ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว Lancer EX 2.0 GT White Pearl+EVO X kit for Lancer EX P26 Rally red Page 3  (อ่าน 102827 ครั้ง)

ออฟไลน์ WS.

• Full Member
Re: รีวิว Lancer EX 2.0 GT White Pearl + Package C (Ralliart) -> Mini review
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 07:35:01 »
เห็นรถอยู่ที่โรงงานชอบมากเลยครับไม่รู้ว่าเป็นรถใคร มาเจอเจ้าของอยู่ใน web แทน สวยดีครับ ยังเคยไปแอบดูเลยครับ  วันนี้ไม่ต้องไปแอบดูแล้วเจ้า review ให้ดูเองเลย
ขอบคุณครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
Re: รีวิว Lancer EX 2.0 GT White Pearl + Package C (Ralliart) -> Mini review
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 12:04:57 »
กุญแจ ของผม
ตรงโลโก้มิตซูเริ่มลอกแล้วนะครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 18:07:01 »
กุญแจ ของผม
ตรงโลโก้มิตซูเริ่มลอกแล้วนะครับ

ลอกหมดก็เป็นร่องตรามิตซูครับ ไม่ได้ติดสติกเกอร์เฉยๆน่ะครับ
ผมว่าไม่น่าจะติดมาเลยครับ ดีที่ยังทำเป็นร่องเป็นตรามิตซูมาด้วยครับ ลอกหมดก็ยังสวยครับ

เดี๋วยนี้ใจเย็นขึ้นหลังจากดู Youtube ที่เกี่ยวกับการขับรถแล้วชนคน ได้ 8.8 กิโลเมตรต่อลิตรในเมืองแล้วครับ

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 18:23:29 »
เห็นรถอยู่ที่โรงงานชอบมากเลยครับไม่รู้ว่าเป็นรถใคร มาเจอเจ้าของอยู่ใน web แทน สวยดีครับ ยังเคยไปแอบดูเลยครับ  วันนี้ไม่ต้องไปแอบดูแล้วเจ้า review ให้ดูเองเลย
ขอบคุณครับ
 ;D ;D ;D

ขอบคุณครับ แถวนี้มีตั้ง 4 คันเท่าที่เห็นครับ ดำสอง ขาวสอง เห็นทุกวัน
ปีหน้าน่าจะมีป้ายแดงรถใหม่ๆจอดให้ดูเพลินๆอีกครับ เปิดตัวกันเพียบครับ
User's Voice เป็นอะไรที่ผมชอบเหมือนกันครับ ผมเองเห็นผ่านๆก็อยากรู้น่ะว่าข้างในเป็นไง ขับเป็นไงบ้างน่ะครับ

เคยขับไปกรุงเทพแล้วเจอแค่คันเดียวเอง ต่างจังหวัดเยอะกว่าอีกครับ
แล้วตอนนี้ขับ Teana หรือ MX5 ครับ

ออฟไลน์ chai99

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 18:53:49 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ
แต่กินน้ำมันดุเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ WS.

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 19:38:27 »
ขอบคุณครับ
 ;D ;D ;D

ขอบคุณครับ แถวนี้มีตั้ง 4 คันเท่าที่เห็นครับ ดำสอง ขาวสอง เห็นทุกวัน
ปีหน้าน่าจะมีป้ายแดงรถใหม่ๆจอดให้ดูเพลินๆอีกครับ เปิดตัวกันเพียบครับ
User's Voice เป็นอะไรที่ผมชอบเหมือนกันครับ ผมเองเห็นผ่านๆก็อยากรู้น่ะว่าข้างในเป็นไง ขับเป็นไงบ้างน่ะครับ

เคยขับไปกรุงเทพแล้วเจอแค่คันเดียวเอง ต่างจังหวัดเยอะกว่าอีกครับ
แล้วตอนนี้ขับ Teana หรือ MX5 ครับ

