ผู้เขียน หัวข้อ: ช่างศูนย์ ซูซูกิ แนะนำให้ผมไปซื้อ BM ขับ...  (อ่าน 14178 ครั้ง)

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
Re: ช่างศูนย์ ซูซูกิ แนะนำให้ผมไปซื้อ BM ขับ...
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 11:18:19 »
ช่างเค้าขับ BM อยู่ครับ ใช้ดีจึงบอกต่อแค่นั้นเอง 55555  ;D ;D

ออฟไลน์ maxzerker

• Full Member
Re: ช่างศูนย์ ซูซูกิ แนะนำให้ผมไปซื้อ BM ขับ...
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 11:29:02 »
          ผมก็ใช้ swift GL MT อยู่คับ เป็นรถคัันแรก และ คิดว่าคงเป็น Suzuki คันสุดท้าย เรื่องช่วงล่างด้านหน้ามีเสียงดังเวลา ผ่านขรุขระ ช่วงความเร็ว ตำ .... แจ้งไปสองรอบ เหมือนเดิม ช่างไม่เจอปัญหาอะไร และยังไมได้รับการแก้ไข ... มีช่วงหนึ่งเสียงหายไปหลังจากสลับยาง แต่ขี่มาซักพักเริ่มมีเสียงกลับมาเหมือนเดิม
           ตกลงช่างศูนย์นี้ทำได้แค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องตอนเช็คระยะหรือไง แว้  >:(
แร็คกับคาลิเปอร์หลวมครับ ไปเคลมๆ เสียเถอะไม่ถูกนะครับ 2 อย่างนี

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 11:40:04 »
พูดจาน่า...ปากมาก 

ออฟไลน์ AT

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 11:59:32 »

คนทำงานบริการ ก็ควรจะมีจิตใจบริการด้วย เจอหลายคนละตั้งแต่กระเป๋า รถเมล์

ออฟไลน์ propo

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 16:14:54 »
ช่างเขาคงเห็นbm มีbsi ซ่อมบ่อยๆแบบนี้ ใช้bm ไปเลยดีป่าว ฮุๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ oryor

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 17:03:08 »
อากาศมันร้อนอะครับ
อาการเลยออก

ออฟไลน์ joe560-4

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 22:28:41 »
แย่มากๆ

ออฟไลน์ kenny523

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 23:11:53 »
อืม ....กะจะซื้อมาขับจ่ายตลาดและสำรองในเมือง สงสัย บาย...ซื้อ พี่หนวดมาเล่นจะดีกว่ามั้งงี้

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 02:28:37 »
ช่างเขาคงเห็นbm มีbsi ซ่อมบ่อยๆแบบนี้ ใช้bm ไปเลยดีป่าว ฮุๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ตอนแรกก็งงว่า Bee-Em เกี่ยวอะไร เห็นคอมเม้นนี้ถึงนึกออก 55555555

ยูโรป้าก็ไม่มีปัญหาเท่าไหร่นะครับ
CG ประดิษฐ์มนูธรรมก็ไม่มีเหมือนกัน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 06:21:45 »
ผมส่งเรื่องนี้ ให้กับทางผู้เกี่ยวข้อง ช่วยออกแรงจัดการแล้วครับ

แบบนี้ ปล่อยไว้ ไม่ได้เด็ดขาด ผมไม่ยอม!!!!!!!!

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 08:20:04 »
ผมว่ามีทุกที่ทุกยี่ห้อ ทุกสายงานล่ะครับ ช่างซ่อมบ่น พนง.ลับหลังลูกค้า บลาๆ อะไรก็ว่าไป... เราๆยังแอบนินทาเพื่อนๆที่สนิทกันเลยครับ
 ฟังดูเป็นผมๆก้ไม่พอใจ แต่ก้เข้าใจว่ามันเป็นธรรมชาติของมนุษย์ แต่ถ้าเค้าเดินเข้ามาพูดต่อหน้า..แบบนี้ค่อยว่ากันอีกที(ถีบปากเลย)

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 08:59:12 »
ผมส่งเรื่องนี้ ให้กับทางผู้เกี่ยวข้อง ช่วยออกแรงจัดการแล้วครับ

แบบนี้ ปล่อยไว้ ไม่ได้เด็ดขาด ผมไม่ยอม!!!!!!!!

