ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ Chevrolet trailblazer กับ Mitsubishi Pajero Sport ****อันไหนดี****  (อ่าน 44938 ครั้ง)

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: สนใจ Chevrolet trailblazer กับ Mitsubishi Pajero Sport ****อันไหนดี****
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 15:56:23 »
Pajero Sport ก็สนใจครับ แล้ว มันจะโครงไหมอะครับ เห็น ก้นมันกระดกๆ 

555+ ให้ตระหนักเยอะๆเลยครับเรื่องโคลง
ผมเองก็คิดว่าเคยขับรถกระบะ PPV ก็น่าจะได้ ไปลองขับมามึนเลย
ลอง trailblazer มา ขับประมาณแค่ 40 นาที ยูเทอน 8 รอบ ลงรถแล้วเวียนหัวเลย 5555+
แต่ยังน้อยกว่า fortuner ตัวนี้เล่นผมหนักเลย
ในทางตรงกันข้ามนะครับขับ captiva กับ CRV ไม่มีอาการเหล่านั้นเลย ดังนั้นผมเองจึงค่อนข้างมั่นใจว่าผมเหมาะกับ SUV
แต่ไม่เหมาะกับ PPV ทีนี้คุณก็ต้องไปลองเองหละครับ แต่ช่วงนี้ PJS ไม่น่าจะมีรถให้ลองแล้วครับ

CRV กับ Pajero sport ดูจากคลิปของเว็บแล้ว ผมว่าช่วงล่าง Pajero sport ดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ beerrl

Re: สนใจ Chevrolet trailblazer กับ Mitsubishi Pajero Sport ****อันไหนดี****
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 16:15:01 »
มองความคุ้มค่า ภายในดูดี Pajero sport เหนือกว่าครับ
แต่ถ้าต้องการความสดใหม่ เครื่องแรง ที่เหนือกว่า ก็ต้อง Trailblazer ครับ  :)
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 16:56:29 »
อาว ผมคนย่านยาว

ทั้งยานทั้งยาวเลย  :o

มุกแบบนี้ กระทืบแม่ม

คุยกันดีๆครับ คนเข้ามาอ่านเยอะ

ล้อเล้นครับผม

กรรม  อีกเครื่องจอคอมมันมืดๆผมมองไม่เห็นไม้เอก  ขอโทษด้วยครับ  ไม่ได้จะเล่นมุกอะไร

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 17:05:28 »
Pajero Sport ก็สนใจครับ แล้ว มันจะโครงไหมอะครับ เห็น ก้นมันกระดกๆ 

555+ ให้ตระหนักเยอะๆเลยครับเรื่องโคลง
ผมเองก็คิดว่าเคยขับรถกระบะ PPV ก็น่าจะได้ ไปลองขับมามึนเลย
ลอง trailblazer มา ขับประมาณแค่ 40 นาที ยูเทอน 8 รอบ ลงรถแล้วเวียนหัวเลย 5555+
แต่ยังน้อยกว่า fortuner ตัวนี้เล่นผมหนักเลย
ในทางตรงกันข้ามนะครับขับ captiva กับ CRV ไม่มีอาการเหล่านั้นเลย ดังนั้นผมเองจึงค่อนข้างมั่นใจว่าผมเหมาะกับ SUV
แต่ไม่เหมาะกับ PPV ทีนี้คุณก็ต้องไปลองเองหละครับ แต่ช่วงนี้ PJS ไม่น่าจะมีรถให้ลองแล้วครับ

เห้นด้วยครับ เคยขับเอเวอเรส ของพี่เขย อย่างกับนั่งเรือหางยาว โคลงเคลงมาก
พ่อแฟน นั่งหน้า พาขึ้นดอยสุเทพ ก็เลยได้นอนที่ดอยสุเทพเลย อิอิ (เมารถ เลยนอนเฝ้ารถครับ)

