ผู้เขียน หัวข้อ: ผมกลับมองว่า Accord G9 สุดท้ายก็จะแพ้แคมรี่2012 และเทียน่า2013  (อ่าน 40131 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mike:D

• Full Member
ผมชอบภายในของG8มากว่าเพราะว่ามันดูอวกาศ+สปอร์ตดี พอมารุ่นใหม่เหมือนออกแบบภายในให้ดูแก่ๆยังไงก็ไม่รู้ ส่วนภายนอกผมก็ยังชอบG8กว่าตัวใหม่ ตัวใหม่ข้างหน้าผมว่าดูสวยมาก แต่ข้างหลังดูมันโล้นๆยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ TumQuattro

• Jr. Member
  • **
แต่ผมเห็นด้วยกับหัวข้อกระทู้ แต่ตัดสินจากเรื่องเครื่องยนตร์ ของตัวtop ทั้ง 2 เจ้า

Accord 2.4 ให้เครื่องคล้ายเดิม ยอมรับไม่เคยลอง แต่ดูspec แล้วไม่น่ามีไร surprise เทียบกับ cam hybrid แล้วคนละเรื่อง (ในความคิดผมอ่ะนะ)

ยอมรับ accord ข้างในสวยเลย option เพียบ แต่เอาจริงๆ ใช้ไปสักพัก option พวกนั้นก็ไม่ได้ใช้ซะเป็นส่วนใหญ่

ตัวอย่างคือเพื่อนใช้ g8 ขับไปสักพักยังต้เงปิดจอเลยเพราะแสงแยงตา

แต่เรื่องเครื่องนี้สิ เราสัมผัสและใช้ตลอด ฉะนั้น Camry ชนะขาดครับ

ออฟไลน์ artyeg

• Newbie
  • *
ส่วนตัวผมชอบนะครับ design ของ g9 ดู sport แต่แอบมีความหรู

ส่วนตัว g8 ผมว่าเป็นความลงตัวของ sport กับ หรูหรา

ออฟไลน์ valensena

เดิมทีถ้าเทียบกับยอดขายโฉมที่แล้วทั้งคู่

CAMRY นำโด่งชนิดเอายอดของ Accord มารวมกับ TEANA ยังยอดไม่ถึง CAMRY

ACCORD ช่วงแรกๆเห็นยอดขายนำTEANAอยู่พักนึง แต่ช่วงหลังๆ(ก่อนน้ำท่วมใหญ่นะ) ยอดแผ่วกว่า TEANA ชัดเจน แถมลามไปถึงจำนวนรถบนถนนที่Accordน้อยกว่าTEANAด้วย

TEANA อย่างที่บอกบรรทัดบน ช่วงแรกยอดขายตาม ช่วงหลังยอดขายนำ จำนวนรถบนถนนก็เยอะกว่าอย่างเห็นได้ชัด (ผมอยู่เส้นกรุงเทพตลิ่งชัน)

สุดท้ายต้องมารอดูที่โฉมใหม่ของทั้ง3ค่ายเพราะ
CAMRY มีเทคโนโลยีHybrid พร้อมม้า200ตัวมาสิง

Accord มีของเล่นที่กระจกมองข้างฝั่งซ้าย เรดาห์ ซันรูฟ มาครบครัน น่าจะดึงดูดพวกวัยรุ่นได้ดีเพราะเป็นออพชั่นที่สัมผัสได้

TEANA ต้องรอลุ้นว่าพี่แกจะเอาของเล่นอะไรมาใส่ให้ เนื่องจากเลิกใช้เครื่อง V6ในโฉมใหม่ ความน่าดึงดูดมันก็ลดลงไป ต้องดูของเล่นที่ติดมา
แต่ถ้าไม่มีของเล่นแบบAccord ก็เอา Sunroof moonroof ลงตัว2.0ก็ได้นะ ผมคนนึงละที่ยอมจ่าย  :D

