ผู้เขียน หัวข้อ: // รายการรีวิว ต่อไปหลังจากนี้.....//  (อ่าน 13415 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
// รายการรีวิว ต่อไปหลังจากนี้.....//
« เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 17:45:17 »
ในที่สุด Lancer EX ก็หลุดพ้นจาก waiting List ไปได้แล้วเสียที เสร็จเรียบร้อย พร้อมอ่านกันได้แล้วที่หน้าแรกของเว็บครับ

รายการต่อจากนี้ไป....

- E250 CGI Coupe Elegance "ถ้าอยากได้จริงๆ จ่ายเพิ่ม เพื่อซื้อ รุ่น Avantgarde AMG ไปเลย จะจบข่าว"
- Tucson เครื่องแรงดีกว่าที่คิด ประหยัดโอเค พอรับได้ แต่เสียเรื่องเดียว ทำไม พนักศีรษะ มันดันหัวมากมายขนาดนี้? แถมไม่มีใครพูดถึงมันด้วยอีกต่างหาก
- 5 Serise ล็อตแรก ทั้ง 530d และ 523i Full Test......ถ้าจะบอกว่า ผมชอบ พอกันกับ Golf GTi เลย ละ!! แม้ว่ารถจะเป็นคนละแนวก็เถอะ!!
- E-Class Saloon พฤศจิกายน ขึ้นไปแน่ๆ เพราะต้องรอคิวรถว่างครับ (แนะนำว่า ซื้อรุ่น Avantgarde โลดๆ!)
- Volvo S80 ของดีโคตรๆ ในราคาถูก โคตรๆ
- MINI เดี๋ยวทำเก็บเข้าหลังบ้านให้ ครับ
- 7-Series รีวิวนี้ มาหลัง ซีรีส์ 5 แน่นอน นี่ก็อีกหนึ่งรายการที่ดองข้ามปี...แหะๆๆ

และ.....

FIESTA...........4 คันรวด...มหากาพย์ มาอีกละ จะเสร็จเมื่อไหร่ดีละเนี่ย รถจะเริ่มถึงมือ น่าจะพรุ่งนี้...
และไม่รู้ว่าจะเสร็จก่อนสิ้นเดือนนี้ไหวหรือเปล่า เพราะต้องดูคิวรถด้วย แต่งานนี้ ล็อกไปแล้ว 4 คันครับ
5 ประตู 1.6 Top
4 ประตู 1.6 จะ Top หรือรอง Top ก็ล้วแต่จัดหามาให้แล้วกัน
5 ประตู 1.4 อัตโนมัติ
และ 4 ประตู 1.4 เกียร์ธรรมดา
เลือกมาแค่นี้พอ เอารุ่นย่อย ให้เหมาะสมกับ ระบบขับเคลื่อนที่แตกต่างกัน
และระดับการตกแต่งที่ต่างกัน คงไม่ทดลองให้ครบทุกรุ่นอย่างแน่นอน เพราะถ้ามากกว่านี้ handle ไม่ไหวครับ
เลือกเอาเท่าที่จำเป็น และเลือกรุ่นที่คาดว่าน่าจะขายดีผสมกัน

คาดว่า หลังจากนี้ คงจะได้ขับ Firesta กันจนเบื่อไปข้างนึงแน่ๆ T_T
ที่เบื่อ ไม่ใช่ว่ารถไม่ดี แต่ การขับรถซ้ำๆกัน ต่างรุ่นย่อยกัน นั้น
บางที เจอบ่อยๆ ก็อาจจะเบื่อได้ครับ เว้นแต่รถรุ่นนั้น มันจะไม่น่าเบื่อ โดยพื้นฐานของมัน ก็มี

ส่วน Corolla ALTIS เดี๋ยวก่อน ใจเย็นๆ รื้อทำใหม่หมดแน่ๆ คราวนี้ มีแต่ Minorchange ล้วนๆ
ยังไม่รู้ว่าจะเริ่มทำได้เมื่อไหร่ และยังไม่รู้ว่าจะคลอดได้เมื่อไหร่

มี เซอร์ไพรส์ นิดหน่อย ในช่วงปลายเดือนนี้ ถึงต้นเดือนหน้าครับ... ไม่บอกว่าเป็นตัวไหน....

