ผู้เขียน หัวข้อ: // คุณอยากอ่าน รีวิว trailblazer 2.5 เกียร์ธรรมดา ด้วยไหม? //  (อ่าน 13766 ครั้ง)

ออฟไลน์ toonza191

• Newbie
  • *
Re: // คุณอยากอ่าน รีวิว trailblazer 2.5 เกียร์ธรรมดา ด้วยไหม? //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 01:59:04 »
อยากอ่านครับ

:) :)

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: // คุณอยากอ่าน รีวิว trailblazer 2.5 เกียร์ธรรมดา ด้วยไหม? //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 08:06:39 »
เอาเท่าที่จะทำได้ก็พอครับ

ถ้า GM ไม่มีรถให้ยืมก็ข้ามเขาไปเถอะครับ

ออฟไลน์ inew

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 10:20:27 »
อยากอ่านครับ...แต่ถ้าช่วงนั้นงานเยอะก็ข้ามไปก็ได้นะครับ  ขอบคุณครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 10:22:56 »
อยากอ่าน new camry (เกี่ยวไมีครับ)

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 11:56:20 »
อยากเห็นครับผม เพราะคงจะคาดเดาได้อยากจากการคำนวณ ที่ไม่เกิดจากการขับจริงๆ ครับ
อยากเห็นครับ

ออฟไลน์ chanvitjeab

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 12:53:58 »
อยากอ่านครับ รีวิวคุนจิมทำออกมาได้ดี ยิ่งอ่านก็ยิ่งได้ความรู้มาประดับสมอง ไม่เกี่ยวว่าเราจะอยากซื้อรถรุ่นนั้นมาใช้รึเปล่า :P :P

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 16:23:34 »
อยากอ่านครับ และอยากดูคลิปด้วยครับ

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 20:09:52 »
น่าจะข้ามไปดีกว่าครับ เด๊๋ยวงานไปกองกันเยอะหนักคุณจิมทีซะอีก และเท่าที่เห็นรถประเภทนี้ (ในที่ทำงานผมนะครับ) พี่ๆเขาออกเป็น A/T ซะส่วนใหญ่ครับ :>

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 01:51:03 »
ในฐานะคนอ่าน ผมจะปิดหูปิดตาว่าคุณจิมมี่ยุ่งอยู่

แล้วบอกว่า อยากอ่านครับ เพราะคิดว่าคงจะหาที่อื่นอ่านยากพอสมควร และสำหรับคนที่จะหาซื้ออยู่ อาจจะไม่ได้เล่นเว็บบอร์ดที่นี่อยู่ก็ได้ครับ

ถ้าทำได้ก็ทำไปเถอะครับ  ;D

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 15:08:49 »
ขออภัยมา ณ ที่นี้ แต่ผมขอพูดตามที่ผมรู้สึกขณะนี้ตรงๆ ว่า

ผมว่า LTZ1 ต่างหากที่ควรตัดออก เพราะคนคงซื้อน้อย ไปออก LTZ ธรรมดากันหมด

ถึงแม้จะเป็น Flagship แต่ส่วนต่างหนึ่งแสนเพื่อ เนวิ กับล้อ 18 ผมถือว่าไม่คุ้ม สิ่งที่เกิดขึ้นน่าจะมี 2 อย่าง คือ คนเห็นว่าไม่คุ้ม ลงไปที่ LTZ

หรืออีกอย่างคือข้ามเซกเมนต์ไปที่ "แคปติว่า" ซะเลย... ดังนั้น LTZ1 คงไม่ได้ยอดขายสูงเท่า LTZ

แต่ถ้าพี่เอา LTZ1 มารีวิว หน้ายางที่กว้างขึ้น 20 มม และล้อที่ใหญ่ขึ้น 2 นิ้ว จะทำให้ค่าสำคัญๆ อย่างอัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง ต่างไปจากรุ่นต่ำกว่า

และ Feeling ในการขับขี่ด้วย หน้ายางกว้างกว่า 20 มม. ถึงจะเป็นรุ่นเดียวกันแต่ผมว่ามันคงทำให้ Feeling เพี้ยนไปเช่นกัน

ซึ่งผู้ใช้จริงๆ ที่ซื้อรุ่น "ปกติ" ไม่น่าจะพบเจอในสิ่งที่จะพบใน LTZ1 รีวิวของ LTZ1 ไม่น่าจะลงถึงผู้ใช้รถ "จริงๆ" ได้มากนัก

ถ้าจะเลือกสิ่งที่ลงถึงผู้ใช้รถได้อย่างเป็นประโยชน์สูงสุด ส่วนตัวผมคิดว่ารุ่นที่ควรนำมารีวิวคือ

2.8LTZ 4WD และ 2.8LT 2WD AT ครับ

ขออภัยที่พูดเห็นแก่ตัว พี่จิมเองก็เหนื่อยอยู่แล้ว แต่อันนี้ผมขอแค่เป็น ความเห็นเล็กๆ อันนึงละกันครับ ถ้าไม่เห็นด้วย

หรือทำตามนั้นไม่ได้ ก็ขอให้ผ่านไป

อยากจะบอกว่าคุณคิดผิดครับ

ตอนนี้ ยอดขายและจอง รวมถึงยอดปล่อยรถตัว LTZ1 นำ LTZ อยู่เยอะมาก ถึงแม้ว่า เนฯจะไม่มี แต่คนก็สนใจกว่าเจ้า LTZ ธรรมดามาก เพราะ

ซื้อแล้วจบ ไม่ต้องแต่งเพิ่ม ขับอย่างเดียว (รวมถึงผมด้วยที่ยอมถอย LTZ1)

ส่วนควรทำ 2.5 MT ด้วยไหม ผมว่าควรครับ เพราะจะได้เปรียบเทียบ หลายๆคนมองว่า 2.5  MT ในรถขนาดนี้วิ่งไม่ออกแน่ๆ แต่ผมว่ามันมีแรงเหลือๆเลย ...

เป็นอีกทางเลือกได้ดีครับ

ป.ล. จริงๆผมได้ทำ Review เล็กๆกะลงไว้แล้ว ... แต่ตอนนี้ยังไม่ว่างอัพเลย รอของคุณ Jimmy ก่อนดีกว่า อิอิ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2012, 15:10:51 โดย apinui »

ออฟไลน์ kimjung

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 09:21:45 »
ไม่ค่อยจำเป็นครับ ความต่างมันน้อยเกินไป ไม่คุ้มค่าการรอคอย

ออฟไลน์ Jaijajug

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 21:56:16 »
อยากอ่านครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบขับรถเกียร์ธรรมดา  และอยากเปรียบเทียบระหว่างตัวล่างสุดกับตัวท๊อปสุดที่คุณจิมมี่นำมาทดสอบ จะเป็นส่วนหนึ่งในการตัดสินใจซื้อรถใหม่ของผมครับ :D

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 22:05:59 »
2.5 MT ไม่จำเป็นต้องรอครับ

ขอเท่าที่มีก่อน เพราะตอนนี้อยากอ่าน ใจจะขาดอยู่แล้ว

และขอความเห็นเกี่ยวกับช่วงล่าง ระบบกันสะเทือนเมื่อเทียบกับ แคปติวา ก่อนได้ไหมครับ