ผู้เขียน หัวข้อ: เอาแบบ หักแต้มต่อ สองคันนี้ คุณว่าใครเจ๋งกว่ากันครับ  (อ่าน 15257 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member

เอาแบบว่า
ไม่เข้าข้างรถ แพง
แต่รถเล็ก ทำมาได้ขนาดนี้. ถือว่าชนะมั้ยครับ

ส่วนตัว ไม่ชอบทั้งคู่ เกิดพลาดมา ทำ คนอื่นเดือดร้อนไปดวย
คะนองจริงๆ

ปล. Bm นิ่งจริงๆ ขอซูฮก. ยาริส แคมชาฟ แทบกระเด็นออกจากเครื่อง

ออฟไลน์ mozart

• Hero Member
ยาริสเหมือนวิ่งจนเครื่องจะทะลุออกมา บีเอ็มเหมือนวิ่งชิวๆ ความจริงก็คงชิว  รู้ตัวเองรู้รถที่ใช้ ไม่ขับรถเล็กช่วงล่างจ่ายตลาดแล้วไปฟาดกับรถAutobahn

ออฟไลน์ jbrc

• Full Member
ระดับ BMW ถ้าลงมาเล่นด้วยกับ vios ต้องโชว์เหนือ  กดให้จมไมล์ให้ vios หายไปจากกระจกมองหลัง

ถ้า vios ยังตามแบบติดๆ ได้ ขับไปเรื่อยๆแบบธรรมดาเหมือนเดิมดีกว่าครับ

เพราะ vios เขามาสุดแล้ว   แต่ bm เล่นไม่สุด แสดงว่ายังไม่กล้ากดหมด  กลัวเอารถไม่อยู่ครับ

ออฟไลน์ choomodify

เอาแบบ หักแต้มต่อ สองคันนี้ คุณว่าใครเจ๋งกว่ากันครับ ??

ตอบตรงคำถามคือ ไม่เจ๋งทั้งคู๋ครับ ถ้าจะวัดว่าเจ๋งรึป่าวให้ไปลองกันในสนามครับ

ออฟไลน์ wa330

ถ้าวีออสเซ็ทโบแล้วมีเกียร6 น่าจะมันส์

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ผมว่ามันเหมือนกัน.  รถคุณtopspeed180
อีกคัน 200.

แล้วยังไงต่อ?

ก้อแค่รถคันนึง มิดตรีน. แล้วเร็วกง่าอีกคันนึงแค่นั้นเอง

คุณเอารถแต่ง มาเทียบกับรถเดิมๆ. มันคุยกันไม่จบอะ

บีเอ็มคันนั้นแค่ อยากจะบอกวีออสว่า. รถตรุไปได้สบายๆ
วีออสคันนี้ดุแว้บๆ ผมว่าได้แต่เร็ว

ลองมุดชิ. ต่ายหา. แน่นอน

ออฟไลน์ flat6

เอาตรงๆ ขับแบบนี้ขยะทั้งคู่
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ No Trespassing

ไม่ขอตัดสินครับ
เพราะทุกคนมีคำตอบในใจอยู่แล้ว

ดูแบบเพลินๆดีกว่า อย่าคิดมากครับ

ออฟไลน์ Tien.W

นั่นสิ  vios กดแทบตาย เสียงเครื่องดังลั่น แต่ bmw แซงขึ้นไปแบบนิ่มๆ ค่อยๆทิ้งระยะให้ห่างออกไปเรื่อยๆ

ถามว่า มันน่าภูมิใจตรงไหนเหรอ ? แค่วิ่ง 200 เนี่ยนะ ?

Teana J31 2.3 ก็วิ่งได้
Civic FD 1.8 ก็วิ่งได้

หรือ แม้แต่ Pulsar 1.6 DIG ก็วิ่งได้ ครับ พวกนี้ วิ่งได้แบบ ไม่มีเสียงท่อ เสียงเครื่อง มาหนวกหูแบบนี้ด้วยครับ

...............