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 17:18:23 »
เรื่องเมารถ อย่าโทษตัวรถเลยนะครับ

คนขับแหละตัวดีเลย ผมไล่พี่ลงจากคนขับเพราะจะอ๊วกกันทั้งคัน  >:(

พอผมขับแทน สบายกันถ้วนหน้า ;D

ออฟไลน์ basboths

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 18:14:01 »
pjs vs vigo (ใช้อยู่)
pjs แคบกว่าชัดเจน
pjs ช่วงล่างนุ่มกว่าชัดเจน เกาะโค้งดีกว่า
pjs ความทนทานของชิ้นส่วนห่วยกว่า ขับๆไปโช๊คพัง พวงมาลัยฝืด เฟืองท้ายหอน เบรคหลังดัง
pjs ศูนย์ห่วยรถใช้น้ำมันเครื่อง 4.3 l แม่งเติม 5 l พอด่าไปแม่งสารภาพ ที่เหลือเก็บไว้ขาย
pjs ของแต่งน้อยมากต้องพลิกแผ่นดินหา แถมราคาแพง
pjs คลับอบอุ่นดีเวลามีปันหาอะไรมีคนมาช่วยแก้ตลอด
วัสดุภายในพอกัน
ราคาอะไหล่แท้พอกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2012, 04:02:19 โดย basboths »

ออฟไลน์ Deaw

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 18:19:18 »
pjs vs vigo
แคบกว่า
ช่วงล่างนุ่มกว่า
ศูนย์ห่วยรถใช้น้ำมันเครื่อง 4.3 l แม่งเติม 5 l พอด่าไปแม่งสารภาพ ที่เหลือเก็บไว้ขาย
เดี่ยวมาต่อ......
เค้าเลือกระหว่าง PJS กับ Trailbrazer นะครับ ไม่ได้พูดถึง vigo
เข้าใจว่าโดนกระทำมา แต่ผิดประเด็นไปนิดครับ

ออฟไลน์ basboths

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 18:24:11 »
pjs vs vigo
แคบกว่า
ช่วงล่างนุ่มกว่า
ศูนย์ห่วยรถใช้น้ำมันเครื่อง 4.3 l แม่งเติม 5 l พอด่าไปแม่งสารภาพ ที่เหลือเก็บไว้ขาย
เดี่ยวมาต่อ......
เค้าเลือกระหว่าง PJS กับ Trailbrazer นะครับ ไม่ได้พูดถึง vigo
เข้าใจว่าโดนกระทำมา แต่ผิดประเด็นไปนิดครับ
ผมใช้อยู่2ตัวน่ะ ครับ เทียบได้แค่นี้ เผื่อ จ.ข.ก.ท. จะเคยใช้ vigo/for จะได้เห็นภาพ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2012, 03:58:56 โดย basboths »

syamana

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 19:04:21 »
ถ้าคิดที่จะเล่น TRAIBLAZER แนะนำ LTZ กับ LTZ 1(ถ้าเน้นสมรรถนะและความปลอดภัยกินขาด PJS)
LT ไม่แนะนำ option น้อยเป็นเบาะผ้า
ถ้าไม่มีงบที่จะเล่น LTZ เอา PJS ตัว 2.5 GT 2WD

ออฟไลน์ tathedarknight

• Full Member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 19:51:23 »

เห็นด้วยครับ TBZ มันโยนๆเด้ง ๆแต่ PJS ดูกระชับมั่นใจกว่าเวลาขับเร็ว อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 20:18:30 »
ลองคิดน่ะครับ รถ PPV บางรุ่นใส่ระบบ ESP มาให้ ทำไม ขับแล้วยังสู้ รถ PPV บางรุ่นที่ไม่ใส่ ESP ได้น่ะ

