ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้โตโยต้าครั้งแรกก็มีปัญหาเลย  (อ่าน 12502 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: ใช้โตโยต้าครั้งแรกก็มีปัญหาเลย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 10:36:59 »
ได้เปลี่ยนคันก็ยินดีด้วยครับ
เพราะปกติรถที่เซ็นรับไปแล้วไม่มีที่ไหน
ยอมให้เปลี่ยนคันใหม่กันง่ายๆถ้าไม่เจอปัญหาหนักๆ
และเคสของ จขกท. ก็เหมือนไม่ใช่ปัญหาหนักมาก
ถึงขนาดต้องเปลี่ยนคัน

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ kidkungza

• Newbie
  • *
Re: ใช้โตโยต้าครั้งแรกก็มีปัญหาเลย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 10:43:05 »
อัพเดทล่าสุดครับเซลล์ส่งเลขเครื่องเลขตัวถังมาแล้วครับเป็นรถคันใหม่ เลขเครื่องตัวถึงไม่ตรงกับคันเก่าที่ผมได้รับ ส่วนคันเก่าเอาไปทำอะไรพรุ้งนี้ ผ จ ก จะนำรถมาส่งด้วยตัวเองผมจะถามให้ว่ารถคันที่มีปัญหาเอาไปทำอย่างไรพรุ้งนี้จะมาอัพเดทให้ฟังครับ

ป.ล. ผมไม่ใช้ติ่งโตโยต้าผมพึ่งซื้อรถค่ายนี้คันแรกเพราะเสียงเชียร์จากเพือนๆพี่ๆน้องๆในเว็ปนี้จากกระทู้ก่อนหน้านี้ ทำดีก็อยากเอามาชื่นชม ทำไม่ดีก็อยากจะเอามาแบ่งปั่นเพื่อนๆสมาชิกและเพื่อให้บริษัทรถเค้าทำการปรับปรุงแก้ไขเพื่อประโยชน์ของผู้บริโภคอย่างเราๆครับ ดีก็ชม ไม่ดีก็ต้องตำหนิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2015, 10:45:21 โดย kidkungza »

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 10:58:43 »
ถ้าได้จริงๆถือว่าสุดยอดเลยครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Ex_machina

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 11:06:54 »
เข้าผมดูครับ
ปรกติที่บ้านซื้อ toyota หลายคัน ไม่เคยมีคันไหนได้เครมในระยะประกันเลยครับ  ;D
เลยไม่รู้ว่า เปลี่ยนคันให้มีจริงหรือเปล่า เวลามีปัญหา

ถ้าเปลี่ยนให้จริงก็ถือว่าสมกับเป็นเจ้าตลาดจริงๆ

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 11:07:12 »
มีเอกสารที่ออกให้จากทางศูนย์ไหมครับ
เรื่องการได้เปลี่ยนรถคันใหม่ ถ้ามีขอไว้ด้วยจะดีมากเลยครับผม
ถ้าไม่มีให้ทางศูนย์ออกให้สักชุดจะแจ่มเลยครับ จะได้เอามาเป็นข้ออ้างอิง
เวลารถเพื่อนสมาชิกมีปัญหาอะไรขึ้นมาเพื่อขอเปลี่ยนคันใหม่บ้างน่ะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 11:30:54 »
ไม่เปลี่ยนรถ = ห่วย กั๊ก งก แย่ ไอ้โต
เปลี่นรถ = รถใหม่ป่าว เก่าคนอื่นมา ไม่น่าเชื่อ

อืมมมมมมม ดีออกกกก

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 17:39:21 »
ถ้าได้เปลื่ยนจริงๆ รถคงเอาไปขายแบบรถทดลองขับมั้งครับ

ออฟไลน์ bojung

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 23:09:30 »
สุดยอดเลยครับ ปกติทุกค่ายเขาจะไม่ยอมเปลี่ยนให้นะครับ เขาจะเอาไปทดสอบและทำเรื่องไปที่ศูนย์ใหญ่ ถ้าเจอปัญหาจริงก็เอาไปซ่อมตรงปัญหานั้น แต่ก็ดีครับถือว่าศูนย์นี่รับผิดชอบกับลูกค้าดีมาก