สมัยเด็กๆ ชอบคิดว่า การได้ขับรถด้วยความเร็วสูงๆ ฉีกคันนั้น ฉีกคันนี้ มันเท่ห์ มันเทพ แต่พอโตขึ้นมา คงรักตัวกลัวตายมั้ง เลยเปลี่ยนจาก การแค่กดคันเร่งให้มิด บนทางตรงๆ ซึ่งรถอะไรก็ทำได้ มาเป็น การพัฒนาทักษะการบังคับควบคุมรถแทน ซึ่งมันไม่จำเป็นต้องมุด ต้องปาด ต้องเบียด

แต่มันแค่ ทักษะการตัดสินใจ ทักษะการบังคับควบคุมรถ ยามจราจรหนาแน่น หรือ ยามเจอทางโค้ง แค่นั้นแหละ

วันนี้ขับ Almera กลับมาปราจีน รถเยอะๆ การจราจรหนาแน่น ก็ทิ้งทั้ง Ranger ทั้ง Altis ให้หายไปจากกระจกมองหลังได้ โดยสองคันนี้ มาแซงผมได้ ตอนถนนโล่ง ไม่มีรถเท่านั้นแหละ แบบนี้น่าภูมิใจกว่าเยอะ

ออฟไลน์ Freekick042

นั่นสิ  vios กดแทบตาย เสียงเครื่องดังลั่น แต่ bmw แซงขึ้นไปแบบนิ่มๆ ค่อยๆทิ้งระยะให้ห่างออกไปเรื่อยๆ

ถามว่า มันน่าภูมิใจตรงไหนเหรอ ? แค่วิ่ง 200 เนี่ยนะ ?

Teana J31 2.3 ก็วิ่งได้
Civic FD 1.8 ก็วิ่งได้

หรือ แม้แต่ Pulsar 1.6 DIG ก็วิ่งได้ ครับ พวกนี้ วิ่งได้แบบ ไม่มีเสียงท่อ เสียงเครื่อง มาหนวกหูแบบนี้ด้วยครับ

...............

สมัยเด็กๆ ชอบคิดว่า การได้ขับรถด้วยความเร็วสูงๆ ฉีกคันนั้น ฉีกคันนี้ มันเท่ห์ มันเทพ แต่พอโตขึ้นมา คงรักตัวกลัวตายมั้ง เลยเปลี่ยนจาก การแค่กดคันเร่งให้มิด บนทางตรงๆ ซึ่งรถอะไรก็ทำได้ มาเป็น การพัฒนาทักษะการบังคับควบคุมรถแทน ซึ่งมันไม่จำเป็นต้องมุด ต้องปาด ต้องเบียด

แต่มันแค่ ทักษะการตัดสินใจ ทักษะการบังคับควบคุมรถ ยามจราจรหนาแน่น หรือ ยามเจอทางโค้ง แค่นั้นแหละ

วันนี้ขับ Almera กลับมาปราจีน รถเยอะๆ การจราจรหนาแน่น ก็ทิ้งทั้ง Ranger ทั้ง Altis ให้หายไปจากกระจกมองหลังได้ โดยสองคันนี้ มาแซงผมได้ ตอนถนนโล่ง ไม่มีรถเท่านั้นแหละ แบบนี้น่าภูมิใจกว่าเยอะ
เหมือนกันเลยครับ ชอบขับนิ่มๆแล้วอ่านจังหวะถนนแซงโดยอาศัยจังหวะการจราจรรู้สึกสะใจกว่า ให้พวกมุดๆเบรกๆแบบไม่มองล่วงหน้าไปติดแหงก
เจอบางคันกดมา130+แล้วทางโค้งหักศอกเหลือ40 พอเราแซงทางโค้งทิ้งได้นิ่มๆ พอทางตรงทำมากดใส่ ไม่เอาด้วยหรอกเปลืองน้ำมัน

ออฟไลน์ Symphonic

ไฟแดงกระพริบบนหน้าปัดนั่นคือ ไม่คาดเข็มขัดนิรภัยใช่มั้ยครับ 

ออฟไลน์ Smith686

ระดับ BMW ถ้าลงมาเล่นด้วยกับ vios ต้องโชว์เหนือ  กดให้จมไมล์ให้ vios หายไปจากกระจกมองหลัง

ถ้า vios ยังตามแบบติดๆ ได้ ขับไปเรื่อยๆแบบธรรมดาเหมือนเดิมดีกว่าครับ

เพราะ vios เขามาสุดแล้ว   แต่ bm เล่นไม่สุด แสดงว่ายังไม่กล้ากดหมด  กลัวเอารถไม่อยู่ครับ

BM คงต้องการแค่ออกมาเตือน ไม่คิดจะเอาชนะจริงๆ  อีกอย่างคนขับ BM คงกลัวตายมากกว่า  แต่ดูทรงแล้วถ้าลงสนามแข่ง BM กินขาดครับ   :D