ที่ผมเห็นทุกวันก็ ขาว GT ของคุณกับสีดำ GLS Limited ที่โรงงานน่ะครับ แต่ที่กรุงเทพผมเห็นน้อยกว่าจริงๆ อย่างวันนี้กลับมาจากกรุงเทพเจอคันเดี่ยวเองครับ แต่เห็นแล้วยังนึกอยากได้มากๆ มองตามคอจะหักตั้งหลายครั้ง

ตอนนี้ใช้ Teana J32 อยู่น่ะครับส่วน MX5 ทางบ้านไม่ยอมให้ใช้จริงๆครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 04:31:19 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับ

แต่จะว่าไปถ้าผมหาศูนย์ดีๆได้ ผมก็อยากได้เจ้านี่อยู่เหมือนกัน

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 06:34:49 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับ

แต่จะว่าไปถ้าผมหาศูนย์ดีๆได้ ผมก็อยากได้เจ้านี่อยู่เหมือนกัน

ศูนย์บริการ จากที่เข้าใช้บริการก็พัฒนาขึ้นนะครับ มีการรับประกันงาน 10,000 กิโลเมตร 6 เดือน
แจ้งรายละเอียดราคาทุกอย่างทั้งก่อนและหลัง คืนอะไหล่ คืนน้ำมันเครื่องที่เหลือครับ
ที่รอก็เย็นสบาย มีทีวีชม รอก็ไม่นาน มี list ตวจเช็คตามรายการ ทำตามที่สั่งถูกต้อง

งานบริการไม่ถูกใจ มีได้ทุกศูนย์ ร้านข้างนอกก็ด้วยครับ ช่างก็คนครับ แต่เราเลือกได้ ศูนย์บริการมีให้เลือกมากมายครับ

ตอนแรกผมเองก็คิดเหมือนกันครับ เพราะไม่ได้ซื้อรถใหม่ก็ไม่เคยเข้าเองเลยได้แต่ฟังคนอื่นเขาบอกไม่ดีครับ

แถมอันนี้ทาง Headlightmag ไปลองมาครับ
ใครว่าศูนย์ Mitsubishi ห่วยแตก? มาเจอ ศูนย์ฯ Auto City ศรีนครินทร์ ก่อนเถอะ!
ความพึงพอใจของผู้ใช้บริการ : 94 เต็ม 100 คะแนน อยู่ในกลุ่ม 5 ดาว
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=526:40000-mitsubishi-autocity&catid=87:q-q-&Itemid=55

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2010, 22:15:34 โดย udis »

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 09:04:30 »
ขอบคุณครับ
 ;D ;D ;D

ที่ผมเห็นทุกวันก็ ขาว GT ของคุณกับสีดำ GLS Limited ที่โรงงานน่ะครับ แต่ที่กรุงเทพผมเห็นน้อยกว่าจริงๆ อย่างวันนี้กลับมาจากกรุงเทพเจอคันเดี่ยวเองครับ แต่เห็นแล้วยังนึกอยากได้มากๆ มองตามคอจะหักตั้งหลายครั้ง

ตอนนี้ใช้ Teana J32 อยู่น่ะครับส่วน MX5 ทางบ้านไม่ยอมให้ใช้จริงๆครับ
ผมเห็นแล้วครับเมื่อเช้า Teana J32 ป้ายแดงในโรงงาน คันจริงเงางามมากๆครับ สวยสุดในรถกลุ่มนี้แล้วครับ
เคลือบสีมาหรือเปล่าครับ
ในหมู่บ้านผมมีคันนึงสีเทาไม่เงางามเท่านี้เลยครับ

เมื่อเช้าเห็น GT 2.0 สีดำในโรงงานเพิ่มอีกคันแล้วครับ สรุปในโรงงาน 3 คัน ข้างนอก 2 คัน แถวนี้มี 5 คันแล้วครับ
น้อยจนนับคันได้จริงๆครับ คงดูว่าใครจะแปลงเป็น EVO X ก่อนกันครับ

ออฟไลน์ WS.

