ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความชอบในแบรนด์ของแต่ละท่าน ระหว่าง BMW-BENZ-AUDI-VOLVO  (อ่าน 19760 ครั้ง)

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
ตามหัวข้อเลยครับ
ส่วนผม BMW ONLY !!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2012, 17:39:24 โดย f1rstgot »

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
พิมไปจะโดนด่ามั้ยเนี่ย ตามความคิดผมน่ะคับ

BMW-วัยรุ่นไปหน่อย

BENZ-เยอะเกินไม่ไหว แต่ E coupe ก็สวยอยู่น่ะ อยากจัดสักคัน

AUDI-คิดว่าสวยกว่า benz ส่วนตัว audi จะเอา A5 เท่านั้น

VOLVO-เน้นความปลอดภัยดูดีมีระดับ ถ้าเป็น s80 สีบอร์น แล้วคนขับเป็นผู้ชายอายุ 35+ จอดมารับลูกสาวหน้าโรงเรียนนี่จะดูเท่มากๆ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมชอบ Benz กับ Volvo ครับ

BMW ไวรุ่นไปหน่อย

ชอบรถหรูๆ แนวผู้ใหญ่นิดนึง  ;)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ชอบบีเอ็มกับออดี้ครับ เหตุผลคือ "มันโดนครับ"  :D :D

ออฟไลน์ Ohmmypp

ตอนเด็กๆ ชอบ benz เพราะดูหรูหราดี ส่วน bmw ไม่เคยสัมผัส และไม่ชอบหน้าตาทั้งภายนอกภายใน ไม่หรูหราสมราคาเลย
ส่วน volvo ก็ชอบ รู้สึกว่า 850 GLT นั่งสบายกว่า W124 อีก แต่พังทีอ่วมเบย

มาตอนนี้ volvo ได้ความคุ้ม กับความเป็น volvo ที่ยังคงอยู่ (ปลอดภัย เบาะกับเครื่องเสียง เริ่ดๆๆ)
ส่วน benz การออกแบบดูจะวัยรุ่นขึ้น แต่ bmw การออกแบบกลับดูเรียบร้อยขึ้น ก็ชอบทั้งคู่นะ แต่คนละแบบ

อารมณ์เหมือน benz คืออัลติส (กว้างสบาย แต่เบาะเล็ก) ส่วน bmw คือโฟกัส (ขับดี เบาะใหญ่ กระชับ แต่อึดอัดกว่า)
JC TU #54

ออฟไลน์ sundown55

MERCEDES-BENZ ความนุ่มนวลที่ประเสริฐ  และ  ที่บ้านใช้เบนซ์คันแรกคือ 190E ประทับใจ แล้ว ก็ซื้อรุ่นใหม่ๆต่อๆไป ;D

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
แต่ก่อนชอบ benz นะครับ แต่พอได้ลองขับเทียบกันเท่านั้นแหละ ชอบ bmw มากกกกกก

ออฟไลน์ cloud

ชอบE class coupeคันเดียวในใจครับ สังคมเมืองไทยยังไงก็เบนซ์ครับ
bmw สวยนะแต่บนท้องถนนมันเด่นสู้เบนซ์ไม่ได้อ้ะ
audiรถทำสวยมากแต่ภายในตกแต่งไม่สวย ดูจืดๆ

ออฟไลน์ Pluem_411

Mercedes-Benz ชอบเฉพาะรถรุ่นปี 1990-1999 แล้วก็รุ่นปี 2008-ปัจจุบัน ช่วงที่เว้นไว้เพราะมันไม่มีความเป็น Benz ที่บ้านมี 2 คัน E230 W210 กับ S500L W140
แต่ Benz ตัวใหม่ๆออกแบบหน้าตาวัยรุ่นกว่า BMW อีก ในความรู้สึกผมนะ พ่อผมเห็น F30 ยังบอกว่า BMW อะไรวะดูแก่กว่า Benz อีก
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ yod artstu

ชอบทั้ง bmw และ merc แต่ต้องรุ่นเก่าๆสัก 20-30 ปีนะครับ
ขอ classic
: )

ออฟไลน์ HYDE--

สำหรับผม ชอบ BMW ครับ เพราะ ชอบฟิลลิ่งการขับขี่แบบ BMW มากกว่า เบ้น วอลโว่

ออฟไลน์ Parinceo

BMW all the way ครับ

สวยที่สุดแล้วครับ เบนซ์จะออกแนวหรูๆหน่อย
Audi สวยดีครับ แต่ดูนานๆแล้วจะจืดๆ
volvo ข้างนอกจะแก่ๆ แต่เบาะและเครื่องเสียงเทพมากๆครับ

ที่จริงคุณพ่ออยากออก s80 แต่สุดท้ายไม่กล้าสู้ค่าซ่อมเลยไปออก F10 ครับ ติดใจเบย ;D

