ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Pulsar มันแป๊กเพราะอะไรครับ  (อ่าน 26132 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
Re: Nissan Pulsar มันแป๊กเพราะอะไรครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 07:14:13 »
ตลาดตอนนี้ ขนาดซีวิคยังขายยาก
พัลซ่า ไม่ต้องสืบเลยครับ

อีกอย่าง
คนขับ อยากได้แฮชแบค สปอร์ต เท่ๆ
แต่คนจ่ายตัง อยากได้ซีดานบ้านๆ

ส่วนใหญ่ผู้มีกำลังซื้อ "ไม่ปลื้ม" รถสไตล์สปอร์ตหรอกครับ
นักศึกษา คนทำงานวัยเริ่มต้น ที่บ้านคงไม่อนุมัติ

ออฟไลน์ hunniesprite

• Newbie
  • *
Re: Nissan Pulsar มันแป๊กเพราะอะไรครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 08:24:52 »
สั้นๆมันไม่สวย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 08:26:47 »
ผมผิดหวังตั้งแต่ Civic Killer แล้วหล่ะครับ พรรษามาก็เลยออกแนวเฉยๆคิดว่าก็แค่ทีด้าขยายร่างมาหน่อย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 08:43:52 »
ผมว่ารูปร่างก็โอเคอยู่นะ ตั้งแต่เปิดตัวมา ผมเห็นบนท้องถนนแค่ คันเดียวเอง
ไม่ก็มากกว่านั้น แต่ไม่ทันสังเกตุ เพราะมันไม่เด่นพอมั้ง

ส่วนศูนย์
ศูนย์ที่ผมเคยไป 2 ศูนย์ ก็เข้ามาต้อนรับดี บริการดีครับ

ออฟไลน์ zenten

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 09:33:23 »
ผมว่า เราน่าจะเปลี่ยนความคิดได้แล้วว่า คนไทยไม่ชอบรถท้ายตัด คิดดีดี civic 3 doors ยังขายดีเลย
แล้วรถท้ายตัด มีวิ่งเยอะแยะไปสมัยนี้

สรุป คือ รถมันไม่สวย

ออฟไลน์ pheet

• Full Member
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 09:46:32 »
 สำหรับผมทุกอย่าง ค่อนข้างดีนะครับ ชอบเลยเลยในหลายๆด้าน

ขาดอย่างเดียวคือความสวยครับ ผมมองว่า focus และ mazda 3 สวยกว่าเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 09:55:07 »
คนไทยมีตังค์แต่อยากจ่ายให้ของที่มองแล้วคุ้ม
Syphy จ่ายเงินน้อยกว่าแต่ดูจะได้ของใหญ่กว่า ดูหรู การใช้งานยืดหยุ่นกว่า ดูคุ้มตังค์กว่า
Pulsar จ่ายมากกว่าแต่ได้ของกะทัดรัด ดูมันเฉพาะเจาะจงเกินไป

แต่ FOCUS มันเด่นเรื่องการขับ และอุปกรณ์ช่วยเหลือต่างๆมันเลยขายได้
ส่วน MAZDA 3 ใหม่น่าจะเพราะรูปทรงน่าหลงใหลเป็นเอกลักษณ์ การขับขี่โอเคพอแล้ว

ออฟไลน์ suaii

• **
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 10:27:39 »
ถ้าทาง Nissan ทำได้แค่นี้ก็ยอมรับสภาพเถอะ

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 10:35:39 »
มันออกแบบมาครึ่งๆกลางๆ

เรียบไป ไม่สปอร์ตพอ

ตอนดูภาพเปิดตัวก็สวยดี มีเส้นสายชัดเจน แต่คันจริงเส้นสายมันไม่ออกมาสวยเหมือนในรูปถ่าย มันดูโล้นๆ โล่งๆ ผมยังผิดหวังเลย

