ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครคิดเหมือนผมมั่งว่าความสวยของ Mazda 3 ใหม่ รุ่นท๊อป . . .  (อ่าน 22055 ครั้ง)

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
มีใครคิดเหมือนผมมั่งว่าความสวยของ Mazda 3 ใหม่ รุ่นท๊อป ไม่ว่าจะสีไหน ตัวถังอะไร มันสวยมาก(โดยเฉพาะสีแดง) สวยจนถึงกับสามารถจอดเทียบกับรถพรีเมี่ยมคอมแพก คันละ1.8-2ล้าน ได้อย่างไม่แพ้ ไม่น่าอาย และสวยกว่ารถบางรุ่นในราคาระดับนี้ด้วยซ้ำ ส่วนตัวผมมองว่ามันสวยจริงๆ และสวยที่สุดในกลุ่มในสายตาของผมไปแล้วตอนนี้ สวยกว่ามากด้วย รองลงมาผมยกให้เป็น อัลติสใหม่ ลองนึกภาพ 3ใหม่ จอดเทียบกับ S60 ส่วนตัวผมยังชอบ 3ใหม่ มากกว่าเลย มาแชร์กันครับ ขอบคุณครับ

ปล.(ผมลืมไปลืมพิมพ์บอกเรื่องนี้) งดดราม่า ทุกอย่าง ใครอยากดราม่า เชิญกระทู้อื่นครับ กระทู้ผมไม่รับคนดราม่าครับ !
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2014, 13:23:51 โดย f1rstgot »

ออนไลน์ Buffy

• Hero Member
คหสต น่ะครับ สำหรับผม 3 ใหม่ สวยผาด ไม่ได้ สวยพิศเหมือน รถพรีเมี่ยมคอมแพก คันละ1.8-2ล้าน อะไรนั้น

แต่ก็อีกแหละครับ ความสวย มันนานาจิตตัง จริงๆครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
สวยครับ daylight เท่จริงๆ แต่ต้องเปลี่ยนแมกซ์ด้วยนะ ครบเลย

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD
สวยจริงครับ เนียนมาก

ความสวยดีไซน์เทียบกันได้นะครับ ว่าแต่คันละ 1.8-2 ล้านถ้าผลิตเมืองไทยคงราคาพอกับ Mazda นี่แหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2014, 23:42:05 โดย Blackforlife »
N/A  

ออฟไลน์ baddream11

เอ่อ ก็แล้วแต่จะมองนะ ผมมองว่ามันสวยเป็นบางมุม :-*

ออฟไลน์ popo

เอาเเบบไม่เข้าข้าง Mazda นะครับ
  3เดิมๆ สวยทั้งเคลื่อนที่ ทั้งจอดเฉพาะ
  หน้า-หลัง ครับ

ไม่ใช่เเฟนคลับ Mazda
  ชั่วโมงนี้ให้ครับ
  เเต่ยังสู้ Premium compact ไม่ได้
สรุป
3 เดิมๆ สมราคา สวยกว่าราคาขาย สวยกว่าคู่เเข่ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2014, 00:06:20 โดย popo »

ออฟไลน์ Ruksadindan

สมัยที่ยังได้ไปฟังอบรมการเปิดตัวรถรุ่นนี้ (แหม่พูดเหมือนนานแล้ว) เขาก็บอกชัดเจนเลยครับว่าทำมาเพื่อให้เป็นรถคุณภาพพรีเมี่ยม การขับขี่ดีไม่แพ้ลักซูรี่แบรนด์ มีเอาดี้เป็นเบนช์มาร์ค
สวยจนถึงกับสามารถจอดเทียบกับรถพรีเมี่ยมคอมแพก คันละ1.8-2ล้าน ได้อย่างไม่แพ้ ไม่น่าอาย และสวยกว่ารถบางรุ่นในราคาระดับนี้ด้วยซ้ำ ส่วนตัวผมมองว่ามันสวยจริงๆ
ดังนั้นไม่แปลกครับ แต่ถ้าพูดถึงวอลโว่ มีคันนีงที่เป็นรูปประจำตัวสมาชิกในนี้ ก็ดูคล้ายคลึงกับโคโดะดีไซน์พอสมควรครับ

