ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง RX-8 กับ MR-S คุณจะเลือกคันไหน  (อ่าน 19067 ครั้ง)

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
ระหว่าง RX-8 กับ MR-S คุณจะเลือกคันไหน
« เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 00:52:23 »
ขอเหตุผลในการเลือกสักนิดด้วยนะครับ

พอดีผมกำลังมองหารถสปอร์ตมือสอง ราคาพอเอื้อมถึงไม่หนักหนาเกินไป มาขับเล่นวันหยุด วันว่าง

เลยอยากถามความเห็นเพื่อนๆ ระหว่างสองตัวนี้ จะเลือกตัวไหน ยิ่งถ้าได้ข้อมูลจากผู้ใช้จริงยิ่งดีเลยครับ เพราะปกติขับแต่รถซีดานทั่วไป
ในชีวิตไม่เคยเล่นรถประเภทนี้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2014, 00:57:06 โดย jAk`CS »
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ XyteBlaster

• Hero Member
Re: ระหว่าง RX-8 กับ MR-S คุณจะเลือกคันไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 01:00:34 »
คหสต. คนที่จะใช้ rx7 rx8. เครื่องโร.  จะไม่มีข้อเปรียบเทียบครับ. มันจะมาจากความชอบแล้วตรงดิ่งไปซื้อรุ่นนี้เลย

ถ้ามีให้เทียบแบบนี้ เสร็จ choice B ครับ

ออฟไลน์ Zx-III

Re: ระหว่าง RX-8 กับ MR-S คุณจะเลือกคันไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 02:07:18 »
ผมค่อนไปทาง mr-sนะครับ งบประมาณนี้ จริงๆได้ celica g7/integra dc5/mx-5 nb/silvia s14 s15 / ถ้างบถึงจริงๆ เชียร์ 350z ของแต่งเยอะครับ ชอบ v6ด้วย แต่น่าจะได้รถจดประกอบดูจากงบนะครับ 

ด้านทรงผมชอบ ทรงrx-8นะครับ ใส่ชุดแต่งเเล้วสวยนะครับ ติดที่ เครื่องมันกินน้ำมันโฮกๆ แถวบ้านเรียกซดน้ำมัน  ซ่อมจุกจิกกว่าtoyota แน่ๆ เพราะ เครื่องโรตารี่ หาอู่ซ่อมรอเลยครับ  ต่อมารถจดประกอบเยอะนะครับ rx-7 rx-8 ตอนซื้อดูดีๆละกันครับ  ส่วนที่ชอบคือ นั่งได้ 2+2 แถมประตูเปิดเป็นตู้กับข้าว คนด้านหลังเข้า ออกง่าย อันนี้ชอบครับ

ด้านmr-s อะไหล่ผมว่าหาง่ายกว่าmazdaนะครับ ปัจจุบันผมใช้ celica gen7 อะไหล่มีครับ มีอู่ประจำ เก่งด้านtoyota อะไหล่มือ1มือ2 มีstockตลอด ผมค่อนข้างok ด้านการขับขี่ เป็นmid engine บ้างคน บอกดี บ้างคนบอกไม่ดี ต้องลองเอง แต่ถ้าอยากแรงเอาเครื่อง 2zz-ge(เครื่องcelica gen7) ลงturbo แรงแน่ครับ เพราะรถน้ำหนักเบาอยู่เเล้ว ขับมันแน่ๆ ผมเชื่อbrand toyotaด้่านความทนมากกว่าmazdaนะครับ เพราะผมใช้มายังไม่เจอซ่อมหนักเลย ขับมา2ปีกว่าละ ตัวcelica แต่ก็เเล้วแต่รถนะครับ ที่แน่ๆคือของแต่งหาได้ง่ายมีclub mr-sโดยเฉพาะ ข้อเสียคือนั่งได้2 ที่นั่ง จริงๆ เคยนั่งของเพื่อนแคบมากครับ ผมว่าอึดอัดเกินนะ

