ผู้เขียน หัวข้อ: ดูรูปการณ์แล้ว Camry มีสิทธิ์ร่วงไปอยู่อันดับ3  (อ่าน 30435 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
Re: ดูรูปการณ์แล้ว Camry มีสิทธิ์ร่วงไปอยู่อันดับ3
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 10:38:20 »
Like !! เลย โตโยต้าพี่ใจๆกับคนไทยหน่อยเถอะครับ...เห็นแต่สร้างภาพทำโฆษณาช่วยเหลือสังคมไทย ถนนสีขาวและอะไรต่อมิอะไรหลายโคลงการ

แต่รถที่พี่ทำมามันไม่มีระบบความปลอดภัยไรมาให้เลยแล้วมันจะปลอกภัยตรงไหนครับ Vsc ABS ถุงลมนิรภัย พี่ยังจะไม่ค่อยให้มาเลยตัดออกทุกที

ผมอยากจะบอกว่าถ้าทำอย่างนี้ต่อไปพี่ก็คงเจ๊งซักวัน ทุกวันนี้คนที่ยังคิดว่าโตโยต้าดีก็มีแต่คนรุ่นเก่าเท่านั้นแหละ (พวกผู้ใหญ่รอบข้างผมเนี้ยและ)

แต่ผมก็ไม่ได้ว่าคนรุ่นเก่าไม่ดีไรหรอกนะแต่เราก็ควรจะได้อะไรที่เหมาะสมกับเงินที่เสียไป อยากจะบอกพี่โตโยต้าพี่โตตัวใหญ่ว่า...ตัวใหญ่ลมดังนะครับ...

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
Re: ดูรูปการณ์แล้ว Camry มีสิทธิ์ร่วงไปอยู่อันดับ3
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 10:57:14 »
ดีใจทุกครั้งที่ toyota ทำยอดขายแต่ละ Segment แพ้แบรนด์อื่น
เพราะทุกวันนี้ toyota เห็นคนไทยเป็นของตายเกินไป คิดว่าทำอะไรก็ขายคนไทยได้
option กั๊กๆ แต่ขายราคาเท่าคู่แข่ง เอากำไรเกินควร  เครื่อง + เกียร์ อายุเกิน 10 ปี
ก็ยังเอามาขาย

ผมอยากให้ toyota ยอดขายตกหนักๆ กว่านี้ เพื่อจะได้เพิ่มออฟชั่นให้เหมาะสมกว่านี้

+1 และ กด Like ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 11:09:28 »
ให้สามพยางค์: สม-น้ำ-หน้า
แม้ว่าคุณจะเป็นเบอร์ 1 แต่ถ้ากั๊กอะไรหลายอย่างจากลูกค้า ก็น่าจะโดนคู่แข่งขายแซงได้ครับ ถ้าเป็นตลาดเมกาก็ไม่น่าเจองี้
ฟันธงครับแคมรี่ยอดขายตกเพนาะไม่มี DRL ;D    Accord สร้างมาตรฐานใหม่อีกแล้ล

ผมว่ามีผลมากเลยครับ DRL เนี่ย ;D

เห็นด้วยครับ มันทำให้รถดูยกระดับขึ้นเลย เพราะรุ่นอื่นๆก็ไม่มี มีก็แต่รถยุโรปรุ่นใหม่ๆครับ
มันทำให้มองเห็นรถชัดขึ้นมากๆครับ ทั้งที่จริงๆ สเป็กเมกา แคมรี่กับแอคคอร์ดก็มี DRL มาตั้งแต่โฉมก่อนๆละนะ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 11:24:10 »
จะว่าไป 2.5G จะแอบขึ้นราคาไป 10,000 บาทแล้วนะครับ
ขายก็ไม่ได้แต่ดันขึ้นราคา หรือขึ้นไปแล้วค่อยลดให้ การตลาดเค้าสุดติ่งจริงๆ
แล้วก็อย่าว่าแต่ Camry เลย
ดู Vios อีกคัน สวยก็จริง แต่ราคาแพงและหลายอย่างก็ลดต้นทุนลง
เมื่อเทียบกับ City ที่เป็นคู่แข่งกับ Vios รุ่นที่แล้ว Vios ใหม่ยังคงทำได้ดีขึ้นกว่าเดิมพอสมควร
แต่ทำได้แค่มาเสมอตัวกับ City  ซึ่งยังหาอะไรที่ดีกว่า City รุ่นเก่าๆขายมาตั้งแต่ปี 2008 นี้แทบไม่ได้เลยจริงๆ
เดี๋ยว City ใหม่ออกมา Toyota คงเงิบกับยอดขาย Vios 2013 นี้อีกครั้ง
คงได้ลดกัน 50,000+ แบบไม่ต้องคืนภาษี ไม่ต้องรอใกล้ตกรุ่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2013, 11:27:44 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 11:29:33 »
กด LIKE