ที่ตำหนิได้มีเพียงช่วงท้ายรถเท่านั้น ที่ไม่เน้นคุณภาพวัสดุเท่าไหร่ ห้อมล้อมยางอะไหล่ด้วยโฟม กับบุห้องเก็บของดูบอบบางไปนิด

ออฟไลน์ Nikle_pk

ความสวยแล้วแต่คนจะชอบครับ
ผมชอบความสวยของ 3 แต่เชื่อไหมว่า
ไม่เกิน 3 ปีผมจะมองมันไม่สวยแล้ว
ต่างจากรถพรีเมี่ยมที่ 10 มันก็ยังดูสวย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ nimnim_thailand

ลองเทียบกับ lexus ct200 h หรือยังครับ ทั้งงานสี เส้นสาย ความเป็นพรีเมี่ยม มันยังเทียบไม่ได้นะครับ

มาสด้า 3 สวยในระดับนึง แต่ดูเส้นสาย งานสี วัสดุภาพนอกต่างๆ ยังไงมันก็คือรถราคาไม่เกินล้าน

lexus ct200 h ถ้าคนไม่รู้จักเห็น มารถราคาทะลุ 3 ล้าน ได้เลย

ข้อแตกต่างของรถ พรีเมี่ยม คือการออกแบบภายนอกครับ ดูเส้นสาย ดูงานสี วัสดุ กรอบไฟหน้า ไฟท้าย  ดูยังๆมันก็ดูรถมีราคา

มาสด้า 3 สวยแค่ดีไซด์ล้วนๆ แต่วัสดุมันดูออกว่าใช้ของถูก

ออฟไลน์ warez

หากความสวยเป็นสากล เมียผมคงไม่มีใครเลือก ^^

ออฟไลน์ Ruksadindan

ลองเทียบกับ lexus ct200 h หรือยังครับ ทั้งงานสี เส้นสาย ความเป็นพรีเมี่ยม มันยังเทียบไม่ได้นะครับ

มาสด้า 3 สวยในระดับนึง แต่ดูเส้นสาย งานสี วัสดุภาพนอกต่างๆ ยังไงมันก็คือรถราคาไม่เกินล้าน

lexus ct200 h ถ้าคนไม่รู้จักเห็น มารถราคาทะลุ 3 ล้าน ได้เลย

ข้อแตกต่างของรถ พรีเมี่ยม คือการออกแบบภายนอกครับ ดูเส้นสาย ดูงานสี วัสดุ กรอบไฟหน้า ไฟท้าย  ดูยังๆมันก็ดูรถมีราคา

มาสด้า 3 สวยแค่ดีไซด์ล้วนๆ แต่วัสดุมันดูออกว่าใช้ของถูก

เทียบได้ไปถึง ES300 เลยล่ะครับ ราคาก็เกินล้านนะ ละอย่างที่บอกไป ความเป็นพรีเมี่ยมไม่ใช่แค่ราคาที่สูง (ลองดูนาฬิกา OMEGA เป็นตัวอย่าง) ประตู ก็หรูเหมือนเล็กซัสแล้ว (ก็มันดันไปเหมือนเล็กซัสหลายๆรุ่น) เส้นสายก็ได้รับการออกแบบมาอย่างดี ไม่ใช่ดีแค่ side นะครับ ดี front ก็ด้วย ดี rear เช่นกัน

ข้อแตกต่างของรถ พรีเมี่ยม คือการออกแบบภายนอกครับ ดูเส้นสาย ดูงานสี วัสดุ กรอบไฟหน้า ไฟท้าย  ดูยังๆมันก็ดูรถมีราคา