สรุป เชียร์ dc5 แรงแน่คันนี้ หรืองบถึง350z แต่คงได้แค่จดประกอบถ้าจากงบนะครับ

ออฟไลน์ shikima

• Full Member
    • CMDEVHUB
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 03:26:48 »
จากที่เคยนั่ง RX8 ของเพื่อน เป็นเกียร์ auto อยากบอกว่า มันไม่สมกับรถสปอร์ตเลย กว่าแรงจะมาก็ลากไป 4000-5000 รอบ กินน้ำมันสุดๆ แต่มีดีตรงที่เสียงเครื่องเวลามันปั่นไปที่ 7000-8000 รอบ มันเพราะจริงๆ เจ้าของไม่กล้าลงหนัก เห็นตัววัดรอบมีถึง 10000
เห็นมันทนใช้ได้ 2-3 ปี ก็ขาย จ่ายค่าน้ำมันไม่ไหว + ไม่มีอู่นอกที่รู้จัก เข้าศูนย์แต่ละทีลมแทบจับ ขนาดบ้านมันรวย ยังบ่นเลย ถ้ารับค่าใช้จ่ายตรงนี้ได้ ก็จัดไป

ส่วน MR-S ผมไม่มีความเห็น เคยนั่งครั้งเดียว แคบ อึดอัด แต่แอบเอาไปหลอกคนที่ไม่รู้จริงๆ ว่าเป็นน้องม้า ก็พอได้อยู่ แต่ม้าปลอมๆ ตัวนี้มันไม่ค่อยดีดเท่าไหร่

ความเห็น + ความชอบส่วนตัวของผม ลองดู MX5 ก็ดีนะครับ เล็กๆ น่ารัก NC ล้านกลางๆ มีให้เลือกเยอะแยะเลยครับ
2010 - Mazda2 hatchback (DE 3rd Gen) - sold
2013 - Subaru XV - sold
2014 - Nissan Sylphy SV - sold
2016 - Subaru WRX (VA)
2016 - Subaru Forester (SJ) 2.0ip
2019 - Hyundai H1

ออฟไลน์ Zephyrs

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 04:58:16 »
MR-S เป็นรถขับหลังแบบมิดชิพ (เครื่องวางหลังค่อนกลาง) ถ้าฝีมือไม่ถึงจริงๆขับแล้วหมุนเอาบ่อย
ข้อดีคืออะไหล่มันพอมีบ้าง (ตามสไตล์ตยต) ส่วนใหญ่หา Aeropart มาใส่ให้ดูเหมือน พอร์ชคาเรร่าบ้าง
แต่ข้อเสียคือ ภายในมันแคบจริงๆ (น่าจะแคบกว่า S2000อีกมั้ง) ถ้าจำไม่ผิดคือเรื่องเกียร์ Semi-Auto ที่ค่อนข้างแพ้อากาศร้อน
เสียเอาบ่อยๆ

RX-8
ข้อดีคือมันกว้างตามสไตล์รถสปอร์ตคูปแบบ 2+2 และอายุรถน้อยกว่า วัสดุภายในพลาสติกน้อยกว่า MR-S ควบคุมง่ายกว่า MR-S (ไม่หมุนแน่ๆถ้าไม่ทำไรห่ามจริงๆ)
ข้อเสียคือ มันเป็นโรตารี่ ซึ่งกินน้ำมัน อะไหล่ก็ราคาค่อนข้างสูง แถมถ้าเป็นเกียร์ออโต้ รถจะไม่ค่อยมีแรงเท่าไหร่ (ถ้าเทียบกับ ธรรมดา)

ถ้าเป็นผมคือเก็บตังแล้วไปซื้อ Mx-5 NC หรือ 86 ดีกว่า อายุอานามรถสองคันที่ท่านว่ามามันก็เยอะอยู่ สภาพมือสองก็ไม่น่าจะใหม่ๆซิงๆแบบรถบ้านทั่วไป  ;D

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 06:38:30 »
ถ้าเท้าขวาหนัก ขอไม่เอาทั้งคู่ครับ

ถ้าเอาสวย ผมว่า RX8 สวยกว่ามาก
ภายในมีบานแคปเปิดได้ กว้างใช้ได้เลย

เป็นผม งบแถวๆนี้ ผมขอ Celica G7 ครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 07:57:46 »
ผมเชียร์ MR-S แล้วกันใส่ Part Porsche Gemballa สวยดี

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 08:21:44 »
ถ้ามีแค่สองตัวนี้ก็คง MRS

ถ้าเลือกได้ คงต้อง mx5 nb ขับง่าย และ อะไหล่มีเยอะครับ

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 08:48:36 »
ตามงบ ขอโดดไป Nissan Silvia หรือ Honda Integra DC5 ได้มั้ย
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 08:59:38 »
MR-S

jaesz

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 09:07:23 »
รถแบบนี้ ผมเลือก ดีไซน์ไว้ก่อน

