ผู้เขียน หัวข้อ: และแล้ว...CHR  (อ่าน 11060 ครั้ง)

ออฟไลน์ little29

• Newbie
  • *
และแล้ว...CHR
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2018, 18:46:22 »
เนื่องจากกระทู้ที่ผมได้ตั้งไว้ว่าจะเปลี่ยนรุ่นรถจาก มิราจ เป็น CHR และแล้วก็ตัดสินใจเอา CHR1.8 Midเบนซิน
[รีวิวคุณจิมมี่มีส่วนช่วยตัดสินใจมาก] กลังจากได้ใช้งานสองวัน ยังมีฟังก์ชั่นอื่นที่ซ่อนอยู่ในรถอีกหลายอย่างที่ยังไม่ได้ใช้ แต่ที่สัมผัสได้จริงๆคือ อัตราเร่ง ช่วงล่าง การเก็บเสียง พวงมาลัย ความเฟิร์มแน่น ของรถเวลาใช้ความเร็ว
ผมเคยลองทั้งตัวเบนซินและให้ไฮบริด บอกได้เลยว่าเป็นรถโตโยต้าที่ดีที่สุดตอนนี้ที่เคยขับมา(ส่วนตัว) ปล.คุมค่าเงินครับเมื่อเราได้ขับรถที่เฝ้ารอและเราชอบจริงๆ :)

ออฟไลน์ vitavas

• Full Member
Re: และแล้ว...CHR
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2018, 19:09:32 »
ถ้าเลือกได้ใหม่ตอนนี้ ยังเป็นเบนซินเหมือนเดิมมั้ยครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2018, 19:22:07 »
ได้รถที่ชอบและถูกใจก็มีความสุขจริงๆครับ ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ :D

ออฟไลน์ AirborneTH

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2018, 19:36:14 »
ยินดีด้วยครับ 1.8mid อัตราเร่งดี
แต่ผมอยากได้ออฟชั่นเต็มๆ เลยจัด HV hi เหยียบไป 160 170 นิ่มๆนิ่งๆ ชอบมาก ชอบอีกอย่างคือประหยัดน้ำมันดีสำหรับตัว HV
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2018, 19:39:29 โดย AirborneTH »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2018, 19:37:03 »
ถ้าเลือกได้ใหม่ตอนนี้ ยังเป็นเบนซินเหมือนเดิมมั้ยครับ
ก็ก็ยังเสียดายตัวไฮบริดอยู่นะครับ ครอบครัวให้ใช้เบนซิน เพราะมีประสบการณ์ไม่โอเค กับไฮบริดครับ แค่อยากได้ไฟหน้ากับไฟท้าย แบบตัวไฮบริดเท่านั้น

ออฟไลน์ jackRMU

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2018, 19:52:00 »
ผมจอง เบนซิน 1.8 MID ไปแล้วเหมือนกันครับ ตามมูลของรถมาพอสมควร (เครดิตจากเวปนี้ด้วยครับ) และชอบทรงของรถครับ
เลือกรุ่นนี้เพราะใช้งานต่างจังหวัด ขับเร่งแซงบ่อยๆ ตามสภาพจราจร การดูแลรักษาง่าย เลยจิ้มไปที่เบนซินครับ
รุ่นนี้มีให้เลือกเพียง 3 สี ไม่โอเท่าไหร่นัก!!

ออฟไลน์ neung23

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2018, 20:24:51 »
ลองขับแล้วชอบมาก ช่วงล่างนี่คือดี แต่คันที่ลองตัวไฮบริด ขับแล้วหงุดหงิดเรื่องมันอืดนี่แหละคับ เลยกลับบ้านรอ hr-v mnc ต่อ  :-\
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2018, 21:09:53 »
เปลี่ยนไฟหน้าไฟท้ายจบเลย

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2018, 21:26:00 »
ยินดีด้วยกับรถใหม่ครับ ได้รถใหม่ดีก็เหมือนได้เมียดี บางครั้งอาจจะไม่ต้องรวยต้องสวย แต่อยู่กับเราได้ไม่ทำเราลำบาก
รถที่ดีที่สุดในโลกคือรถที่เหมาะกับเรา และเราชอบมันครับ