เทียบได้ไปถึง ES300 เลยล่ะครับ ราคาก็เกินล้านนะ ละอย่างที่บอกไป ความเป็นพรีเมี่ยมไม่ใช่แค่ราคาที่สูง (ลองดูนาฬิกา OMEGA เป็นตัวอย่าง) ประตู ก็หรูเหมือนเล็กซัสแล้ว (ก็มันดันไปเหมือนเล็กซัสหลายๆรุ่น) เส้นสายก็ได้รับการออกแบบมาอย่างดี ไม่ใช่ดีแค่ side นะครับ ดี front ก็ด้วย ดี rear เช่นกัน

555 จอดเทียบกับ ES300
e-class 2014 จอดคู่กัน ที่คลิสตันปาร์ค  ES300 ไม่ได้ดูด้อยกว่าเลย
เวลาดูรถ อย่าไปดูแค่สิ่งที่เห็นว่าเหมือนกันแล้ว จะทำให้รถมันดูระดับเดียวกัน ผมบอกแล้ว ให้ดูที่เส้นสาย ความเนียนความละเอียดของวัสดุอุปกรณ์  ความละเอียดของเม็ดสี อธิบายไปก็เข้าใจยาก

ต้องเห็นจอดคู่กัน แล้วดูเส้นสายจะเข้าใจเอง ว่ารถทำไมราคามันต่างกัน ความเป็นพรีเมี่ยมมันจะออกมาแบบที่เวลามีเงิน3-4 ล้านซื้อรถแล้วไม่เสียดายเงินที่เป็นค่าตัวของมัน

ไม่ต้องเอาอะไรมากก็ได้ แค่เอามาสด้า 3 มาจอดคู่กับ is250 ตัวเก่าที่ตอนนี้ราคามือสอง ล้านนิดๆก็ได้ หรือ e60 ก็ได้  แล้วคุณจะเข้าใจเอง ว่ารถพรีเมียมมันเป็นยังไง พวก  d-sec ยุ่น 2014 จอดคู่ด้วย ก็ยังด้อยกว่าเยอะ

หรือยกตัวอย่าง นิสสันซิลฟี่ ก็ได้ ที่พยายามทำรถให้ดูเหมือน is250 ตัวเก่า ทั้งไฟหน้า ไฟท้าย เส้นสายต่างๆ  แต่ดูแล้วเป็นไงหล่ะครับ มันก็แค่เหมือน แต่งานมันไม่ใช่  ของแพงของถูก ถ้ามีรสนิยม มันดูออก

มาสด้า 3 ที่ไม่มีทางเทียบรถเกรดพรีเมี่ยมได้ เลย อย่างแรกที่เห็นคือกระจกบานหน้า  เคยสังเกตหรือป่าว ว่ารถพรีเมี่ยมกระจกบานหน้ามันเป็นลักษณะอย่างไร  ที่ทำให้รูปร่างของรถมันดูเป็นรถแพง
แล้วทำไม มาสด้า3 ที่ทำกระจกบานหน้าออกมา เป็นได้แค่รถบ้าน ทั่วไปที่วิ่งกันเต็มท้องตลาด  อย่างที่มันควรจะเป็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2014, 03:43:04 โดย nimnim_thailand »

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
ก็ไหนบอกความสวยเป็นเรื่องรสนิยมและปัจเจกนิยม แล้วจะมานั่งเถียงกันทำ Spear อะไรหละครับ เถียงชนะไม่ได้เงิน 8 ล้านซะหน่อย เกลียดขี้หน้ากันเปล่า ๆ

ก็ไหนบอกความสวยเป็นเรื่องรสนิยมและปัจเจกนิยม แล้วจะมานั่งเถียงกันทำ Spear อะไรหละครับ เถียงชนะไม่ได้เงิน 8 ล้านซะหน่อย เกลียดขี้หน้ากันเปล่า ๆ

คือมองว่ารถสวยมองได้ครับ มันไม่ใช่เรื่องผิดอะไรเลย แล้วผมก็เห็นด้วย ถ้าบอกว่า มาสด้า 3 สวยกว่าอัลติส ในปี 2014 นี้ ในด้านดีไซด์ หรือถ้าจะบอกว่า มาสด้า 3 สวยกว่ารถพรีเมี่ยมในหลายๆยี่ห้อ หลายๆคัน อันนี้ก็ไม่ผิด และเห็นด้วย เพราะเบนท์หรือ bmw ก็มีรุ่นที่ออกแบบน่าเกลียด ในบางรุ่นก็มี