ผมชอบหน้าตา RX-8 มากกว่า ถึงมันจะRotary แต่ในจุดที่ผมอยู่ ยังงัยมันก็ไม่ยาก

อีกอย่างหนึ่ง ที่ผมไม่ชอบกับ MR-S คือเครื่องวางหลัง และมีแค่สองที่นั่ง ตอนนี้ผมมีลูกแล้ว มันไม่เหมาะกับรถทีี่ไม่มีที่นั่งหลัง

ผมเคยขับตาม MR-2 คันนึงไฟลุกอยู่หลังรถ คิดว่าเจ้าของรถคงไม่รู้ตัว คนกดบีบแตรไล่ทั้งถนนยังไม่คิดจะจอดดู

เลือกที่เราถนัดและชอบครับ อย่าเอาตามความคิดคนอื่น

เครื่องโรตารีกับผมมันเล็กน้อยมาก ๆ หากอยากจะใช้มัน ผมถอดประกอบเองได้มีเวลาทำ แต่กับคนอื่น ๆ ผมว่าไม่เหมือนกัน

แต่เอาชีวิตจริง สองตัวนี้ผมไม่เอาซักคัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2014, 09:12:12 โดย jaesz »

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 09:08:59 »
นอกจากนี้เชียร์เอา 86 ฮะ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

np72

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 09:10:00 »
mr-s

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 09:23:08 »
ถ้า 2 ตัวนี้ ถึงจะไม่ชอบขี้หน้า โต แต่ขอจิ้ม MRs ครับ รถนำเข้าคนล่ะเรื่องกับประกอบในครับ

ส่วน RX8 ตกรอบเพราะอารมณ์ ไม่เท่า RX7 ครับ

อีกคัน ผมว่า Mazda MX5 NB ครับ เข้ารอบ

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 09:53:03 »
ถ้าท่าน สูง180 ซม. ขึ้นไป  แนะนำให้ตัด MR-S ออกเลยนะครับ  ผมลองขับได้ไม่เกิน 1 กม. ต้องลง

มีหลังคาก็หัวติด เปิดหลังคาสายตาก็อยู่ตรงที่บังแดด

ออฟไลน์ Mekkub

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 10:57:56 »
ถ้าเป็นตัวก่อนไมเนอร์ rx8 ข้อเสียเยอะไปหน่อยครับคงไม่เลือกเพราะทั้งคอนโซลร้อน กินน้ำมัน อืด ไปเล่น mrs เกียร์ธรรมดาดีกว่าเยอะครับ แต่เกียร์ semi ก็สนุกดีครับไม่ต้องเหยียบครัชให้เมื่อยด้วย เสียดายที่ไม่ค่อยทน และซ่อมแพงครับ แต่ถ้าเป็น 8 หลังไมเนอร์เชนจ์แล้วเลือก rx 8 ครับ ผมว่าขับสนุกกว่า mrs นะไม่อืดแล้วด้วยสวยกว่าด้วยครับ คหสต นะครับ

ป.ล. แต่ความเห็นผมนะ คิดว่าเพิ่มเงินอีกหน่อยให้ได้ 350z ดีกว่าเยอะเลย อีกเสต๊ปนึงก็ไป ft86 มือสอง น่าจะไม่เกิด 1.8m ณ ตอนนี้ได้ตัว gt limited เลยด้วย

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 11:06:08 »
ผมตัด MR-S ครับ หน้าตางั้นๆ เครื่องก็ไม่ได้แรงอะไรเลย

RX-8 สวยกว่าเยอะครับ ดีไซน์ยังสวยได้อีกนาน  นั่งได้หลายคน  ขอลือก MT เท่านั้นครับ  AT อืดไปครับ  MC ถึงจะได้ AT 6-sp แต่ยังไงก็ MT ครับ

ข้อเสียของ RX-8 คือค่าซ่อมค่อนข้างหนัก เครื่องไม่ค่อยทนเท่าไหร่ (น้องผมเคยอยู่อู่ซ่อมโรตารี่ที่ออสบอกมา)  เอาไว้ขับเล่นๆเฉพาะวันหยุดก็ ok ครับ  ไมต้องซีเรียสเรื่องค่าน้ำมันมาก