ผมเองก็ยังไม่เข้าใจว่าทำไมโตโยต้าถึงดึงดันที่จะขายตัวไฮบริดขนาดนี้ แล้วรุ่น2.5ก็ออปชั่นขาดไปเยอะ อย่างACV40 MC ตัว2.4V ก็หาย แล้วล้อก็หดเหลือ16 มาตัวล่าสุด จริงๆแล้วผมว่าบอดี้มันสวยจับใจเลยนะ แต่ กระจังหน้าทรงเหล่าโจ๋วกงนี่แหละที่ทำให้รถไม่สวยไปเลย

ผมว่าถึงเวลาแล้วนะครับที่รถที่ขายในประเทศไทยจะเลิกอิงบอดี้กับไต้หวัน

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 11:48:35 »
ตั้งข้อสังเกตุได้ดีมากเลยครับ ผมเชื่อว่า Toyota น่าจะรอดูการเปิดตัวของ Teana เดือน ส.ค. นี้ก่อน เพื่อวางแผนการปรับปรุง Camry ครับ
 แต่ด้วยตัวรถถือว่ายังใหม่อยู่มาก น่าจะยังไม่มีการเปลี่ยนแปลงด้านวิศวกรรม สิ่งที่ทำได้ง่ายที่สุดคือ การปรับปรุงเรื่องออปชั่น

รุ่น 2.0G รุ่นนี้ Toyota ได้ยอดขาย Fleet เป็นหลัก เครื่อง 1AZ-FE เกียร์ 4AT เดิม เน้นความทนทานและซ่อมบำรุงง่าย ค่าบำรุงรักษาไม่แพง
      ส่วนตัวการเพิ่ม VSC เพื่อรับมือกับ New Accord และ New Teana เป็นสิ่งที่เหมาะสม ต้นทุนไม่ได้เพิ่มมากหรอก ส่วนเครื่องใหม่เกียร์ใหม่รอตอนไมเนอร์เชนจ์ก็น่าจะโอเค

รุ่น 2.5G รุ่นนี้แทบจะเรียกว่า รุ่นกั๊กออปชั่นของแท้ สมควรเป็นอย่างยิ่งที่ต้องมี VSC ถุงลม 6 ใบ ยังมีกลุ่มลูกค้าจำนวนไม่น้อยที่ไม่อยากได้ HV และอยากได้กำลังเครื่องที่มากกว่า 2.0 แต่ซื้อไม่ลงเพราะระบบด้านความปลอดภัยแย่กว่ารถราคา 7 แสนบางรุ่น
      ผมเองเป็นคนต่างจังหวัด คุ้นเคยกับวัฒนธรรมคนต่างจังหวัด กลุ่มที่สนใจรถ D-Segment Camry ยังไงก็เป็นต่อคู่แข่งมากกว่าเยอะครับ รุ่น 2.5G นี่แหละถ้ายอมใส่ออปชั่นความปลอดภัยมาให้ จะช่วยตัดสินใจได้ง่ายกว่าตอนนี้ครับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 11:53:55 »
เป็นไปตามกรรม จริง ๆ
ใครทำกรรมดีผลก็ดี กรรมแย่ผลก็แย่

แต่ผมเชียร์ Nissan ให้ทำยอดจี้โต ให้ได้จริง ๆ จะสมดุลมากกว่านี้สำหรับตลาดรถบ้านเรา
เข้ายุค สามก๊ก ไปเลย