อยาเลยครับพี่ ไม่ใช่เรื่องร้ายแรงอะไร อยากให้จบเรื่องคุณภาพอะไหล่มากกว่า ผมเคลมจนพรุนหมดแล้วครับ

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 09:33:05 »
ผมว่ามีทุกที่ทุกยี่ห้อ ทุกสายงานล่ะครับ ช่างซ่อมบ่น พนง.ลับหลังลูกค้า บลาๆ อะไรก็ว่าไป... เราๆยังแอบนินทาเพื่อนๆที่สนิทกันเลยครับ
 ฟังดูเป็นผมๆก้ไม่พอใจ แต่ก้เข้าใจว่ามันเป็นธรรมชาติของมนุษย์ แต่ถ้าเค้าเดินเข้ามาพูดต่อหน้า..แบบนี้ค่อยว่ากันอีกที(ถีบปากเลย)
มันคงแย่ตรงที่รถผมมีหูมีตาแทนเจ้าของมันมั้งครับ  ;D

ออฟไลน์ kongcnx

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 10:45:39 »
คุณจิม แจ้งแล้ว ดีใจ ครับ จะได้แก้ ๆ ให้จบ

ใจจริง อยากให้ ทาง ซูซูกิ ไทย หรือ ศูนย์ ออกมาแสดงความรับผิดชอบเรื่อง เสียงดัง ช่างล่าง ของรถรุ่นนี้  เช่น แจ้งหนังสือเวียน ยินดีแก้ไข ทดสอบ ซ่อม เปลี่ยน จนกว่าจะหายสนิท หรือ เงียบเหมือนรถคันอื่น ๆ หรือ จนกว่าลูกค้าจะพอใจ

เป็นกำลังใจให้ ผ่าน เคส นี้ไปด้วยดี

อย่าให้เป็นไป ลามทุ่ม เหมือนบางยี่ห้อ ครับ

ขอบคุณมาก ๆ

จาก คนใช้คนนึง เหมือนกัน

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 10:57:30 »

ผมเห็นด้วยนะครับ มันเป็เรื่องที่แทบจะปกติในสังคมโลก

แต่ก็ต้องยอมรับว่าไม่ควรทำเมื่อไหร่ที่พลาดพลั้ง หรือโดนประจานแบบนี้ก็ต้องรับผลที่ทำไป
อย่างเช่นเคสของกอร์ดอน บาวน์ เป็นต้น
http://hilight.kapook.com/view/48164
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 11:32:50 »
คุณจิม แจ้งแล้ว ดีใจ ครับ จะได้แก้ ๆ ให้จบ

ใจจริง อยากให้ ทาง ซูซูกิ ไทย หรือ ศูนย์ ออกมาแสดงความรับผิดชอบเรื่อง เสียงดัง ช่างล่าง ของรถรุ่นนี้  เช่น แจ้งหนังสือเวียน ยินดีแก้ไข ทดสอบ ซ่อม เปลี่ยน จนกว่าจะหายสนิท หรือ เงียบเหมือนรถคันอื่น ๆ หรือ จนกว่าลูกค้าจะพอใจ

เป็นกำลังใจให้ ผ่าน เคส นี้ไปด้วยดี

อย่าให้เป็นไป ลามทุ่ม เหมือนบางยี่ห้อ ครับ

ขอบคุณมาก ๆ

จาก คนใช้คนนึง เหมือนกัน
เป็นสิ่งที่ผมรอมาเป็นปี แต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น คำถามที่ไม่เคยได้คำตอบ
ตอบได้ว่า เปลี่ยนแล้วเราก็ไม่รู้อนาคต ว่าจะดังอีกเมื่อไหร่ มันไม่ใช่การแก้ปัญหาที่ดีเลยครับ

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 11:58:44 »
มันเป็นเรื่องปกติครับ....แต่มันเป็นเรื่องที่ทำ "ถ่อย" กันจนเป็นปกติ

หากพวกเรามีทัศนคติแบบปล่อยผ่านอย่างนี้ ค่านิยมและพฤติกรรมแบบนี้มันก็จะแพร่ระบาดอกไปไม่จบสิ้น....เหมือนไวรัสกัดกินสังคม

ผมเห็นด้วยกับคุณจิมมี่ที่ผลักดันเรื่องนี้เต็มที่ครับ ไม่ใช่เพื่อท่านเจ้าของรถในคลิปหรอก แต่เพื่อสังคมของเราจะได้ดีขึ้นครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 12:08:15 »
ทำสติกเกอร์แปะกระจกหน้าดีมั้ยครับ
"ถ้ารวย กูขับBMไปแล้ว"
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 12:33:04 »
ทำสติกเกอร์แปะกระจกหน้าดีมั้ยครับ
"ถ้ารวย กูขับBMไปแล้ว"
;D ;D ;D