไปเท่าใหร่ ถ้ามัน work จริงๆด้วยตัวมันเอง ค่ายรถต่างๆคงเอามาขายกันนานแล้ว ไม่ได้บอกว่า eco car ไม่ดี แต่ผมว่ามันยังดีไม่พอ

ออฟไลน์ spiritofsoul

• **
Jazz Hybrid กับ Sonic LTZ อันไหนน่าสนใจกว่ากันนะ  :'(

ออฟไลน์ superden

ราคาไม่แรงดังคาด สงสัยจะขายดีเนอะ

ออฟไลน์ Action

พี่ฮอนเปิดฉากสงครามไฮบริตกับพี่โตแล้ว ;D

อีกหน่อยคงเห็น C-D Segment ในราคาล้านต้นๆล้านกลางๆแล้วล่ะ คริๆ
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ไม่ทันเงินคืนภาษีแน่ๆ กว่าจะส่งมอบให้ลูกค้าอีก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมคอนเฟิร์มราคาให้แล้วครับ

ยืนยันว่า เป็นความจริง....768,000 บาท

บ้าไปแล้ว!

นี่คือ การประกาศราคา ที่น่าตื่นเต้นที่สุดของ Honda ในเมืองไทย ตั้งแต่ เปิดตัว Civic 3 Door ปี 1993 เลยเถอะ!!!

ปล. ผมอยู่บ้าน ครับ ไม่ได้ไปงาน

ออฟไลน์ Terng

vcm accord ทำหน้าที่ปรับจำนวนสูบที่จะทำงานให้เหมาะสม
แต่ใน 1.3 ทำหน้าที่หยุดการทำงานของสูบ ใน EV mode

Parallel Hybrid มี EV Mode ด้วยเหรอคับ??!!  :o :o
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ mewzabahl

ช็อคคคคคค  768000    เฮ้ย ไฮบริดนะเว้ย   พี่เพิ่งได้รถมา 19เมษา เศร้ากันเลยทีเดียววิ่ง6000โล เจ็บจิ๊สถึงขั้วหัวใจ  ขายทิ้งจองไฮบริดดีไหมเนี่ย

ฮอนด้าเปิดเกมรุกขนาดนี้แล้ว โตต้า จะกล้าเอา prius c มาประกอบสู้ไหมนิ  :o :o :o :o :o :o :o

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
โหเซงมาก ซื้อก่อนไปเดือนนึง

ออฟไลน์ HmeeJeabJeab

• Newbie
  • *
วันนี้จะแวะไปดูครับ ราคาน่าจองมาก

แล้วผมจะมารายงานนะครับว่าเป็นยังไง

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
ขอถามสักหน่อยครับ รถไฮบริดกับรถใช้น้ำมันปกติ
ถ้าต้องไปลุยน้ำท่วม หรือจอดไว้แล้วโดนน้ำท่วมขัง
คันไหนมีโอกาสได้รับปัญหามากกว่ากันครับ

และอยากทราบ ค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนแบตกับอุปกรณ์ ว่าสูงมากไหม

วันนี้เซลล์โตโยต้า โทรมาบอกผมว่า ไฟแนนซ์ผ่านแล้ว ผมจอง Altis 1.6G ไว้
พอมาเห็นราคา แจ๊ส ไฮบริด แล้วอึ้ง เลยอยากหาข้อมูลว่า ผมเลือกไม่ผิดแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2012, 15:36:25 โดย Amaranthe »

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ช็อคคคคคค  768000    เฮ้ย ไฮบริดนะเว้ย   พี่เพิ่งได้รถมา 19เมษา เศร้ากันเลยทีเดียววิ่ง6000โล เจ็บจิ๊สถึงขั้วหัวใจ  ขายทิ้งจองไฮบริดดีไหมเนี่ย

ฮอนด้าเปิดเกมรุกขนาดนี้แล้ว โตต้า จะกล้าเอา prius c มาประกอบสู้ไหมนิ  :o :o :o :o :o :o :o

อยากเห็นเช่นกันครับ แต่ฮอนด้าเปิดเกมส์มาหนักขนาดนี้แล้ว ผมอยากให้รุกต่อจับ CR-Z ประกอบในประเทศเอาใจวัยรุ่น หรือวัยทำงานที่จบประมาณ 4 5 ปี เงินเดือนประมาณ 30-50K