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 11:03:06 »
ภายในตอนไปนั่งรู้สึกมันจืดๆ อุปกรณ์อันไหนที่ว่าน่าจะใช้ได้จริง ดันใช้ไม่ได้จริงๆ เบรคมือพอดีมือมากแต่ดันอยู่ ซ้าย แถมราคาที่แพงแต่ภายในเหมือน 4 d
ความแตกต่างน้อยไปหน่อย หน้าตาไม่ sport แต่ก็พยายามบอก sport ไฟท้ายไม่คมพอ เหลี่ยมสันด้านข้างเหมือนคนอ้วนที่กำลังหัดเดิน
เบาะที่ไม่มีความเอนกประสงค์ รู้สึกอึดอัดเวลานั่งประตูหลัง

เอาจริงๆ ไปแก้ภายใน ให้ดูดีกว่านี้ ลดราคาอีกจิดเดียว อย่าไปทับราคากับ m3 fc น่าจะมียอดขายดีกว่านี้อีก
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ BlueMan69

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 11:34:03 »
การจากไปของ tida ทำให้ jazz หมดศัตรูแล้ว

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 12:26:26 »
ผมจำได้ว่าก่อนหน้านี้ ก่อนเปิดตัวชาว HLM เห่อกันมากกก ดียังงั้น ดียังงี้ สวยมากกกก ซื้อแน่นอน
พอเปิดตัวปุ้บ  เห่อ นกกระจอกเทศอยู่ 2-3 วัน หลังจากนั้นจบเลย
ตอนนี้น่าจะนับหัวได้เลย ว่าใครซื้อ Pulsar มาขับบ้างครับ

คือ ถ้ามันไม่สวย ราคาแพง  option กับศูนย์ดียังไงก็จบครับ

ออฟไลน์ grev

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 12:48:52 »
ลดราคาลงมาสักแสนแล้วให้กลับไปยืนใน line product เดิมแบบทีด้า รับรอง ขายกระฉูด  ;D

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 12:52:40 »
มองแล้วคงต้องเข็นกันเหนื่อย

สำหรับผมรถมันมองแล้วต้องใช่่ ออฟชั่นค่อยมาดูกันทีหลัง เพราะยังไงมันก็หนีกันไม่มากอยู่แล้ว

เจ้าพัลซ่ามองแล้วมันไม่ใช่ถ้าเทียบกับเพื่อนร่วมชั้นทั้ง M3 และโฟกัส ซึ่งกินทั้งออฟชั่น และหน้าตา

เรื่องหลังการขาย มีส่วนในการตัดสินใจบ้าง แต่ก็ยังไม่เท่ารูปลักษณ์ และหน้าตา

ออฟไลน์ nemesis

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 13:23:17 »
ส่วนตัวผมว่าเป็นเพราะหน้าตามันเป็นหลักเลยครับ
โปรโมทมาแนวสปอร์ต แต่ภายนอกงั้นๆ ภายในนี่ลุงเลย
น่าจะโปรโมทมาแนวครอบครัว เรียบร้อยๆ น่าจะลงตัวกว่า

ออฟไลน์ BlueMan69

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 14:00:45 »
ผมจำได้ว่าก่อนหน้านี้ ก่อนเปิดตัวชาว HLM เห่อกันมากกก ดียังงั้น ดียังงี้ สวยมากกกก ซื้อแน่นอน
พอเปิดตัวปุ้บ  เห่อ นกกระจอกเทศอยู่ 2-3 วัน หลังจากนั้นจบเลย
ตอนนี้น่าจะนับหัวได้เลย ว่าใครซื้อ Pulsar มาขับบ้างครับ

คือ ถ้ามันไม่สวย ราคาแพง  option กับศูนย์ดียังไงก็จบครับ

ของจริงมันไม่สวยเหมือนในรูปอะครับ. เคยขับใกล้ ๆ กัน มันเหมือนอัลเมร่ามาก ๆ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 14:05:15 »

แหม่ อย่าพูดตรงไปซิครับ ฟังแล้วมันเสียดแทง

ส่วนตัวผม ง่ายๆ เลย มันไม่สวย

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 14:56:08 »
ผมว่าดีไซน์มันครึ่งๆกลางๆเกินไป จะสปอตก็ไม่สปอต สปอตแบบติ๋มๆ

