ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีแค่ 2 ตัวเลือก ไม่ถามเหตุผล ถ้าเป็นคุณจะเลือกระหว่าง benz w211 หรือ bmw e60  (อ่าน 9977 ครั้ง)

ออฟไลน์ scoundrell

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อครับ

แอบอ่านในนี้มานาน วันนี้สมัครมาเพื่อโหวตนี้โดยเฉพาะครับ

เดิมขับ E230 w210

อยากได้ตัวดีเซล น่าจะประหยัดกว่า

E220 cdi 2005

520d 2007

มีอู่นอกขาประจำ ถ้าเป็นคุณ จะเลือกคันไหนครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
e60 แบบไม่มีเหตุผล ;D

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
e60 แบบไม่ยั้งคิดเลยครับ

ออฟไลน์ AkE

ถึงรถมา 2007 เหมือนกันผมก้ยังเอา 520d แน่นอน

ออฟไลน์ BrownCony

w211 จะมีปัญหาที่ต้องระวังคือ กล่อง SBS ซึ่งแพงมาก

E60 จะมีโอกาสเจอปัญหาเกียร์กระตุก ถ้าไม่ได้เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ที่ 1 แสนโล
ค่าเซอร์วิสประมาณ 4-5x,xxx บาท ถ้าหนักหลักแสนบาทเนื่่องจากเกียร์พัง ครับ

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
e60ดูหล่อกว่า
w211ดูรวยกว่า
แล้วแต่คนชอบครับแต่ถ้าเป็นผมเอาe60แบบไม่ต้องคิด ;D
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ holahola66

เชียe60 มันเท่กว่า ขับดีกว่าครับ  ส่วนw211 พวกกล่องที่ชอบเสีย ซ่อมได้นะครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

• Newbie
  • *
E60 นำโด่งเลยนะเนี่ยยยยน

ออฟไลน์ redtopup

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 18:28:54 »
2 รุ่นนี้นับเป็นรุ่นที่ออกแบบบอดี้ได้ดีมากๆ
ช่วงล่าง ดาวสามแฉก ทนกว่า ใบพัดฟ้าขาว
อะไหล่เพียบทั้งคู่ เก่าเซียงกง มี ครบเบนซ์มีมากกกว่า  
ใหม่วัดโสมเพียบ ทั้ง 2 รุ่น
ภายใน บีเอ็ม สปอรท์กว่า  เบนซ์ภายในดูแก่ เบาะสีเทา ปุๆ ครอนโซนเทาๆ
ทั้ง 2 รุ่น ภายใน บีเอ็ม ผมชอบมากกกว่าเบนซ์มากๆ  แถมยังมีกลิ่น บีเอ็ม กลิ่นหนังแท้ตลอดเวลาด้วย
แต่ถ้าให้เลือกจริงๆผมเลือก w211 รุ่นนี้ผมว่า เป็นรุ่น ที่คลาสสิคของ เบนซ์เลยทีเดียว บอดี้หล่อได้นาน อะไหล่เซียงกง มีมาก และ หลายร้าน ผิดกับบีเอ็ม อะไหล่เซียงกงมี แต่ไม่กี่ร้านเอง

ดีเซล กับเบนซ์ เคยคุยกับอู่ ๆ เคยเเพรมๆ มาว่า พวกปีแรกๆมีปัญหากับหัวฉีด ก็ไม่รู้จะจริงรึเปล่า
จับมาแต่ง amg กับ m power ก็หล่อทั้งคู่  
แต่เบนซ์หาคนแต่ง amg ไม่ค่อยเจอ ถ้าได้มา จับมาแต่งน่าจะไม่โหล
เรื่องภาพลักษณ์ผมยังให้ บีเอ็มเป็นพระรองอยู่ เพราะสุดท้ายแล้ว
คนที่เล่นยุโรปมา พออายุมากขึ้นจะมาตายที่เบนซ์แทบทั้งนั้น ทั้งๆที่ใจไม่ได้รักเบนซ์เลย แม้จะหลายๆจุดยังเป็นรองบีเอ็ม
รถไฟกลมเนี่ยมันก็แปลกจริงๆ ดูด้านหน้าเหมือนคันใหญ่ ตรงนี้มั้ง มันเลยดูว่าเบนซ์บอดี้นี้ ดูคนขับมีพลังแฝง

มีกีต้าร์ยี่ห้อนึงอยู่แล้ว จะซื้อ อีกตัว ก็คงต้องซื้อ อีกญี่ห้อ เพื่อ ให้บุคคลิคเสียงที่แตกต่างไม่จำเจ
เล่นกีต้าร์บุคลิคเสียงออกมาเหมือนเดิมมันจำเจ เพราะเป็นยี่ห้อเดียวกัน แต่ต่างปี ยังไงโทนเสียงก็จะมาคล้ายกัน อยู่ดี  ถ้าผมตกอยู่ในภวังส์แบบเจ้าของกระทู้ ผมเลือกอีกญี่ห้อ
แต่ถ้า ไม่เคยขับเบนซ์มาก่อน ผมกากะบาทไปที่เบนซ์แน่นอน เพราะ ยังไง ยี่ห้อนี้ฝังกับคนไทยมาตลอด เพราะแบรนด์  จริงๆ  ถ้าซื้อยุโรปยี่ห้ออื่นมาขับ แล้ว ไม่ซื้อ ไอ้เจ้าดาวมาขับซักที มันจะคาใจมากๆไปตลอด  ผล สุดท้ายแล้วก็จะหวนไปหามันจริงๆ  เพราะแบรนด์มันขลังจริงๆ

• Newbie
  • *
Re: ถ้ามีแค่ 2 ตัวเลือก ไม่ถามเหตุผล ถ้าเป็น&
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 19:18:02 »
ขอบคุณความเห็นทุกท่านคับ

ความเห็นด้านบนทำเอาเขวมาทางเบ้นจริงๆ

อย่างที่ท่านว่าเเหละครับ

แต่ตอนแรกไปทางบีเอมละ เพราะหน้าตาเทียบกับตัวปัจจุบันแทบไม่ต่าง

ที่จริงคันเดิมก็ดีทุกอย่าง ยกเว้น อายุอานามมันเริ่มแก่มาก
และกินน้ำมันมากกกกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2014, 19:43:20 โดย scoundrell »

ออฟไลน์ despinaauto lci

• MONEY
     วันนี้รุ่นน้องเอาW211  E220 cdi สีดำแต่ง AMG มาจอดข้าง E250 CGI ของผม จะบอกว่าสวยมากๆครับ

ส่วนรุ่นน้องอีกคนใช้ E60 520d สีดำแต่ง m sport มั้ง สวยสู้ไม่ได้ครับ

วันนี้เห็น W211 แล้วสวยจริงๆครับ

ส่วนเรื่องอื่นไม่ทราบครับ

ปล. E60 น้องบอก เป็นรุ่นที่โละคันไม่ถึงสามล้านตอน f10 ออกครับ ส่วน w211 ดูใหม่อยู่ แต่ไม่เคยถามว่าซื้อตอนไหนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2014, 22:06:33 โดย despinaauto lci »
Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

ออฟไลน์ Buffy

ออฟไลน์ Zx-III

สวยคนละแบบนะครับ bmsportกว่าbenzนะ ในความคิดผม แต่งขึ้นมาสวยทั้งคู่

ออฟไลน์ S6

ออฟไลน์ Gunn

พอดีแถวบ้าน (ระยอง) มีปั๊ม NGV เยอะ และคนรอเติมไม่มาก ขอเลือก W211 NGT หน้า V โฉมสุดท้ายครับ

ออฟไลน์ trumpetx

เล่น 2 ตัวนี้ อะไรก็ได้แหละ อยู่ที่อารมณ์ ไม่มีเหตุผล

AMG ก็สวย M ก็สวย แต่งขึ้นทั้งคู่

ออฟไลน์ Pattarachai

• Jr. Member
  • **
W211 โดยไม่ลังเลเลยครับ

ออฟไลน์ beeday

++

E60 แบบไม่มีเหตุผล

++

ออฟไลน์ jan_e39

เคยลังเลจะขายw211 ไปหา e60 เช่นกัน แต่สุดท้ายก็ใช้ w211 ต่อครับ ช่วงล่างเดิมเดิม w211 นิ่มออกไปทางย้วยนิดนิด แต่ใส่coiloverดีดีช่วยได้เยอะครับ

ผมว่าแต่ง amg นี่หล่อหรูได้อีกนานครับ

ส่วนe60 นี่ก้อของแต่งเพียบ แต่งได้สนุกแน่นอนครับ ดูวัยรุ่นกว่า w211 นะในความคิดผมถ้าแต่งเต็มเหมือนกัน

สรุปเอาตามอารมณ์เลยครับ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2014, 21:41:39 โดย jan_e39 »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รักทั้งคู่เลย เลือกE60 ละกัน

W211 จัด AMG เต็มๆ โคตรสวยเลยนะครับ ดูดี+สปอร์ต

ออฟไลน์ acc4444

• Jr. Member
  • **
ถ้า w211 หลังคาแก้วเลือก Benz ถ้าหลังคาธรรมดาไป E60

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
E60 เพราะดูใหม่กว่า F10 อยู่เลย และดูไม่น่าเบื่อ อีกนานเพราะคงไม่มีทางทำแบบนี้อีกแล้ว

ส่วน W211 ก็สวยน่ะ แต่มันดูเรียบร้อยไปหน่อย แต่ถ้าชอบก็จัดได้ครับ ผมก็ว่ามันดูส่วยกว่าตัวปัจจุบันเหมือนกัน

ออฟไลน์ BhuBhu

มันโจทย์เดียวในใจกับผมเลย ถ้าจะเปลี่ยนรถ แต่ผมมีเพิ่ม X3 ดีเซลปีก็ประมาณ 08 เป็นต้นไปเพิ่มมาอีกราคาก็ใกล้เคียงกัน
สุดท้ายขึ้นกับอู่ครับ ถ้ามีอู่ BM ที่ไว้ใจได้ก็จะมาทางนี้ แต่ถ้าไม่อู่ Benz เคยใช้อยู่แล้วก็น่าจะเหมาะกว่า

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ยุคหลังๆของเบนผมว่าออกแบบไม่สวยนะ
รถที่ดูคลาสสิคดูสวยตอนนี้ผมเห็นว่ามีแค่
บีเอมกะวอลโว่ ที่ดูดีสุดละ

ออฟไลน์ FyGI

ออฟไลน์ bluelawn

อายุไม่เกิน 45+ จัด e60 แน่นอน W211 เสี่ยเกินครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ปีที่ว่ามา คงแนะให้เลือกE60

ผ่านมือมาแล้วสองรุ่น W211 เจ็บตัวหนักกว่าตอนซ่อม แต่ตอนขายได้ราคาดีกว่า

ออฟไลน์ Mr.Mee

• Newbie
  • *
e60 ครับ

เคยมีคู่นี้ในบ้าน แต่ไม่ใช่เครื่องดีเซลทั้งคู่
ช่วงล่าง bm ดีกว่ามาก
อะไหล่นอกศูนย์ถูกแพงไม่ต่างกันมาก
w211 e200 จะจุกจิกกว่าในประสบการณ์ที่ผ่านมา
อาจเพราะ e60 ที่มีเป็น 523i ที่ไม่มี option มาก
เป็น Bmw ท่ีประทับใจ เครื่องลื่น เสียงเงียบกริบ ใช้มา แสนสามหมื่นโล ไม่มีจุกจิกสักนิด