ผู้เขียน หัวข้อ: เลิกหวัง หรือมโนกันไปได้เเล้วนะครับว่าHRV จะไม่เเพง เซลกระซิบมาแล้ว  (อ่าน 33170 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
ตัวเริ่มต้น เลข 9 ถึงจะมีทอน ก้อนิดหน่อย
ตัวtop เซลบอก 1.1 มีทอนพอขำขำครับ

สำหรับผมเอง ว่า สมเหตุผลดีอยู่นะครับ
ทำไมหลายคนคิดว่าจะต้องไม่เกินล้าน??

ปล โปรดใช้จักรยานในการรับข้อมูล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2014, 14:47:21 โดย Xyclop »

อ้อ เรื่อง option ก้อคล้ายๆที่หลุดหละครับ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ที่ผมคิดก็ตามนั้นแหลชั่นมีมาให้ขนาดนี้ ราคาถูกๆก็ตลกละ ขนาดฟรีด ยังเริ่มต้น8แสนกว่าเลย

ออฟไลน์ rtong

• Hero Member
ราคาแทรกระหว่างคนที่จะซื้อ civic กับ cr-v เลย ถ้าออฟชั่นจัดเต็มจริงๆก็ยังน่าสนอยู่

ออฟไลน์ kris-lack

ทำไมเราไม่คิดยังงั้นอ่ะ
เราว่าตัวนี้เอามาฆ่า เจ้าจุก
ดังนั้นราคาก็น่าจะเท่าๆเจ้าจุก
แต่ในความเป็นเจ้าตลาด ราคาก็คงขยับขึ้นสูงกว่าเจ้าจุก แต่ไม่น่าจะเกินกันมากขนาดนั้น
เพราะถ้ามาก ก็จะเกิดการฆ่ากันเองกับ CRV ใหนจะ CX-5 อีก x-tial อีก

ออฟไลน์ Eddy5659

เรื่องราคานี่ผมเฉยๆนะ HRV ควรทำราคาแบบนี้แหละ
แต่เรื่องที่หลายคนคิดว่าจะเปรี้ยงปร้าง ผมว่าอจจไม่แน่หรอกครับ จ่ายอีกนิดเดียวได้รถที่ใหญ่กว่าอย่าง CR-V 2.0 ก็น่าคิดนะ
ถามว่าน่าใช้ไหม น่าใช้ครับ สวย ดูทันสมัยมาก แต่ซื้อไหมนั้นอีกเรื่อง ต้องมาดูกันเพราะสงครามรถยนต์เอนกประสงค์กำลังจะประทุ อิอิอิอิ
คนที่กำลังหารถแนวนี้แบบผมตอนนี้ โคตรจะมีฟามสุขเลย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Auto

คนส่วนใหญ่คาดหวังราคา HRV  ไม่เกิน 1 ล้านครับ  ตัว Top เต็มที่ไม่ควรเกิน 1.05 ล้าน    จะได้ตลาดคนซื้อรถเก๋งอีกเพียบ       เพราะราคา SUV  แบบครอสโอเวอร์ส่วนใหญ่ราคาสูงคนส่วนใหญ่เอื้อมไม่ถึง      มี Juke ที่น่าเล่นแต่ก็เล็กไปสำหรับครอบครัวหลายคน        เลยแอบมาหวังกับ HRV    แต่ก็เป็นไปที่มีคนตั้งกระทู้ก่อนหน้านี้คือ  HONDA  ไม่เคยขายรถถูกสักรุ่น  มีแต่ขายแพงเกินไปทุกรุ่น     แน่นอนว่าเขาไม่ได้บังคับเรามาซื้อ 
แต่ส่วนตัวผมหันไปดู  Mazda 2 ดีเซลเป็นตัวเลือกเดียวไปก่อน    ตอนแรกเพราะคิดว่าระดับราคาน่าจะไม่ห่างกัน   แต่มาตอนนี้ก้พอดูออกแล้ว

promt

• บุคคลทั่วไป
ที่ผมคิดก็ตามนั้นแหลชั่นมีมาให้ขนาดนี้ ราคาถูกๆก็ตลกละ ขนาดฟรีด ยังเริ่มต้น8แสนกว่าเลย

อีก 3 ปีครับ อนาคต HR-V คงไม่ต่างจาก FREED
FREED เปิดตัวครั้งแรก 9 แสนกว่า ราคาปัจจุบันก็อย่างที่ท่านว่า

Honda เจ็บไม่เคยจำ

ออฟไลน์ mcmctk

• Newbie
  • *
ราคาอย่างที่เจ้าของกระทู้บอกนั้นแหละคับ ตัวท๊อป 1.1ประมานนี้เลย

ออฟไลน์ oryor

ทำไมรถญี่ปุ่นขยันแพงเอาๆ
ส่วนรถยุโรปก็ราคาลงเอาๆ

จะมาชนกันอยู่แล้วระหว่าง D Seg Japan ตัว Top กับ พวก V40 Series 3 C-Class

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
HRV นี่มันระดับ B-SUV ใช่หรือเปล่าครับ.
ถ้าใช่ มันก็ระดับเดียวกับ Juke กับ Ecosport น่ะสิ..

แต่ราคามันโดดไปหรือเปล่า.. ต่อให้เครื่อง 1.8 ก็เหอะ..
ราคา 1.1 มีทอน กับ CX5 2.0 มันใกล้กันมากๆ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Forty-NineRS

• Full Member
  • Mister.G
ทั้งหมดผมว่ารอดูออฟชั่นตอนเปิดตัวจิงๆละค่อยบ่นว่ามันแพงหรือไม่แพง  1.8 กะ 1.6 กะความอนกประสงค์ที่มากกว่า

ละก็การตั้งราคาเนี่ย ผมอยากให้ทุกท่านได้ลองเข้าไปทำงานอยู่ในโรงงานรถจริงๆละท่านจะเข้าใจขึ้นไม่มากก็น้อย

ออฟไลน์ ting0878

• Newbie
  • *
ของค่ายนี้ ไม่มีอะไรถูกครับ ไม่มีลด ไม่มีแถม

ออฟไลน์ dusitmon123

ไม่ทางถูกกว่าซีวิคแน่นอนครับ แล้วยังไงก็คิดว่าขายได้ เพราะเครื่อง 1.8 ราคาประมาณนี้ก็คงมีคนสนใจเพียบ

เด๋วดู CX-3 มา ก็คงลดราคาเองแหล่ะครับ ยิ่งถ้ามี CX-3 1.5 Skyactive-D ราคาไม่เกิน 9 แสนนี่มีเจ็บแน่นอน

ออฟไลน์ Highway Star

ถ้าตามนี้จริงดับแน่ฮอนด้า ถ้าคิดว่าแค่เครื่อง1.8แล้วจะขายกับแบบนี้ได้คิดผิดมหันต์ละครับ ราคานี้กัดฟันไปหาcx-5หรือcrvรุ่นล่างดีกว่ามั้ยครับ

ออฟไลน์ thchalerms

ถ้ามาราคานี้ ก็ Juke กับ Eco sport ก็ขายได้เรื่อยๆ ครับ
ก็แค่ ขาย แบรนด์ Honda เท่านั้นเอง
โดยรวม แล้ว ตัวรถก็ม่ได้สวยอะไรมากมาย
แถมไม่มีเสน่ห์ ด้วยซ้ำ..
คหสต.

