ผู้เขียน หัวข้อ: รถรุ่นไหนที่จะกลายเป็นรถ rare items หรือรถในตำนานของบ้านเราบ้างครับ  (อ่าน 15614 ครั้ง)

ออฟไลน์ MCH

• Jr. Member
  • **
กระบะ Honda tourmaster ครับ
รถก็เก่า  เมียก็แก่  แย่แล้วกู...

ออฟไลน์ tfirst01

• Sr. Member
คงเป็นพวก limited edition ทั้งหลายอ่ะครับ
vios turbo แน่นอนอยู่แล้ว
focus TDCI 6mt หายากแน่นอนเช่นกัน
yaris trd sportivo ตัวแรก ล้อ 16 นิ้วช่วงล่าง trd แท้ๆ เขาว่ากันว่าขับดี ส่วนตัวไม่เคยลอง
honda JP ทั้งหลาย jazz accord odyssey
mazda 3 s+ สวยมากเลย แต่ไม่รู้ขายได้กี่คัน

ไม่งั้นก็พวกเครื่องใหญ่ราคาแพง
camry 3.5
accord 3.5
cefiro V6 3.0 ตัวสุดท้าย หายากเหลือเกิน

ส่วนที่เหลือคงเป็นพวก limited แบบไม่ได้ตั้งใจ (แป้กว่างั้น)
jazz hybrid
civic hybrid
pulsar
.....

ออฟไลน์ Skyforce

• Hero Member
Volkwagen passat 1.9 TDC ดีเซล รถขับดีที่คนกำลังลืม
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ recycleman

สำฟรับผมก็ range rover classic ตัวที่เป็นไฟกลมตัวถึงเหลี่ยมๆนั้นแหละครับ กับ jeep wrangler

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ex นี่ผมเจอบ่อยเหมือนกัน ไม่รุ้เพราะว่าเห็นตามสถานวัยรุ่นพวกสยาม พวกมหาลัยต่างๆรึเปล่า

สว่น pulsar ก็เห็นอยู่เรือ่ยๆ แต่เหมือนเพิ่งจะออกใหม่มา

ผมอยู่เชียงใหม่ครับ
 Pulsar กับ EX อาทิตย์นึงนับคันได้เลย55  ;D
(ไม่นับของคนรู้จักที่ต้องเจอทุกวันนะครับ)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Zx-III

ณ ปัจจุบัน
1. pulsar ทุกวันนี้มันเปิดตัวมาครึ่งปี ผมเห็นไม่ถึง 5 คัน
2. civic hybrid ทุกวันนี้มันก็เปิดตัวมา 8 เดือนละ  ผมเห็นไม่ถึง 10 คัน
3. mitsubishi lancer ex ทุกวันนี้เปิดตัวมาจนจะเปลี่ยนโฉมแล้ว ผมเห็นวันละไม่เกิน 3 คัน มากๆหน่อยก็ 5 คัน
4. nissan leaf ผมเห็นครั้งเดียว คันเดียวเท่านั้น เมือปีก่อน
5. honda odyssy ตั้งแต่เปิดตัวมาผมเห็นแค่ไม่เกิน 5 คัน

ในอดีต
1. isuzu vertex อันนี้ limited edition จริงๆ
2. toyota celica ผมว่ามันเป็นรถที่สปอร์ตจริงๆแต่หาชมได้ยากในปัจจุบัน
3. Toyota rav-4 ดีไม่ดีไม่รู้แต่ทุกวันนี้ไม่มีบนถนนแล้วมั้ง ไม่เคยเห็นอีกเลย
4. Honda stream แก่เข้าขั้นแต่ยังเห็นแค่ไม่กี่คันเท่านั้น

เอาเท่านี้ก่อนครับ นึกไม่ออก

celica ผมขับอยู่ครับ แต่เป็นgen7

ออฟไลน์ LaTeX

เข้ามาติดโผซะงั้น
ผมนึกออกสองรุ่น
1.Vios turbo
2.Focus tdci 6mt
อีกหน่อยmazda3 1.6หน้ายิ้มจะนับด้วยรึเปล่าเพราะขายแค่สามปีโละ

