ผู้เขียน หัวข้อ: ALL NEW MAZDA6 มาแล้วครับแบบเต็มๆ  (อ่าน 24658 ครั้ง)

ออฟไลน์ slate

• Full Member
Re: ALL NEW MAZDA6 มาแล้วครับแบบเต็มๆ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 11:57:34 »
ถ้ามีตังค์แล้วไม่ซื้อ...โดนเมียตีตายเลย   ::)

ออฟไลน์ 370Z

Re: ALL NEW MAZDA6 มาแล้วครับแบบเต็มๆ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 12:14:13 »
ผมว่าภายในก็โอเคน่ะ   สปอร์ตหรู     accord มันรกไปนิด แต่ดูอลังการกว่า

แต่อย่างที่ข้างบนบอกกัน  เหมือนกับว่า leg room ด้านหลัง มันจะแคบๆ  จะมาแนวเีดียวกับ mazda3 หรือป่าวเนี่ย

ึิภายในคิืดเหมือนผมเลย ผมชอบของมาสด้ามากกว่า accord
accord ดูปุ่มอะไรไม่รู้เยอะไปหมด
แต่ไม่ชอบพวงมาลัยของมาสด้าเลย

ออฟไลน์ pheet

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 12:34:23 »
mazda จะเอามาขายในไทยหรือป่าวหว่า ไม่มามาขายจะเสียใจ

ออฟไลน์ ssk30868

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 12:42:30 »
เกลียดเบาะสีแบบนี้มาก อุบาทที่สุด คนเอามาขายไม่รู้หรือใงว่ามันดูแลโคตรยาก เผลอเป็นเน่า เผลอเป็นดำ
แถมยังดำไม่เท่ากัน เบาะคนขับดำที่สุด ที่เหลือก็รองๆลงมา

volvo s60 ก็เหมือนกัน ไปดูมาแล้วหมดอารมณ์ ดีทุกอย่างยกเว้นสีเบาะ คุยกะเซลล์เขาบอกว่าแบบนี้ได้ความหรู
มันจะหรูได้กี่เดือนกัน ไปสักสองสามเดือนก็เริ่มเน่าแล้ว พอมันสกปรกขึ้นมาความหรูก็หายไปทันทีกว่าครึ่ง

ฝากคนเอารถมาขายให้มีสติหน่อยเอาเบาะสีดำมาขายมันจะตายหรือไงกัน ถ้าเอาเข้ามานะ

ออฟไลน์ KLANG MR-S

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 13:19:39 »
ถ้ามีคนนำเข้ามา (หากศูนย์ไทยไม่ผลิต) แล้ว ไม่ติดตรา มาสด้า  เค้าคงคิดว่า เป็นรถ สปอร์ตหรู ราคาหลายล้านอ่ะ

ดีไซน์  ได้แจ่มจริงๆ     หน้าตามันชวนให้นึกถึง พวก Jaguar  อะไรงี้อ่ะ

เห็นด้วยครับแนวจากัวร์ สปอร์ตหรูคลาสสิคนิด ๆ

สวยและ sport กว่า RX8 อีก

ออฟไลน์ nudragon

• Hero Member
  • MT Mania!!
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 13:50:13 »
ถ้ามีตังค์แล้วไม่ซื้อ...โดนเมียตีตายเลย   ::)

ผมเอาให้แฟนดูแฟนก็บอกซื้อมาสด้าอีกคันเถอะ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 13:54:50 »
เกลียดเบาะสีแบบนี้มาก อุบาทที่สุด คนเอามาขายไม่รู้หรือใงว่ามันดูแลโคตรยาก เผลอเป็นเน่า เผลอเป็นดำ
แถมยังดำไม่เท่ากัน เบาะคนขับดำที่สุด ที่เหลือก็รองๆลงมา

volvo s60 ก็เหมือนกัน ไปดูมาแล้วหมดอารมณ์ ดีทุกอย่างยกเว้นสีเบาะ คุยกะเซลล์เขาบอกว่าแบบนี้ได้ความหรู
มันจะหรูได้กี่เดือนกัน ไปสักสองสามเดือนก็เริ่มเน่าแล้ว พอมันสกปรกขึ้นมาความหรูก็หายไปทันทีกว่าครึ่ง