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 18:14:29 »
ขอบคุณครับ
 ;D ;D ;D

ผมเห็นแล้วครับเมื่อเช้า Teana J32 ป้ายแดงในโรงงาน คันจริงเงางามมากๆครับ สวยสุดในรถกลุ่มนี้แล้วครับ
เคลือบสีมาหรือเปล่าครับ
ในหมู่บ้านผมมีคันนึงสีเทาไม่เงางามเท่านี้เลยครับ

เมื่อเช้าเห็น GT 2.0 สีดำในโรงงานเพิ่มอีกคันแล้วครับ สรุปในโรงงาน 3 คัน ข้างนอก 2 คัน แถวนี้มี 5 คันแล้วครับ
น้อยจนนับคันได้จริงๆครับ คงดูว่าใครจะแปลงเป็น EVO X ก่อนกันครับ

ใช่ครับ วันก่อนเห็น GT ดำเพิ่มมาอีกคันแล้ว    สำหรับ EVO X คงเป็นคุณแปลงก่อนแน่เลย  ;) ;)   แต่ทุกวันนี้ก็สวยลงตัวมากๆอยู่แล้ว นะครับสำหรับ GT
J32 ผมเคลือบสีทั่วๆไปน่ะครับ  แต่คงเป็นเพราะสีดำเลยดูเงากว่าสีอื่น

ออฟไลน์ dyoooo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 17:31:30 »
รีวิวสนุกมากครับ

ยอดเยี่ยม
 ;D ;D

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 09:12:03 »
วันนี้ขออัพเดตในส่วนของแถมและการดาวน์และค่างวดครับ
พอดีไปเช่าหนังมาดู จอดรถไว้หน้าร้าน มีคนถามผม รถพี่ใช่ไหมครับ รถราคาเท่าไหร่ครับ ผ่อนเท่าไหร่ครับ
ผมก็อาการเบลอๆเลยตอบไปนิดเดียวครับ ต้องขออภัยด้วย เลยขอมาเพิ่มเติมให้ในนี้ล่ะกันครับ

Lancer EX GT White Pearl ราคา 1,044,000 บาท
ดาวน์ 20% ผ่อน 60 เดือน ดอกเบี้ย 1.99% ผ่อนเดือนละ 15,306 บาท+ค่าธรรมเนียมอีก 20บาท (กรุงเทพ 15 บาท)
จอง 15 วันได้รถ ของตกแต่ง package C
รออีก 1 เดือนได้รับ (อยากขับรถเลยออกมาก่อน)
ของแถมที่ได้มีดังนี้ครับ
1. ฟรีประกันภัยชั้นหนึ่ง 1 (ศรีเมือง)
2. ฟรีพรบ (ศรีเมือง)
3. ฟรีค่าจดทะเบียนรถใหม่
4. แผงครอบสวิตควบคุมอุณหภูมิ RalliArt
5. ชุดแผงครอบแป้นเกียร์ RalliArt
6. ฝาครอบบันไดสแตนเลส RalliArt
7. วงแหวนครอบไฟตัดหมอก RalliArt
8. แผ่นฟรอย์แต่งกันชนหน้า RalliArt
9. แผ่นฟรอย์แต่งกันชนหลัง RalliArt
10. แผ่นฟรอย์แต่งสปอยเลอร์หลัง RalliArt
11. แฝงครอบใต้กันชนหลัง RalliArt
12. แผ่นฟรอย์แต่งกันชนข้าง RalliArt
13. ชุดพรมปูพื้น Lancer EX
14. น้ำมันเต็มถัง  (59 ลิตร x 32 = 1888 บาท)
15. บัตร VIP ศูนย์ ค่าอะไหล่และของแต่งลด 10%
16. ไดมอนด์การ์ด
17. ถาดพลาสติกใส่ของด้านหลัง RalliArt
18. ฟิล์มดำ 3M รอบคัน 60-40
19. กรอบป้าย Ralliart
20. ผ้ายางปูพื้น 4 แผ่น
21. มัดจำป้ายแดง 2500 บาท ได้ป้ายแดงกับเล่มมาด้วยครับ คืนมัดจำให้ให้หลังจากส่งป้ายแดงไปคืน (1 วันหลังคืน)
เห็นบางท่านบอกมัดจำ 4000 บาทที่เป็นของยี่ห้ออื่น เข้าใจว่าแต่ละค่ายไม่เท่ากันครับ