ออฟไลน์ ichok

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 12:16:36 »
ผมหล่ะไม่ชอบเลย การตลาดแบบขายไม่ออกแล้วลดราคาเนี่ย มันค้ากำไรเกินควร แต่ถ้าขายดีจนทำไม่ทันก็ขึ้นราคาอีก เฮ้อ แอบสะใจอยากให้เทียน่ากะมาสด้า6มาช่วยถลุงยอดพี่โตอีกตกไปอยู่ที่โหล่ไปเลย

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 12:16:48 »
2.5G ขับดีมากๆ ชอบ เเต่ VSC มันไม่มี เบาะนั่งเมมไม่ได้ มันทำลายความรู้สึกนะ กับรถราคา1.5ล้าน มีเท่ารถราคา900,000

ออฟไลน์ SUN-PS

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 12:33:21 »
เป็นกรณีศึกษาให้เทียน่าอย่างดีเลยครับ ถ้าnew teanaไม่เห็นประโยชน์จากตรงนี้ก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้ว

ออฟไลน์ MaiSki

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 13:07:05 »
ผมออกhybrid ตอนมกรา ได้แต่นั่งเซง คราวหน้าถ้าจะซื้อโตโยต้าก็คงรอไมเนอร์อย่างที่ว่า

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 13:11:08 »
ผมคิดไม่ผิดเลยที่ให้แม่เอา acv41 หรือตัวเก่าก่อนรุ่นใหม่ ตัวใหม่โอ้โหมาถึงตัดแบบขาดเยื่อใยเลยทีเดียว ที่อยู่ในรุ่นเก่า แทบไม่เหลือเลย
 2.0 วิทยุซีดีจาก 6 แผ่นตัดเหลือ 1 แผ่น เปลี่ยนสีแผงหน้าปัดเป็นสีเขียวโหไม่ไหว
Rain sensor Bluetooth Cruise control ม่านบังแดดข้างตัดหมด หมดเลยความเป็นแคมรี่ สูญเสียไปพอสมควร ราคาแอบเพิ่มจากรุ่นเดิมด้วยนะ ตัดขนาดนี้ยังขึ้นอีก
2.5 จี เพิ่มจอ dvd cruise control แค่นี้หรอ แล้วขึ้นราคาห้าหมื่น แหม การตลาดดีจริงๆ ดูถูกคนไทยนะเนี่ย
ตัวท้อปสุด เอาถุงลม 8 ใบดีกว่ามั้ย แทนที่จะเอาของที่เคยอยู่3.5 มาลง ลำโพงมาทั้งทีขอดีๆ หน่อย ราคาป้วนเปี้ยนไปล้านเก้า แต่ถามว่ามันสมควรแล้วหรอที่ให้ลูกค้าปีนไปเล่น hybrid ตัวท้อปสุด
งานนี้ฮอนด้ารู้เกมส์ชนะ จึงอัดออปชั่นจัดเต็มให้ Camry กระอักเลือดเลยทีเดียว เพราะเมื่อก่อนฮอนด้าก็กั๊กเช่นเดียวกันแต่พอเปลี่ยนผู้บริหารทุกอย่างเปลี่ยนไปหมด ผมหวังว่าวิศวกรโตโยต้าหรือหน่วยโตโยต้าได้รู้บทเรียนอันนี้แล้วรีบปรับปรุงนะครับ อย่าคิดว่าคนไทยเอาไรก็ได้ ออปชั่นไงจัดมายังไงก็ได้ จะขึ้นราคายังไงก็ได้ มันเหมือนไม่รู้จักนิสัยคนไทย จงกลับไปคิดใหม่ ฝากด้วยครับ

Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ jg333

• Full Member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 13:14:06 »
จะว่าไป 2.5G จะแอบขึ้นราคาไป 10,000 บาทแล้วนะครับ
ขายก็ไม่ได้แต่ดันขึ้นราคา หรือขึ้นไปแล้วค่อยลดให้ การตลาดเค้าสุดติ่งจริงๆ
แล้วก็อย่าว่าแต่ Camry เลย
ดู Vios อีกคัน สวยก็จริง แต่ราคาแพงและหลายอย่างก็ลดต้นทุนลง
เมื่อเทียบกับ City ที่เป็นคู่แข่งกับ Vios รุ่นที่แล้ว Vios ใหม่ยังคงทำได้ดีขึ้นกว่าเดิมพอสมควร
แต่ทำได้แค่มาเสมอตัวกับ City  ซึ่งยังหาอะไรที่ดีกว่า City รุ่นเก่าๆขายมาตั้งแต่ปี 2008 นี้แทบไม่ได้เลยจริงๆ
เดี๋ยว City ใหม่ออกมา Toyota คงเงิบกับยอดขาย Vios 2013 นี้อีกครั้ง
คงได้ลดกัน 50,000+ แบบไม่ต้องคืนภาษี ไม่ต้องรอใกล้ตกรุ่น

เห็นด้วยครับ ::)

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 13:31:17 »
แต่ยังไงๆ ผมว่า TOYOTA ไม่ร่วงไป3หรอก อย่างมากก็2 เพราะ คนไทย บ้า ยี่ห้อ TOYOTA สังเกตุจากคนแถวบ้านหมด ออกแต่โตโยต้ากัน เพราะ ราคาขายต่อไม่ตก อะไหล่หาง่าย ศูนย์บริการเยอะ

ออฟไลน์ CaVoK

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 13:38:19 »
เป็นการวิเคราะห์ที่ดีมากๆครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 13:43:00 »
ผมเห็นด้วยเลยครับ ตอนแรกกะจะซื้อ HV DVD ตอนเปิดตัวใหม่ๆ ไม่แถมอะไรเลย(แต่ยังไม่ได้ซื้อ ตอนนี้ดีใจมาก ถือว่าคิดถูก)

2.0กับ2.5G ตัดออฟชั่นแบบน่าเกลียดแล้ว ยังไม่น่าเกลียดเท่ารุ่นHVที่เป็นตัวชูออฟชั่นจัดเต็ม(แต่ 1.86ล้านบาท กลับมีถุงลมแค่4ใบ ผับผ่าสิ)

สมควรแล้วแหละครับที่โดนแซงไป แต่ในใจลึกๆผมก็ยังชอบ Camry HV อยู่ดี(แอบหวังรุ่นต่อไป จะสวย สปอร์ต แรงขึ้น ประหยัดขึ้นและเลิกกั๊ก)

ออฟไลน์ mypop

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 13:46:36 »
2.5G ขับดีมากๆ ชอบ เเต่ VSC มันไม่มี เบาะนั่งเมมไม่ได้ มันทำลายความรู้สึกนะ กับรถราคา1.5ล้าน มีเท่ารถราคา900,000

อัันนี้โดนจริงๆครับ  ออฟชั่นที่แพ้ Accord เต็มๆ ในตัว 2.0 ที่ได้ใช้แน่ๆ

1. เบาะเมมได้

2. Cruise Control

3. ม่านบังแดดหลังปรับไฟฟ้า

4. VSC

5. E 85

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2013, 13:48:59 โดย mypop »

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 13:58:48 »
นี่แหละ Toyota Style 555555555555 ขายไม่ได้ค่อยเร่งอัดเอา อิอิ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ WRD79

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 14:28:25 »
ลุ้น city ว่าจะตัดยอดจาก vios ได้เยอะแค่ไหน ลุ้น teana อีกตัวด้วยครับ
ผลประโยชน์จะได้ตกอยู่ที่คนซื้อซะที
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ Skyline

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 14:28:49 »
สุดยอดครับ กระทู้นี้ ตรงใจผมมาก

ถ้าเปรียบกับมือถือ พี่โต = Nokia สมัยก่อน สินค้าชั้นเป็นเจ้าตลาด ตัดโน่นนี่นั่น

สุดท้ายเจอ Samsung บุกเบิกเรื่องออฟชั่นจัดเต็มในทุกรูปเเบบ เเล้วเป็นไงดูยอดขาย Galaxy S ตัวเเรกทั่วโลกสิครับ

ความเป็นเจ้าตลาดนั้นกลับเปลียนมือมาเป็นไอโฟน เเละเเบรนด์อื่นๆโดยปริยาย

นอกเรื่องหน่อยนะครับ  ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 15:00:42 »
ผมว้าถึงเวลาที่ต้องจัดทับใหม่เสียทีครับ

