ผู้เขียน หัวข้อ: // Preview ผลทดสอบ อัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง Honda City Hatchback 1.0 Turbo RS//  (อ่าน 14354 ครั้ง)

ออฟไลน์ HLM

• Administrator
  • Sr. Member
Preview ผลทดสอบ อัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง Honda City Hatchback 1.0 Turbo RS CVT : 749,000 บาท พร้อมตารางเปรียบเทียบกับคู่แข่งใน Segment เดียวกัน และ ใกล้เคียง

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่

http://www.headlightmag.com/2020-01-preview-acce-fuel-honda-city-hatchback-turbo-rs/

ออฟไลน์ Aleister TJ

• Hero Member
  • มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
ยุคเทอร์โบแล้ว 0-100 ยังไม่มีใครกด vios mt ลงอีกเหรอเนี่ย
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ tnp_super

ถ้าขับชิลๆ แบบผมคงได้สัก 22-23 โลลิตรเป็นแน่แท้ ประหยัดดีครับ

ออฟไลน์ frame@kk

ยุคเทอร์โบแล้ว 0-100 ยังไม่มีใครกด vios mt ลงอีกเหรอเนี่ย

ความแรงระดับตำนานจริงๆ vios turbo ตัวนี้

ออฟไลน์ aleebahbah

• Sr. Member
แอบช้ากว่า sedan คงเพราะ aerodynamic ของ hatchback แหงๆ

ออฟไลน์ kaikknd

• Newbie
  • *

ความแรงระดับตำนานจริงๆ vios turbo ตัวนี้

vios mt 2013 หัวตารางไม่ใช่วีออสเทอร์โบครับ

ออสโบ น่าจะแรงกว่านี้อีก

ออฟไลน์ KTN88

เค้าคงหมายถึง vios 1.5 mt ปี 2013 ครับ ยังอันดับ 1 ในตาราง แต่ก็แพ้ 80-120 อยู่ดี

ออฟไลน์ whoami

ถ้ามีเกียร์ mt 1.0 turbo ยุคปัจจุบัน 0-100 คงต่ำกว่า 10 วิ แน่ๆ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เรื่องตัวเลขไม่ทำให้ผิดหวัง
(แต่พอเป็น Hatchback แล้ว 0-100 ดรอปกว่า Fiesta Ecoboost นิดๆ แหะ สรุปก็พอๆ กันแหละ)

เรื่องกินน้ำมันนอกเมืองก็ไม่ผิดหวัง
แต่เท่าที่ฟังคนใช้ Sedan มา กินน้ำมันในเมืองหรือตอนกดหนักๆ ก็ไม่เบาอยู่

รอชมตัวเลข eHEV เลยครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ AkE

เครื่องยนต์ คือจุดแข็งของHonda มากแต่ต้องดูแลมันดีๆหน่อย รุ่นนี้สวยแต่งนิดๆ น่าใช้นะครับ

ขอบคุณสำหรับตัวเลขครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ถือว่าโอเค สำหรับ 1.0T ถือว่าผ่าน

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
ชอบสีนี้ เข้ากับรถมาก

ออฟไลน์ TeslaX

เห็นหลายสำนักสั่งตัวนี้สีนี้มาแต่งกันแล้ว คงถูกใจวัยซิ่งน่าดู

ออฟไลน์ Smith686

กำลังสูงสุด 122 แรงม้า (PS) ที่ 5,500 รอบ/นาที แรงบิดสูงสุด 173 นิวตันเมตร (17.6 กก.-เมตร) ที่ 2,000 – 4,500 รอบ/นาที

อัตราเร่ง 0-100 km/h เฉลี่ย 10.64 วินาที
          อัตราเร่ง 80-120 km/h เฉลี่ย 7.59 วินาที
          อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง เฉลี่ย 19.78 km/l

ออฟไลน์ I_AM_M

• Full Member

เค้าคงหมายถึง vios 1.5 mt ปี 2013 ครับ ยังอันดับ 1 ในตาราง แต่ก็แพ้ 80-120 อยู่ดี

vios นี่ไมล์เพี้ยนกี่ % ครับ เร็วกว่าเพื่อนเพราะไมล์เพี้ยนช่วยด้วยไหมครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

แปลกๆ อัตราสิ่นเปลืองดีกว่า sedan นิดหน่อย แต่อัตราเร่งแย่กว่านิดหน่อย

มันดูสวนทางกันนิดหน่อย

ถ้าอัตราสิ้นเปลืองอะ ใช่ เพราะ 5 ประตูเบากว่านิดหน่อย แต่ถ้าเบากว่านิดหน่อยก็น่าจะแรงกว่านิดหน่อยหรือเปล่า

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

รอดูตัว Hybrid ครับ น่าจะประหยัดน่าดูเลย

แปลกๆ อัตราสิ่นเปลืองดีกว่า sedan นิดหน่อย แต่อัตราเร่งแย่กว่านิดหน่อย

มันดูสวนทางกันนิดหน่อย

ถ้าอัตราสิ้นเปลืองอะ ใช่ เพราะ 5 ประตูเบากว่านิดหน่อย แต่ถ้าเบากว่านิดหน่อยก็น่าจะแรงกว่านิดหน่อยหรือเปล่า

Aerodynamic

ออฟไลน์ deertesla

อัตราเร่งและอัตราสิ้นเปลืองนี่    Nissan note. โดนดินฝังกลบอย่างถาวร. อยากขายได้ก็เอาโน้ตใหม่วางเครื่องรุ่นใหม่ผูกโบมาด้วยนะ อย่าขายแต่อีเพาเวอร์  ไม่งั้นได้แค่โชว์