อ้อ แถม Exclusive First Impression : Suzuki SX4 1.5 ลิตร ที่ไปขับบนถนนญี่ปุ่นด้วย
ได้ข่าวว่า อันนี้ นานแล้วเหมือนกัน เพราะต้องรอให้ Suzuki เขาพร้อมจะสั่งรถร่นี้มาขายแน่ๆเสียก่อน...

--------------------------------

แล้วใครที่ถามถึง ว่า ในเมื่อมี 50 รถดังในไทยแล้ว ควรจะมี 50 รถดับ ในไทย บ้าง
Commander CHENG & J!MMY จัดให้คุณแน่ครับ เร็วๆ นี้!!

ประวัติ Lancer ตอนต่อไป ควรเอาขึ้นได้แล้ว
บทความ คุณชาญ อู่กรุงเทพ ไม่ได้อัพเดทมาปีนึงแล้ว เดี๋ยวผมหามาอัพเดทให้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2010, 17:49:26 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: // รายการรีวิว ต่อไปหลังจากนี้.....//
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 17:47:25 »
รอดูครับ ขอบคุณครับๆๆ ;D ;D

ออฟไลน์ Satanic za'

Re: // รายการรีวิว ต่อไปหลังจากนี้.....//
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 17:48:54 »
ว้าวววววววววววววววว  รออ่านเฟียสต้าครับ

สำนักอื่นผมไม่อ่าน เพราะไม่ค่อยเชื่อ จะรออ่านจากพี่จิมมี่นี่ล่ะครับ

ถึงผมจะได้ใช้มาเกือบ 1000 โลแล้ว แต่ผมก็ยังอยากอ่านอยุ่ดีอะ อิอิ

พี่จิมมี่ครับ พอทราบแผนคร่าวๆป่าวคับว่าจะเสร็จเมื่อไหร่

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 17:50:40 »
ไม่รู้เลยครับ
เพราะรถคันแรก จะมาถึงมือ พรุ่งนี้
แต่ อีก 3 คันที่เหลือเนี่ยสิ
อยู่ที่ว่า ตาโป่งสุดเลิฟของข้าพเจ้า จะตบตี แย่งคิว รถ มาให้ได้ครบเมื่อไหร่
ซึ่งจนถึงตอนนี้ก็ไม่รู้เลยจริงๆ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 17:52:39 »
คงไม่เบื่อหรอกครับพี่จิมมี่

ผมคิดว่า พี่จิมมี่คงต้องปรับตัวกับเกียร์มันนิดนึงล่ะครับ ขอบอกตามตรง ผมว่าเกียร์มันแปลกๆนิสนึงนะ ไม่เชื่อลองขับดู 5555

เอ้อ แต่ก็ไม่แน่ ลืมไป พี่จิมขับเกียร์มาครบทุกแบบแล้วนี่ฟร่า

แล้ววันพรุ่งนี้ พี่จะได้ตัวไหนมาก่อนอะคับ เอาแบบ mini review ก่อนก็ได้นะ อิอิ

ปล ถ้ารีวิวออกมา ผมขออนุญาติเอาลิ้งคไปแปะที่ฟอร์ดเฟียสต้าคลับ ให้พี่ๆน้องๆได้อ่านกันนะครับ (ขออนุญาติไว้ก่อนเลย ฮิๆ)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:01:06 »
คิวเยอะมาก ผมรอE250CGi,530dของที่อยากดูมากที่สุดรองลงมาจาก lancer ex เลยครับ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:05:13 »
รอ 50 รถดับ จากพี่แพน
และ
รอรถที่พี่ Jimmy ขับแล้วติดใจครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:05:41 »

ผมคิดว่า พี่จิมมี่คงต้องปรับตัวกับเกียร์มันนิดนึงล่ะครับ ขอบอกตามตรง ผมว่าเกียร์มันแปลกๆนิสนึงนะ ไม่เชื่อลองขับดู 5555

เอ้อ แต่ก็ไม่แน่ ลืมไป พี่จิมขับเกียร์มาครบทุกแบบแล้วนี่ฟร่า

แล้ววันพรุ่งนี้ พี่จะได้ตัวไหนมาก่อนอะคับ เอาแบบ mini review ก่อนก็ได้นะ อิอิ

ปล ถ้ารีวิวออกมา ผมขออนุญาติเอาลิ้งคไปแปะที่ฟอร์ดเฟียสต้าคลับ ให้พี่ๆน้องๆได้อ่านกันนะครับ (ขออนุญาติไว้ก่อนเลย ฮิๆ)