ออฟไลน์ prai

ผมชอบหมดนะ แถมจากัวร์ และเล็กซัสให้ด้วย แต่ถ้าซื้อใช้ในชีวิตประจำวัน ไม่ เมอร์-เกรย์ ก็ Volvo ครับ
ถามว่าทำไมต้อง 2 แบรนด์นี้ ทุกวันนี้เมอร์ จากัวร์ เล็กซัส ออดี้ และ BMW
มีระบบป้องกันอุบัติเหตุเท่า Volvo ทุกอย่างแล้ว แต่ต้องนำเข้าเท่านั้น
และถามว่ารถนำเข้าแบรนด์ไหน ใช้แล้วอุ่นใจที่สุด ก็คงต้อง เมอร์เซเดส
แต่ถ้าไม่อยากเล่นรถเกรย์ ก็คงต้องซื้อ Volvo และส่วนตัวเป็นคนที่ชอบรถที่ขับสบายๆ ขับแล้วไม่เหนื่อย แต่อัตราเร่งดี สุดท้ายไม่ เมอร์ ก็ Volvo ครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ถ้ามีตังจริงๆนะคับ ออดี้ รองลงมาบีเอมคับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Audi
BM
MB
Volvo

ออฟไลน์ chamanow88

Benz - หรูดูดี มาดเสี่ย ประมาณว่ากรุรวยมาคิดไม่ออกก็ Benz ไว้ก่อนมีรปภ.โบกจอดให้
BMW - วัยรุ่นบ้านรวย หรือคนที่พอมีฐานะแต่ยังไม่แก่
Volvo - รถถังสี่เหลี่ยมแต่เดี๋ยวนี้ออกแบบดูดีมากและปลอดภัย แบรนด์อื่นก็ปลอดภัยแต่ถ้านับคะแนนกันจริงๆยังไงวอลโว่ก็ที่สุด
AUDI - ดูเก๋ทันสมัยมากๆ แต่น่าเสียดาวน่าจะทำตลาดที่ไทยแบบจริงๆจังๆ

ออฟไลน์ beerrl

ผมชอบ Audi มากที่สุด และมันก็ดีมากด้วย
แต่อยู่เมืองไทยถ้าให้ซื้อคงเป็น Benz ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ BNR 34 GTR

• Jr. Member
  • **
BMW เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ Tc_Siew

• Newbie
  • *
Bmw
Audi
MB
Volvo

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

Benz - ชอบเพราะความคุ้นเคยครับ ใช้เบนซ์มาตลอด รู้สึกเป็นยี่ห้อที่วางใจได้ ทุกคันที่ใช้ก็ถึกทนดี สนิทกับช่างและศูนย์ ตัวรถเด่นตรงขับสบายและผ่อนคลายมาก ขับไม่เหนื่อย

Audi - เคยใช้มา 2 คัน สมรรถนะถือว่าดีกว่าเบนซ์ ขับเร็วๆแล้วเกาะถนนกว่า คุณภาพตัวรถและการประกอบเยี่ยมตามแบบออดี้ เสียแต่เวลาจะซ่อม ต้องรอคิวนานหน่อย ไม่เหมาะกับการใช้เป็นรถหลักคันเดียว

BMW - ไม่เคยใช้มาก่อน แต่อยากใช้มากกกกกกกก เพราะชอบเทคโนโลยีเรื่องเครื่องยนต์และเกียร์ ศูนย์ไทยจัดออปชั่นมาดี ตัวเลือกสีถือว่าเยอะกว่าเบนซ์ ชอบสีเบาะเป็นพิเศษ (สีน้ำตาล)

Volvo - เท่าที่ลองรุ่นใหม่ก็ถือว่าโอเค รถดูแน่น ราคาคุ้มค่า แต่มีประสบการณ์ไม่ดีจากเมื่อซัก 20 ปีที่แล้วพ่อใช้ 240GL แล้วไม่ดี เลยไม่ได้ใช้ยี่ห้อนี้อีก

ออฟไลน์ HME

Benz
BMW
Volvo
Audi

ออฟไลน์ Arado_kung

บ้านผมหลังจากโดนผมลากไปทริปbmwกลับมาบอก bmw ไปเถอะ benz ไม่ต้องยุ่งกับมันล่ะ  :D  :D  :D

ออฟไลน์ Headman

ถ้าเป็น เบนซ์ ที่คลาส สูงๆ ( c e s cls slr sls ) ผมไม่ชอบเลยครับ คนขับดูเหมือนเป็น เจ้าของธุรกิจ เหมือนคนเงียบครึม
ไปเฮฮา  ดูหน้ากลัวในสายตาเด็ก ( ยิ่งพวก Benz สีดำ เงาวับนี่ใช่เลย )  ;D ;D

แต่ถ้าเป็น Benz ตัวเล็ก ๆ A B หรือไม่ก็ smart นะครับ ผมชอบนะครับ มันสื่อว่า คนขับดูแตกต่าง มีบุคลคส่วนตัว
ไม่เหมือนใคร ^^

BMW ชอบทุกตัวครับ ชอบมากที่สุด 760Li ครับ เคยเห็นที่พาราก่อน เสียงเพราะมาก :)