ภายในใช้คอลโซลเหมือนซิลฟี่ยิ่งสุนทรีไปกันใหญ่

ถ้าเป็นวัยรุ่นที่ชอบแนวสปอต ขับรถเองนานๆมีคนมานั่งเต๊็มคัน ถ้าเทียบกะคู่แข่งแน่นอนว่าดีไซน์ภายนอก+ภายในสอบตก(ดีไซน์สปอตติ๋ม)
และเกียร์CVTที่มันเร็วจริงแต่ผมว่ามันไม่ได้ฟีลสปอต

ถ้าเป็นวัยกลางคน เขาก็คงชอบรถแนวเก๋งอย่างซิลฟี่มากกว่า

ออฟไลน์ keng

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 15:13:44 »
ผมว่าดีไซน์ไม่สวยกับราคาเป็นเรื่องใหญ่เลยครับ

ออฟไลน์ dunghill

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 16:24:35 »
แต่ถ้าเป็นผมให้เลือก mz3/focus/pulzar ผมเลือก pulzar นะ แต่ถ้ามากกว่านี้
เรื่องอะไหล่กับราคาอะไหล่ล้วนๆ
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

ออฟไลน์ nakung

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 20:17:28 »
ไม่สวยครับแค่นั้น ออฟชั่นก็ไม่มีอะไร

มาสด้า 3 ก็ไม่มีอะไรเหมือนแต่มันสวยกว่ามาก

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• **
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 20:18:55 »
โดยรวมผมว่าโอ หมดแล้วครับ มาพลาดท่าตรง ท้ายรถจริงๆ  มันไม่สปอร์ต  ถ้าเทียบกับ mazda3 และ focus  ความสปอร์ต ต่างกันแบบเห็นได้ชัด

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 20:56:18 »

Mazda6 CX5 จะเจริญรอยตามหรือป่าวนะ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 01:25:26 »

Mazda6 CX5 จะเจริญรอยตามหรือป่าวนะ
CX-5 ผมว่าเป็นไปได้นะครับ มองนานๆเริ่มเฉยๆละ

แต่ 6  ถ้ามาจริง กระแสน่าจะแรงนะครับ (แต่คนซื้อคงน้อย  เพราะคนอยากได้ไม่ซื้อ 55+)

ออฟไลน์ superX

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 07:14:59 »
ผมว่ามันเหมือนอัลเมร่ามากไป และดูไม่สปอร์ตเลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 19:03:35 »
จะสปอร์ตก็ไม่สปอร์ต ไงครับ

โมเดลใหม่ แต่ ความจี๊ดจ๊าด เส้นสาย ความคม ยังห่างชั้น MZ3

ออฟชั่นน้อยไป(สำหรับผม)

ออฟไลน์ Withlove

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 04:39:50 »
กรด+ด่าง = กลาง
ของสองสิ่งรวมกัน บางทีระเบิด.....แต่บางสิ่งรวมกัน หักล้าง ดับสนิท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2013, 04:56:24 โดย Withlove »

ออฟไลน์ phatsawi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 07:04:27 »
ลองเดินขึ้นศูนย์Nissan ดูครับ ถ้าศูนย์ใหนทะลึ่งเอาpulsar วางคู่กับ Almera นี่จบเห่ คนไม่รู้เรื่องรถจะร้องเป็นลิงเมื่อได้ยินราคา เช่นแม่ผมเป็นต้น สำหรับตัวผมเองมันไม่ sport เลย หน้าตาก็เหมือน Almera จริงๆแถมคันยังเเลดูเล็กกว่าด้วย

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 22:58:54 »

CX-5 ผมว่าเป็นไปได้นะครับ มองนานๆเริ่มเฉยๆละ

แต่ 6  ถ้ามาจริง กระแสน่าจะแรงนะครับ (แต่คนซื้อคงน้อย  เพราะคนอยากได้ไม่ซื้อ 55+)
ผมก็ว่างั้นครับ ทำรถคันนึงมันยากเหมือนกันนะครับ ให้ถูกใจทุกๆคนเนี่ย