ผู้เขียน หัวข้อ: ในปัจจุบัน Mercedez, BMW, Audi วัสดุและงานประกอบภายใน เจ้าไหนQualityดีสุดครับ  (อ่าน 4953 ครั้ง)

ออฟไลน์ AR15

• Full Member
ขอเน้นรุ่นในช่วงปัจจุบันนี้นะครับ หรือปี 2015 ขึ้นไป  รบกวนท่านที่เคยใช้งาน หรือไปลองรถมาช่วยแชร์ประสบการณ์กันครับ

ออฟไลน์ basterias

• Hero Member
Benz S class ขึ้นไป ครับ แต่ถ้าเทียบรุ่นที่ราคาเท่ากันผมว่า Volvo
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ Mr.Joe

• Sr. Member
Volvo กับ Audi ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Benz นี่ห่วยสุดเลยครับ ดูรีวิวฝรั่งดังๆ vs กัน
ดีไซน์สวยแต่ก๊องแก๊งสุด ในบรรดารถระดับเดียวกัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
AUDI ผมว่า วัสดุ ความเนียนทำได้ดีสุด ลงตัวทั้งแสงสี และ วัสดุนะ สมกับนำเข้าเยอรมัน

VOLVO ก็พรีเมี่ยมครับ แต่สีสันอาจจะน้อย งานประกอบเนียนตาพอกัน ถ้าเป็นรุ่นสูงๆ

ิBMW BENZ ผมว่ายุคใหม่ไม่หนีกันมาก ค่อนข้างธรรมดา

ออฟไลน์ harvard

• Jr. Member
  • **
Audi ครับ ใช้มา 10 ปีข้างในไม่ลอก Benz BMW 3 ปีก็คอนโซลเหนียวแล้วครับ

ออฟไลน์ chaithawat

audi มั้งครับสังเกตุจากเบาะนุ่มเนียนมากๆแต่ก็ยับเป็นรอยง่ายมาก ส่วนตัวว่า bmw แย่สุดครับถ้าเป็นรุ่นล่างอย่าง f30 ที่ใช้อยู่วัสดุค่อนข้างเกรดต่ำ คือเบาะ แผงประตู คอนโซล พวงมาลัย แข็งหยาบกระด้างมือไปหมดลองลูบดูครับ ่ส่วนรุ่นใหญ่อย่างx5 f15 ต้องยอมรับว่าวัสดุดีจริงนุ่นเนียนกว่ากันเยอะเลย
 เบนซ์ก็ยังได้เปรียบเนียนกว่าเล็กน้อยครับแต่ก็เน้นพลาสติกพื้นที่เยอะขึ้น ลองไปลูบวอลโล่ดูซิเนียนนุ่มพรีเมี่ยมกว่าคนละเรื่องเลย หรือแม้แต่รถจีน MG hs ยังเกรดวัสดุดีกว่าเลย เนียนนุ่มมือไปหมดทั้งคัน

ออฟไลน์ Winmax

ผมให้พอๆกันวัสดุ กับแนวคิด บ.แม่ เป็นตัวกำหนดทิศทาง
เลกซัส ถ้าราคาพอๆ กับ รถยุโรป ไม่โดด มาก วัสดุดีที่สุด
ยิ่งหนังแนปป้า ผมว่าผมได้ยินมาตั้งแต่รถรุ่นปี 2000 ขึ้นมาเลย แน่ๆ LS ใช่ก่อนเลย

ออฟไลน์ Pegasus7700

คำว่าดีสุด.  มันsubjective
แถมคนที่ใช้งานครบทั้ง3แบรดพร้อมๆกัน model ใกล้ๆกัน มันไม่ได้มาก

หากใช้ประสบการณ์ผม ต่างยุคบ้าง
ผมให้ benz Volvo bm Audi
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ scotch_fillet

วัสดุแล้วแต่ชิ้นครับ
อย่างหนังเบาะนี้ผมให้ Volvo ที่ 1 น่ะ

งานพลาสติก ปุ่มกด ผมให้  Audi

แต่คุณภาพการประกอบ ผมให้ Bimmer

ออฟไลน์ Showbiz

Volvo ผมให้ที่สุดท้ายเลย หลังจากที่ได้ลองสัมผัส Benz BMW Volvo คลาสเริ่ม

ผมให้ BMW ครับ ถ้าให้เลือก สามอันนี้

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ในเกรดราคาเท่าๆ กัน ผมให้ Volvo ครับ ทั้งการทำ การวาง เนื้อสัมผัส ดีกว่า รุ่นราคาพอๆ กัน จาก เยอรมัน

ถ้าเยอรมัน ต้องตัวแพง หรือ S หรือ 7 ไปเลย

ออฟไลน์ bingoman

คุณภาพวัสดุภายใน  Volvo=Benz > BMW > Audi

งานประกอบ BMW=AUDI > Volvo > Benz

ออฟไลน์ BN`

ถ้าไม่เน้นว่าต้องเป็นรถยุโรป ผมยกให้ Lexus นำครับ