ออฟไลน์ AMG GT

BM รถเดิมๆ วิ่ง 200+ นิ่งๆเงียบๆ
ส่วน yaris นั้นทำมาทั้งคัน  ทั้งเครื่อง ช่วงล่าง(ทำายังไงก็ไม่สู้ อยู่แล้วพื้นฐานต่างกันเยอะ)
ส่วนตัวตอบว่าไม่ชนะครับ 
และก็แย่ทั้งคู่ครับ พลาดมาคนอื่นจะซวยเอา  ถ้าโอกาสพลาดมากว่าก็น่าจะรถเล็กครับ
เหมือน yaris จะคาดเข็มขัดด้วยมั้งนั้น พลาดมาก็ตายอย่างเดียว

ออฟไลน์ Alcatraz

ถ้าผมบอกว่ายาริสเจ๋งกว่าจะมีใครว่ามั้ย ผมไม่ได้ดูที่รถ ดูที่คนขับ แค่คิดว่าเอาคนขับยาริสมาขับ 5 แทน น่าจะขาดกว่านี้ และก็เดาว่า 5 คือเครื่อง 20d เพราะถ้าเบนซินหลัง180 bmw น่าจะไหลได้เร็วกว่านี้

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ไม่รู้แหะ สมัยก่อนที่ผมใช้ BMW กับ Benz คันที่ทำ Top speed 240-250 มาเจอรถเล็ก หรือพวก C Seg แต่งเต็มวิ่ง 200 มาเล่นด้วย

ผมไม่แซงแล้วทิ้งให้หายขาดครับ ผมถอนคันเร่งแล้วบี้ติดก้นที่ 200 แล้วพอซักพัก ผมก็ฉีกไป 230 แล้วผมก็กดเบรคมาบี้ก้นใหม่ที่ 200 ติดกระจกหลังเลย บางคันก็ถอนเลิกไป บางคันก็บี้จนแยกย้ายกันไป

ทั้งหมดนี้ทำตอนรถโล่งมากๆบนทางด่วนชานเมืองตอนดึกๆเลยครับ แต่ตอนนี้เลิกไปแล้วครับ 120 พอครับ

ออฟไลน์ Left lane driver

ดูแล้วเหมือนเข็มไมล์ Vios Yaris อ่อนไปประมาณ 20 ได้
ช่วงที่วิ่ง 160 แล้วผ่านคันอื่น ความเร็วจริงไม่น่าเกิน 140 ด้วยซ้ำ (ต่อให้คันอื่นวิ่งเต็มที่ 120)

ออ...ตอบกระทู้ ผมว่าไม่เจ๋งทั้ง2คันอะ
ไม่สิ ต้องบอกว่าไม่เจ๋งทั้ง2"คน"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2018, 17:53:31 โดย Left lane driver »

ออฟไลน์ mew123765

• Full Member
ไม่เห็นเจ๋งเลยครับทั้งสองคัน ขับแช่ทางตรงๆบนถนนใครๆก็ขับได้ รถส่วนมากในตลาดก็ทำได้
อยากรู้ว่าเจ๋งไม่เจ๋ง ลงสนามจับเวลา มีเร่งมีเบรคมีโค้งแบบนี้ถึงรู้ครับว่าใครเจ๋งหรือคันไหนเจ๋ง

ออฟไลน์ nuntapon.s

ไฟแดงกระพริบบนหน้าปัดนั่นคือ ไม่คาดเข็มขัดนิรภัยใช่มั้ยครับ

นับถือวีออสมันตรงนี้แหละ  น่าจะอยากตายจริงๆ

ออฟไลน์ Smith686

ดูแล้วเหมือนเข็มไมล์ Vios อ่อนไปประมาณ 20 ได้
ช่วงที่วิ่ง 160 แล้วผ่านคันอื่น ความเร็วจริงไม่น่าเกิน 140 ด้วยซ้ำ (ต่อให้คันอื่นวิ่งเต็มที่ 120)

ออ...ตอบกระทู้ ผมว่าไม่เจ๋งทั้ง2คันอะ
ไม่สิ ต้องบอกว่าไม่เจ๋งทั้ง2"คน"
    เปลี่ยนหัวเรื่องเลยดีมั๊ยว่าใครเลวกว่ากัน    :P

ออฟไลน์ akewizard

เท่าที่ผมจำได้  ทางเวปนี้ไม่สนับสนุนให้เอาคลิปที่กระทำผิดกฎหมายมาลงนะครับ
ที่ไม่ค่อยโดนเตือนกัน  เพราะทีมงานแต่ละคนยุ่งมากเลยไม่มีเวลาเข้ามาดูแล