น้องครับ

เวลาพี่ตัดสินรถ พี่ต้องเอาใจตั้งไว้ตรงกลาง ไม่อคติ อะไรทั้งสิ้น เอาความชอบส่วนตัวตัดออกไป แล้วตัดสินนะครับ

รถคันไหนก็ตามที่พี่เขียนในเชิงบวกเป็นพิเศษ ก็ขอให้รู้เลยว่า ไม่ได้่มีอคติอะไรเจือปน แต่มันป็นผลมาจากที่รถมันทำผลงานออกมาได้ตามจริง

ดังนั้น อย่าคาดหวังว่า พี่จะต้อง แฮปปี้ กับ Fiesta เหมือนที่น้อง แฮปปี้เสมอไปนะครับ
เพราะจนป่านนี้ พี่ดูเหมือนจะเป็น สื่อ เพียงรายเดียวมั้ง ที่ยังไม่เคยขับ Fiesta มาก่อนเลยแม้แต่คันเดียว!
ดังนั้น เมื่อเริ่มต้น รุ่น Top นี่แหละ คือตัวที่จะบอกต่อได้เลยว่า พี่จะคิดยังไงกับรถรุ่นนี้ในภาพรวม

อ้อ ถ้ารถคันไหน พี่ต้องปรับตัว มากกว่ารถทั่วไป ละก็ มีแววว่า รถคันนั้นจะโดนพี่ด่าเยอะแน่นอนครับ วัดจากอดีตที่ผ่านๆมาหนะนะ
เพราะรถที่ดี ในมุมของพี่ คือรถที่ ผู้ัใช้จะต้องไม่ปรับตัวให้คุ้นชินกับรถมากจนเกินเหตุ เมื่อเปลี่ยนจากรถคันเก่า
มาขับคันใหม่

แต่อย่างไรก็ตาม ไม่ต้องห่วง ขนาด รถที่ ส่วนตัวพี่ชอบมาก อย่าง Lancer EX พี่ยังหาข้อติได้เพียบเลย แถมเขียนด่าได้ยาวด้วยอย่างที่เห็น
ดังนั้น ไม่ต้องกลัวหรอกครับ Fiesta ก็จะต้องเจอมาตรฐานเดียวกัน เหมือนกัน เช่นกัน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2010, 18:08:22 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:11:03 »
คิวเยอะมาก มารออ่าน E-Coupe S80 Fiesta และ 50 รถดับแล้วกันครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:12:45 »

น้องครับ

เวลาพี่ตัดสินรถ พี่ต้องเอาใจตั้งไว้ตรงกลาง ไม่อคติ อะไรทั้งสิ้น เอาความชอบส่วนตัวตัดออกไป แล้วตัดสินนะครับ

รถคันไหนก็ตามที่พี่เขียนในเชิงบวกเป็นพิเศษ ก็ขอให้รู้เลยว่า ไม่ได้่มีอคติอะไรเจือปน แต่มันป็นผลมาจากที่รถมันทำผลงานออกมาได้ตามจริง

ดังนั้น อย่าคาดหวังว่า พี่จะต้อง แฮปปี้ กับ Fiesta เหมือนที่น้อง แฮปปี้เสมอไปนะครับ
เพราะจนป่านนี้ พี่ดูเหมือนจะเป็น สื่อ เพียงรายเดียวมั้ง ที่ยังไม่เคยขับ Fiesta มาก่อนเลยแม้แต่คันเดียว!
ดังนั้น เมื่อเริ่มต้น รุ่น Top นี่แหละ คือตัวที่จะบอกต่อได้เลยว่า พี่จะคิดยังไงกับรถรุ่นนี้ในภาพรวม

อ้อ ถ้ารถคันไหน พี่ต้องปรับตัว มากกว่ารถทั่วไป ละก็ มีแววว่า รถคันนั้นจะโดนพี่ด่าเยอะแน่นอนครับ
เพราะรถที่ดี ในมุมของพี่ คือรถที่ ผู้ัใช้จะต้องไม่ปรับตัวให้คุ้นชินกับรถมากจนเกินเหตุ เมื่อเปลี่ยนจากรถคันเก่า
มาขับคันใหม่