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 12:42:18 »
รถคันใหม่ส่งถึงบ้านเรียบร้อยแล้วครับส่วนรถคนเก่า ผ จ ก แจ้งว่าทางศูนย์ส่งเรื่องให้โตโยต้ามอเตอร์ให้มารับรถกลับไปตรวจสอบส่วนจะจัดการยังไงขึ้นอยู่กับบริษัทใหญ่อีกทีศูนย์ไม่ทราบ

ออฟไลน์ regal

• Full Member
  • E90 320ise & E90 320dse
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 13:17:14 »
ดีแล้วครับที่ยอมเปลี่ยนให้จริงๆ ไม่หมกเม็ด

แต่ผมว่าปัญหานี้น่าจะเกิดมาหลายคันแล้วรึเปล่า เค้าถึงตัดสินใจได้ง่ายแบบนั้น เหมือนกับรู้ว่าถ้ามีปัญหาตรงนี้จับเปลี่ยนได้ทันที
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ lacked

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 13:34:43 »
ผมก็ลูกค้าโตโยต้าครับ แต่ขออนุญาติคาใจเนื่องจากน่าจะเป็นศูนย์ที่มีปัญหากับลูกค้าฟ้องร้องกันอยู่
ถ้าจะให้ความกรุณาแสดงเอกสารรายละเอียดของรถและการเปลี่ยนรถได้จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ
เกรงสมาชิกท่านอื่นจะคิดว่าเป็นหน้าม้าเหมือนผมนะครับ ด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 13:35:55 »
สุดยอดเลยครับ แต่สงสัย

1. เปลี่ยนรถให้ง่ายมาก ปกติต้องแจ้งหลายฝ่าย ต้องประชุม นี่แค่ทราบเรื่อง ผจก. ยอมให้เปลี่ยนเลย มันดูง่ายจังเลย

2. รถคันนี้น่าจะได้รับการแก้ไข แล้วไปไหนครับ 0 คงไม่เอาไปทำลายทิ้งแน่ๆ ใครจะซื้อรีโว่ รุ่นและสี ในโชวรูมดังกล่าวผมว่าเสี่ยงมากนะ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 14:17:39 »
ศูนย์นี้ เสียงฮี่ๆ มาเลย
หากจริง ช่วยถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยครับ อยากดู

ยิ่ง user ใหม่ๆ ด้วย
มาถามแล้วหายๆ
เนียนสีดดิ้ง เนียนโฆษณา

ตอนนี้เวบโดนบ่อย

ออฟไลน์ Visual

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 17:10:37 »
1. ม้า
2. เอารถย้อมมาให้ ถ้าลูกค้าไม่สนใจ defect หรือไม่สังเกตก็ปล่อยเลยตามเลย ถ้าลูกค้ามีปัญหารีบเปลี่ยนรถให้ แล้วเอาไปย้อมขายคนอื่นค่อ

ออฟไลน์ chinjung

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 17:57:18 »
ไม่เปลี่ยนรถ = ห่วย กั๊ก งก แย่ ไอ้โต
เปลี่นรถ = รถใหม่ป่าว เก่าคนอื่นมา ไม่น่าเชื่อ

อืมมมมมมม ดีออกกกก

+100   ถูกใจคอมเมนต์นี้มากเลยอะครับ  555+

อย่างว่าพี่โตทำอะไรก็ผิด 5555+

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 19:08:00 »
1. ม้า
2. เอารถย้อมมาให้ ถ้าลูกค้าไม่สนใจ defect หรือไม่สังเกตก็ปล่อยเลยตามเลย ถ้าลูกค้ามีปัญหารีบเปลี่ยนรถให้ แล้วเอาไปย้อมขายคนอื่นค่อ
2. เป็นไปไม่ได้ครับ (ถ้าบางยี่ห้อไม่แน่ แหะๆ)
เคสนี้คงรับรถเก่าไปซ่อมแล้วตีเข้าชัวร์มากกว่าครับ
ถึงขั้นเปลี่ยนรถให้แบบนี้ ยอมขาดทุนนิดหน่อย พี่โตคงไม่ไปเสียเล็กเสียน้อยแบบนั้นแน่นอน