ส่วนเรื่องความเร็วสูงสุดของ EX คันนี้ระบุไว้ที่ 200 กม/ชม (มีคนทำได้ 230 กม/กม ด้วยการจูนกล่อง)
ผมไม่เคยลองเอง เคยวิ่งแค่ 180 กม/ชม เพราะมาไวใช้ถนนสั้นๆก็ขึ้นถึง 180 กม/ชมแล้ว

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 00:28:41 »
ได้ของแถมเยอะมากครับ

ของผมได้แค่ประกันกับฟิล์มเองอ่ะครับ

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 16:55:54 »
สีขาวรักษายากไหมครับ ทั้งเรื่อง ล้าง และ เหลืองครับ

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 19:09:09 »
สีขาวรักษายากไหมครับ ทั้งเรื่อง ล้าง และ เหลืองครับ
ผมขับไปกลับทำงานทุกวันจันทร์ถึงศุกร์ 2 อาทิตย์ล้าง 1 ครั้ง ฝุ่นจับมองไม่ค่อยออกครับ
ต่างกับรถผมอีกคันที่สีเทา 1 อาทิตย์ฝุ่นจับก็มองเห็นชัดแล้วครับ

ที่ต้องระวังคงเป็นคราบยางมะตอยสำหรับถนนที่ทำถนนใหม่ๆ เห็นชัดครับ
ถ้าเจอ ผมรีบขัดออกด้วยสบู่หรือน้ำมันพืชก็ออกแล้วครับ แป๊บด้วยก็เสร็จครับ ง่ายแต่อย่าปล่อยไว้นานครับ

แต่ถ้าถนนบ้านนอกหน่อย มีดินแดง ก็ไม่จืดครับ สีส้มชัดเจนมากครับ
โดยส่วนตัวขับไปทำงานในเมือง ประทับในความไม่ค่อยจะเลอะครับ แต่ถ้าออกต่างจังหวัดไปที่ที่มีดินแดงก็ กลายเป็นสีส้มเลยครับ

ส่วนเรื่องเหลืองคงต้องดูกันอีกนานครับ รถสีเหลือง
สีซีดนี่ผมเข้าใจว่าเป็นบางค่ายครับ เทียบจากรถผม new lancer ที่ 5 ปีแล้วสียังไม่ซีด
ต่างกลับรถบางค่ายที่ซีดและฝากระโปรงด่างน่าเกลียด หรือเค้าดูแลไม่ดีก็ไม่ทราบครับ

รถผมจอดตากแดดทุกวัน ก็ไม่เห็นเป็นอะไรครับ หรืออาจเพราะชินก็เป็นไปได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2010, 19:28:02 โดย udis »

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 09:41:35 »
รถสวยมากครับ แต่ราคากับความกินน้ำมันแรงไปนิดนึงสำหรับผม ???

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 20:54:42 »
รถสวยมากครับ แต่ราคากับความกินน้ำมันแรงไปนิดนึงสำหรับผม ???
เมื่อก่อนนั่งรถเมล์ไปกลับก็ 40 บาทครับ 1 เดือนก็ประมาณ 1000 บาท
ตอนนี้ขับรถ เติมน้ำมัน 2 อาทิตย์เติม 1 ครั้ง ครั้งละ 1000 บาท 1 เดือนก็ประมาณ 2000 บาท
ก็เลยยังพอรับไหวครับ

ได้ของแถมเยอะมากครับ

ของผมได้แค่ประกันกับฟิล์มเองอ่ะครับ
ซื้อก่อนได้ขับก่อนครับ
เห็นว่ากันว่า ปีหน้าจะเปลี่ยนเป็นโฉมนี้แล้วนะครับ สวยดีครับ