ตัวเลือกที่ราคาสูสีก็น่าจะเป็น DC5 กับ S15   ถ้าเพิ่มงบได้อีกหน่อยไป 350Z ครับ    GT-86 ตัดทิ้งเพราะแพงเกินงบไปเยอะ และดีไซน์เหมือนรถยุคปลาย 90 ไม่สวยเลย เครื่องก็ไม่แรง

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 11:42:10 »
ถ้าตามที่บอกมาเอาrx 8ครับ  ข้างหลังยังพอนั่งได้บ้าง แม้เครื่องโรตารีกินน้ำมัน แต่ก็วิ่งกว่าmrs
ว่าแต่งบเท่านี้ หา integra dc5,fairlady z z33,silvia s15 ตามที่หลายท่านบอกไม่ดีกว่าหรือ

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 11:46:58 »
ขับเล่นวันหยุดใน 2 ตัวนี้ ไป RX8 ครับ สวยกว่า ขับดีกว่า ใช้แค่เอาสนุกคงไม่ห่วงเรื่องน้ำมัน เอาครอบครับไป ตจว ก็ยังพอไหว เพราะเป็น 2+2

ถ้ามองนอก choice นี้ได้ ไป MX-5 ครับ จะได้มาเป็นเพื่อนกันอีกคัน  ;D ;D
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

popdemonic

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 11:50:08 »
RX8  Auto ไม่วิ่ง มีโดนfd 2.0เอาหละครับ กินน้ำมันแบบสุดฤทธิ์
เครื่องมีปัญหา อุปกรณ์มีปัญหาหลายตัว อะไหล่หายาก วันดีคืนดีรถวิ่ง
ไม่กีหมื่นโล เดี๋ยวโรเตอร์แตกบ้าง ควันขาวหึ่ง สตาร์ทยาก สุดท้ายพวกหนีไป
เจกันหมด ประสบการณ์ตรง ถ้าจะเล่นRX8 จริงๆ เครื่องเดิมๆต้องใจรักในบอดี้มาก
สำหรับผมส่วนตัวผมไม่ได้พิศวาทกับบอดี้เท่าไหร่ครับ ผมนี่ไปรื้อเครื่องRX8 ที่เขา
ยกลงเพื่อยัด2J เข้าไปแทน เพื่อเอาอะไหล่เครื่อง มาใส่อีกคัน อ้อแรคพวงมาลัย
วันดีคืนดีหนักมือขึ้นมา แล้วบางทีก็เบา บางทีก็หนักเตรียมตัวใจครับ หลายบาทเลยหละครับ
ยกแรคทั้งอัน

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 11:59:22 »

ผมว่าสวยดิออก  :)

ออฟไลน์ sexysecret

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 12:32:21 »
RX8  Auto ไม่วิ่ง มีโดนfd 2.0เอาหละครับ กินน้ำมันแบบสุดฤทธิ์
เครื่องมีปัญหา อุปกรณ์มีปัญหาหลายตัว อะไหล่หายาก วันดีคืนดีรถวิ่ง
ไม่กีหมื่นโล เดี๋ยวโรเตอร์แตกบ้าง ควันขาวหึ่ง สตาร์ทยาก สุดท้ายพวกหนีไป
เจกันหมด ประสบการณ์ตรง ถ้าจะเล่นRX8 จริงๆ เครื่องเดิมๆต้องใจรักในบอดี้มาก
สำหรับผมส่วนตัวผมไม่ได้พิศวาทกับบอดี้เท่าไหร่ครับ ผมนี่ไปรื้อเครื่องRX8 ที่เขา
ยกลงเพื่อยัด2J เข้าไปแทน เพื่อเอาอะไหล่เครื่อง มาใส่อีกคัน อ้อแรคพวงมาลัย
วันดีคืนดีหนักมือขึ้นมา แล้วบางทีก็เบา บางทีก็หนักเตรียมตัวใจครับ หลายบาทเลยหละครับ
ยกแรคทั้งอัน