ครับ อันนี้รับทราบครับ ผมก็ไม่ชอบรีวิวที่ชมรถมากเกินไปเหมือนหลายๆสำนักเหมือนกัน

อยากให้ทุกอย่างอยู่บนพื้นฐานของความเป้นจริงอยู่แล้วครับ

ถึงพี่จิมมี่จะชอบหรือไม่ชอบ ผมก็ยังรออ่านอยู่ดี พูดตรงๆ เวลาผมอ่านรีวิวจากพี่จิมมี่ ผมชอบอ่านตรงจุดที่มันเป็นข้อเสียมากกว่าข้อดีซะอีก เพราะรถทุกคันมันมีข้อดีอยู่แล้วครับ อยู่ที่ว่าคันไหนมีข้อเสียคืออะไร แล้วคนซื้อจะรับได้หรือเปล่ามากกว่า เพราะฉะนั้น เวลาอ่านนี่ ผมมักจะหาข้อที่จิมมี่ติมากกว่า 55555

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:26:42 »
Fiesta มาเร็วกว่าที่คิดแฮะ หุหุ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:28:30 »
โอ้  คิวยาวมากเลยนะเนี้ย

ออฟไลน์ Ajnonny

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:34:01 »
อยากอ่านทุกคันเลยครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:35:40 »
รออ่าน 50 อันดับ รถดับด้วยคนครับ

คงฮาน่าดู อยากรู้ว่ามีอะไรบ้าง

ออฟไลน์ jetto

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:45:01 »
รออ่าน Tucson เพราะน่าสนอยู่เหมือนกัน แต่ติดที่มันเป็นHyudaiนี่แหละ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 19:44:16 »
อย่าไปกลัวแบรนด์ฮุนไดครับ

รถเดี๋ยวนี้ ของเขาดีขึ้นมากกว่าที่เราคิด บางที เกินกว่ารถญี่ปุ่นบางยี่ห้อเสียอีก
ศูนย์บริการ ผมก็ว่าไม่ใช่ปัญหานะ มาคราวนี้ เขาจะมาอยู่ยาวๆแล้ว

เพียงแต่ว่า หาทางจัดการกับพนักศีรษะของรถรุ่นนี้ให้ได้ก่อนดีกว่า เป็นข้อเสียเดียว ของรถรุ่นนี้เลยจริงๆ

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 19:57:21 »
อยากอ่านแทบทุกรายการเลยครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ !Chaps!

• Newbie
  • *
  • Live in คราม
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 20:03:56 »
รออ่านครับ ติดตามๆ

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 20:10:10 »
H-1  ของเค้าเจ๋งจริงนะ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 20:12:27 »
อยากอ่าน 50 รถดับมากๆ คาดว่าในนั้นคงมีเจ้านี่อย่างแน่นอน

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 20:29:05 »
มีแต่ 0-100   7 วิทั้งนั้น  หุหุ  แรงไปไหน แต่ละคัน

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 20:40:36 »
พี่จิมมี่ ลองให้หลายๆ คนในทีมช่วยกันเขียน review
หรือไม่ก็ฝึกวิชาให้หลายๆ คนเขียนได้พอๆ กัน
หรือเขียนร่วมกันทุกๆ คน เพื่อช่วยให้การทำงานเร็วขึ้น
แต่รายละเอียดและคอมเม้นต์ต่างๆ ตามสไตล์ของพี่ยังอยู่ครบ
และงานบางส่วนที่พี่สามารถแบ่งงานให้ทีมงานทำ โดยรักษาเวลาของ
พี่ได้ ให้มีเวลาเพิ่มเติมมากขึ้นก็ดีนะครับ

SME ตีแตกตอนล่าสุด นักมายากลที่ชื่อ Mr.Tuxedo
เก่งมากๆ วางแผนการตลาด และบริหารจัดการทุกอย่างในบริษัท
ได้อย่างดีเยี่ยม แต่ สุดท้าย กรรมการให้ "ตีไม่แตก" เลยซักคน
มีแต่ คุณฟิลิป นักมายากลชื่อดังที่ให้แตก เพราะให้คะแนนด้านมายากลเป็นหลัก
ที่ไม่แตก เป็นเพราะว่า เค้าทำงาน ทั้งแสดง ทั้งบริหารจัดการเพียง
คนเดียว โอกาศที่งานของเค้าจะเจริญเติบโตจึงเป็นไปได้ยาก
พี่อาจจะไม่เห็นด้วย แต่ผมคิดว่าน่าจะหาวิธีใดวิธีนึงในการพัฒนามากขึ้น
น่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2010, 20:43:03 โดย ned »

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 20:49:49 »
เรายังไม่คิดขอโตอะไรมากไปกว่าทุกวันนี้ละครับ