วีออส 2012 โครงการรถคันแรกของเพื่อนแฟนผมสนิมกินช่วงล่าง ได้คันใหม่มาแล้วครับ ณ ศูนย์แห่งนึงใน จ. เชียงใหม่  รถมีปัญหาแล้วเคลมได้คันใหม่จากยี่ห้อนี้ไม่ใช่เรื่องมโนแน่นอน

รบกวน จขกท อัพเดตหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2015, 19:13:01 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 20:04:31 »
หากจริง ช่วยถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยครับ อยากดู

โทษนะคุณเองก็ไม่รู้จักผม ผมมาโฆษณาให้โตโยต้าผมจะได้อะไรโตไม่ได้ยกรถให้ผมฟรีๆนะครับ ผมก็พึ่งบอกไปหยกๆว่าไม่ใช้ติ่งอะไรของโตโยต้าทั้งนั้น ใจแคบไปนะ user ใหม่ก็บอกว่าโฆษณา  ถ้า user เก่าใจแคบแบบนี้เว็ปนี้ข้อมูลก็คงไม่กว้างคงแคบๆเหมือน user เก่าแหล่ะผมว่า
อยากเห็นรูป อยากได้รูปผมถ่ายให้ดูได้ครับแต่ผมจะไม่โพสลงในนี้นะครับถ้าอยากจะดูรูปรบกวน แอดไอดีไลน์มาครับยินดีให้ชมครับ ไอดี plugkiss

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 20:38:21 »
ผมไม่เชื่อครับ

ไม่ได้มีอะไรกับโตโยต้าแต่ผม
ขอหลักฐาน

พูดลอยๆได้ทั้งนั้น ไม่เกี่ยวสมาชิกเก่าใหม่
ไม่เกี่ยวกับยี่ห้อใดๆ ไม่ใช่ใจแคบ

แค่อะไรที่ไม่มีหลักฐานและดูไม่สมเหตุผล
มันไม่น่าเชื่อจนกว่าจะมีหลักฐานพิสูจนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2015, 20:44:23 โดย Ty ESC »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 21:39:37 »
หลักฐาณผมไม่เอาลงให้ดูนะครับบางอย่างมันเป็นข้อมูลส่วนตัว แต่ถ้าอยากได้หลักฐาณเชิญแอดไลน์มาเลยครับผมยินดีส่งให้ดูเป็นการส่วนตัวครับ

ID line  plugkiss

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 21:54:56 »
โชคดีต่างหากครับ กับครั้งแรกได้ ขับRevoใหม่ สองคัน  ::)
One Day.

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 21:57:01 »
ผมไม่เชื่อครับ

ไม่ได้มีอะไรกับโตโยต้าแต่ผม
ขอหลักฐาน

พูดลอยๆได้ทั้งนั้น ไม่เกี่ยวสมาชิกเก่าใหม่
ไม่เกี่ยวกับยี่ห้อใดๆ ไม่ใช่ใจแคบ

แค่อะไรที่ไม่มีหลักฐานและดูไม่สมเหตุผล
มันไม่น่าเชื่อจนกว่าจะมีหลักฐานพิสูจนครับ
งั้นผมก็ขอตั้งข้อสงสัยกับคุณเช่นกันว่าคุณมีอะไรกับรถค่ายอืนที่ไม่ใช้โตโยต้าหรือเปล่าถึงไม่เชื่อ หลักฐาณผมก็ยินดีให้ดูแต่ผมไม่โพสแค่นั้นเองอยากดูก็แอดไลน์มาครับผมจะส่งให้ดูเป็นการส่วนตัวหลักฐาณมันมีข้อมูลส่วนตัวของผมอยู่  เค้าทำดีก็หาว่าเค้าโฆษณาไม่เชื่อ ผมไม่ได้พูดลอยๆหลักฐาณผมพร้อมแค่แอดไลน์มาผมจะส่งให้

ออฟไลน์ Tee+...Lek

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 22:00:08 »
ผมเข้าใจเจ้าของกระทู้นะครับ อยากแชร์ประสบการณ์ดีๆ

แต่หลายครั้งที่มีการใช้สื่อออนไลน์ไนลักษณะนี้ เพื่อทำให้แบรนด์รถดูดีขึ้นครับ หลายๆ คนในนี้ก็เลยตั้งข้อสงสัย