อันนี้ตัวหลัง Minor หรือ ก่อนครับ? ถ้า Minor แล้วยังมีปัญหาไรอีกไม๊ครับ

ถึง จขกท.
ผมเห็นด้วยกับหลายๆท่าน ว่า RX8 Auto ไม่วิ่งครับ ผมว่า body สวยดี ขับแล้วอารมณ์ประมาณไม่แรง แต่หล่อ
จุดที่ผมชอบนอกจาก body คือผมว่ามันใช้งานประจำวันได้ (หากค่าน้ำมันไม่ใช่ปัญหา) 2+2 ทำให้นั่ง 4 คน พอได้ ไม่ลำบากมากนัก
และ balance รถดีมาก
ถ้าโจทย์คือ weekend car ผมคงอยากได้รถขับสนุกๆ แต่ขับ+ใช้ลำบากในชีวิตประจำวันมากกว่าครับ เช่น MR-S (ผมว่าแคบมาก ไปกะแฟน ซื้อของใช้ใน super คงต้องเปิดหลังคาขนของกลับมา ประมาณนั้นอ่ะครับ) หรือ Lotus.  RX8 ออกแนว everyday use สำหรับผมอ่ะครับ
ส่วนตัวไม่ค่อยโดนกับ MR-S ดังนั้นถ้าเป็นผมคงมองหาตัวอื่นแทนครับ

popdemonic

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 12:59:53 »
ก่อนไมเนอร์ครับ แต่ตัวหลัง อุปกรณืที่มันชอบเสียก็ยังอยู่ครับ ลองเสิร์ชหาในกูเกิ้ลครับ ออสซี่ชอบใช้กันครับ

แต่ภายในนั่งสบายครับ แต่ส่วนตัวผมไม่เคยชอบครับ

ออฟไลน์ Meow

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 13:28:07 »
คู่นี้ ผมเลือก MR-S ครับผม น่าจะใช้งานได้อย่างมีความสุขมากกว่า ไม่ว่าจะการดูแลรักษา ค่าน้ำมัน เปิดหลังคาได้อีก

ใช้ขับหล่อๆ ครับ ไม่เน้น ซิ่ง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 14:47:50 »
ชอบ RX-8 แต่เลือก MR-S ครับ

ออฟไลน์ fhasociety

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 16:37:19 »
เท่าที่ทราบมา สำหรับ rx-8 ถ้าจะเอาจริง ๆ ต้องดูดี ๆ ครับ
เพราะ AT 4 speed อืดมาก ส่วนมากเขาจะเล่น MT กันทั้งนั้น
แล้วเอามาต่อยอดเครื่อง เปลี่ยนโบ จูนเพิ่มความแซบ
ถ้าแคร์เรื่องน้ำมัน เอาเบาะ ๆ สัก 300 ม้า ใช้งานได้ทั่วไป
ลองไปศึกษาใน สยามสปีดครับ เซียน rx-8 เยอะมาก
ส่วน MR-S ผม No Comment อ่ะ ส่วนตัวว่ามันไม่สวยเท่าไหร่

แต่ถ้าผมเลือก ผมเอา rx-7 ครับ เพราะมันมีมนต์ขลัง ^^"
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 16:55:51 »
แถวบ้านเห็นมี MR-S ใส่ Part Porsche Gemballa ไม่เคยสวยนะ เสียงก็ไม่ได้เลย
มัน Sport ไม่เต็มนะ
ส่วน RX8 ก็อย่างที่ข้างบนๆว่าไว้ ก็ไม่ไหว

ถ้าเอาขับสนุกผมว่าเล่น MX5 NC งามกว่าเยอะ ขับสนุก
ถ้าสน Mazda เล่น RX-7 เลย จบความเป็น sport เท่าที่ Mazda เคยทำมา

ออฟไลน์ billups

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 16:59:13 »
8 ถ้าจะซื้อ ซื้อตัวไมเนอร์แล้วดีกว่าครับ ธรรมดาหรือออโต้ก็ได้ ตอนนี้ราคาลงมาเยอะแล้ว
เรื่องบำรุงรักษา ถ้าไม่ได้โมดิฟาย บำรุงรักษาตามระยะได้เลยครับ มันไม่ได้พังอะไรง่ายขนาดนั้น
อู่นอกมีหลายอู่แล้วครับ เข้าศุนย์ก็ที่แยก ณ ระนอง
อัตราการกินน้ำมัน ขับแบบไม่ซัดในเมืองอยู่8-9กิโลลิตรครับ

ออฟไลน์ xenon

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 17:33:21 »
ไม่สนอีโวบ้างหรอครับ ล้านกลางๆ ได้5ร้อยม้า  ;D 

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 19:05:17 »
ไม่เลือกทั้งคู่ครับ แต่เชียร์ DC5 :)