เพราะ อะไรหว่า  ;D ถ้าไม่มี ESP แล้วมันจะเป็นไงหว่า  ;D

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 20:20:35 »
อาว ผมคนย่านยาว

ทั้งยานทั้งยาวเลย  :o

มุกแบบนี้ กระทืบแม่ม

คุยกันดีๆครับ คนเข้ามาอ่านเยอะ

ล้อเล้นครับผม

กรรม  อีกเครื่องจอคอมมันมืดๆผมมองไม่เห็นไม้เอก  ขอโทษด้วยครับ  ไม่ได้จะเล่นมุกอะไร

ไม่มีอะไรครับ ไม่มีใครดราม่า 55
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ ck

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 20:50:47 »
ขอเชียร์ pajero sport อีกเสียงครับ คุ้มค่าตัวดีครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 21:15:12 »

CRV กับ Pajero sport ดูจากคลิปของเว็บแล้ว ผมว่าช่วงล่าง Pajero sport ดีกว่านะครับ

ไม่แน่ใจครับ ผมไม่ได้ลอง pjs แบบเต็มๆ ขับวนไปวนมา และนั่งเล่นๆ ตั้งแต่บ่ายโมงจนบ่ายสี่โมง 5555+
 น้องเซลล์คุยมันส์ ทำอะไรก็ได้ยกเว้นขับออกถนนใหญ่ pjs ผมติที่ภายในมันแคบโดยเฉพาะแถวสอง ยัดคาร์ซีทสองอันเข้าไป เกือบเต็ม
ส่วน trailblazer ถึงแม้จัอยู่แค่ 40-50 นาที แต่ก็ได้ขับในลักษณะที่ได้ใช้งานจริง จึงรู้ว่าเราไม่ใช่เนื้อคู่กัน
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 21:52:09 »
รถน้องในบ้านใช้ PJS ขับสี่ ยอมรับว่าโคลงเยอะเหมือนกัน เลยไม่ประทับใจเท่าไหร่

TBZ ออกมา ไปลูบๆ คลำ แต่ไม่ได้ลองขับ ไม่รู้ว่าช่วงล่างเป็นอย่างไร แต่สนใจในความสดใหม่

ออฟไลน์ firstime911

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 10:56:16 »
ผมก็เลือกระหว่าง ...
Triblazer
Pajero sport
ที่งาน motor show ที่ผ่านมาเนี่ย
สุดท้าย ผมไปซื้อ pajero sportครับ ช่วงล่างดีกว่า  :D
แต่ศูนย์ บริการ ก็ ไม่ค่อยดี นัก แต่ไม่ถึงขั้นเลว ::)

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 15:20:39 »
TBZ เลยครับ

ออฟไลน์ tuzzon123

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 15:46:01 »
Triblazer
ที่งาน motor show ที่ผ่านมาเนี่ย
สุดท้าย ผมไปซื้อ pajero sportครับ ช่วงล่างดีกว่า  :D
แต่ศูนย์ บริการ ก็ ไม่ค่อยดี นัก แต่ไม่ถึงขั้นเลว ::)

ได้โปรโมชั่นอะไรบ้างครบ แจ่มมั้ย. จองตอนไหน ได้รับรถเลยป่าวครับ :)

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 20:13:08 »
Triblazer

ได้โปรโมชั่นอะไรบ้างครบ แจ่มมั้ย. จองตอนไหน ได้รับรถเลยป่าวครับ :)

ผมดูรถไว้ที่เลี่ยงเมืองชลนะครับ
ของแถมมีกันแคล้งหลัง จอกลาง 10 นิ้ว 3 lock เสกิตหลัง ประกัน ฟิล์ม พรม ผ้ายาง กรอบป้าย และอื่น อีก 5-6 รายการ (จำไม่ได้)
รับรถต้องเช็คกับเซลล์ว่ารุ่นไหนสีอะไร อย่างตอนนั้นหากเป็นขับสอง GT รถได้อีกหนึ่งอาทิตย์ แต่หากเป็นน้ำตาล กับขาว มีสองเดือนขึ้น
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic