ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวกำหนดการเปิดตัว Ford Fiesta 1.0 Ecoboost + ราคาคร่าวๆครับ  (อ่าน 22297 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
พอดีเซลล์ที่ผมซื้อรถด้วยลงรายละเอียดคร่าวๆในไลน์ครับ มากับรุ่น Minorchange ครับ

กำหนดการเปิดตัว : เดือนพ.ย. 56

เครื่อง : 1.0 Ecoboost 125 แรงม้า

ราคา : 769,000 - 789,000 บาท

ส่วนรายละเอียดของ option ที่เซลล์แจ้งคร่าวๆจะได้ระบบสั่งงานด้วยเสียง sync แบบเดียวกับ Ford Focus และระบบเปิด-ปิดไฟหน้าอัตโนมัติ ส่วน option อื่นๆน่าจะอิงจาก 1.6 top ได้เลย แต่จะมีอะไรเพิ่มขึ้นมาอีกคงต้องรอดูต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2013, 22:10:44 โดย integra »

ออฟไลน์ toxoplasma

• Newbie
  • *
ค่าตัวพอสมควรเลยทีเดียวนะครับ

ออฟไลน์ mamaman

มันได้ สิทธิ ECO CAR หรือเปล่าครับ
ทำไมมันแพง

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ตอนที่โชว์ในมอเตอร์โชว์ เห็นว่ามีปุ่มสตาร์ท แอร์ออโต้ด้วย น่าจะมีไรใหม่อีกเยอะ ราคาถึงโดดไปขนาดนี้
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ AMG GT

option คงเท่ากันตัว 1.6  ตัวท๊อปมั้ยครับที่มี esp และ ถุงลม 7 ใบ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

option คงเท่ากันตัว 1.6  ตัวท๊อปมั้ยครับที่มี esp และ ถุงลม 7 ใบ
คิดว่ามีครับ เพราะลืมบอกไปว่าตอนไปดูมันมีเบาะหนังด้วย เรียกได้ว่าจัดเต็มเลย ปุ่มสตาร์ท แอร์ออโต้ เบาะหนัง esp มีแน่นอน ถุงลมก็น่าจะมีด้วย
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

syamana

• บุคคลทั่วไป
ราคานี้เกือบได้ C-segment เลยน่ะเนี่ย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ราคานี้เกือบได้ C-segment เลยน่ะเนี่ย
ได้ Sylphy รุ่นล่างๆแล้วครับ เหอะๆ
แพงมากอะ เครื่องแค่ 1000cc เองนะ ถ้าจำไม่ผิดมีแค่ 3สูบด้วยรึเปล่า
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
ราคากระโดดไปสูงนะ ค่ายอินดี้ ออฟชั่นเยอะก็จริง แต่คนซื้อก็ต้องคิดหนักหน่อยแหละ เพิ่มไปอีกหน่อยก็ได้ C-segment ตัวล่างแล้ว

GreenG

แพงโหด แต่ถ้ามองว่าเป็น premium B-car มันก็รับได้ :D

syamana

ได้ Sylphy รุ่นล่างๆแล้วครับ เหอะๆ
แพงมากอะ เครื่องแค่ 1000cc เองนะ ถ้าจำไม่ผิดมีแค่ 3สูบด้วยรึเปล่า

เครื่อง3สูบ 1000cc + turbo (แพงเพราะมีโบ ?)

ถ้าราคานี้ผมไป C seg ดีกว่า  ;D

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ถ้าราคานี้จริง เครื่อง 1.4, 1.5, 1.6 ยังอยู่ไหม

แล้วจะหาคนซื้อได้ซักกี่ร้อยคน ราคาแตะC Seg เลยน่ะ

และMC ยิ่งดูยิ่งดูเก่าแล้ว มันไม่สดเพราะเล่นวิ่งโชว์ มาจะครึ่งปีแล้ว

ออฟไลน์ Air_graphic

เหมือนซื้อข้าวมันไก่ เจ้านึงอร่อยดีายห่อ 60บาท อีกเจ้ารสชาติทั่วไป ห่อเท่ากัน 30บาท ทั้งสองเจ้าอิ่มเหมือนกัน ถ้าจะให้จ่าย60 ผมซื้ออีกเจ้าธรรมดา 2ห่อดีกว่า เหอๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2013, 17:17:36 โดย Air_graphic »

ออฟไลน์ Fly to dream

ราคาจากเซลผมยังไม่เชื่อ  เพราะราคามันแซงโฟกัส 1.6 ไป เกือบแตะ โฟกัส 1.6 Auto ด้วย  ผมยังไม่เชื่อเซล
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kitakita

• Full Member
สำหรับ ECOBOOST 1.0 + Turbo ถ้า OPTION เท่ากับ ตัวท้อปผมซื้อนะ ถึงแรงม้ามันจะเพิ่มมาจาก 1.6 ตัวเดิมแค่ม้า 4 ตัวก็เถอะ

แต่ถ้าแรงบิดมหาศาลกับ อัตราเร่ง พร้อมทั้งอัตรากินน้ำมัน ที่ได้ใกล้เคียงกับที่เคลมไว้ผมว่ามันโอเคร นะ

ออฟไลน์ H3T

1. เรื่องราคา ผมมั่นใจว่าต้องเว้นส่วนต่างกับ Focus รุ่นเริ่มต้นไว้ระดับหนึ่งครับ
 2. ออปชั่น ยึด Fiesta 1.6 ultimate ได้เลย อย่างมากก็เพิ่มอีกนิดหน่อย
 3. แสดงว่าไม่มีเกียร์ธรรมดาให้เลือกสำหรับเครื่อง 1.0 ecoboost แล้วใช่มั๊ย เสียดายมาก เครื่องดี ได้เกียร์ธรรมดา ( ไม่ต้องกังวลเกียร์ DCT ) และน่าจะทำราคาได้ถูกลงพอสมควรอีกด้วย

ออฟไลน์ sornocz

• Jr. Member
  • **
รอการทดสอบการประหยัดน้ำมันก่อน......คำตอบจะชัดเจนยิ่งขึ้น(ถ้าเกิน 20 km/l) เพราะในโฆษณาเค้าถ้าดวลกับไฮปริดเลยนะ

ออฟไลน์ Chris Evn

ว่าละ เม้นแบบนี้ต้องมี
ถ้ายัด option แน่น ราคา เพิ่มจาก 1.6 ตัว Top เดิม ไม่มาก ก็เหมาะสม

ออฟไลน์ AMG GT

ส่วนตัวคิดว่า  ราคากับ Option  น่าจะสมเหตุสมผลอยู่   แต่อย่าลืมนะครับว่าคนส่วนมากๆเลยแหละที่ไม่รู้เรื่องรถ  ก็จะมองว่า  เครื่องแค่ 1.0  ทำไมมาแพงจัง

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ต้องดูแรงม้า และกำลังครับ

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• ไม่ไหวจะพูด
ใครบอกว่า มันได้สิทธิ์อีโคคาร์ ??

ถ้าราคาแพง แลกกับเทคดนโลยีใหม่ + ออฟชั่นน้องๆเทพแบบนั้น

เลิกอคติ เถอะค่ะ เห็น เครื่องไซส์นี้ เบะปาก แล้วบ่นว่ามันกระป๋องซะทุกที

ปล.คงไม่เกี่ยวอีโคคาร์ ทั้งเฟสแรก เฟสสอง สาวกไลปอน ไม่ต้อง มโนต่อเลยนะคะ
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

GreenG

ถ้าแพงเรามารอ KA 3 สูบ 1.0 ลิตรดีกว่าครับ ราคาคงไม่แพงมาก ;)

ออฟไลน์ infoman

อยากให้มีเกียร์ธรรมดา และ รอ Test Drive เอง กับ รอ Review พี่จิมมี่ก่อนค่อยว่ากัน ถ้าทุกอย่าง OK ไม่รีบรออีก 1 ปี ดู Freed back กว่ามีปัญหาอะไรหรือไม่
ถ้าผ่านหมด จัดได้เลยสำหรับใครที่ชอบ กับค่ายนี้ต้องมั่นใจหน่อย ถึงจะกล้าซื้อ เพราะทำเจ็บไว้เยอะ

ถ้าแพงเรามารอ KA 3 สูบ 1.0 ลิตรดีกว่าครับ ราคาคงไม่แพงมาก ;)
ยากครับ  :-\

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ราคาเหมือนจะแรงแหะ แต่เทียบกับ Ultimate ก็เหมาะสมดีนะ
(ว่าแต่ จะขายได้ไหมเนี่ย เพราะรุ่นที่ขายดีมักจะเป็นรุ่นรองๆมากกว่า)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ RUKI

• Jr. Member
  • **
เครื่องดีนะ แต่ไม่ชอบกระจังหน้าของตัว MC เลย

ออฟไลน์ archian

ราคาน่ากลัวมาก  ...

ออฟไลน์ !LiLo!

ถอออออออ ไหนตอนออกมา แบบว่า อยากด๊ายยยยยอยากได้เอาเข้ามาเลยยยยยยยยยยยยยยยยย

คิดว่าซื้อเทคโนโลยีละกันจ้า เพราะมันก็เอามาแทนเครื่อง 1.5L ได้เลยนะคิดว่า

Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ BlueMan69

รอเจ๊งอย่างเดียว ราคานี้ มีคนซื้อไหม ผมว่ามี แต่เฉพาะกลุ่มมากๆ

ออฟไลน์ gumpzgear

Option น่าจะเพิ่มเครื่องเสียงแบบ Focus เป็น Sync ที่ฉลาดขึ้นกว่า Voice Control