ยิ่งโตมาก โอกาสยิ่งเสียคุณงามความดีที่มีอยู่ทุกวันนี้ ก็เยอะมาก
ยิ่งเมื่อไหร่ ที่สปอนเซอร์ เริ่มเข้ามามีบทบาทมาก อาจได้เงินมาก แต่ปัญหาก็จะเพิ่มขึ้นมาก
และตัวตนดีๆ ก็จะเสยหายไปมาก

ผมกัววันนั้นมากกว่าครับ

ค่อยๆ โตไปนี่แหละ โตไปด้วยสูตรของเราเอง ที่ไม่ต้องให้ใครมาวัดผล มากำหนดเรานี่แหละ ดีที่สุด

สูตรที่ เหมือนจะไม่อาจนำไปใช้กับใครได้ทั้งสิ้น แต่จริงๆแล้ว มันใช้กันได้นะ

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 20:59:58 »
นอนรอ Volvo S80  ครับ
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ raulowen

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 21:11:23 »
กำลังเฝ้ารอ ทักษอร น่าจะใกล้แล้วสินะ สู้ๆ น่ะพี่ Jimmy ;)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 21:13:50 »
เรายังไม่คิดขอโตอะไรมากไปกว่าทุกวันนี้ละครับ

ยิ่งโตมาก โอกาสยิ่งเสียคุณงามความดีที่มีอยู่ทุกวันนี้ ก็เยอะมาก
ยิ่งเมื่อไหร่ ที่สปอนเซอร์ เริ่มเข้ามามีบทบาทมาก อาจได้เงินมาก แต่ปัญหาก็จะเพิ่มขึ้นมาก
และตัวตนดีๆ ก็จะเสยหายไปมาก

ผมกัววันนั้นมากกว่าครับ

ค่อยๆ โตไปนี่แหละ โตไปด้วยสูตรของเราเอง ที่ไม่ต้องให้ใครมาวัดผล มากำหนดเรานี่แหละ ดีที่สุด

สูตรที่ เหมือนจะไม่อาจนำไปใช้กับใครได้ทั้งสิ้น แต่จริงๆแล้ว มันใช้กันได้นะ

เดี๋ยวสุขภาพจะไปก่อนน่ะครับ พวกกรรมการในรายการ SME ตีแตก ก็กลัวสุขภาพ Mr.Tuxedo จะไปก่อนเหมือนกัน
แต่เข้าใจในจุดมุ่งหมายความตั้งใจของพี่จิมมี่ครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 21:57:47 »
ครับ ปล่อยรายการนั้นของเขา ไว้อย่างนั้นเถิดครับ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 22:03:19 »
เห็น พี่่จิมมี่กล่าวถึง SX4 1.5 ไม่ทราบว่าใช้รุ่นนี้รึป่าวอ่ะครับ พอดีถ่ายได้แถวๆดอนเมืองตั้งแต่เมื่อวันที่ 8 กันยา แต่ไม่รู้ว่ารุ่นไหนนึกไม่ออก รู้แต่ว่าเป็นของ ซูซุกิ
ไม่ทราบว่าตอนนี้มีขายอย่างเป็นทางการรึยังอ่ะครับ หรือว่าเป็นคนนำเข้า หรือ รถวิ่งทดสอบ?  ดูจากลักษณะภายนอกก็ไม่เลวเลยนะครับ แอบอยากรู้รายละเอียดเกี่ยวกับรุ่นนี้ซะแล้วสิ อุตส่าลืมไปแล้วเชียว
ขออภัย ถ้ารูปไม่ชัดนะครับ ถ่ายจาก iPhone ครับ T_T

ออฟไลน์ Pong000

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 22:32:00 »
รีวิวแต่ละรีวิวน่าติดตามมากๆๆๆๆๆๆๆๆ
ในBrochure hyundai tucson บอกว่าพนักพิงศีรษะคู่หน้ามันปรับขึ้น-ลง เลื่อนหน้า-ถอยหลังได้นะครับ
แต่ไม่รู้เหมือนกันปรับเลื่อนหน้า-ถอยหลังยังไง

ออฟไลน์ =TUM=

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 22:41:34 »
พี่จิมน่าจะมองหาทายาทอสูร ถ่ายทอดวิชาเขียนรีวิวให้ เพื่อจะมาช่วยเคลียร์รีวิวรถใหม่ๆที่นับวันยิ่งทยอยออกมามากขึ้นเรื่อยๆนะครับ  ;)