ผู้เขียน หัวข้อ: ++TheClip Ford Focus 2.0LSport ล้านนิดๆขับคมของเล่นดียังมีในแผ่นดิน++  (อ่าน 20108 ครั้ง)

ออฟไลน์ tada

• Full Member
ผมเป็นคนนึงที่อยากได้ ford มาเป็นเค้าของเหมือนกันนะครับ ยิ่งเป็น "One Ford" ด้วยแล้ว
ยิ่งน่าใช้ครับ แต่.......

ซื้อรถมาเพื่อใช้งาน แล้วไอ้สิ่งที่ให้มาใช้ทุกวันมันใช้ยากไม่ make sense <<< ??????
ซื้อรถมาเพื่อใช้งานนานเป็นปี แต่เราต้องดูแลเอง ถามผู้ผลิตซึ่งน่าจะรู้ดีที่สุด แต่แก้ปัญหาให้เราไม่ได้ <<< ?????

พี่ฟอร์ดครับ ฝากแก้ด้วย ผู้บริโภคไม่ใช่ Engineer กันทุกคนครับ ทำของเล่นมาให้ทดลองสนุก ๆ หรือ
ทำของให้คนเอาไปใช้งานประจำวันครับ ช่วงล่างเทพ เครื่องดี ขับสนุก อันนั้นดีแล้วครับสุดยอด
แต่ขับไปไม่กี่วันเกิด defect กันเยอะ แล้วแก้ไม่จบ ใช้คำว่าเสียงดวง แต่จริง  ๆ เค้าเรียกว่ารับกรรมรึเปล่า

ขอบคุณทีมพี่ Jimmy ทีไม่ได้ Review ให้พวกผมดู/อ่านอย่างเดียว ยังสอดแทรกทางสว่างด้วย
รอติดตามและให้กำลับใจเสมอครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• Hero Member
    • http://metrosystems-des.com/
ขอบคุณสำหรับคลิปครับผม ;)

ออฟไลน์ hutzero

หลัง 120 มันขึ้่นช้ากว่าที่คาดไว้แฮะ  ไม่ค่อยไหลเลย   แต่ขับตามกฎหมายคงไม่น่าซีเรียส

ออฟไลน์ madboy

ผมแอบจิ๊กชาวบ้านมาขับนิดหน่อย

ถ้าเป็นคันเปลี่ยนเกียร์แบบเดิม หรือ paddle shift มันจะเป็นรถที่พอดีกับการขับเป็นอย่างมาก  :D

ปุ่มลูกศรขึ้นที่พวงมาลัย กดยากนิดหน่อย

ปุ่มเม็ดเล็กเท่าหัวเข็มหมุดบนวิทยุกดยาก แต่ไม่ถึงกับมาก

เบาะหน้า แจ่มกว่าตัวเก่ามากครับ นั่งแล้วไม่อยากกับไปนั่งเบาะรุ่นเก่าเลยทีเดียว

วัสดุภายในดีขึ้นมากกก (แต่แอบมาป๋องแป๋งบ้างในบางจุด ชนวนเกิดเสียงน่ารำคาญ)

เครื่อง+เกียร์ ก็เหมืนอกับในคลิปเลยครับ มีความรู้ิสึกว่าดีเซล กับเกียร์เดิม ยังนุ่มนวลกว่าพอสมควร ใช้งานจริง ความเร็วไม่สูง ซอกแซกตามในเมือง หรือทางไกลรถเยอะๆ ดีเซลเก่าสะดวกกว่า อ้อ เกียร์ตัวนี้ กดปุ่มเปลี่ยนเกี่ยงแบบ manual แล้วดีอย่างตรงที่มันเปลี่ยนเลย(ถ้ารอบไม่สูงเกิน) กดสองครั้งเปลี่ยนสองเกียร์ ตัวเก่าต้องรอหน่อย (เป็นวินาที ถ้าต้องการเปลี่ยนลง 2 เกียร์)

;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ deardida

• Full Member
ดู Clip มาน่าจะ 4-5 รอบแล้วรอ Full review อยู่ครับ