ถ้าจะให้ดี เจ้าของกระทู้ลงรูป แต่ลบหรือขีดฆ่าข้อความที่ไม่อยากออกสื่อเท่านั้ก็ได้ครับ เพราะถึงท่านจะคุยกันส่วนตัว ถ้าท่านไม่ได้ทำการปิดปังข้อมูล อาจจะหลุดมาอย่างไม่ตั้งใจก็เป็นได้ครับ

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 22:45:45 »
ผมเข้าใจเจ้าของกระทู้นะครับ อยากแชร์ประสบการณ์ดีๆ

แต่หลายครั้งที่มีการใช้สื่อออนไลน์ไนลักษณะนี้ เพื่อทำให้แบรนด์รถดูดีขึ้นครับ หลายๆ คนในนี้ก็เลยตั้งข้อสงสัย

ถ้าจะให้ดี เจ้าของกระทู้ลงรูป แต่ลบหรือขีดฆ่าข้อความที่ไม่อยากออกสื่อเท่านั้ก็ได้ครับ เพราะถึงท่านจะคุยกันส่วนตัว ถ้าท่านไม่ได้ทำการปิดปังข้อมูล อาจจะหลุดมาอย่างไม่ตั้งใจก็เป็นได้ครับ

เห็นด้วยครับ เพียงแค่ลบข้อความที่เป็นข้อมูลส่วนตัวออก ก็เอามาลงได้แล้วครับ

promt

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 22:59:12 »

โทษนะคุณเองก็ไม่รู้จักผม ผมมาโฆษณาให้โตโยต้าผมจะได้อะไรโตไม่ได้ยกรถให้ผมฟรีๆนะครับ ผมก็พึ่งบอกไปหยกๆว่าไม่ใช้ติ่งอะไรของโตโยต้าทั้งนั้น ใจแคบไปนะ user ใหม่ก็บอกว่าโฆษณา  ถ้า user เก่าใจแคบแบบนี้เว็ปนี้ข้อมูลก็คงไม่กว้างคงแคบๆเหมือน user เก่าแหล่ะผมว่า
อยากเห็นรูป อยากได้รูปผมถ่ายให้ดูได้ครับแต่ผมจะไม่โพสลงในนี้นะครับถ้าอยากจะดูรูปรบกวน แอดไอดีไลน์มาครับยินดีให้ชมครับ ไอดี plugkiss

ศูนย์นี้มีคดี ขึ้นศาล และศาลตัดสินแล้ว ผู้ฟ้องแพ้และตัดสินใจขายรถทิ้ง

หากได้รถใหม่จริงดั่งที่คุณว่า ก็เอารูปมาสิครับ ไม่ต้องให้สมาชิกหรือผมไป add line หรอกครับ

ตอนคุณมาตั้งกระทู้ มาตั้งกระทู้สาธารณะ พอหาหลักฐานให้ไปตามเอาใน line ส่วนตัว
มันไม่ใช่ครับ
คุณเป็นคนเริ่ม และต้องเป็นคนจบมันสิครับ ง่ายๆ เอารูปมาลง before and after
หากจริงสมาชิกในนี้ก็พร้อมที่จะยินดีด้วย และสรรเสริญศูนย์ดังกล่าว
สมาชิกในนี้ไม่ได้ใจแคบหรอก
แต่ในเวบนี้พูดกันที่หลักฐาน และความจริง แค่นั้นเอง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 23:16:22 »

ศูนย์นี้มีคดี ขึ้นศาล และศาลตัดสินแล้ว ผู้ฟ้องแพ้และตัดสินใจขายรถทิ้ง

หากได้รถใหม่จริงดั่งที่คุณว่า ก็เอารูปมาสิครับ ไม่ต้องให้สมาชิกหรือผมไป add line หรอกครับ