Volvo มันไม่ความเห็นครับ ยังไม่เคยมีคนรู้จักขับ Volvo ครับ
(แต่ผมชอบอยู่รุ่นนึงนะครับ ถ้าจำไม่ผิด รุ่น 940 หรือ 960 เนี่ยแหละ แต่มันตามท้ายด้วยคำว่า Turbo อ่ะครับ  ;D ;D

Audi ผมมีรุ่นน้องชื่อนี้ (เกี่ยวกันไหมนี่ เหอๆ) รุ่นพี่ ผม บ้านเค้ามี Audi ทั้งบ้านเลยครับ ตาบ้านนั้นใช้ Q7 ยายใช้ A6 พ่อเค้าใช้
A8 (คันนี้เค้าเอามาจาก ตปท ก่อนที่รัฐจะเปลี่ยนนโยบาลภาษีอ่ะครับ เห็นตอนเอาเข้ามาโดนไป 250 เปอร์เซ็น เหมือนกัน)
แม่เค้าใช้ A1 ครับ ตัวลูกชายบ้านหลังนั้น มี R8 Spyder (ผมเคยไปลองขับมาก็เข้าคันนี้แหละครับ) ลูกสาวบ้านนั้นอายุ 19 เรียนเภสัชด้วย น่ารักมาก ขับ TTRs ครับ  ส่วนตัวแล้วผมชอบแบรนนี้มากๆ เลยเหมือนกันครับ มันทำให้บุคลิคคนขับดู""""หล่อขึ้น"""" สวยขึ้น หรือเปล่าหว่า ฮ๋าฮ๋า

แต่ถ้ามีทั้ง 4 คันมา ถามว่าเลือกคันไหน.......เงินผมเอง รถผมเอง ผมขับเอง เลือก Citroen ครับ 5555555 รถโดยทั่วไป วิ่งไปข้างหน้า ซ้ายขวา หลัง มีรถคันไหนบ้างที่ วิ่งขึ้นลงในแนวดิ่ง ตกหลุมไม่รู้สึก วิ่ง 3 ล้อได้ เวลาจอดรถมันก็หมอบทำความเคารพ ติดไฟแดงก็มีขยับก้นให้รถคันหลังด้วย 555555  ;D ;D ;D ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ bank9999

• Newbie
  • *
ชอบ BMWครับ ขับสนุก ชอบรถยี่ห้ออื่น แต่พอมาอยู่หลังพวงมาลัยBMW เท่านั้นแหละ กินขาดทุกยี่ห้อครับ

ออฟไลน์ jubjeab

• Jr. Member
  • **
Audi ชอบมากครับ  ทั้งสมรรถนะ  เทคโนโลยี  อุปกรณ์ความสะดวกครบ  ทันสมัย

volvo ชอบลองลงมา  ทั้งสมรรถนะ เทคโนโลยี  อุปกรณ์ความสะดวกภายใน  ความคุ้มราคา

BMW ดูดี  ทันสมัย  มีรสนิยม

Benz เหมาะกับเตี่ยผมมากกว่า

ออฟไลน์ choomodify

ถ้ารถ Permium ที่ให้มาทั้ง 4 ตัว ไม่อยู่ในหัวผมเลยครับ ผมชอบแนว เรียบๆ หรูๆ(จิง) และโดดเด่น มีความ Unique ครับ ซึ่งมันเหมาะกับบุคลิคของผม  ดังนั้นผมเพิ่มอีกตัวเลือกคือ JAG ครับ

ออฟไลน์ kwang XC60

• Full Member
ของผม Volvo only ครับ.....คันที่ 6 แล้วครับ  ;D
97-VOLVO S70 T5 (12 sold)
00-VOLVO S40 2.0 (12 sold)
01-VOLVO V70 2.3T (12 sold)
12-VOLVO XC60 D3(16 sold)
14-VOLVO V40 Cross Country T5 (18 sold)
16-VOLVO XC60 D4 -20"(19 sold)
17-VOLVO V40 Cross Country D4 -18" Tuned Polestar
18-VOLVO XC60 T8 R Design -22" Tuned Polestar

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ใช้ทั้ง Benz Bmw Audi แต่ยังไม่เคยใช้ Volvo ครับ

ในเรื่อง Feeling การขับขี่ ต้องยกให้ Bmw ยอดเยี่ยมมากที่สุดครับ ขับแล้วสนุกและมั่นใจมากๆ

รองลงมาเป็น Audi ครับ ขับขี่ด้อยกว่า Bmw พอควร แต่ยังมั่นใจได้

ส่วน Benz นั้นคงไม่คิดจะซื้อมาใช้อีกแล้วครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
ซื้อ BMW ไปแล้วครับ แต่โปรเจคหน้าอีก3-4ปีอยากลองAudi A5ตัว4ประตู
ผมดูรถที่เทคโนโลยีกับสมรรถนะมาเป็นอันดับแรก ณ ตอนนี้ แต่ถ้าอายุเยอะๆก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ burutrad

benz ครับเคยใช้มาทั้งหมดยกเว้น audi ผมว่า benz ok สุดนะ ;)