ออฟไลน์ Action

เพื่อนผมที่ทำงานบอกว่า "ผมแปลกใจในเรื่องราคาที่ต่ำกว่า 8แสนบาท แต่ไม่แปลกใจในเรื่องออฟชั่นเท่าไหร่เลย เพราะในเมื่อคุณได้ไฮบริตในราคาขนาดนี้แล้ว จะไปหวังออฟชั่นดังเช่นพรีอุสหรอ คงหลับฝันไปอีกหลายขุม"

เออหว่ะ จริงของมันอยู่น่ะ หากอยากได้ออฟชั่นเยอะ ๆ คงต้องภาวนาให้ฮอนด้าจัด accord hybrid full option ไม่เกิน 1.7 ล้านแ้ล้วล่ะงานนี้
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ wayz

• **

Jazz HB แรงกว่าแน่นอนครับ

จะเทียบความแรงเทียบกับพวก 1.5 ด้วยกันเองดีกว่า

ถ้าเทียบแบบนั้นนี่น่าจะสูสี ตีนต้น HB น่าจะกินเพราะแรงบิดสูงตั้งแต่รอบต่ำมากๆ ส่วนรอบสูงๆนี่ไม่แน่ใจ 1.5 อาจจะแรงกว่า

ห่างกับ eco สองแสนคุ้มไม้ ผมว่าแล้วแต่คนซื้อละครับทีนี้ ถ้าถามผมผมว่าคุ้มครับ เพราะผมมีโรคไม่ค่อยชอบ eco car ณ ตอนนี้  ถ้าในอนาคตมีรุ่นที่อัตตราเร่งอะไรดีกว่าปัจจุบันก็คงชอบครับ (อย่างตอนนี้ก็แอบมีใจให้ ford fiesta 1.0 eco boost แล้ว ไม่รู้คันนี้จะเข้าข่าย eco car หรือไม่) เพราะปัจจุบัน eco car นี่เขาต้องทำให้เข้าเกณหลายๆอย่าง สำหรับผมน้ำมันที่ประหยัดไปก็ไม่คุ้มกับอัตตราเร่งที่เสียไปเท่าใหร่ ถ้ามัน work จริงๆด้วยตัวมันเอง ค่ายรถต่างๆคงเอามาขายกันนานแล้ว ไม่ได้บอกว่า eco car ไม่ดี แต่ผมว่ามันยังดีไม่พอ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

เพื่อนผมที่ทำงานบอกว่า "ผมแปลกใจในเรื่องราคาที่ต่ำกว่า 8แสนบาท แต่ไม่แปลกใจในเรื่องออฟชั่นเท่าไหร่เลย เพราะในเมื่อคุณได้ไฮบริตในราคาขนาดนี้แล้ว จะไปหวังออฟชั่นดังเช่นพรีอุสหรอ คงหลับฝันไปอีกหลายขุม"

เออหว่ะ จริงของมันอยู่น่ะ หากอยากได้ออฟชั่นเยอะ ๆ คงต้องภาวนาให้ฮอนด้าจัด accord hybrid full option ไม่เกิน 1.7 ล้านแ้ล้วล่ะงานนี้

ขมายข้อมูลมาบอกอีกที ใครเอาไปอีกเรียกขมุยมั๊ง  ;D ( ขโมย-> ขมาย-> ขมุย-> ? )

ภายในแอร์ออโต้  เหมือนตัวนำเข้า
จอ MID
มาตรวัดเรืองแสงเปลี่ยนสีได้ตามอัตราสิ้นเปลือง จากฟ้าไปเขียว ( Eco Coaching)
ปุ่ม ECON mode
รับประกัน 5 ปีทั้งระบบไม่จำกัดระยะทาง
เกียร์ CVT
ไฟหน้า ไฟท้าย โคมสีอมฟ้า
โครเมี่ยมท้าย
ล้อลายเดียวกับรุ่น v
ปุ่มปรับเครื่องเสียงที่พวงมาลัย USB
SRS , ABS , EBD
เซนเซอร์หลัง
ไฟเบรคดวงที่ 3 LED
กุญแจแบบเดิม พับไม่ได้

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

ของแบบนี้ต้องลอง เรื่องราคา คนที่Tokico แม่นจริงๆ ;)
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน