ผู้เขียน หัวข้อ: (อัปเดทรูปหน้า 2 ครับ) X-trail 2015 รีวิวคร่าวๆครับ ทั้งภายนอก และ ภายใน  (อ่าน 82678 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• Sr. Member
  • เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
Re: X-trail 2015 รีวิวคร่าวๆครับ ทั้งภายนอก และ ภายใน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 13:12:35 »
รูปสวยมากครับ

ขอบคุณมากครับ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
Re: X-trail 2015 รีวิวคร่าวๆครับ ทั้งภายนอก และ ภายใน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 13:41:27 »
  ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ    น่าจะมีริววิวการใช้งานออกตามมาด้วย
มันเป็นรถที่ตอบโจทย์ได้ดีในหลายด้าน  อีอพชั่นให้มาครบหมด   คือของแต่ละอย่างมันให้มาเยอะ  มีแล้วได้ใช้จริง ๆ  ไม่ใช่ลูกค้าอยากตัดโน่นไม่เอานี่  มั่วไปหมดสุดท้ายขาดไป   Nissan ถือว่าไม่กั๊กอ๊อพชั่น 
อย่างแอร์ Dual zone  มีแยกอิสระซ้ายขวา  มี Heater ให้ด้วย ก็ถือว่าพร้อมเลยครับ  คนนึงชอบหนาว อีกคนชอบแบบอุ่น ๆ ก้ปรับได้    ประตูท้ายไฟฟ้าก็หรูหราสมราคาดีครับเห็นมีร้านข้างนอกรับติดตั้งแล้วราคาประมาณ 55000 บาท สำหรับ Option นี้    4wd  มีดีกว่าไม่มีช่วยได้ยามขับขี่ท่องเที่ยวให้สนุกขึ้น    ผมว่าเป็นรถที่คุ้มราคาคันนึงทีเดียว น่าสนใจ

ออฟไลน์ tickreturn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 14:07:12 »
  ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ    น่าจะมีริววิวการใช้งานออกตามมาด้วย
มันเป็นรถที่ตอบโจทย์ได้ดีในหลายด้าน  อีอพชั่นให้มาครบหมด   คือของแต่ละอย่างมันให้มาเยอะ  มีแล้วได้ใช้จริง ๆ  ไม่ใช่ลูกค้าอยากตัดโน่นไม่เอานี่  มั่วไปหมดสุดท้ายขาดไป   Nissan ถือว่าไม่กั๊กอ๊อพชั่น 
อย่างแอร์ Dual zone  มีแยกอิสระซ้ายขวา  มี Heater ให้ด้วย ก็ถือว่าพร้อมเลยครับ  คนนึงชอบหนาว อีกคนชอบแบบอุ่น ๆ ก้ปรับได้    ประตูท้ายไฟฟ้าก็หรูหราสมราคาดีครับเห็นมีร้านข้างนอกรับติดตั้งแล้วราคาประมาณ 55000 บาท สำหรับ Option นี้    4wd  มีดีกว่าไม่มีช่วยได้ยามขับขี่ท่องเที่ยวให้สนุกขึ้น    ผมว่าเป็นรถที่คุ้มราคาคันนึงทีเดียว น่าสนใจ
ขอบคุณครับผม
รีวิวในเรื่องการขับรถนี่ผมคงไม่ถนัดเท่าไร
เพราะใช้ขับไม่มากนัก เน้นขับส่งพ่อกับแม่ให้สบายก็พอ
เพราะที่บ้านผมมีกระบะอยู่แล้วคันนึงครับ
ส่วนการขับถ้าเทียบกับกระบะผมบอกได้เลยว่ามันเหมือนเก๋งมากครับ นุ่ม ไม่กระด้าง แล้วมันก็พุ่งจริงๆ
นี่เป็นสาเหตุหนึ่งที่ผมไม่มอง PPV เลย  เพราะเบื่อกับการขับกระบะมาหลายปีแล้ว 555

ส่วนรายละเอียดอื่นๆออปชั่นต่างๆเยอะจริงครับ ออปชั่นพื้นฐานทั่วไปผมว่าได้ใช้แน่นอน
ส่วนระบบต่างๆที่เกี่ยวกับการขับขี่ให้ปลอดภัย บอกเลยว่ามีมาเถอะครับ  ยิ่งมากยิ่งดี ดีกว่าไม่มี
เพราะยังไงความปลอดภัยของครอบครัวก็มาเป็นหลักอยู่แล้วครับ :)

ออฟไลน์ tyo00

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 14:21:15 »
กลายเป็นว่าเป็นรถที่ถ้ายอมรับหน้าตามันได้ มันมีความดีในตัวเยอะมากเลย นิสสันนี่เก็บรายละเอียดได้ดีจริงๆ

จากตอนแรกที่ผมว่าหน้าตามันน่าเกลียด แถมเจอที่บอกว่าแถวสามโคตรแคบ เลยไม่ค่อยชอบ

แต่พอได้อ่านหลายๆรีวิว รวมทั้งรีวิวนี้ ทำได้ผมเข้าใจเลยว่าทำไมมันเป็นsuvขายดีที่สุดในญี่ปุ่น

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 11:14:43 »
ขอถามเรื่องระบบengine breakหน่อยฮะ  เห็นว่ามีระบบนี้
ปกติจะเคยชินกะการปล่อยคันเร่งให้รถใหลไปตามแรงเฉี่อยเวลาไกล้ๆจะจอดหรือชลอ

เจ้าxtrailตัวนี้มันปล่อยคันเร่งละมันหน่วงมากมั้ยครับละมันมีปุ่มปิดไหม

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 11:42:47 »
ขอถามเรื่องระบบengine breakหน่อยฮะ  เห็นว่ามีระบบนี้
ปกติจะเคยชินกะการปล่อยคันเร่งให้รถใหลไปตามแรงเฉี่อยเวลาไกล้ๆจะจอดหรือชลอ

เจ้าxtrailตัวนี้มันปล่อยคันเร่งละมันหน่วงมากมั้ยครับละมันมีปุ่มปิดไหม

มีครับ Set Up ได้

• Newbie
  • *
วันนี้ขึ้นดอยมาครับ

• Newbie
  • *
อีกมุมครับ

• Newbie
  • *
วันนี้ท้องฟ้าสวยมากครับ

• Newbie
  • *
มุมด้านบนบ้างครับ

• Newbie
  • *
หมดแล้ววว

ออฟไลน์ tyo00

ถ่ายรูปสวยมากเลยครับ รถคันนี้สีดำตัดกับโครเมี่ยม โดยเฉพาะรอบหน้าต่างด้านข้างนี่สวยมากๆเลย

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ขอบคุณสำหรับ review ครับ

ออฟไลน์ Gottinho

ขอบคุณสำหรับรีวิว สีดำสวยมากครับ

ออฟไลน์ franky

ขอบคุณครับ ภาพสวย ของเล่นเยอะเลย ขอให้Happy ครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
วันนี้ขึ้นดอยมาครับ

ตึกนี้เป็นตึก ศกฬ. ของมหาวิทยาลัยแม่โจ้ ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ขอบคุณมากครับ รูปสวย ครบถ้วนในทุกรายละเอียด มีจุดเล็กๆที่ไม่ได้ใช้ไม่มีทางรู้ ขอบคุณอีกครั้งครับ  ;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ recycleman

ผมชอบนิสสันก็ตรงนี้แหละ คือมันจะไม่มีอะไรที่โดดเด่นเกินใครและก็ไม่มีอะไรที่ด้อยกว่าใคร ทุกอย่างถูกออกแบบและเซ็ทให้บาลานซ์ลงตัวโดยคำนึงถึงการใช้งานจริงเป็นหลัก ขับสบายและสนุกแบบพอดีๆ

แต่จะได้ใจผมมากกว่านี้อีกถ้าใจกว้างเรื่องอุปกรณ์ความปลอดภัยที่ควรให้แบบไม่ต้องมีเงื่อนไขอะไรมากมายจนเกินไปแบบทุกวันนี้

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
2.0 ขอเพิ่ม ม่านถุงลม ภายในเลือกสีได้ หลังคากระจก

2.5 เพิ่มรุ่นไม่มีหลังคากระจก กับเพิ่มม่านนิรภัย ภายในเลือกสีได้

ออฟไลน์ thchalerms

มุมมองผมเองนะครับ....ไม่เคยใช้นิสสัน

เป็นรถที่ ทางนิสสัน ตั้งใจทำมากๆ อีกรุ่นเลยนะครับ
ผมชอบรถ สไตล์ แบบนี้อ่ะครับ
ในความอ่อนช้อย...ซ่อนคความเลี่ยมสัน ไว้ภายใน....

คล้ายๆ BMW.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2015, 09:21:08 โดย thchalerms »

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ ชอบภายในมาก สวยดูดีมากๆค่ะ

ออฟไลน์ chiraphonn

• Newbie
  • *
สวยสะบัดเลย สีดำ ;)

siamvip22

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 21:53:16 »
เล็งรุ่นนี้อยู่ ภาพสวยมากๆ

สำหรับผมที่ได้ใช้งานจริง ผมชอบนะครับ
เหมือนๆกับที่พี่ J!IMMY รีวิว
รถไม่ได้พุ่งออกไปไวมาก แต่ก็ลื่นได้ดี ยิ่งในช่วงกลางๆถ้ายังเหยียบอยู่ ผมว่าพุ่งไปได้ไวทีเดียว
แถมพวกระบบความปลอดภัยต่างๆที่มีมาให้ ผมลองไปอย่างนึงแล้วรู้สึกว่า เฮ้ย มันเจ๋งหว่ะ
ซึ่งมันใช้ได้จริงๆ ผแฟรนไชส์ เว็บสำเร็จรูป ร้านค้าออนไลน์ รับทำเว็บไซต์เว็บขยายสายงานเว็บโรงเรียนมก็ว่ามันโอเคอยู่นะ
อีกอย่างถ้าคิดจะใช้เป้นรถครอบครัว ผมว่าคุ้มครับ
เพราะตอบโจทย์ผมคือ ผมไม่อยากได้รถที่ต้องให้พ่อกับแม่ผมต้องปีนขึ้นไปนั่ง
หรือรถที่ต้องให้พ่อกับแม่ผมต้องย่อตัวขึ้นนั่งเช่นกัน
อยากให้พ่อกับแม่สามารถหันหลัง แล้วนั่งลงไปในรถได้สบายๆ
เบาะแถวสามสำหรับผม ได้ใช้แน่นอนครับ เพราะหลานๆผมมีหลายคน
ตอนที่ถอยรถมาวันแรก ลองให้หลานคนนึงนั่งแถวกลาง กับพี่สาว และ แม่ผม
ส่วนอีกสองคนนั่งแถวที่สาม ผมลองถามดู เค้าก็บอกว่าโอเค นั่งได้เลย
(แถมหลานสาวยังชี้ไปที่เก็บของที่เหลือด้านหลังแล้วบอกว่า หนูจะเอาไว้เป็นที่วาดรูปด้วยนะ 555)
... แค่นี้ก็มีความสุขแล้วครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอบคุณครับ

รุ่นนี้สวยจริงๆ

ออฟไลน์ V221

รถสวย ออปชั่นดี ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Golfpy

• Jr. Member
  • **
เหมือน teana มากๆๆๆ เป็น teana suv นั่นเอง