ยางติดรถ Lancer EX GT มาเป็น Yokohama ADVAN A10 215-45-18  Made in Japan
ถนนแห้งดี ถนนเปียกพอได้ เสียงดังมากเมื่อวิ่งขึ้น 100 กิโลเมตรต่อชั่วโมง สวยดี ความนุ่มนวลต่ำ
ขอบยางแข็ง เข้าโค้งมั่นใจ ที่ความเร็วสูงนิ่งดี พวงมาลัยจะหนัก
แต่ size นี้หายากครับ ถ้าจะเปลี่ยนอยากได้รุ่นเดิม ไม่รู้ว่าจะแพงไหมครับ เห็นว่าต้องสั่ง  2 อาทิตย์ถึงได้
ราคาน่าจะเกิน 4 พันบาทแน่ๆครับ
(ดีกว่ายางทุกคันที่เคยใช้มาเลยครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2010, 22:09:02 โดย udis »

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 22:07:56 »
ตามรูปก็โฉมปัจจุบันนี้แหละ แต่เป็นรุ่น RalliArt แท้ครับ คือแท้จริงๆทั้งนอกทั้งใน
แล้วรถเมล์เป็นยังไง ไม่ดีหรือเปล่าครับ หรือว่ารถร้อน ไม่เคยนั่งรถเมล์ ต่างจังหวัด

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 22:27:51 »
เดือนละ 2000 ถือว่าน้อยมากครับ ค่าน้ำมัน ใช้ๆมันไปเลย เอาให้คุ้ม   กับค่าเืสื่่อมราคารถ     ยังไงตอน 10 ปี+ ราคารถมันก็ไม่มีอยู่แล้ว  (ถ้าไม่เดือดร้อนค่าน้ำมันที่เพิ่มอีกนิดแต่ได้ใช้ประโยชน์จากมันมากขึ้น   เพราะมันเป็นรถดี และยังใหม่อยู่)

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 01:18:12 »
สำหรับผมแล้ว เรื่องยาง ค่อยคิดอีกทีตอนใกล้ๆ จะเปลี่ยนหนะครับ
เห็นด้วยกับเรื่องยางครับ ยางที่ติดมากับรถดีมากๆ

เห็นในคลับก็มีคนแต่งเป็นตัว Ralliart ไปหลายคันแล้วนี่ครับ

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 08:28:40 »
เพิ่มเติม เครื่องกรองอากาศระบบแอร์ ดูตามคู่มือแล้ว EX มีครับ

กรองอากาศระบบแอร์ เห็นว่าของหลายๆค่ายไม่มีกัน
เครื่องกรองอากาศทำงานร่วมกับระบบเครื่องปรับอากาศเพื่อขจัดมลพิษ ฝุ่นละออง กลิ่นบุหรี่ และกลิ่นไอเสียในอากาศ

ต้องเปลี่ยนทุก 1 ปี หรือ 15,000 กิโลเมตร

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 22:16:04 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ รถสีขาวสวยมากๆ ได้ของแต่งเยอะดีจัง ส่วนเรื่องน้ำมันผมมองว่าปรกติครับ เพราะการขับรถเนี่ยสภาพการจราจรหลากหลายครับ  ขับให้สนุกสมกับที่เราอยากขับมีความสุขที่สุดครับ

ออฟไลน์ dianadadly

• Newbie
  • *
    • Movie
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 20:25:17 »
ขอบคุณค่ะ รถแต่งสวยแบบเรียบๆ ดีค่ะ ว่าแต่สีขาวนี่ดูแลยากหน่อยน่ะค่ะ แต่สีขาวสวยค่ะ

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 11:54:53 »
มีโอกาสเดินทางไกล ไปจันทบุรีมาครับ เมืองที่สงบ ร่มรื่น อาหารอร่อย
พูดเรื่องเดินทางไกลก็ไม่ลืมจะบอกเรื่องอัตราสิ้นเปลืองน้ำมันเชื้อเพลิงได้ออกมาที่ 13 กิโลเมตรต่อลิตรครับ!
แน่นอนตามรูปแบบการขับขี่ของผม ออกตัวทิ้งห่างเป็นกิโลครับ แต่ผมวิ่งอยู่ 100 กิโลเมตรต่อชั่วโมงนะครับ
มีบ้างที่ขึ้นไปที่ 120 และ 140 เพื่อเร่งแซงครับ