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
น่าติดตามครับ
ผมมองว่า G9 กลุ่มเป้าหมายมันกว้างขึ้นกว่า G8 นะ โดยเฉพาะอย่างยิ่งเลยผมมองว่าการที่ G9 รุ่นล่างสุดจัดเต็ม option ขนาดนี้ ลูกค้ากลุ่มที่จะซื้อ C-segment รุ่น top อย่าง Civic 2.0El Navi หรืออะไรก็ตามแต่ ก็ต้องแอบมีเหลียวมอง Accord บ้างล่ะครับ และยิ่งเปรียบเทียบกับ Camry รุ่นล่างสุดด้วยกันแล้ว ก็คงทำให้ลูกค้าตัดสินใจได้ง่ายขึ้น
ส่วนรุ่น Top อย่าง 2.4 Tech และ 2.5 HV อันนี้ผมว่า Camry ได้เปรียบมากๆ เพราะถ้ามองเรื่องการขับขี่อย่างเดียว Camry กินขาดเกือบทุกด้าน ทั้งแรงกว่า ประหยัดกว่า ห้องโดยสารโดยรวมนั่งสบายกว่า ถึงแม้ว่า Accord จะจัดเต็ม option + เทคโนโลยีการขับขี่ที่ล้ำสมัยมา แต่ผมมองว่าคนส่วนใหญ่ไม่ได้มองตรงจุดนั้นเท่าที่ควร อีกอย่าง option บางตัวมันเกินความจำเป็นเสียอีก ต้องบอกว่า "Accord มาเกือบถูกทางแล้ว"
รูปลักษณ์ภายนอกและภายใน อันนี้มันแล้วแต่รสนิยมของแต่ละคนนะครับ ส่วนตัวมองว่า Camry มันออกแนวผู้ใหญ่มากกว่า Accord ซึ่งออกแนว Sport แต่ยังไม่สุด อารมณ์ก้ำกึ่ง ไม่รู้ว่าจะไปทางไหนดี มันดูไม่มีอะไร แต่ภายในนี่สวยมากกกก !!
ยอดขายคงต้องดูกันไปเรือยๆ ครับ แต่เดาว่า Camry ก็คงครองแชมป์ไปอีกเหมือนเคย แต่คงไม่ทิ้งห่างชนิดที่เรียกว่าไม่เห็นฝุ่นเช่นที่ผ่านมา (ห่างกันเป็นหมื่น)
# Teana 2013 ไม่ขอพูดถึง รอตัวจริง สเปคจริงออกมาก่อน ค่อยว่ากัน  ;)

ออฟไลน์ The Godfather

• **
ผมกลับรู้สึกดีที่แอคคอร์ดไม่ดู ป๋า น่ะครับ
แต่กลับมองว่า  camry รุ่นนี้ดีไซส์ เชย มากกว่าจะป๋า ครับ

เห็นด้วยครับ camry ตัวนี้ดูเพี้ยนๆน่ะ ^_0

promt

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้ ผมอยากออกรถ D segment (หรือ SUV) กำลังรอเก็บตังค์ คงจะซื้อภายในปีนี้

พาเพื่อน และคนที่อยากออกรถไปดูด้วยกัน เผื่อได้ของแถม

อ่านจากโบรชัวร์ ของทั้ง 2 ค่าย ฟันธง แอคคอร์ด คุ้มค่ากว่า

พอไปโชว์รูม ผุดลุก ผุดนั่ง ทั้ง 2 ค่าย

ธงที่เคยฟัน หัก ซะงั้น มีธงใหม่ว่าจะเอาคัมรี่ ทั้ง 2 คน

เหตุผลคือ Accord g9 คันเล็กกะติ้ด วิ่งบนถนน ก็ธรรมดาๆ ไม่ต่างจากซีวิค (g8 ยังดูภูมิฐาน)

ดังนั้น คัมรี่จะเป็นเบอร์ 1 ต่อไป

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
camry ใหม่ สำหรับผม ไม่สวยเลย ทั้งภายในและนอก

ในขณะที่ accord เลือกที่จะไม่สุดโต่งไปทางใดทางนึงระหว่างหรูหรา กับ สปอร์ต
ออกแนวกลางๆ ไม่รู้สึกตื่นตาตื่นใจกับภายนอก แต่ภายในผมว่า ออกแบบได้ดีสุด ลงตัวสุดในขณะนี้ (ยังไม่นับเทียน่าใหม่นะ)

ส่วน teana เค้าเลือกทางให้เห็นแล้วว่า เค้าจะแนว vip แนวหรู ใครชอบแนวนี้ก็คงชอบภายนอกเทียน่าแน่นอน
ส่วนภายในถ้าเอาจากรูป ผมก็ยังชอบ accord มากกว่าอยู่ดี

เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ mikroski

• Newbie
  • *
ส่วนตัวผมชอบแอคคอร์ดใหม่ครับ ทั้งรูปทรงและออพชั่น

ตอนนี้ใช้ extremo 2011 อยู่ ยังคุยกับเจ้าแม่ว่าเปลี่ยนเป็นแอคคอร์ดดีไหม แต่เจ้าแม่ผมเขาอยากได้วอลโว่ครับ ราคาพอเอื้อมถึง เดี๋ยวต้องพาเจ้าแม่ไป test drive ทั้งสองยี่ห้อดูก่อน :)

ออฟไลน์ porasit33

ของแคมรี่ ครับ ยาว 4,825  กว้าง 1,825  สูง  1,470  ฐานล้อ  2,775
ของแอคคอร์ด ยาว 4,870  กว้าง 1,850 สูง  1,465   ฐานล้อ 2,775
ของเทียน่า     ยาว 4,850  กว้าง  1,795  สูง 1,485  ฐานล้อ 2.775

ใครที่บอกว่าแอคคอร์ดเล็ก
คงมีอะไร (เช่นงานดีไซน์ กับยี่ห้อโต) บังตากันอยู่ครับเลยเห็นว่าแคมรี่ใหญ่กว่า ห้าๆๆๆ

อย่าลืม พวกความปลอดภัยต่างๆ โครงสร้างตัวถัง ที่แอคคอร์ดดีกว่าแคมรี่ ในข้อนี้น่ะครับ
อยากให้ใส่เข้าไป ต้องเอามาพิจารณาเลือกซื้อกันด้วยครับ ข้อนี้สำคัญอยู่บ้างเล็กๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2013, 16:38:07 โดย porasit33 »

ออฟไลน์ loading

• **
แล้วแต่คนชอบแล้วแต่มุมมอง การออกรถมานั่งของคนมีผลทางจิตใจหลายด้าน บ้างก็ออกตามกระแสตามความเชื่อตามผลสำรวจ  บ้างก็ออกตามใจตัวเองโดยบางทีก็หาข้อมูลทาง + และ - ของรุ่นนั้นและทำใจยอมรับว่ารถรุ่นนั้นที่จะซื้อความสามารถมันได้แค่นี้จริงๆ บริษัทอาจจะมีข้อมุลความลับบ้างแหละครับว่าจะเจาะลูกค้าวัยใด วัยใดมีความสามารถซื้อไปขับมากกว่า  บางคนส่วนน้อยที่ขับรุ่นนั้นๆก็คงจะคิดว่ารถเขาเด่นนั่นแหละครับ ถึงได้ถอยมาขับ  เอาง่ายๆคือ ความเด่นของแต่ละคน(มุมมองการดูรถ) หาความเด่นของคันนั้นไม่เหมือนกัน ถ้าถามความคิดเห็น 10 คน แน่นอนได้คำพูดไม่เหมือนกัน

ออฟไลน์ balliblue

ใครว่า accord ไม่โดดเด่นไม่รู้ แต่วันนี้ในที่สุดก็เจอตัวเป็นๆบนถนนซะที ตรงสะพานตากสิน วันนี้เอง สีขาว มันสวยอย่างกับ BMW เลย ตอนแรกมองผ่านกระจกหลังก็ดูเห็นเลยว่าแพงแน่คันนี้พอแซงมาด้านข้าง  นี่มัน BMW ชัด (บังเอิญก่อนเจอ accord เจอ F10) พอเห็นท้าย ก็บอกได้คำเดียวเลยว่า สวยอย่างลงตัวจริงๆๆๆ

คนไม่มีตังค์อย่างผมคงซื้อมือสองตอนใกล้ตกรุ่น ยังไงต้องขอขับแน่รุ่นนี้

ออฟไลน์ Andanes

• Newbie
  • *
อืม.... เห็นด้วยกับหัวข้อของเจ้าของกระทู้นะครับ ยังงัยคัมรี่คงขายดีที่สุดแน่ๆ ถึงแม้แอคคอร์ดหรือเทียน่าจะดีเลิศแค่ไหน เพราะแบรนด์เจ้าตลาดกว่า

ส่วนเรื่องความงามทั้งภายนอกและภายใน คงเป็นเรื่องนานาจิตตังนะครับ

แต่โดยส่วนตัว ผิดหวังกับภายนอกและภายในของคัมรี่มากๆ แต่เรื่องการขับขี่และกำลังเครื่องยนต์คงต้องยอมรับว่า แจ่มจริงๆ