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
รอชมละกันครับ  Option ดีๆนะครับแล้วก็อย่าแพงเว่อ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
ก่อนหน้านี้ทุกท่านคิดยังไงกับ โมบิลีโอ โอ่ โอ้ ครับ  
HRV น่าจะเหมือนกันแหละครับ
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ TheWizard

• Jr. Member
  • **
งั้นก็ไม่มีอะไรในกอไผ่

ออฟไลน์ PURE DRIVE

• **
  • มือใหม่หัดขับ
    • Toyota Hilux Revo
สรุปคือถ้า HR-V ทำราคานี้ จะเอามาแข่งกับ XV ใช่ไหม เพราะราคาขนาดนี้คงไม่ได้เอามาแข่งกับ Juke แล้ว
ขออภัย มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ Deaw

มันอาจจะไม่แพงสำหรับหลายๆ คน แต่สำหรับผม ผมว่าแพงไปครับ

ออฟไลน์ knotty_loves_hani

• **
    • www.simpletoyshop.com
แว่วๆมาว่าเปิดตัว 17พย แต่รับรถต้นปีหน้านะครับ

ออฟไลน์ balliblue

ถ้าตัวรองท็อปราคาไม่เกิน 9.5 แสน ออฟชั่นเท่าๆกับ civic ผมโอเคเลย แม้จะเสียดาย panoramic roof ก็ตาม แต่ไม่แคร์ผมว่าไม่แพงเท่าไหร่  ขอโปรมาดีๆ ออฟชั่นครบๆ ก็มีสิทธิ์เบียด civic ตกไปจากตัวเลือกผมได้ 555

ออฟไลน์ whoami

ก็กระแสดีอ่ะครับ เราๆท่านๆสนใจกันเยอะ ช่วยกันปั่นกระแส
ฮอนด้าเค้าก็คงคิดว่าดีมานด์ต้องเยอะแน่ๆ แล้วจะตั้งราคาให้ถูกทำไมละ

ผมสังเกตว่า ตลาดไหนที่โตต้าไม่ได้เป็นเจ้าตลาดอยู่ก่อน ฮอนด้าตั้งราคาตามใจฉันเสมอ

-freed ถึงพี่โตจะมี avanza กับ innova แต่ก็ไม่ได้ชนกันตรงๆ  พี่ฮอนแกเลยตั้งราคามาจัดเต็ม
-brio ตอนนั้น yaris eco ยังไม่มา คู่แข่งแบรนด์อ่อนกว่า เลยคิดว่าลดต้นทุนยังไงก็ได้ล่ะสิ
-hrv ก็คงทำนองเดียวกัน ฮอนด้าคงมองว่า นิสสันกับฟอร์ดไม่ใช่คู่แข่ง แพงก็มีคนซื้อ

ทีนี้ลองดูรถที่พี่โตเป็นเจ้าตลาดสิครับเก๋งทั้ง b c d ฮอนด้าจัดเต็มเรื่องออฟชั่นกับราคามาห้ำหั่นตลอด

ออฟไลน์ delete

ราคานี้ จะขายใครครับผม

1.1 ล้าน เพิ่มอีกแสนนึงไปเอา CRV ไม่ดีกว่าเหรอ
ยอดจัดไฟแนนซ์แทบไม่ต่าง

ปอลิง คนที่จะผ่อนรถระดับเกินล้านได้นี่รายได้ไม่น้อย สู้อัพเกรตไปตัวใหญ่กว่า ไม่ดีกว่า???

ถ้ามาราคานี้จริง เตรียมตัวดับได้เลย

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ถ้าราคานี้จริง คงนานๆเห็นที
รถญี่ปุ่นเดี๋ยวนี้แพงเอาๆ อะไรของมัน

1.1 ล้าน เพิ่มอีกแสนนึงไปเอา CRV ไม่ดีกว่าเหรอ

ปอลิง คนที่จะผ่อนรถระดับเกินล้านได้นี่รายได้ไม่น้อย สู้อัพเกรตไปตัวใหญ่กว่า ไม่ดีกว่า???

ถ้ามาราคานี้จริง เตรียมตัวดับได้เลย

คำตอบ คงเหมือนมีคนถามว่า altis ตัวtop กับ เพิ่มอีกนิด เอา camry ตัวล่างสุดดีกว่ามั้ย

ทำใจเหอะครับ มาราคานี้แน่ เเละ honda ไม่แครแน่. คนที่รอซื้อที่ไม่ได้เล่นเนตมีอีกเยอะครับ

อย่างเก่ง ก้อไมัเดิม จัดโปรดอกตำ่ๆ มากระตุ้น แค่นี้ก้อชิวๆ แล้วสำหรับพี่ฮอน

ออฟไลน์ baddream11

คือ ถ้ามันมาพร้อมเครื่อง 1.8 ตัวใหม่ล่าสุด ทั้งประหยัดทั้งแรง ไม่มีใครว่าแพงหรอกครับ
แต่นี่ 1.8 ของซิวิคที่ใช้หากินมานานนม ประสิทธิภาพ มันก็แค่นั้นแหละ ไปไหนไม่ได้แล้ว
และเมื่อมันคือรถที่มีพื้นฐานจากรถเล็ก คนเลยหวังเรื่องราคา คือว่า 9แสนปลายๆ  มันก็ไม่ได้ถูกนะครับ
ไม่ได้คาดหวังว่ามันจะเท่ากับjuke และอีโคสปอร์ท หรอก :-\

คำตอบ คงเหมือนมีคนถามว่า altis ตัวtop กับ เพิ่มอีกนิด เอา camry ตัวล่างสุดดีกว่ามั้ย

ทำใจเหอะครับ มาราคานี้แน่ เเละ honda ไม่แครแน่. คนที่รอซื้อที่ไม่ได้เล่นเนตมีอีกเยอะครับ

อย่างเก่ง ก้อไมัเดิม จัดโปรดอกตำ่ๆ มากระตุ้น แค่นี้ก้อชิวๆ แล้วสำหรับพี่ฮอน

ผมยังหวังว่าพี่ฮอนจะใช้เงื่อนไขE85 เพื่อได้ลดภาษีสรรพสามิต  ทำราคาลงมาเพื่อให้ต่ำกว่าล้านได้บ้าง น่าจะขายได้ง่ายกว่า
อย่างน้อย ไม่แคล้วคนเอาไปเทียบกับ B-SUV อย่าง juke และecosport ถ้ามันเพิ่มเงินมากพวกนี้ไม่มากแล้วได้เครื่อง 1800
คนก็น่าจะกัดฟันยอมไปHRV กัน
แต่ถ้าทำราคาไปแตะ CRV คนก็จะเอา CRV มาเทียบ(เพราะราคาพอๆกัน) ก็คงไม่หนักใจมากถ้าจะเพิ่มเงินเพื่อไปเอา เครื่อง 2000 และตัวถังใหญ่ขึ้น
ทำนองเดียวกับที่คุณว่า altis ตัวtop กับ เพิ่มอีกนิด เอา camry ตัวล่าง
ซึ่งมันทำให้ผมสังเกตว่าแคมรี่ตัวล่าง ขายได้มากกว่า อัลติสท็อปนะครับ 555

คือ ถ้ามันมาพร้อมเครื่อง 1.8 ตัวใหม่ล่าสุด ทั้งประหยัดทั้งแรง ไม่มีใครว่าแพงหรอกครับ
แต่นี่ 1.8 ของซิวิคที่ใช้หากินมานานนม ประสิทธิภาพ มันก็แค่นั้นแหละ ไปไหนไม่ได้แล้ว
และเมื่อมันคือรถที่มีพื้นฐานจากรถเล็ก คนเลยหวังเรื่องราคา คือว่า 9แสนปลายๆ  มันก็ไม่ได้ถูกนะครับ
ไม่ได้คาดหวังว่ามันจะเท่ากับjuke และอีโคสปอร์ท หรอก :-\
เครื่องใหม่ (ตัวเมืองนอกมั้ง น่าจะ)ใช้e85 ไม่ได้
ถ้าเอามาจริงๆ ราคาคงทะลุทะลวงไปไกลกว่านี้อีกมั้งครับ 555