แต่ถ้าจะบอกว่า ความสวยของมาสด้า 3 ทำให้รถดูยกระดับ เทียบรถเกรดพรีเมี่ยมได้  ผมว่า อันนี้ไม่ใช่แล้ว  เพราะรถพรีเมี่ยม ต่อให้มันขี้เหร่แค่ไหน แต่มันก็ใส่คุณภาพวัสดุที่ต่างกันเยอะ

ยิ่งถ้ามาบอกว่า เอามาสด้า 3 ไปเทียบกับ es300  แล้วจะให้รู้สึกว่าเป็นรถระดับเดียวกัน อันนี้เลอะเทอะมาก 

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ถ้าให้ตอบแบบคนไม่เคยมีรถหรูระดับแพงๆนะ
ผมว่ามันสวยสู้รถแพงๆได้นะ ถ้าจอดคู่กัน จอดเทียบกัน
แบบมองด้วยตาเปล่า มองผ่านๆ ไม่ได้มองจ้องเน้นละเอียดแบบทุกระเบียบนิ้ว
ถ้าจะเอาแบบละเอียดยิบผมว่สยังไงรถพรีเมี่ยมมันก็คงดีกว่าหลายๆจุดละน่า
แต่ถ้ามองตาเปล่า แบบธรรมดา ผมก็ว่า มาสด้า3มันสวยนะ สวยเท่ารถราคาแพงๆหลายยี่ห้อเลย
ไม่ขอยกยี่ห้อและรุ่น กลัวครับ 555

ออฟไลน์ Poj

3 โคตะระ สวยเลยครับ เทียบกับ  c segment  ทุกคันในโลกนี้ ที่ราคาไม่เกิน 1.1 ล้าน
ปล. (อย่านำไป เหมารวม ภายใน ภายนอก ของรถที่แพงกว่ามากนะครับ เพราะ ใช้วัสดุคนละชนิดกัน อะไรที่ต้นทุนสูงกว่า ก็มักจะทำให้สวยกว่าได้หมดละครับ เช่น งานประกอบ สี วัสดุภายใน เทคโนโลยีที่อัดเข้าไป)

ออฟไลน์ aobness

สวยมากครับบหน้าหล่อมาก

ออฟไลน์ Mekkub

จริงๆแล้วที่เมืองนอกราคามาสด้าสามก็ไม่ได้โดนพวกพรีเมี่ยมแบรนด์ทิ้งห่างเป็นทุ่งแบบเมืองไทยหรอ ตัวเนริ่มต้นของมาสด้าสามก็เจ็ดแสนนิดๆ ส่วน bmw serie3 ก็ 31,000-44,000 usd ตกเป็นบาทก็ตัวเริ่มต้นที่เก้าแสนกว่า ผมว่าความพรีเมี่ยมมันก็ไม่ได้ต่างกันมากมาย แต่พอมาเมืองไทยราคามันไปถึงสองล้านเจ็ด ผมว่าราคาที่เรารับรู้มันมีผมต่อความรู้สึกต่อรถด้วยครับว่าหรูหรือไม่หรู ลองมาสด้าสามติดป้ายบีเอ็มเอามาขายสองล้าน ก็มีคนมองหรูเหมือนกัน เรื่องความหรูนี่การสร้างแบรด์มีส่วนสำคัญมากกว่าตัวรถครับ มองง่ายๆทุกวันนี้เบนซ์ิบีเอ็มสามารถขายรถ c seg ในเมืองไทยได้ในราคา 2 ล้านกว่าๆถึงสามล้านกว่า ในทางกลับกันถ้าเราเห็นรถยี่ปุ่นทำลักซัวรี่คอมแพคบ้างแล้วเอามาขายสองล้านกว่า เอาให้วัสดุดีกว่าพวกรถยุโรปเลย คุณคิดว่าจะขายออกมั้ย ผมว่าไม่ออกหรอกเพราะคนซื้อไปก็คิดว่าซื้อทำไมราคานี้รถยี่ปุ่นไปซื้อรถยุโรปหรูกว่ากันเยอะครับ เพราะงั้นความหรูจริงๆแล้วสำหรับรถยนต์ผมว่ามันอยู่ที่แบรนด์ไปแล้วซะ 70% อีกสามสิบนี่ยกให้ความดีงามของรถครับ