รถ Toyota ซ้ำซ้อนกันมากเกินไป มั่วไปหมดแล้ว

ตอนนี้ อะไรก็เปลี่ยนไปหมดแล้ว

เมื่อก่อน คนยังนิยม C-seg 2.0 บ้าง

ก็เข้าใจที่โตโยต้าออก Altis 2.0 แต่ตอนนี้ ทุกอย่างมันเปลี่ยนไปแล้ว

ผมว่าถึงเวลาแล้วที่ต้องคิดใหม่ทำใหม่

เช่น

1. Altis เหลือเฉพาะตัว 1.8 ก็พอ แต่อัด option ให้มากขึ้น ชนราคา 9 แสนปลายๆ แบ่งรุ่น
1.8E
1.8G
1.8V รุ่นนี้เท่ากับ 2.0V เดิม

2. Camry ในเมื่อ 2.0 2.5 ขายลำบาก option สู้เขาไม่ได้ ถ้าปรับ option ราคา ก็ต้องขึ้น

จะเป็นไปได้ไหมที่เอาตัว 1.8 CVT มาใส่แทน ทำราคาถูกลง option ก็เป็นแบบเดิม ขายสัก 1.1-1.2 ล้าน กลางๆ ก็พอ
แบ่งรุ่นเป็น E กับ G โดน E เท่ากับตัว 2.0G เดิม
G เท่ากับ 2.5G

สรุป คือ เครื่อง 2.0 2.5 ทั้งสองรุ่น ก็ยุบไปเลย ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายในการผลิตให้มากขึ้น ทั้ง 1AZ 2AR 3ZR เกียร์ 4 speed เกียร์ 6 speed

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 15:34:11 »
ถ้าจะพูดไปถ้าผมจะซื้อ D-seg คงมอง Accord เป็นเบอร์ 1 รองมาก็นิสสัน 
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Zahnarzt

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 16:18:20 »
Accord ออกแบบมาได้สวยขึ้นมากครับ อีกอย่างมี DRL เห็นทีไรนึกว่า MB ทุกที

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• http://www.facebook.com/nutteetoyota
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 16:25:14 »
อัดแคมเปญสู้ อิอิอิ

ออฟไลน์ muza

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 17:08:22 »
แต่ยังไงๆ ผมว่า TOYOTA ไม่ร่วงไป3หรอก อย่างมากก็2 เพราะ คนไทย บ้า ยี่ห้อ TOYOTA สังเกตุจากคนแถวบ้านหมด ออกแต่โตโยต้ากัน เพราะ ราคาขายต่อไม่ตก อะไหล่หาง่าย ศูนย์บริการเยอะ
ผมก็ว่างี้นะครับ
กลุ่มคนที่ ซื้อ รถ D-Seg ก็ พวกเงินเดือน ขั้นต่ำ 50000 ไม่ก็เจ้าของกิจการอะครับ
(ไม่อยากนับเด็กที่ขอให้พ่อแม่ซื้อให้อะ)
กลุ่มคนกลุ่มนี้ก็ เป็นคน แบบโรยัลตี้จ๋า หรือเติมโตมา กับ แบนด์ โตต้าอยู่ค่อนข้างเยอะอะครับ
เหมือนหลายๆ ครั้งที่เค้าบอก คนจะซื้อจริงๆ ต้องมองให้ออกก่อนว่าเป็นใคร
ในเนต ที่บอกจะซื้อจะซื้อ ใช่ว่าจะซื้อจริงอะ 

แคมรี่ เองก็มีจุดขายอยู่นะครับ หลายๆท่าน พูดอย่างกะ ว่า มัน แย่มากมาย
ตัวไฮบริด เองเครือ่งแรงกว่า ช่วงล่างและการเก็บเสียงดีกว่าแอคคอร์ท
ซึ่งตัวรถโตต้า มันก็ ยัง มี จุดเด่นมันอยู่หนิหน่า 

แต่หลายๆ ท่าน ก็พูดถูกตรง
ปกติ คนไทยซื้อรถอะ ตัวที่ ถูกที่สุดของรุ่น มักขายดีสุด ของรุ่นอะ
ถ้ามอง ตัว2.0 ชนกัน โตต้า ดู ด้อยกว่าอยู่พอควรเลย
ระยะ ยาว คงเหนื่อยขึ้นจริงๆ แหละ ถ้าไม่ปรับ
จริงๆไม่ใช่แค่โตต้าหรอก อีซูซุ ก็เหมือนกันนะ

ปล
ผมบ้านไม่มีโตโยต้าซักคนนะเป็นฮอนด้า4 คัน เรียกว่าทุกคันเป็นฮอนด้า
ก็ว่าได้ ยกเว้นกระบะ 555
(เหตุผลเพราะ ศูนย์ แถวบ้านเค้าบริการดีกว่าอะครับ
คิดเหมือนกันทั้งบ้านเลย555)

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 17:21:35 »
จำได้ว่าตอนแรกมีข่าว Accord จะเปิดตัวโดยไม่ใช่เครื่องฉัดตรง โดนคนด่ากระจาย

แต่ๆๆๆๆ พออกขายได้ซํกระยะ อ้าว เวิค!! และเสียงครหาก็เงียบไปกับ DRL ที่สาดเผา ;D

ผมว่า Accord ในตอนจบอายุอาจจะเชือนๆ Camry

ส่วน N เท่าที่ดูจากนิสัยในปีสองปีนี้ ผมว่า Teana ที่ 3  8)

( อย่าให้ผมทายถูกนะ Nissan )

ออฟไลน์ friend2929

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 17:36:00 »
ถูกใจครับ วิเคาระห์อย่างมีเหตุผลมาก ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Sun19

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 18:13:17 »
LIKE! +1 สมควรแล้วล่ะครับ ขอให้ยอดตกไปเลยจะได้รู้ตัวบ้าง ดูถูกคนไทยเกินไปจริงๆ ไม่รักษาฐานลูกค้าเก่าเลย 2.0-2.5  ตัดออฟชั่นแบบน่าเกลียดเกินไป

ระบบความปลอดภัยควรมีมาให้ตั้งแต่รุ่น ต่ำได้แล้ว ราคาขนาดนี้ ซื้อ  D segment ตอนนี้ไป  Honda  Accord  แรงม้าน้อยกว่าไม่ใช่ปัญหาเลยครับ E85 สำหรับราคาน้ำมันบ้าน

เราสำคัญกว่า อีกอย่างยังไปพลังงานทางเลือกได้อีก แรงน้อยกว่าก็ขับเหลือๆแล้วครับ

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 18:26:06 »
ผมมองว่ายังไงก็ยังขายได้อยู่ครับ ไม่ถึงกับเหนื่อยแต่ก็ยังขายได้ เพราะในอินเตอร์เน็ทกับข้างนอกนั้นต่างกันพอสมควร

คนส่วนใหญ่ตามต่างจังหวัดคิดจะซื้อรถซักคันยังไงต้องมีโตโยต้าในตัวเลือกครับ เพราะเห็นบนถนนมีวิ่งอยู่หลายคัน

ก็เลยจะคิดไปว่ารถมันคงคุณภาพดีแหละถึงมีวิ่งกันเกลื่อน ออพชั่นเค้าก็ไม่สนกันเท่าไรครับ สนแค่ราคาขายต่อ ซ่อมบำรุงง่าย

อะไหล่ถูก ไม่จุกจิก แล้วยิ่งเจอส่วนลดหรือของแถมล่อใจยิ่งคล้อยตามง่ายครับ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 18:33:07 »
Camry  ผมว่าปีนี้ น่าจะ Mini  change  ได้แล้วนะเพิ่มออปชั่นตัว 2.0 กับ 2.5  ก่อน   แล้วคนที่บอกว่า Accord  เก็บเสียงห่วยบ้างแหละอะไรบ้างแหละ  ก็จริงอยู่   แต่คนที่จะซื้อเลย D-segment  เค้าขอแค่ว่าเก็บเสียงดีกว่า  C-segment   ก็เป็นพอ
ปล.Accord  ตอนนี้ก็แก้ปัญหาเรื่องเสียงลมเข้าได้แล้ว
ปล.ที่บ้านผมหนองคาย  เซลล์บอกว่า รุ่น 2.0 EL  ราคา  1.25  ล้านนะครับ  ประมานว่าลดแข่งกับ Camry  เลย