ตอนคุณมาตั้งกระทู้ มาตั้งกระทู้สาธารณะ พอหาหลักฐานให้ไปตามเอาใน line ส่วนตัว
คุณเป็นคนเริ่ม และต้องเป็นคนจบมันสิครับ ง่ายๆ เอารูปมาลง before and after
หากจริงสมาชิกในนี้ก็พร้อมที่จะยินดีด้วย และสรรเสริญศูนย์ดังกล่าว
แต่ในเวบนี้พูดกันที่หลักฐาน และความจริง แค่นั้นเอง
ก็เพราะผมโพสในพื้นที่  สาธารณะ  ไงครับรูปที่ผมเอามาลงใครจะเอาไปใช้ทำอะไรก็ได้ผมถึงไม่เอามาลงใครอยากได้หลักฐาณก็แอดมาขอดูเป็นการส่วนตัวเลย
ผมยินดีส่งหลักฐาณให้แล้วจะเอาอะไรกับผมอีกครับแต่ข้อแม้แค่ผมไม่โพสในพื้นที่ สาธารณะ แค่นั้นเองดูได้แต่ขอเป็นการส่วนตัวมันต้องโชว์เลขตัวถังรถผมนะครับถ้าผมปิดเลขตัวถังแล้วเอามาโพสลงใครจะเชื่อ ผมคิดผิดจริงๆที่เอาข้อมูลมาแชร์แต่กลับถูกมองว่าเป็นเด็กเลี้ยงแกะผิดหวังกับสมาชิกบางคนในบอดนี้มาก สรุปผมยืนยันว่ามีหลักฐาณแต่ถ้าจะดูก็ตามที่ผมบอกครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2015, 00:45:54 »
คิดอะไรก็คิดไปครับ
ผิดหวังอะไร ก็เรื่องของคุณครับ

ผมบอกว่า ผมยังไม่เชื่ออะไรที่คุณโพสมาทั้งหมด
เพราะคุณไม่มีหลักฐานนอกจากเรื่องเล่า
เรื่องปรกติสามัญครับ

ส่วนตัวคุณจะว่าไงก็ได้ ตามสบายครับ มีไม่มีหลักฐานก็แล้วแต่คุณละจะโชวไม่โชว์
เอาที่สบายใจเลย

ว่าแต่ จขกท เอาชื่อยี่ห้อชื่อ ศูนย์มาโพสลงที่สาธารณะ
มีอะไรจขกท โพสเองเคลีย์เองละกันครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2015, 19:37:50 »
แน่ใจหรือครับ ว่าคันที่ได้ใหม่ จะใหม่จริง?
แล้วคันที่มีปัญหาของคุณ จะไปไหนต่อละ? ไม่มีทาง recall โรงงานแน่นอน

ถ้าซื้อเงินผ่อน สัญญาซื้อขายเซ็นแล้ว ระบุเลขตัวถังแล้ว เปลี่ยนคันใหม่ แทบเป็นไปไม่ได้ worst come to worst

ยิ่งถ้าเป็นปัญหาเล็กน้อย เรื่องเสียงรบกวน นี่ต้องมีการตรวจเช็คแก้ไขกันก่อน
จะเปลี่ยน คันใหม่ได้ก็ตอน ก่อนเซ็นรับรถ ก่อนขับรถออกจากโชว์รูม
เพื่อความสบายใจของลูกค้า ผ จ ก ให้ผมเช็คเลขคัสซีตัวถังแล้วก็จดไว้เลยครับเพื่อเป็นหลักประกันว่าไม่ใช้คันเดิม ส่วนคันเก่า ผ จ ก แจ้งว่าจะแจ้งเข้าไปทางโตโยต้าให้ช่างเทคนิคของโตโยต้าเข้ามาเช็คอย่างระเอียดอีกทีว่าเกิดปัญหาจากอะไร
ส่วนเสียงที่เกิดขึ้นมีสองอย่าง คือเสียงกิ๊กๆที่ดังออกมาจากประตู้ อีกเสียงที่ดังมาจากดันหลังเสียงคล้ายๆเหล็กมันสีกันเสียงจะคล้ายๆรถเบรคติดอันนี้ช่างไม่ทราบสาเหตุครับ ช่างเดาไปว่าเสียงเฟืองท้ายหรือเปล่า

เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้คันใหม่จริงๆ ไม่อยากให้เหมือนกรณี Trailblazer เอารถที่ลูกค้าคันเก่ามีปัญหาคืน แล้วไปขายต่อเป็นป้ายแดงให้ลูกค้าคนใหม่ ความแตกตอน ลูกค้าคนใหม่โทรเข้า ศูนย์ลูกค้าสัมพันธ์ พบว่า Warranty มันเริ่มไปแล้ว

