ผู้เขียน หัวข้อ: // Nissan LEAF รถยนต์ไฟฟ้าล้วน Full EV เตรียมเปิดตัวในไทย ปลายปี 2018 นี้ //  (อ่าน 19671 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
All NEW Nissan LEAF รถยนต์ไฟฟ้าล้วน Full EV เตรียมเปิดตัว
อย่างเป็นทางการในไทย ปลายปี 2018 นี้ ขับเคลื่อนด้วยมอเตอร์
เสียบปลั๊กชาร์จไฟ รอลุ้นราคา

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/nissan-leaf-coming-soon-thailand-end-2018/

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member
เห็นคันจริงที่ญี่ปุ่นโชว์อยู่ในห้าง สวยมากๆ อยากเห็นวิ่งในบ้านเราจัง

ออฟไลน์ Magl

เข้าใจว่าไม่ถูก แต่ลุ้นล้านต้นๆสำหรับรุ่นเริ่มต้นไหวไหมครับ อยากได่รถไปกลับที่ทำงานสัก 200 โล

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
ความฝันของใครหลายคนคงเป็นจริงซะทีแล้ว

ออฟไลน์ Arado_kung

เข้าใจว่าไม่ถูก แต่ลุ้นล้านต้นๆสำหรับรุ่นเริ่มต้นไหวไหมครับ อยากได่รถไปกลับที่ทำงานสัก 200 โล
ดูราคา Hyundai ioniq ไว้ครับ คงไม่ถูกไปกว่านั้น

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ถ้าซัก 1.5 ล้านนี่ขายกันระเบิดแน่

ออฟไลน์ bobsan

สำหรับคนไทยจ่ายเงิน 1,500,000 บาทแล้ว
เค้าคงคาดหวังว่าต้องได้รถที่มีความหรูหราอยู่บ้าง

แต่สำหรับคันนี้ไม่เจอความหรูหราเท่าไหร่
สำหรับผมตัวท็อปสุดไม่เกิน 1.2 พอถึงจะขายได้

ออฟไลน์ [J]e[w]

ช่วงนี้รุกหนัก ;D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ประกอบไทยขอราคา 9.9 แสนได้ไหม รับรองส่งมอบไม่ทันยอดจองแน่ๆ

ออฟไลน์ Smith686

ประกอบไทยขอราคา 9.9 แสนได้ไหม รับรองส่งมอบไม่ทันยอดจองแน่ๆ
    น่าจะราคาไม่เกินล้าน กำลังสวย

LEAF เป็นรถยนต์ไฟฟ้า EV ขับเคลื่อนด้วยมอเตอร์ไฟฟ้า AC Synchronous electric motor รหัส EM57 กำลังสูงสุด 150 แรงม้า (PS) ที่ 3,283 – 9,795 รอบ/นาที แรงบิดสูงสุด 320 นิวตันเมตร ที่ 0 – 3,283 รอบ/นาที ส่งกำลังผ่านเกียร์อัตโนมัติ Single Speed ปล่อย CO2 0g./km. (Zero Emission)

ระยะทางวิ่งต่อการชาร์จเต็ม 1 ครั้ง ได้สูงสุดถึง 400 กิโลเมตร (มาตรฐาน JC08, Japan) / 240 กิโลเมตร (มาตรฐาน EPA, USA)
•ชาร์จปกติ 3 kW onboard Charger ใช้เวลา 16 ชั่วโมง
•ชาร์จปกติ 6 kW onboard Charger ใช้เวลา 8 ชั่วโมง
•ชาร์จด่วน Quick Charging ใช้เวลา 40 นาที (ชาร์จ 80%)

Nonlamer

เซอร์ไพรสมากๆครับ  ขอรอดูราคาเลยคับ    :D

PKS8

ราคาขึ้นล้านเลยหรือครับ ผมนึกว่าไม่น่าเกิน 7 แสนซะอีก ไม่ทราบว่าพิกัดรถมันขนาดเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ jumpon77

แค่ที่ชาร์ทตอนนี้ต้องรอให้ครอบคุมทั้งหัวเมืองใหญ่ๆๆก่อนครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ราคาขึ้นล้านเลยหรือครับ ผมนึกว่าไม่น่าเกิน 7 แสนซะอีก ไม่ทราบว่าพิกัดรถมันขนาดเท่าไหร่ครับ
ขนาดตัวรถอยู่ในกลุ่ม C-segment hatchback ครับ
ยาว 4480 กว้าง 1790 สูง 1540 มม
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Symphonic

Body รถมัน size Pulsar ครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
เดาว่าราคาล้านปลายแก่ๆเลยครับ ไม่รู้ว่าเสียบปลั้กไฟบ้านธรรมดาๆได้เลยหรือต้องสร้างสถานีชาร์จใหม่ให้เป็นไฟกระแสสูงด้วยรึเปล่านะครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ apinui

จะรอดู พี่ๆที่รอรถ EV ในกระทู้ก่อนๆ ที่บ่นว่าเมื่อไร EV จะเกิดในไทย ...

ตอนนี้เกิดแล้วนะครับ ..... และจะซื้อขับกันจริงๆหรือเปล่า ... รอรีวิวพวกพี่ๆอยู่นะฮะ ...