ตอนนี้เล็งๆแอคคอร์ดอยู่ เพราะชอบทั้งภายนอกภายในและประทับใจกับศูนย์บริการที่เคยไปมาหลายๆศูนย์เลย  ;)

ออฟไลน์ ANDAz

• Newbie
  • *
คหสต นะครับ ตอนนี้จอง Accord 2.0EL ไปแล้วเพราะ ราคาคากับสิ่งที่ได้สมเหตุสมผล
สาเหตุที่เลือก accord เพราะ camry ไม่มีISOFIXให้ลูกครับ ผมมองว่าแคมรี่เด็กไม่ได้รวมอยู่ในกลุ่มเป้าหมายเขาครับ(หรือว่ามองข้ามไปเลยมั้ง)แค่สาเหตุเดียวเลยครับ ของเล่นอื่นๆๆไม่สำคัญครับ

ออฟไลน์ jojoplayboy

• Newbie
  • *
ของแคมรี่ ครับ ยาว 4,825  กว้าง 1,825  สูง  1,470  ฐานล้อ  2,775
ของแอคคอร์ด ยาว 4,870  กว้าง 1,850 สูง  1,465   ฐานล้อ 2,775
ของเทียน่า     ยาว 4,850  กว้าง  1,795  สูง 1,485  ฐานล้อ 2.775

คงมีอะไร (เช่นงานดีไซน์ กับยี่ห้อโต) บังตากันอยู่ครับเลยเห็นว่าแคมรี่ใหญ่กว่า ห้าๆๆๆ

อย่าลืม พวกความปลอดภัยต่างๆ โครงสร้างตัวถัง ที่แอคคอร์ดดีกว่าแคมรี่ ในข้อนี้น่ะครับ
อยากให้ใส่เข้าไป ต้องเอามาพิจารณาเลือกซื้อกันด้วยครับ ข้อนี้สำคัญอยู่บ้างเล็กๆๆๆๆ

ความยาวคัมรี่ ยังไม่รวมกันชนหลังครับ

ออฟไลน์ burutrad

เห็นตัวจริงแล้วคิดตรงกับ จขกท เลยครับคันดูเล็กไม่ภูมิฐานเลยครับมีเพื่อนเป็นเจ้าของโชว์รูม
นิสสันอยู่แรกๆกังวลครับแต่ตอนนี้เค้าบอกว่าแอคคอร์ดไม่ใช่คู่แข่งเทียน่าเลย
ทุกวันนี้ยังมีคนมาจอง j32 ตลอดหลายคนบอกไปดูแอคคอร์ดเเล้วผิดหวัง

ออฟไลน์ HYDE--

ในฐานะที่ ที่บ้านมี G8 อยู่ บอกตรงๆว่า G9 สวยกว่าครับ ในสายตาผม ทั้งภายนอก และ ภายใน ซึ่งปกติ Honda มักจะชอบตาม BMW แต่รอบนี้ ผมกลับมองว่า ด้านหน้าของ G9 มีความคล้ายกับ Lexus GS อยู่ไม่น้อยเลยครับ
แต่มาติดที่ สมรรถนะเครื่องยนต์ ถ้าเอามาเทียบกับ Camry HV โดนกินขาดเลยครับ

ตอนนี้แม่ผมจะขายใบจอง C180 coupe ที่อุส่ารอมา 5 เดือน ซะงั้น ไปเอา G9 2.4 tech แต่กำลังตัดสินใจอยู่
เรื่องความสวยนี่ พูดยากครับ นานาจิตตัง รถก็เหมือนผู้หญิงน่ะแหละ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator

ความยาวคัมรี่ ยังไม่รวมกันชนหลังครับ
มันไม่มีอยู่แล้วครับ กันชนหลังนี่แบบพวกรถกระบะรึเปล่า

คิดว่าคงไม่ถอดเจ้านี่ออกก่อนวัดความยาวนะครับ ฮ่าา

ออฟไลน์ cloud

ผมขอลงเสียงด้วยว่าแอคคอดตัวนี้ภายนอกดูจืดๆ แก่ๆ ไม่เห็นสปอตเลยอ่ะครับ ความหสต นะครับ
เทียน่าตัวใหม่สปอตชัดเจน แคมรี่แก่ครับ