เหมือนเคยได้ยินข่าวประมาณนี้แต่เกิดกับ Camry 2.0G ด้วยป่าวอะครับ แต่ผมจำไม่ได้ว่าศูนย์ไหนครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2015, 13:34:01 »
คิดอะไรก็คิดไปครับ
ผิดหวังอะไร ก็เรื่องของคุณครับ

ผมบอกว่า ผมยังไม่เชื่ออะไรที่คุณโพสมาทั้งหมด
เพราะคุณไม่มีหลักฐานนอกจากเรื่องเล่า
เรื่องปรกติสามัญครับ

ส่วนตัวคุณจะว่าไงก็ได้ ตามสบายครับ มีไม่มีหลักฐานก็แล้วแต่คุณละจะโชวไม่โชว์
เอาที่สบายใจเลย

ว่าแต่ จขกท เอาชื่อยี่ห้อชื่อ ศูนย์มาโพสลงที่สาธารณะ
มีอะไรจขกท โพสเองเคลีย์เองละกันครับ

ถะถะถะถะถูกใจให้กิฟท์  :D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

promt

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2015, 15:52:44 »

ก็เพราะผมโพสในพื้นที่  สาธารณะ  ไงครับรูปที่ผมเอามาลงใครจะเอาไปใช้ทำอะไรก็ได้ผมถึงไม่เอามาลงใครอยากได้หลักฐาณก็แอดมาขอดูเป็นการส่วนตัวเลย
ผมยินดีส่งหลักฐาณให้แล้วจะเอาอะไรกับผมอีกครับแต่ข้อแม้แค่ผมไม่โพสในพื้นที่ สาธารณะ แค่นั้นเองดูได้แต่ขอเป็นการส่วนตัวมันต้องโชว์เลขตัวถังรถผมนะครับถ้าผมปิดเลขตัวถังแล้วเอามาโพสลงใครจะเชื่อ ผมคิดผิดจริงๆที่เอาข้อมูลมาแชร์แต่กลับถูกมองว่าเป็นเด็กเลี้ยงแกะผิดหวังกับสมาชิกบางคนในบอดนี้มาก สรุปผมยืนยันว่ามีหลักฐาณแต่ถ้าจะดูก็ตามที่ผมบอกครับ

คุณ จขกท. เข้ามาบอก ว่ายี่ห้อนี้ ศูนย์นี้ได้รถใหม่
พอสมาชิกถามถึงหลักฐาน ก็ไม่เอามาลง ให้ไป add line ส่วนตัว เพื่อดูรูป
พอถามหลักฐาน ที่ตัวเองมีแต่ไม่โชว์
การโชว์มันทำได้ทั้งการถ่ายตัวรถติดทะเบียน ตัวถัง แค่เซนเซอร์ออกบางตัว ก็ทำได้
การไม่แสดงหลักฐานที่เพื่อนสมาชิกถามถึง กลับบอกว่าผิดหวังกลับสมาชิกบางคน (อาจจะเป็นใครก็ได้)

สมาชิกในนี้ ก็ผิดหวังกับคุณมากครับ

พอแล้ว
ผมจะไม่ถามคุณอีก
ทำตามที่คุณพอใจเถอะครับ

ออฟไลน์ carenaruk

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2015, 16:32:09 »

คุณ จขกท. เข้ามาบอก ว่ายี่ห้อนี้ ศูนย์นี้ได้รถใหม่
พอสมาชิกถามถึงหลักฐาน ก็ไม่เอามาลง ให้ไป add line ส่วนตัว เพื่อดูรูป
พอถามหลักฐาน ที่ตัวเองมีแต่ไม่โชว์
การโชว์มันทำได้ทั้งการถ่ายตัวรถติดทะเบียน ตัวถัง แค่เซนเซอร์ออกบางตัว ก็ทำได้
การไม่แสดงหลักฐานที่เพื่อนสมาชิกถามถึง กลับบอกว่าผิดหวังกลับสมาชิกบางคน (อาจจะเป็นใครก็ได้)

สมาชิกในนี้ ก็ผิดหวังกับคุณมากครับ

พอแล้ว
ผมจะไม่ถามคุณอีก
ทำตามที่คุณพอใจเถอะครับ
เป็นผมถ้าเป็นเรื่องจริง ผมจะเอาหลักฐานมาโชว์ จะได้เป็นการตอกหน้าเพื่อนสมาชิกที่เข้าใจผิดด้วย