ฝากคนเอารถมาขายให้มีสติหน่อยเอาเบาะสีดำมาขายมันจะตายหรือไงกัน ถ้าเอาเข้ามานะ

มันก็แล้วแต่คนชอบอะนะ คุณก็ทำความสะอาดเอาสิครับ คราบดำก็หายแล้ว

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 14:01:15 »
The brand-new 2014 Mazda6. Show in conjunction with the world premiere of the 2014 Mazda6 at the Moscow Motor Show, the Art of Exhilaration highlights the latest features of SKYACTIV Technology integrated into the new Mazda6.

What is the Mazda6? A performance of grace and energy. Artistry and engineering. Elegance and strength.

Using the Kodo: Soul of Motion design language, the 2014 Mazda6 epitomizes the concept of Man and Machine, blending efficiency and performance together like never before and features the latest development of SKYACTIV Technology, i-ELOOP - instantaneous energy regeneration or also know as a regenerative braking system.

ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 15:07:24 »

มันก็แล้วแต่คนชอบอะนะ คุณก็ทำความสะอาดเอาสิครับ คราบดำก็หายแล้ว

เห็นด้วยว่าสีนี้สวยครับ

ถ้าเบาะเลอะแปลว่าเราทำสกปรก ก็เป็นการเตือนให้ทำความสะอาดเขา รถเราจะได้สะอาดน่านั่งครับ

ดูแล้ว ทรงจะไปคล้าย 929 เหมือนกันน่ะ

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 15:12:27 »
เหมือน Volvo+Sonata เลยแหะ :o
Test ..

ออฟไลน์ putferio

• **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 15:15:24 »
กินขาดคู่แข่งไปเลยทีเดียวถ้ามาไทย  ;D

สวย สปอร์ต ดุ

ภายในก็สวยนะ ไม่เยอะไป ออกแนวสปอร์ตนิดๆ

แต่เห้นด้วยว่าไม่ค่อยชอบพวงมาลัยเท่าไหร่เลย

ใช่ว่าสีเบาะมันจะมีให้เลือกสีเดียวนะครับ  :-X

ที่ว่าเน่านี่เพราะตัวเองไม่ดูแลรึเปล่า ถ้ารักรถจริงๆก็ต้องดูแลกันสิครับ ไม่ใช่ปล่อยให้เน่า  :'(

ถ้ามันแย่ขนาดนี้ เขาคงไม่ปล่อยให้การดีไซน์มันมาจนถึงproduction หรอกครับ  :'(

ลองดูคันจริงก่อนนะ ถ้ามา เผื่อจะเปลี่ยนใจ  ;D

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 15:31:14 »
ภายใน ของ CX-5 กับ 6 ได้อารมณ์ BMW มาเต็มๆเลย ปุ่มกำลังดี ไม่มากเกินงาม (เคยขับ Accord รุ่นปัจจุบัน จะกดแต่ละทีตาลาย @_@ 5555)

โดยรวมแล้ว D-Segment ผมชอบ Mazda6 กับ Nissan Teana (Model Change..) คันนึงแนว Sport  อีกคันแนว Luxury ^0^

Camry ใหม่ ดูภูมิฐานกว่ารุ่นเดิม...อารมณ์ Lexus

แต่ New Accord เป็นอะไรที่ผมผิดหวัง....ภายนอกไม่ลงตัวเท่าไหร่ ได้อารมณ์ งูเห่า กลับชาติมาเกิด  ด้านท้ายดูเชยๆยังไงไม่รู้ ภายในปุ่มรกไปหน่อย Honda รุ่นหลังๆมานี้ ทำภายในไม่ค่อยน่าใช้เหมือนเก่าเลย T___T (ความเห็นส่วนตัว)