ออฟไลน์ เต๋า AV

Nissan LEAF
จะ 2 รุ่นย่อย S, V
เริ่มที่ 1,9xx,xxx - 2,1xx,xxx บาท

ถ้ายอดขายดีจะได้ประกอบในประเทศ ในปี 2020 และเป็นฐานส่งออกในภูมิภาค

Nonlamer

Nissan LEAF
จะ 2 รุ่นย่อย S, V
เริ่มที่ 1,9xx,xxx - 2,1xx,xxx บาท

ถ้ายอดขายดีจะได้ประกอบในประเทศ ในปี 2020 และเป็นฐานส่งออกในภูมิภาค

ตะลึงกับราคา ถึงกับต้องไปหาราคาของ US มาเทียบ เออแหะ มันแพงกว่า Camry อีกครับ  ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2018, 22:47:31 โดย Nonlamer »

Nonlamer

จะรอดู พี่ๆที่รอรถ EV ในกระทู้ก่อนๆ ที่บ่นว่าเมื่อไร EV จะเกิดในไทย ...

ตอนนี้เกิดแล้วนะครับ ..... และจะซื้อขับกันจริงๆหรือเปล่า ... รอรีวิวพวกพี่ๆอยู่นะฮะ ...

ยังไม่เกิดนี่ครับ  :-\

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
ของแบบนี้ คนซื้อไม่บ่น คนบ่นไม่ซื้อครับ คนจะซื้อเขาไม่พูดมากเจ็บคอครับ แต่ไม่ได้หมายความว่าผมจะซื้อนะครับ 😂😂

แค่ที่ชาร์ทตอนนี้ต้องรอให้ครอบคุมทั้งหัวเมืองใหญ่ๆๆก่อนครับ
    ชาร์ตแบตเต็มวิ่งได้แค่ 400 กิโล  คงเป็นรถที่เน้นวิ่งระยะสั้นๆ  ไม่ได้ไปไกล  แต่ถ้ามีรถเยอะเมื่อไปสถานีชาร์ตคงตามมาเอง  ถ้าปั๊มน้ำมันจพติดตั้งสถานีชาร์ตไฟคงทำได้ง่ายมาก ลงทุนไม่เยอะด้วย

ออฟไลน์ SLuang

แค่ตัวเริ่มต้น ราราที่อเมริกา เทียบเงินไทยก็ 1.3 ล้านแล้วครับ  ปกติราคารถที่อเมการุ่นต่อรุ่นจะถูกกว่าของไทย  ดังนั้นเจ้าใบไม้คันนี้ราคามองในแง่ดีก็ 1.3-1.5 MB.

สำหรับราคาจำหน่ายในแต่ละประเทศ ที่ได้รับการเปิดเผยแล้ว มีดังนี้

ญี่ปุ่น JAPAN
•ราคา 3,150,360 – 3,990,600 เยน (ประมาณ 958,000 – 1,214,000 บาท)

สหรัฐอเมริกา USA
•ราคาเริ่มต้นที่ 29,990 ดอลล่าร์สหรัฐ (ประมาณ 994,000 บาท)
http://www.headlightmag.com/new-nissan-leaf-photo-exterior-interior/

ออฟไลน์ DriveOnly

400 โลที่เคลมไว้ วิ่งจริงๆ ใน กทม เหลือไม่ถึง 200 แน่ ขนาด Plug in ที่เคลมว่าวิ่งได้ 40 กิโล วิ่งจริงผมได้ไม่ถึง 20 กิโลเลย แต่ระยะทางขนาดนี้เพียงพอต่อการใช้ในชีวิตประจำวันแล้ว ราคาถ้าตามกลไกลการตลาดบ้านเรา ไม่มี incentive ใดๆ จากรัฐมาช่วย ผมว่าอยู่ในช่วง d segment แน่ๆ ให้เดา 1.5-1.8 ล้านบาท

ออฟไลน์ Staples

ดูจากการทำตลาด Teana เลิกหวังเรื่องราคาสวยๆ ละ

ออฟไลน์ flat6

เย้ แต่ไม่คาดหวังราคาอยู่แล้ว ถ้ามา 2 ลบ แบบเม้นบนว่าก็ไม่แปลกใจ
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ arya

น่าสนใจดีครับ ถ้าราคาไม่แพง

ระยะทาง 400 กม. ผมว่าเหลือเฟือ สำหรับใช้ในแต่ละวันแล้ว

อยากรู้ว่าค่าบำรุงรักษาจะต่ำจริงเหมือนที่หลายๆท่านบอกจริงมั้ย เพราะ พาร์ท มีน้อยมาก

ค่าซ่อม ค่าอะไหล่ต่างๆ ถ้าทางนิสสันทำมาให้ดูว่าถูกจริงๆ คนน่าจะซื้อเยอะนะคับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ตัวนี้นำเข้าจากญี่ปุ่นหรือประกอบในไทยครับ

ถ้านำเข้าจากญี่ปุ่นจะได้ตัดใจ เพราะราคาคงแรงมาก
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เท่าไหร่รอชม