ออฟไลน์ Bingoboy_Joe

• Full Member
  • You'll never walk alone
Toyota Yaris ACE

ห๊ะ!!!!!!! :P
Toyota new vios 1.5G unlimited
Toyota camry hybrid 2.5HV
Toyota New Yaris 1.5G
BMW e90 330i

ออฟไลน์ YenChar

- แอคคอร์ด G7 V6 3.0
รถพ่อบ้านแอบแรง ขับดีใช้ได้ แรงไล่บี้รถสปอร์ตรุ่นเล็กได้
ราคาน่าคบหา

- ออสโบ คันนี้ตำนานตัวจริง

- BMW 2 ประตูทั้งหลาย ไล่ตั้งแต่ E30 & E36

ออฟไลน์ SAMPHOP

• **
  • หอยทากเป็นตะคริวยังแซง
ส่วนตัวผมมองว่า Honda Brio น่าจะเป็น 1 ในรถยังตายยากในอนาคต เพราะด้วยน้ำหนัก 920 กก.(เกียร์ธรรมดา) และราคาที่จับต้องได้ง่าย บวกกับเครื่องยนต์ Vtec ที่วัยรุ่นฮิตกัน ในอนาคตมันน่าจะมาแทน Civic 3 Door ที่อายุปาเข้าไปเกือบ 20 ปีแล้วครับ

คนเรามีความพยายามเท่ากัน...แต่ใช้ไม่เท่ากัน... (โน๊ตอุดม)

ออฟไลน์ numcp

• Newbie
  • *
Suzuki SX4 ครับ

สงสัย super rare item  ไม่มีใครคิดถึงเลย ;D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
จะว่าไป ที่เหลืออยู่ที่บ้านนี่ก็ Rare Item ทั้งนั้นเลยนะ

ทั้ง
Chrysler Neon
City Society สีขาวมุก
Jazz JP สีส้ม Sunset

ยังไม่รวม Corona Liftback 1982 กระจังหน้า C ที่ยกให้ญาติไป

ออฟไลน์ nithiyod

Ford Focus ตัวดีเซล
VW Golf GTI

ออฟไลน์ YZA

Mazda 3 ตัว Groove (2012)

ตัวนี้  ผมไม่เคยเห็นแม้แต่ใน showroom...มันมีขายจริงๆหรอครับ???
มันมีครับ แต่ไม่นิยมเท่า Spirit

ขอบคุณครับ

ปล. ที่บ้านมี iq  อยู่คัน  ถ้าดูว่าเป็น toyota ก็เข้าข่ายรถตลาดได้มั้ง :P

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
E46 330i ผลิตแต่ 264คันครับ

ตัว coupe ก็น่าจะ reare พอๆกัน

ออฟไลน์ TRcdi

ขอเสนอรถผมเองครับ

Isuzu Trooper 3.0 diesel  เครื่อง 4jx
ตรีเพชรเอาเข้ามาขาย  2,950,000  ปี 2001

แล้ว isuzu ก็ยุติการผลิต trooper ไปแล้ว

เหลือไว้เพียงตำนาน  ที่หาอะไหล่ยากขึ้นทุกที  :'(

ออฟไลน์ eamesBot

1. Honda Stream ตัว minor สุดท้าย ขายศูนย์ ก่อนเลิกขาย
2. Mazda Lantis รถที่ถูกออกแบบให้ล้ำไป 20 ปี
3. Vios Turbo เป็นครั้งเดียว ที่ผมนับถือใจ ของโตโยต้า
4. ตัวสุดท้าย ไม่ใช่รถ mass ขอ VW GTI MK5 เห็นอยู่ไม่กี่คัน เพราะมีแต่เกรย์ แต่มันสวยที่สุดในใจผมจริงๆ ครับ