ออฟไลน์ ssk30868

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 15:38:07 »
ส่วนตัวผมเป็นพวกบ้า detailing รถครับ ล้างทุกอาทิตย์ ลงแว็กซ์เป็นประจำ
แต่เบาะสีนี้ น้ำยาอะไรก็เอาไม่อยู่จริงๆครับ ยืนยัน ยิ่งเป็นหนังแท้ คราบมันจะไปฝังตามรอยย่นของหนัง กะด้ายสีขาวที่เย็บเบาะ
เอายังใงก็ไม่ออกครับ
มันไม่เหมือนพวกสีดำ หรือน้ำตาลครับที่ยิ่งเก่าหน่อยยิ่งสวยถ้าหมั่นดูแลตลอด

สีนี้ต้องงัดพวก apc มาใช้ซึ่งก็แรงเกินสมควร ใช้บ่อยๆก็ไม่ดี
ถ้าจะให้ใหม่ตลอดต้องเอาพวก conditioner มาลงทุก สามสี่วัน ก็ไม่ใหวอ่ะครับเหนื่อยเกิน

ถ้ามาขายจริงก็ขอให้มีตัวเลือกมาให้เลือกหลายๆสี แล้วกันนะพี่มาซด้า
เจ็บใจกะ volvo s60 มาทีนึงแล้ว อยากหนีเบาะสีนี้ต้องไปซื้อตัว 2 ลิตร 2 ล้าน 5 แสนบาท เป็นตัวนำเข้า จะได้เบาะสีน้ำตาลแดง
รุ่นที่ขายปรกติมีแต่โทนนี้เลือกไม่ได้

สุดท้ายแล้วก็คงแล้วแต่คนชอบอ่ะครับ ส่วนตัวขอบายรถทุกรุ่นถ้าไม่มีเบาะสีดำ หรือน้ำตาล มาให้เลือกซื้อ
แต่เห็นแล้วมันปรี้ดแตกเท่านั้นเองว่า รถสวยๆภายในสวย เปิดตัวมาด้วยเบาะสีนี้อีกแล้ว อุตส่าลุ้นตั้งนานตั้งแต่เห็นภาพภายนอกสีแดง
ต้องภาวนาว่าเข้ามาขอภายในสีดำให้เลือกด้วยน้าาา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2012, 16:00:13 โดย ssk30868 »

ออฟไลน์ takzakub

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 16:08:46 »
ที่ว่าพวงมาลัยไม่สวยกัน   คิดเหมือนผมมั้ยว่า  มันไม่ค่อยเหมาะกับรถระดับ segment นี้ใช่มั้ยครับ

ถ้าเอาพวงมาลัยนี้ไปใส่ กับ m 2 , 3  คงจะดีกว่า

segment ระัดับนี้  น่าจะทำให้ดู ภูมิฐานกว่านี้หน่อย

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 16:11:01 »
สวยๆๆๆ ข้างแอบเหมือน F30  ;D ;D ;D ภายในแอบ Benz ปน BMW แต่มีเอกลักษณ์ของ CX5
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 16:22:41 »
สวยๆ ทั้งภายในภายนอก แต่ขอด้านหลังให้เรียบกว่านี้ หรูกว่านี้ จะได้สู้กับ Camry Accord ได้สูสีหน่อย

D-segment แต่ท้ายวัยรุ่นไปหน่อยนะ

ออฟไลน์ applebees

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 16:42:47 »
ในรูปพวงมาลัยซ้าย - สเปคนอก

>> เครื่องเจ๋ง น่าใช้ ดีทุกอย่าง ครบทุกอย่าง น่าเล่นหมด

พอเข้าไทย พวงมาลัยขวา

>> เครื่องเก่า อุปกรณ์ตัดทิ้ง บอกไม่จำเป็น เอาแต่ลดต้นทุน สุดท้าย...  :P

เมื่อไหร่เนี่ยจะมีรถครบๆเหมือนเมืองนอก   :D

ออฟไลน์ Mario_Yadel

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 16:50:11 »