ถ้าถามผม ... ก็ต้องตอบว่าไม่มีใครเจ๋งหรอก  เพราะผมไม่สนับสนุน ไม่ชื่นชมให้มาทำเรื่องอันตรายบนท้องถนน

ทางด่วนเส้นนี้ผมวิ่งผ่านไป-กลับทำงานเกือบทุกวัน
และก็มักจะมีรถขับแข่งกันจนเกิดอุบัติเหตุบนทางด่วนอยู่เรื่อยๆ  ทำรถติดยาวหลายสิบกิโล
บางจังหวะติดอยู่บนทางด่วนหลาย ชม. กว่าจะเคลียร์ทางได้  บอกตามตรง.........โครตเซง

ออฟไลน์ หมีขับสี่

ลง track กันดีกว่านะครับ  8)

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ใช่ผมเห็นด้วยกับเม้นทหนึ่งข้างบนที่ว่าไมล์ริซซี่อ่อน ผมว่าน่าะอ่อนจริงเพราะตระกูลนี้เคยอ่านมานานแล้วว่า ความเร็วหน้าปัทม์ไม่ตรงกับความเร็วจริงมันจะอ่อนกว่า
ส่วนบีเอ็มก้ดูขับแบบสบายๆชิลล์ๆ คงรุ้สึกรำคาญอิริดสีดวงนั่นแหละเลยจะสั่งสอนสักหน่อย รถกะป๋องแค่นี้มาทำเป๋นกร่างเป๋นเจ้าถนน ตกรุ่นแล้วตั้งหลายปียังอวดดีทำเป็นซิ่งแข่งกับรถหรู ไม่เจียมกะลาหัวตัวเอง แล้วดูสภาพการจราจรตอนนั้นซิ รถเต็มถนนทั้งสองเลน มันคงคิดว่ากำลังเล่นเกม NFSU  อยู่มั้ง  :-X ถ้าพลาดขึ้นมามันจะไม่ตายคันเดียวน่ะสิแต่จะพาลเอาคันอื่นโดนไปด้วย วันนี้ถือว่ามรึงรอดไปได้แต่คราวหน้าไม่แน่ ถ้ายังขับแบบนี้นะ >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2018, 04:50:55 โดย phraeboy_mz2 »

ออฟไลน์ ttcl

ดีแล้วครับที่สมาชิกเว็บนี้มีวุฒิภาวะพอที่จะมองออกว่าการกระทำในคลิปเป็นการกระทำที่ไม่น่าชื่นชม

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
เคยประมาณนี้เหมือนกัน แต่โดน GLE500e จี้ท้าย หลบมาเลนกลางแล้วก็ไม่ยอมแซง มาจี้ต่อ ก็เลยกะจะกดหนี ปรากฏว่า Subaru Legacy GT เดิมๆ หนี GLE500e ไม่ออก ความเร็วก็ประมาณ 240-250 คิดถึงตอนนั้นแล้วน่ากลัวมา ดีเป็นช่วงตีสองรถโล่ง
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ koko86

ไม่เห็นเจ๋งเลยครับทั้งสองคัน ขับแช่ทางตรงๆบนถนนใครๆก็ขับได้ รถส่วนมากในตลาดก็ทำได้
อยากรู้ว่าเจ๋งไม่เจ๋ง ลงสนามจับเวลา มีเร่งมีเบรคมีโค้งแบบนี้ถึงรู้ครับว่าใครเจ๋งหรือคันไหนเจ๋ง

เห็นด้วยตามนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ aunn2515

• Jr. Member
  • **
+1ล้าน

ออฟไลน์ samaklen

ลงมาวิ่งข้างล่าง เร็วขนาดนี้
เจอหลุมโปรโมชั่นของทางหลวง
โชคสองชั้นแน่

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
รถบางคันบนถนน อยากจะเอาชนะผม อยากจะแซงผมมาก ๆ

ขนาดที่ว่ายอมปาดหน้าคันอื่น ยอมแทรกไหล่ทางไปจอดรอไฟแดงหน้าสุด

ยอมทำแม้กระทั่งฝ่าไฟแดง  ผมเห็นแล้วขำ ปนหดหู่

แข่งกันบนถนน ไม่ใช่แข่งว่าใครจะเร็วที่สุด

แต่มันเป็นการแข่งว่าใครจะบ้าที่สุดต่างหากครับ