ออฟไลน์ PREM

ผมก็ว่า Accord ใหม่ดูธรรมดาลงกว่า G8
แต่ถ้าเทียบกับ Camry แล้วสวยกว่ากันมากๆๆ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
สำหรับผม แค่ความปลอดภัย accord ดีสุดในกลุ่มก็พอละครับ เรื่องนี้ ก็เกินพอครับ 555

ออฟไลน์ GMUGEN

• **

รวมเรียบร้อยแล้วครับ มันยาวแค่นั้นแหล่ะ Camry อ่ะ
ถ้าคิดจะไป ต้องไปให้สุด

ออฟไลน์ panerai

รวมแล้วครับ ถ้าไม่รวมนี่ฮาน่ะครับ ;D

ออฟไลน์ friend2929

ผม ว่า แคมรี่ เบอร์ 1อยู่แล้วเพราะ 1 แปะตรา โตโยต้าอยู่
                                                2 รุ่น HV เท่านั้น ที่โดดเด่นกว่าใคร ราคาก็โดด อิอิ
                   ผมเห็นว่ามันก็ดู เฉยๆเลย ไม่ป๋า ไม่สปอร์ต ใดๆทั้งสิ้น ตัวเดิมสวยกว่า
                   ยกเว้นโตแนวใหม่ สปอร์ตสุดๆ สังเกตุ จากน้องลูกอ๊อดใหม่ที่สวย บาดใจ แต่ผู้ใหญ่ ไม่ค่อยมอง(เพราะคิดว่าไม่เหมาะกับตนมันดูวัยรุ่น)

แอคคอร์ด คิดว่ารุ่นนี้เป็นรุ่น G7 อิอิ เพราะมันคล้าย G6 เหลือเกิน จะทน
                         แต่ ดูลงตัวขึ้น แต่ก็กลืนไปกับคันอื่น ไม่โดดเด่น เป็นของเล่นวัยรุ่นมีตังค์
                         คนแก่ดูเฉยๆ แม่บอก" อืม มันก็คือแอคคอร์ด นั่นแหละ " ไม่โดดเด่น

ภายใน ดูดีผิดกับข้างนอกชัดเจน ไปลองมา รู้สึกแคบ(ถ้าไปนั่งสีดำ)สีเบส รู้สึกกว้างดี
                          เครื่องก็ไม่ได้โดดเด่นมาก พี่โต ดูดีกว่ามาก(ในสเป็กกระดาษ)จริงๆ เกินความต้องการในชีวิตประจำวันทั้งคู่
                         ข้อดี อุปกรณ์ความปลอดภัยที่ให้มาแบบใด้ใจ(คงเฉพาะคนที่รู้เรื่องรถเท่านั้น)คนที่เขาใช้รถมานาน
                          จะคิดว่า เราขับมาตั้งนานรถเมื่อก่อนไม่มี ไม่เห็นเป็นไร ตรงนี้เลยเป็นอะไรที่เฉยๆสำหรับคนที่ไม่ค่อยสนใจรถ และ มีอายุ

เทียนา อยากได้ตั้งแต่ J32 รักและดูอบอุ่น แต่ดูท่านบริโภค เลยถอยออกมาก่อน ตัวใหม่ภายนอกสวยมาก ภายใน ดูดีเชียวแต่ ดูไม่ค่อยหรู
                     เหมือน J32 รอดูอุปกรณืวันเปิดตัว ความนุ่มนวลอันดับ 1

ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัว นะครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 5ume7h

รู้สึกดี เพราะผมไม่ชอบแคมรี่ตัวนี้ มันดูแก่มาก
แปลว่าเรายังไม่แก่ซะทีเดียว

ส่วนแอคคอร์ดก็โอเค ดูไม่เด่น แต่ก็ไม่แก่
ส่วนตัวชอบภายนอกของ G7 ก่อนไมเนอร์ เฟี้ยวจนไม่เหมือน D-segment

ออฟไลน์ ethidaj

• Newbie
  • *
เจ้าของใช่แคมร่ีอะป่าวคับ^^ ผมว่าaccordรุ่นนี้เปิดตัวมาได้ดีเลยนะคับ ออกเป็นแนวรถยุโรปเหือนเล็กซัสไปแล้ว แต่พูดก็ถูกนะคับท่ีบอกว่าอยู่บนถนนไม่ค่อยเด่นเท่าท่ีควร ย่ิงไฟท้าย แต่ไฟฟ้าขับตามหลังมาคิอว่าเล็กซัสเลย...ส่วนcamryออกมาได้พักนึงแล้วทำให้ปัญหาเร่ืองรถได้ถูกแก้ไขหมดแล้ว ฉนั้นเลือกยากอะคับ