คงไม่ถึงกับต้องมีสติในการนำรถเข้ามาขายหรอกครับ
ไม่มีรถยี่ห้อไหนถูกใจทุกคนร้อยเปอร์เซนหรอก

บางอย่างต้องคิดว่ารถมันทำมาไม่ได้เรื่องเลย หรือไม่ถูกใจเรามากกว่าครับ

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 16:54:47 »
มองจากด่านข้าง  ข้างหน้าเหมือน F30 เลยครับ สวยดี

ภายในแบบนี้แหละสวย  มันดูไม่รกตาปุ่มต่างๆใช้งานง่าย  ไม่เหมือน accord เยอะจนรำคาญ จอ + ปุ่มจะเยอะไปไหน เหมือน G8 ปุ่มเยอะจนน่ารำคาญ

ปุ่มเยอะมากก็ตาลายจริงๆครับเหมือน new focus ที่ได้มาดูแล้วสวยจริงแต่ใช้งานยากครับ ;) ;)

ออฟไลน์ Z[y]XEL

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 17:01:27 »
สวยจัง ภายในนี่ คล้ายๆ cx-5 เลย

ส่วนเบาะ ผมคิดว่าเค้าคงไม่ทำมาสีเดียวหรอกครับ^^

มา ไม่มา มา ไม่มา  มา ไม่มา มา ไม่มา  mazda thailand

ขอให้มาด้วยเถอะ สาธุ

ออฟไลน์ Starter

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 17:46:32 »
m6 สวยสุดใน d segment เลยแฮะ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2012, 17:49:54 โดย Starter »

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 17:54:23 »
เป็นรถบ้านๆที่เห็นแล้วอยากได้ทันที 

สุดยอดครับ   ;D ;D

ออฟไลน์ Kungsadal

• **
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 18:00:31 »
ด้านนอกดูเรียบๆ แต่ก็ไม่เรียบแอบดุๆ โดยรวมผมว่าเกือบดีติดที่ไฟท้ายอย่างเดียว ส่วนภายใน เบนซ์ ได้อีก  ^ ^ :D :D

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 18:10:59 »
ภายใน Accord สวยกว่าเยอะเลยยยย ดูดีกว่า MAZDA อะ ออกคนละแนวกันเลย

แต่ภายนอก ชอบ mazda  6 มากๆ น่าจำมารวมๆกัน 55

mazda 6 สวยสุด รองลงมา ก็ ACCORD TEANA CAMRY ตามลำดับเลยคับ

ออฟไลน์ Starter

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 18:45:32 »
ไฟตอนกลางคืนเเจ่มสุดๆ  ;D

ออฟไลน์ gttle

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 20:36:51 »
สวย!!

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 20:41:19 »
โอย สวยโดนมากๆเลย  อยากเห็นในไทยจัง  ผมว่ามันเพอร์เฟ็ค เลยนะ สปอร์ตและได้กลิ่นย้อนยุคนิดๆ ใครคิดเหมือนผมบ้าง

ออฟไลน์ Do!phinz

• **
  • อยากได้รถคันแรกในชีวิตไวๆ
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 20:51:05 »
สวยแบบนี้ขอราคา ไม่เกินล้านได้ไหมเพื่อจะถูกหวยมาซื้อรถคันแรกในชีวิตบ้าง

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 21:07:32 »
สวยดีครับ อยากได้ๆ ;D

ออฟไลน์ Skyline

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 21:21:36 »
ยาง 225/45R19

มีเครื่อง SkyActiv-G 2.5 ด้วยครับ

Fuel Comsumption (combined) เกียร์ AT 2.0 - 5.9L/100km ,2.5AT  - 6.4L/100km
น้ำหนักตัว 2.0 AT - 1380kg , 2.5 AT - 1410kg
wheelbase 2830mm
width 1840
length(without license plate holder) 4865
height 1450
ความสูง 1450 เอง ? นี่มันเตี้ยกว่า Altis (1465) อีกนะครับ เห้อ !!