โพลล์

ถ้าจะโหวต รถ C-Segment ที่มีภายในยอดเยี่ยมแห่งปี คันไหนดีครับ

Toyota Altis
6 (3%)
Honda Civic FB
15 (7.6%)
Nissan Sylphy
31 (15.7%)
Mazda 3
33 (16.7%)
Mitsubishi Lancer EX
12 (6.1%)
Ford Focus
68 (34.3%)
Chevrolet Cruze
33 (16.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 195

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะโหวต รถ C-Segment ที่มีภายในยอดเยี่ยมแห่งปี ท่านคิดว่ารุ่นไหนครับ ?  (อ่าน 14480 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
อยากทราบความเห็นของท่านๆสมาชิก Headlightmag.com ว่าในบรรดารถใน C Segment คิดว่ารุ่นไหนมีภายในที่ยอดเยี่ยมที่สุดในตลาดตอนนี้ครับ ? ถ้าคิดเฉพาะภายใน โดยพิจารณาจาก วัสดุที่นำมาประกอบ การจัดการห้องโดยสาร ความเป็นมิตรต่อผู้ใช้ ความสบายทั้งเบาะหน้าและหลัง การเก็บเสียง ความเรียบร้อยของการประกอบ เป็นต้น ท่านคิดว่าจะเป็นรุ่นไหนใน Mass market ครับ ดีที่สุดในกลุ่ม ?

รบกวนช่วยกดโหวตด้านบนหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2012, 06:37:53 โดย marcovic9 »

ออฟไลน์ Skyline

• Sr. Member
ผมให้เเลนเซอร์ EX ครับ นั่งสบายที่สุดเเล้วครับ

ออฟไลน์ slate

• Full Member

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ผมให้ focus ครับ แจ่มทุกอย่าง ออฟชั่น ราคา การขับ  ;D

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าไม่มีรุ่นไหนใน Segment นี้เลยนะที่ภายในทำมาได้ดีแบบโดดเด่นกว่าเพื่อน

GreenG

ออฟไลน์ Arado_kung

ให้ cruze ครับ ผมว่ามันเล่นสีแหวกแนวชาวบ้านชาวช่องได้หมดล่ะ

ออฟไลน์ mewzabahl

ถ้าเอาแต่ภายใน ผมไปซิลฟี่ ครับ

ออฟไลน์ nobeta04

• Jr. Member
  • **
ผมเลือก Mazda3 ครับ เพราะที่บ้านใช้อยู่

Junior22

เข็ดจาก fb คันต่อไปขอ mazda3 ดีกว่า

ออฟไลน์ cvmatic

• **
ภายในดูดึผมเลือกSylfhy ถ้าสปอร์ตสีสันเลือกcruze  :D

flogkung01

ชอบภายใน Cruze ดูดี โดดเด่น ล้ำดี

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
นับเรื่องการออกแบบนะครับผมชอบ civic จอเยอะดี นั่งแล้ว ปรับอะไรง่ายดีครับ โอบเข้าหาตัว แต่วัศดุก็อีกเรื่อง
 รองลงมาชอบ focus แต่ใช้งานน่าจะยากกกว่า fb มาก

ออฟไลน์ siwakorn

ใช้ Altis ก็เชียร์ที่ตัวเองใช้ละครับผมว่ามันออกแบบลงตัวเรียบง่ายดีนะ แต่วัสดุอาจจะไม่ค่อยเท่าไร แต่ส่วนตัวก็คิดว่าไม่มีคันไหนเด่นกว่ากันเรื่องการออกแบบ

ออฟไลน์ ectomor

• **

ออฟไลน์ ceberos

เชียร์ altis ข้อดี ซ่อมน้อยเพราะเป็นคานแข็ง ระบบไฟน้อย แก้ง่าย ชอบรถแบบนี้ละ option ไฟฟ้าไม่ต้องเยอะเอาเท่าที่ใช้ก็พอเวลาพังจะได้ไม่ลำบากใจ  ;D

ออฟไลน์ m_capulet

• Newbie
  • *
new mazda3 ครับ ดูวัสดุมีคุณภาพ ลงตัวไม่รกเกินไป สีคอนโซลเป็นสีดำ สวย

ออฟไลน์ Newhang

คงยากที่จะหาตัวเทียบกับ new focus ในเวลานี้จริงๆ  จริงๆ
ผมว่าให้ d segment โฟกัสก็ยังไม่อายครับ
โฟกัสเนี่ยผมยอมเลย

ส่วนปัญหาต้องดูระยะยาว แต่คิดว่าดีกว่าเฟียสต้าเยอะ
ส่วนบริษัท เห็นแล้วกลุ้มใจ

ออฟไลน์ Thailand01

ผมยกให้ M3 กับ Cruze ครับ  ^^~
^^~

ออฟไลน์ PLUS 9

• **
โฟกัสครับ ลองมาแล้วลองมาภายในอย่างหรู ผมว่าสวยหรูกว่าแคมรี่ แอคคอร์ทรุ่นที่แล้วอีกนะครับ แต่ถ้ารองลงมาผมว่า ครูซ และ3 ครับ ;) ;) ;)

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
M3 2.0 กินขาดจริงๆ

ออฟไลน์ archian

ในที่สุดภายใน Focus ก็ชนะใจคนส่วนมาก  อิอิอิ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Sylphy ครับ

รองลงมา Mazda 3
ตามด้วย  Altis ดีหมดแต่วัสุดไม่ผ่าน
และ Focus เสียดายที่ใช้งานยากมากๆเวลาขับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Nuzz

ผมใช้ cruze อยู่ เลยมาขอโหวตด้วยคนครับ ที่เลือกก็เพราะข้างในมันสวยนี่ล่ะ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Focus มันสวยแต่ดูวุ่นวาย ไปหน่อย จะใช้บางอย่างก็ลำบากครับ

Mazda3 ดูดีแต่ดูเป็นพลาสติกไปนิด ใช้งานง่ายดี

Sylphy ดูสบายๆ วัสดุดี แต่ดูแก่ไป

Civic FB ดูพลาสติกที่สุด แต่ใช้งานง่ายดีน่ะ

ออฟไลน์ diefun

• Newbie
  • *
พอเห็นหัวข้อนี้ผมเกิดความสงสัยขึ้นมาอีกอย่างครับถ้าเอาเฉพาะแค่ภายนอกตัวไหนจะสวยถูกใจ

ที่สุดใน C-Segment

ออฟไลน์ udis

นั่งสบาย Lancer EX
ภายในสวยผมว่า Focus กับ Cruze ครับ
วัสดุ ผมว่าพอๆกันครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ถ้าสวยยกให้ Focus
ความสบายยกให้ Sylphy
แต่ความลงตัว ผมให้ Mazda 3
สรุปโหวตน้องสามครับ

ออฟไลน์ pheet

เลือกซิลพี่ครับ ราคารถc sengment ควรอยู่ในระดับนี้ครับ

ส่วนครูช กับ focus ตัวท็อปเพิ่มตังอีกไม่กี่บาทจะได้ D segmentแล้วครับ

ผทจึงไม่เลือก