ออฟไลน์ nawapas.mid

• Full Member
เห็นแล้วอยากหา vios MT มือสองมาสับเล่นสักคันเลย

ออฟไลน์ GOBBS

อัตราเร่งและอัตราสิ้นเปลืองนี่    Nissan note. โดนดินฝังกลบอย่างถาวร. อยากขายได้ก็เอาโน้ตใหม่วางเครื่องรุ่นใหม่ผูกโบมาด้วยนะ อย่าขายแต่อีเพาเวอร์  ไม่งั้นได้แค่โชว์
..แต่ note ถูกกว่าแสนห้า
ปัญหาคือ nissan ยื่นขอ eco2 ให้ note ใหม่รึเปล่าละครับ ถ้าไม่ก็ทำราคาสู้ city ไม่ได้อยู่ดี
แต่จะว่าไป อัลเมรา ก็ขายสู้ city ไม่ได้เลย ต่อให้ note ใส่ 1.0โบ ก็แพ้ เผลอๆจะได้แค่โชว์เหมือนกัน
ใส่ e power แล้วเน้นส่งออกเหมือนที่ทำกับ kicks ขายไทยไม่ได้แต่ขายเมืองนอกได้ แล้ว บ.อยู่รอด อาจจะดีกว่านะ นิสสันในไทย หายใจก็ผิด...
................
note ถ้ารถมันสวย อเนกประสงค์ แล้วทำราคาไม่แย่มาก ต่อให้มีแต่ e power มันก็ขายได้ 2-3ร้อยคัน .. ผมอิงสมัย MZ2 ดีเซล คันเล็กๆแต่ขายตอนแรกเกือบ 8แสน ... ผมยังซื้อเลย ถ้า note e power ขาย 7.7-8 แสน option ไม่ตัดมาก ผมว่าจะขายได้ถึงจะไม่เยอะแต่ไม่เข้าเนื้อครับ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ rerk.com

• Newbie
  • *
ดีใจที่วิออสน้อยของเราติดอันดับ 1 แต่ก็แอบกินน้ำมันเยอะนะ

ออฟไลน์ SM.

ความแรง ถือว่าได้เลย

ความประหยัด ถือว่าเยี่ยมเลย

ออฟไลน์ kosynnex

• Newbie
  • *
ใช้งานในตัวเมือง จากการใช้งานจริง  16-18 โลลิตร ครับ ซีดาน

ออฟไลน์ holahola66

เปลี่ยนท่อใบ​ +รีแมพ​ ได้160ม้า​ อยู่ครับเครื่องตัวนี้​ แรงหายห่วง
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ MisterDante

ขายดียาวๆไป

ออฟไลน์ TeslaX

vios นี่ไมล์เพี้ยนกี่ % ครับ เร็วกว่าเพื่อนเพราะไมล์เพี้ยนช่วยด้วยไหมครับ

เพี้ยนเยอะเลย 7-8% อย่างว่าเจ้าตลาดใครๆก็ไม่กล้าหือ

เพี้ยนเยอะเลย 7-8% อย่างว่าเจ้าตลาดใครๆก็ไม่กล้าหือ

ตอนทดสอบเค้าจับไมล์รถหรือจาก gps อ่ะครับ

ออฟไลน์ jinseng

• Newbie
  • *

ตอนทดสอบเค้าจับไมล์รถหรือจาก gps อ่ะครับ

ของพี่จิมมี่วัดจากไมล์ครับ

ออฟไลน์ deertesla

..แต่ note ถูกกว่าแสนห้า
ปัญหาคือ nissan ยื่นขอ eco2 ให้ note ใหม่รึเปล่าละครับ ถ้าไม่ก็ทำราคาสู้ city ไม่ได้อยู่ดี
แต่จะว่าไป อัลเมรา ก็ขายสู้ city ไม่ได้เลย ต่อให้ note ใส่ 1.0โบ ก็แพ้ เผลอๆจะได้แค่โชว์เหมือนกัน
ใส่ e power แล้วเน้นส่งออกเหมือนที่ทำกับ kicks ขายไทยไม่ได้แต่ขายเมืองนอกได้ แล้ว บ.อยู่รอด อาจจะดีกว่านะ นิสสันในไทย หายใจก็ผิด...
................
note ถ้ารถมันสวย อเนกประสงค์ แล้วทำราคาไม่แย่มาก ต่อให้มีแต่ e power มันก็ขายได้ 2-3ร้อยคัน .. ผมอิงสมัย MZ2 ดีเซล คันเล็กๆแต่ขายตอนแรกเกือบ 8แสน ... ผมยังซื้อเลย ถ้า note e power ขาย 7.7-8 แสน option ไม่ตัดมาก ผมว่าจะขายได้ถึงจะไม่เยอะแต่ไม่เข้าเนื้อครับ
ผมเห็นด้วยที่นิสสันหรือค่ายรองอื่นๆแค่หายใจคนยังด่าเลย  แม้ส่าจะยัดเครื่องดีกว่านี้หรือเอาตัวโฉมใหม่เข้ามาขายทั้งเครื่องโบและอีเพาเวอร์ยังไงก็ล้มเจ้าตลาดได้ยากจริงๆ  ขนาดยาริสเครื่องโบราณกว่า ซดเยอะกว่ายังขายดีแทบจะเรียกได้ว่าเอาเสาไฟมาขายก็ยังขายได้ครับ