ออฟไลน์ CJ.

สวยดูดีครับ เส้นสายรูปทรงเตะตา  ::)
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
สวยจริงครับ มาสด้าหลายๆรุ่น สวยยาวนาน อย่าง ตาตี่ แลนติส ทุกวันนี้ขับผ่านผมยังอยากได้สักคันเลย
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Activehybrid

Re: มีใครคิดเหมือนผมมั่งว่าความสวยของ Mazda 3 ใ$
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 10:07:17 »
เรียกว่าสวยที่สุด หรือทีมโคโดะอะไรนี่ผมว่าเก่งที่สุดในโลกแล้วครับ ออกแบบรูปร่างรถได้สวย พริ้วไหว

แต่ความสวยมันเป็นแค่ส่วนประกอบรองๆครับ

รถคันนึงจะให้ ดูเลิศล้ำ อยากเป็นเจ้าของ อยู่ที่ความหรูของแบนรด์อยู่ดี

สรุปคือสวยที่สุดในระดับC-Segment สวยแบบตัดสินได้ง่ายมากๆ(ทั้งๆที่ชอบพูดกันว่า "วัดกันยาก เป็นความชอบส่วนบุคคล")

แต่จะให้ขึ้นไปชกกับพรีเมรียม เหมือนมวยคนละรุ่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2014, 12:26:08 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ Nyquist

สวยครับ 3 รุ่นเดิมก็ยังสวยอยู่ แต่วัสดุนี่ไม่ไหว

ออฟไลน์ saransaran

• Jr. Member
  • **
ตินิดเดียวนะครับ ป้ายทะเบียนที่ไปเบียดพื้นที่ห้าเหลี่ยมตรงกระจังหน้า มันทำให้รถหมดความสวยเลย ช่วยเอาไปแปะไว้ที่อื่นได้ไหม จะด้านล่างสุด หรือด้านซ้ายขวาก็ยังดีกว่าไปบังพื้นที่ตรงนั้น

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ภายนอกอ่ะได้ครับ สวยเลย แต่ภายใน ผมบอกเลยยังห่างชั้นจากรถพรีเมี่ยมจริงๆ อยู่โข

ออฟไลน์ Jit

• Newbie
  • *
วันก่อน ขับ Mazda3 ใหม่ไปที่ศูนย์ BMW ที่ลาดพร้าว 112 จอดคู่กับ F30

ผมยังบอกกับเพื่อนเลยว่า สวยกว่า F30 อีก

ว่าเฉพาะความสวยอย่างเดียว ยอมรับเลยครับ

แต่พอมองไปที่ยี่ห้อ และราคา คนจะรู้สึกว่า F30 เหนือกว่า

เหมือนคนนั่นแหละ คนทั่วๆไปที่ไม่มีนามสกุลดัง ใหญ่ เก่า อาจจะเก่งกว่า หล่อกว่า สวยกว่า แต่ถ้าเจอคนที่มีนามสกุลดัง ใหญ่ เก่า ถึงจะด้อยกว่าเรื่องหน้าตาและความสามารถบ้าง แต่ก็เหนือกว่าอยู่ดี