;D

ออฟไลน์ whoami

กระบะ Honda tourmaster ครับ

นอกจากฮอนด้าแล้วยังมีแฝดอีกคันครับ Opel campo ทุกวันนี้หาเจอยากมาก

คนที่ครอบครองอยู่ส่วนมากก็เอาไปแปลงหน้าเป็น dragon eyes หมดแระ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
1. Honda Stream ตัว minor สุดท้าย ขายศูนย์ ก่อนเลิกขาย

ตัวนี้ Confirm ครับ ผมขับอยู่ เวลาขับไปไหนชอบมีคนมองจริงๆ สงสัยมันแปลกมั้งเอาๆ เพื่อนผมแถบทุกคนไม่รู้ว่าผมขับรถรุ่นอะไร บางคนยังไม่รู้เลยว่าเป็นรถ Honda และที่ร้ายสุดคือ ไม่มีใครรู้เลยว่าเจ้า Stream มันนั่งได้ 7 คน มีเบาะ 3 แถว และมันมีอายุ 8 1/2 ปีแล้ว (ทุกคนคิดว่าผมขับรถรุ่นใหม่สุด แบบยังไม่เปิดตัวเพราะไม่เคยเห็น 5555)
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ honest

Honda intrega ตากลมตัวที่ฮอนด้านำเข้ามา ผมว่าที่สุดแล้ว ความฝันวัยเด็กเลย

ออฟไลน์ PoLiTE!!

• **
  • I wasn't me!!
ขอเติมอีกคันนึง..
FTO จากค่าย Mitsu ครับ ชอบๆจาก วิ่งสู้ฟัด(สักภาคนึง??) ราคาป้ายแดงราวๆ ล้านกลางๆ มาพร้อมเกียร์ Mivec Tiptronic
เอ.. ไหนๆแล้ว พ่วง Honda Prelude (Gen2/ไฟตั้ง) ไปอีกตัวแล้วกันครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
รถเก่าๆ

Nissan 300ZX Z32 ของสยามกลกาล หายากมากกก

Honda Prelude VTi-R เลี้ยว 4 ล้อ ที่honda thai เอาเข้ามาหลังสุด

Toyota vios turbo ออกมาเยอะแต่ขายได้น้อยมาก

Subaru 22b คูเป้ เห็นว่านำเข้าจากออสซี่

Mitsubishi GTO ของแท้ที่มิสซูเอาเข้ามา

Honda NSX ที่hondathai เอาเข้ามา มีไม่กี่คัน

ออฟไลน์ user

• Newbie
  • *
ต้องอมตะด้วยครับ และดีแบบรวมๆ
1.Subaru Impreza GC 4ประตู สุดๆต้อง GF van 5 ประตู
2.Lexus IS

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ผมคิดว่า
- Vios Turbo
- Focus TDCI
- Dihatsu Mira
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ GaB

• #StickShiftLife
E46 330i ผลิตแต่ 264คันครับ

ความรู้ใหม่เลยครับ รถมันมีน้อยจริงๆๆ :o

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Space Wagon อีกคัน

ดูยังไงก็ไม่เก่า

ออฟไลน์ JikorokunG

BMW E46 CI alcantara 

หล่อได้อีก หาชมยาก ตัวตายกนะ

ออฟไลน์ 6162002

ส่วนตัวผมมองว่า Honda Brio น่าจะเป็น 1 ในรถยังตายยากในอนาคต เพราะด้วยน้ำหนัก 920 กก.(เกียร์ธรรมดา) และราคาที่จับต้องได้ง่าย บวกกับเครื่องยนต์ Vtec ที่วัยรุ่นฮิตกัน ในอนาคตมันน่าจะมาแทน Civic 3 Door ที่อายุปาเข้าไปเกือบ 20 ปีแล้วครับ

โอ้ว เห็นด้วยครับ ผมเห็นแต่งเต็มหลายคันแล้วเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Codebz

• Newbie
  • *
BMW 550i โฉม E39 เครื่อง 12 สูบ เดียวกับ 8 series โหดมาก เห็นอยู่คันเดียว เป็นรถนำเข้า ราคายิ่งนานไม่ยิ่งแพงแน่ๆ รุ่นนี้