ออฟไลน์ sedan lover

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2018, 22:34:57 »
เนื่องจากกระทู้ที่ผมได้ตั้งไว้ว่าจะเปลี่ยนรุ่นรถจาก มิราจ เป็น CHR และแล้วก็ตัดสินใจเอา CHR1.8 Midเบนซิน
[รีวิวคุณจิมมี่มีส่วนช่วยตัดสินใจมาก] กลังจากได้ใช้งานสองวัน ยังมีฟังก์ชั่นอื่นที่ซ่อนอยู่ในรถอีกหลายอย่างที่ยังไม่ได้ใช้ แต่ที่สัมผัสได้จริงๆคือ อัตราเร่ง ช่วงล่าง การเก็บเสียง พวงมาลัย ความเฟิร์มแน่น ของรถเวลาใช้ความเร็ว
ผมเคยลองทั้งตัวเบนซินและให้ไฮบริด บอกได้เลยว่าเป็นรถโตโยต้าที่ดีที่สุดตอนนี้ที่เคยขับมา(ส่วนตัว) ปล.คุมค่าเงินครับเมื่อเราได้ขับรถที่เฝ้ารอและเราชอบจริงๆ :)
มันดีกว่าแคมรี่ตัวปัจจุบันไหมครับ
เมื่อเทียบระหว่าง CHR hybrid VS camry hybrid
และ CHR เบนซิน VS camry เบนซิน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2018, 22:51:43 »
มันดีกว่าแคมรี่ตัวปัจจุบันไหมครับ
เมื่อเทียบระหว่าง CHR hybrid VS camry hybrid
และ CHR เบนซิน VS camry เบนซิน
แคมรี่ไฮบริดไม่เคยขับครับ แต่แคมรี่เบนซินจะนุ่ม เงียบกว่าและ ตึงตัง,โยน นัอยกว่าตามสไตล์รถซีดาน

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2018, 12:35:29 »
ยินดีด้วยครัช
ของผมก็เพิ่งได้มาตัว hv ซื้อให้แฟน(จริงๆนะ)แต่ผมเป็นพขร.ประจำ  :-[
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2018, 13:41:33 »
เสียดายที่ตัว HV ไม่เน้นแรง แต่เน้นประหยัดครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2018, 18:32:53 »
ยินดีด้วยครับ ได้รถที่ตรงใจ

สเปคในจีนมีเครื่อง 2.0 CVT ขายด้วยครับ เสียดายที่สเปคไทยไม่มี

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2018, 20:50:39 »
น่าสนใจตัว 1.8 เหมือนกัน แต่ออฟชั่นน้อยมากแบบนี้ และอึดอัดด้านหลัง
ผมรอ CHR 1.8 Minorchange อัดออฟชั่น
หรือรอ Altis โครงสร้าง TGNA ดีกว่า ยังไงราคาก็ถูกกว่า CHR และ ข้างหลังไม่อึดอัดแน่นอน เครื่องน่าจะ 1.8 เหมือนกันด้วย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2018, 21:55:05 »
น่าสนใจตัว 1.8 เหมือนกัน แต่ออฟชั่นน้อยมากแบบนี้ และอึดอัดด้านหลัง
ผมรอ CHR 1.8 Minorchange อัดออฟชั่น
หรือรอ Altis โครงสร้าง TGNA ดีกว่า ยังไงราคาก็ถูกกว่า CHR และ ข้างหลังไม่อึดอัดแน่นอน เครื่องน่าจะ 1.8 เหมือนกันด้วย

รอ new altis เป็นความคิดที่เลิศมากๆครับ

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2018, 23:19:13 »

รอ new altis เป็นความคิดที่เลิศมากๆครับ

ถ้าระหว่างรอ​ เก็บตังเพิ่มได้เรื่อย​ๆ​ เก็บเงินดาวน์​เพิ่ม​ รอดูราคา​ New Camry 2.0 ใหม่​ผมว่าก็น่าสนใจนะ​

ว่าจะมา​ ผมว่าเงินดาวน์น่าจะออกแคมรี่ได้พอดี​555

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2018, 15:15:45 »
ยินดีด้วยครับ 1.8 น่าใช้กว่าอยู่แล้วครับ ถูกกว่าด้วย

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2018, 16:13:37 »
ทำไมไม่มีใครบ่นว่าแคบ ....