รถ มันไม่ใข่สวยอย่างเดียว  มันมีเรื่องการยอมรับด้วย เพราะมันไม่ใช่แค่พาหนะ

แต่การที่มาสด้าสามใหม่ทำได้สวยมาก สมรรถนะดี(ถึงจะไม่ที่สุดในเซ็กเม้นท์) ประหยัด ของครบ(ถึงจะขาดไปเยอะ แต่ด้านความปลอดภัย โอเค) ตั้งราคาเหมาะสม ก็ทำให้มาสด้าสามารถก้าวขึ้นเป็นอันดับสามได้อย่างมั่นคง และถ้าเบอร์สองยังประมาท ก็อาจถูกหายใจรดต้นคอ เหมือนที่ accord ประมาท จนถูกเทียน่าแซงมาแล้วในรุ่นที่แล้ว

ความรู้สึกสวยมากๆ ของมาสด้า 3  รวมทั้ง cx-5 ในช่วงแรกๆ มาจาก ที่ผมเห็นภาพใน สื่อต่างประเทศ หลังจากที่เห็น อัลติสใหม่ โดยมองว่า สวยดูดีกว่า อัลติสใหม่พอสมควร

แต่พอเห็นตัวจริง ความรู้สึกหายไปเยอะ  มันยังเป็นรถที่อยู่ในกลุ่ม อัลติสนั่นแหล่ะ ไม่ได้หนีไปกว่ากันเลย  แถมอยู่บนถนน มันยิ่งกลายเป็นรถบ้านแบบไม่มีความโดดเด่นเลย ไฟท้าย เล็กมากแสงไฟ เห็นเป็นกลมๆอันเล็กๆ กับมีขีดเส้นตัดอยู่หน่อยนึง

ต่างจากพรีเมียมคาร์ ที่ดีไซด์ ให้บนถนนดูโดดเด่นสุดๆ ไฟท้ายสว่างวาบ เส้นled เรืองแสงสวยงามชัดเจน บ่งบอกถึงของดีมีราคา ( ถ้าขับรถกลางคืนบ่อยๆ เวลาเห็นไฟท้าย จะรู้ได้เองเลยว่า ไฟท้ายมันบอกเกรดของรถได้ด้วย  )

สุดท้าย มาสด้า 3 มันก็คือรถบ้านดีๆนี่เอง ต่อให้คุณเสียเงินแต่งเป็นล้าน มันก็ไม่หนีจากความเป็นรถบ้าน ที่พบเห็นได้ทั่วไป   มันไม่ใช่รถที่บ่งบอกถึงการเป็นผู้ประสบความสำเร็จในชีวิตได้อย่างที่พรีเมี่ยมคาร์ทำได้  อันนี้คือความจริงที่คนเล่นรถควรทำความเข้าใจ

ออฟไลน์ be_worldnext

• **
ตอบในฐานะที่ใช้ F30 นะครับ ว่า Mazda 3 ตัวนี้สวยมากกกกกกกก ไฟ DRL สวยมากจริงๆ เห็นแล้วอยากได้เลย ถ้ามีเครื่อง 2.5 skyactive มาใส่ รับรองน่าจะได้ซื้ออีกคันแน่นอนครับ ^^

ออฟไลน์ sk-non

ถ้าเจอ Mazda 6 จะเป็นยังไงครับ

อยากรู้ ;D

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ในสายตาผมก็คิดว่า Mazda 3 ใหม่สวยมากๆเช่นกันครับ
ถ้าไม่ติดว่าเพิ่งซื้อรถมาอยากจะถอยอีกคันเลย

ส่วนท่านที่บอกว่า ct200h เหมือนรถราคา 3  ล้าน
อันนี้ผมขอเถียงเลย ว่ามันเหมือนรถราคา 7 แสนมากๆ
ตอนออกใหม่ๆผมนึกว่า  mazda 3 gen 1 ด้วยซ้ำ
การออกแบบก็เชย เทียบกับ mazda 3 รุ่นนี้ไม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ goldsfirm

• **
ตอนแรกๆ เห็น3 ในโฆษณาโทรทัศน์ สีแดง

มองผ่าน หยั่งกะ Ferrari ทรงคล้ายๆ FF

สวยคับ เฉพาะภายนอก อย่างอื่น no comment