ออฟไลน์ Oopszaa

• Newbie
  • *
ผมคนหนึ่งละชอบ Accord G9 มากกว่าแคมรี่ แต่ชอบภายนอกตัวG8มากกว่าคับ

ออฟไลน์ AkE

แคมรี่ดูดีในเรื่องเครื่องยนต์มากโดยเฉพาะมี 2.5 hybrid ที่รวมแล้ว 205 แรงม้าต้องยอมรับว่าน่าใช้คับแต่สภาพท้ายของแคมรี่ผมพยายามจะมองให้สวยยังไงก้ไม่สวยซักที ข้างหน้ากับภายในถือว่าสวยคับ

แอคคอด หน้าหลัง ภายในสวยลงตัวกว่า ออปชั่นมีอะไรน่าสนใจกว่า (สงสัยฮอนด้าฟังผู้บริโภคมากไปหน่อยที่เคยพูดกันตอน G7-G8 ว่าวิ่งดีกว่าแคมรี่แต่ออปชั่นน้อยไป) ก้เลยจัดแต่ออปชั่น เครื่องที่เคยวิ่งดีๆอยุ่ก้หายไป การออกรถรุ่นใหม่มาแล้วบอกมีเทคโนโลยีใหม่ในเครื่องแต่แรงม้าลดจากเดิม ต่อให้ใช้เหตุผลว่าเติม อี85 ได้ก้ยังไม่ลื่นหูพอ 555 Accord อัตราเร่งไม่ดีขึ้นมา 2 รุ่นแล้วคับ ผมใช้ G7 อยุ่ ขับ G8 ของพ่อจะไปแรงกว่าก้ต้องเลย 140 ไปแล้ว แล้วมาใหม่ G9 ลองขับดูก้ไม่มีอะไรต่าง พ่อผมซื้อรุ่น 2.4 ไปละ แต่ถ้าให้ผมใช้เองยังไงผมว่า Accord รุ่นนี้ 2.0 รู้สึกคุ้มและไม่โดนหลอกกว่าเยอะ 555

Teana ใหม่ ผมว่าน่าจะมาสวยพอๆกับ Accord นะคับภายนอกแต่อุปสรรคอยุ่ที่ ภายใน ล่าสุดผมไปเกาหลีมา ลองไปดูนั่งดู ภายนอกโอเลย เจอภายในไปดูยังไงก้ Sunny neo 555 รอดูคับ

ส่วนเรื่องยอดขายให้ยังไงทั้ง Accord, Teana ไม่มีทางแซง camry ได้คับเพราะก้ยังไม่สามารถดีกว่าแบบเด็ดขาดได้+ดูรถที่อยุ่ที่สุวรรณภูมิเอาคับ+รถบริษัทถึงจะใช้ทั้ง 3 ยี่ห้อแต่ดูแล้ว Camry เยอะสุดคับ

ออฟไลน์ burutrad

ที่บ้านตอนแรกจะไปจองตัวแอคคอร์ดแบบชัวร์ๆตอนนี้พอเห็นคันจริง
แล้วยอมรับเลยว่าคงจะเปลี่ยนใจแน่ครับไม่สวยเอาซะเลยโฉมนี้

ออฟไลน์ yoyoland

ที่บ้านตอนแรกจะไปจองตัวแอคคอร์ดแบบชัวร์ๆตอนนี้พอเห็นคันจริง
แล้วยอมรับเลยว่าคงจะเปลี่ยนใจแน่ครับไม่สวยเอาซะเลยโฉมนี้

วันนี้ญาติจะไปจอง เลยไปด้วย เผื่อว่าจะมีให้ลองขับ

ญาติเปลี่ยนใจไม่เอาซะงั้น เค้าบอกเห็นในรูปสวย   แต่ตัวจริงไม่สวยไม่ชอบ

สำหรับผมที่มี g8 อยู่ ก็ยอมรับว่า เฉยๆๆ ครับ ชอบ G8 มากกว่า

G9 ไม่เด่น เลยครับ เรียบๆๆ ไงก็ไม่รู้