วันนี้ว่างๆเลยถ่ายรูปส่วนอื่นๆมาเพิ่มเติมครับ ระหว่างรอรีวิวของคุณจิมมี่
กระโปรงหลังเป็นแบบโช้คอัพแล้วครับ เก็บงานเรียบร้อยดีครับกว่า New lancer เยอะครับ

มาที่เบาะหนังบ้างครับ เป็นเบาะหนังที่ดีครับ ดียังไง ก็นั่งสบาย ไม่เมื่อยเมื่อเดินทางไกลครับ
และไม่ร้อนด้วยครับ เบาะที่ไม่ดีแม้จะเปิดแอร์เย็น หลังคนเราก็ร้อนได้ จนเหงื่อออกได้เลย
ส่วนตัวนี้นั้น นั่งสบายมากครับ ไม่ร้อนเลย มีรูระบายอากาศด้วย เยี่ยมครับ

หมอนรองศรีษะ ปรับได้ หนุนกำลังสบาย คนที่ไม่สูงนักอาจไม่สบายครับ
ด้านข้างโอบกำลังดี เหมาะสำหรับคนที่ชอบแซงซ้ายแซงขวาแบบผมครับ

แผงข้างประตู เป็นอะไรที่ผมชอบ สวย เรียบๆ หลายคนบอกแย่ ก็แล้วแต่คนครับ
ที่จับด้านล่าง มีรู ทำให้ทำความสะอาดง่ายครับ New lancer จะเป็นช่องดัน เก็บฝุ่นดีเกินไป

เบาะหลัง นั่งสบายมากครับ มีหมอนรองคอให้ 3 อันเลย คนนั่งกลางจะได้สบายไม่เหมื่อยคอ

เข็มขัดนิรภัยก็มีทั้งสามคนครับ มีที่วางแก้วด้วย

เบาะหลังพับได้ตามสมัยนิยม สะดวกเวลาขนของเยอะ

ที่วางแขนนุ่มกำลังดี บางคนบอกต่ำ ผมแขนยาว วางสบายกำลังดีครับ

ที่วางแก้วข้างประตู ผมใส่ม้วนทิชชู่ แล้วก็ขวดน้ำครับ

ที่เก็บของตรงกลาง ผมเอาไว้ใส่ CD บัตรพนักงาน กุญแจบ้าน เงินจ่ายค่าทางด่วน จริงๆเค้าไว้เก็บทิชชู่แบบสี่เหลี่ยมครับ

ที่เก็บของด้านคนนั่ง ก็เรียบๆ แต่ดีหน่อย ที่เวลาเปิดจะค่อยๆไหลออกมานุ่มนวล เข้าใจว่ามีเฟืองอยู่
ให้ความรู้สึกดีว่าแบบกดปุ่มออกปั๊บในรถแบบเก่า

แป้นเบรคและคันเร่ง วัสดุเงางามดี สวยดี ผมชอบครับ

ที่เลื่อนเบาะ เป็นเป็นเหล็กเส้น กดลงเอาก็เลื่อนๆ ง่ายๆดี ดูแลง่ายครับ

พรมปูพื้นมีตัวล็อกกันพรมลื่นไปขัดคันเร่ง ปลอดภัยดีครับ

รูกุญแจมีไฟช่องสว่างเหมือนรถทั่วไปสมัยนี้ครับ พวงมาลัยสามารถปรับระดับได้เหมือนรถทั่วไปเช่นกัน

ที่ปัดน้ำฝน สามารถ เลือกหน่วงเวลาได้หลายระดับมากขึ้นครับ 5 ระดับมั้งครับ
ตัวนอกมีตัวอัตโนมัติแล้ว หวังว่าปีหน้าคงได้เห็นกันในบ้านเรา

ตัวปรับแสงสว่างหน้าปัดครับ สว่างมากน้อยแล้วแต่ชอบครับ ผมชอบที่ไฟสว่างตลอด เวลาเข้าไปจอดในห้างไฟก็ยังสว่าง
แต่เมื่อเปิดไฟหน้า ไฟจะเปลี่ยนไปอีกระดับ ลดความสว่าง เพื่อให้เหมาะกับสภาพแสงตอนกลางคืนครับ

เบรคหลังอันใหญ่ขึ้นมากครับ ดูพัฒนากว่าแต่ก่อนพอสมควร

ด้านหน้ายิ่งเห็นชัดครับ ใหญ่มากครับ

โช้คหน้า จุดสำคัญที่ทำให้ EX แน่น นุ่ม หนึบ

ใต้ห้องเครื่อง มีกันน้ำมาอย่างดีครับ แน่นหนา

ปลายท่อเงางามครับ

หม้อพักอันใหญ่ครับ คนชอบโหลดคงตรงเปลี่ยนครับเพราะจะขูดได้ครับ แต่ผมสบายครับ
ผมชอบที่เค้าเชตมาแบบนี้ ใช้ลุยได้สบาย ไม่เคยขูดเลย ผมไปลุยถนนลูกลัง หลุมบ่อมากมาย แบบที่รถกระบะเค้าไปกันมาแล้วครับ ลุยสบายครับ ไม่มีรอยครับ

คันนี้ช่วงล่างล้อหลังครับ ไม่มีความรู้ครับ แต่รู้ว่าขับแล้วมันมั่นใจบอกไม่ถูก เข้าโค้ง แซงซ้าย แซงขวามั่นใจครับ

อันนี้ท่อพักกลางมั้งครับ

อันนี้ช่วงล่างด้านหน้าครับ ไม่มีความรู้ครับ ถ่ายดูเพลินๆครับ

หมูดุดกับหนอนบุ้งครับ! (ไม่เกี่ยวกับรถเลย ^_^)

ตัวกันความร้อนกันสีฝากระโปรงเสีย New lancer ผมไม่มีนะครับ ก็ไม่เห็นว่าสีจะเสียตรงไหนเลยครับ

ตัวนี้เข้าใจว่ากั้นความร้อนจาก Header เข้าระบบแอร์และห้องโดยสารมั้งครับ

น้ำมันเพาเวอร์และน้ำหล่อเย็น เห็นกันชัดๆดูแลง่ายครับ

อันนี้ป้ายเตือนครับ ระวังกันครับ สำหรับผู้ไม่ชอบอ่านครับ

อันนี้ก็เช่นกันครับ

มีฝาปิดขั้วแบตมาให้ด้วยเฉพาะขั้วบวกครับ ขั้วลบไม่มีครับ เปิดโล่ง
เพราะขั้วบวกจ่ายไฟให้ระบบ ส่วนขั้วลบนั้นต่อลงกับตัวถังเฉยๆครับ

กล่องควบคุมทำมาแน่นหนาดี มีตัวกรองอากาศขั้นกลางระหว่างเครื่องกับตัวกล่อง
ทำให้ความร้อนทางเครื่องที่มาถึงได้ระดับหนึ่งครับ

ช่องลมรับอากาศ มีตะแกรงสองชั้นครับ กันแมลงหลุดเข้ามา

สายไฟไฟหน้าก็ทำมาเรียบร้อยดี ดูแลง่ายครับ

ตัวนี้เค้าเรียกอะไรหว่า มอเตอร์ไว้สตาร์ทเครื่องมั้งครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2010, 12:22:41 โดย udis »

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 20:14:43 »
ดีครับ มี update ด้วย

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 21:41:46 »
เข้ามาเก็บข้อมูล   ;D ;D

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 09:03:47 »
เข้ามาเก็บข้อมูล คับ

Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ jocole

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 09:14:36 »
ขอบคุณครับ รถสวยมาก

รีวิวได้ดีมากเลยครับ

ออฟไลน์ ยอร์ช

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 15:56:34 »
เอ่อ...สุนักสองตัวนั้นกินข้าววันละกี่กะลามังอ่ะครับ แถมมีฟักบัวให้ด้วย ไฮโซซะ

555

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 16:37:52 »
เอ่อ...สุนักสองตัวนั้นกินข้าววันละกี่กะลามังอ่ะครับ แถมมีฟักบัวให้ด้วย ไฮโซซะ

555

ไฮโซจริงด้วย   กลายเป็น EX ไม่ใช่คู่พระนางไปแล้ว 5555