ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ ขอประกาศ ห้ามเอา กระทู้ Pantip & Caronlineมาโพสต์ ที่นี่ โดยเด็ดขาด! /*-*/  (อ่าน 445788 ครั้ง)

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• Hero Member
  • My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
รับทราบครับ

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

รับทราบแล้วครับ
ปกติผมก็ไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บนั้นอยู่แล้ว แค่ไปหาอะไรอ่านเล่นๆ

ออฟไลน์ ☺????☺

• Sr. Member
รับทรายคร้าบบบบบบบผม!!!

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
แวะมา headlight สบายใจกว่าซะอีก

เห็นด้วยครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ >-New_skylab-<

• Newbie
  • *
อ๊าก พึ่งทำไปมะกี้นี้เอง  ผมผิดไปแล้วคร้าบบบบบบบบ   ไม่ได้เข้านานเลยไม่ได้อ่าน  โพสต์ปุ๊ปค่อยมาอ่าน
ขอโทษครับ

ออฟไลน์ X-man

• Jr. Member
  • **
มาแสดงความยินดีด้วยกับชีวิตที่ดีขึ้นครับคุณจิมมี่
คุณได้ทำในสิ่งที่ถูกต้องแล้ว
คนเราถ้าทำอะไรโดยสติตั้งอยู่บนพื้นฐานของเหตุและผลแล้ว
ย่อมมีแต่สิ่งดีๆเกิดขึ้นกับชีวิตอย่างแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Duke of Austria

• **
รับทราบเด้อ

ออฟไลน์ frame@kk

ก็ดี  จะเราจะได้ไม่ต้องรับรู้เรื่องราวของPantip เพราะเรื่องราวในนั้นมันก็ไม่ดี ด่ากัน กัดกัน โจมตีคนที่ไม่ชอบ เฮ้อ....
ดีละ ยังไงผมก็ขอให้ ทีมงานทุกคนทำงานออกมาให้ดีที่สุด และขอให้มีความสุข กับการพัฒนาที่ดีขึ้นของเว็บนี้

ขอเป็นกำลังใจให้

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
= ='

เหมือนงอนกันเลยแหะ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
รับทราบครับ ผมก็สังเกตอยู่เหมือนกันครับว่าเดี๋ยวนี้ pantip เริ่มเป็นเหมือนหลายๆ คห. ว่าไว้ครับ
พูดก็พูดเถอะ ถ้าใครเคยเล่น Webboard ของ Manager Online มาก่อน แล้วลองมาดู pantip ในตอนนี้

"มันไม่ได้ต่างกันมากมายเลยครับ"
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ avisrm

• Full Member
  • Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
เขาถึงบอกว่าเรื่องการเมือง ศาสนา ความเชื่อ เชื้อชาติ และภรรยา อย่าเอามาวิจารณ์กันครับ

ไม่งั้นคำสองคำก็มีเรื่องกันได้
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
หลายคนที่นี้คงยังมาไม่ทันยุคคลาสสิคของรัชดา ตอนนั้นจำได้ว่าทุกคนสนิทกันมาก
สามารถรวมกลุ่มเป็นก้อนกลุ่มใหญ่ๆได้ การจะทะเลาะกันนั้นมีน้อยมาก เพราะมีกลุ่มใหญ่เครือข่ายมิตร
ที่อยู่ในนั้น และก็นอกนั้นคือคนอื่นที่เป็นขาจร สมัยนั้นคนส่วนมากในรัชดา คิดก่อนพิมพ์ อ่านแล้วไม่ค่อยมีอะไรที่ขัดหูขัดตา

ทุกวันนี้ผมยังจำสมาชิกเหล่านั้นได้ ใครใช้รถอะไรเป็นแฟนใครกับใครจำได้เกือบหมด ตอนนี้คนเหล่านั้นกระจายตัวไปตามคลับต่างๆของตัวเองหมดแล้ว และหลายคนก็ไปได้ดิบได้ดี บางคนนี่ไม่ได้เห็นหน้ากันมาสิบปีก็เพิ่งเจอกันไปเร็วๆนี้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ namqem

• **

ออฟไลน์ patchara

• Newbie
  • *
จิมมี่ดังเพราะตัวเองและเนื้อหาครับ ไม่ต้องแคร์อะไรหรอกครับ :)

ทิศทางของ Google บอกไว้ชัดเจนแล้วว่า Content is the King !

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
อืมม์ครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ patchayas

• Newbie
  • *
เข้ามายืนยันครับ

รับทราบ.... ;)

ออฟไลน์ SnipeCommander

• Newbie
  • *
รับทราบ รับปฏิบัติครับ แต่จริงๆก็ไม่ได้เข้าพันธ์ทิพย์อยู่แล้วล่ะครับ มีอดีตอันไม่น่าประทับใจมาเหมือนกันสำหรับเว็ปนั้น

ออฟไลน์ maxtone

• Newbie
  • *
ขาเก่าที่นั่นบางคน ก็ทำตัวเป็นขาใหญ่ไม่ฟังใคร แล้วก็ยังแนะนำอะไรที่ไม่เข้าท่า แต่ก็มีสาวกมาคอยให้ท้าย อ่านแล้วก็ปลงๆ ครับ

ออฟไลน์ TPJ3

• Newbie
  • *
เข้ามาเยี่ยม

ออฟไลน์ Vending

• Newbie
  • *
รับทราบ ครับ

เห็นกระทู้แล้วครับ ใน P a n t i p

ก็พยายามเข้าใจเอาเอง ครับ
?????????????????????? ????????????????? ?????????????????

ออฟไลน์ สยึมกึ๋ย

• Newbie
  • *
จริงๆ ... น่าจะแลก Link เป็นเว็บเพื่อนบ้านกันไปซะเลย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมไม่อยากมีเพื่อนบ้านที่เกลียดหน้าคนบ้านผมครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
มีกระทู้กล่าวถึงเว็บเราเกิดขึ้นในพันทิบอีกแล้วหรือ?

คุณสยึมกึ๋ย
เราเคยมีลิงค์ของทางพันทิบ
แต่ในเมื่อ 1 ในซีเนเตอร์ ดูแลกระทู้ของพันทิบ ไม่ใช่ใครอื่นไกล
แต่เป็น คนที่ผมลาออกมา นั่น

คุณคิดว่า ความเป็นธรรมสำหรับผม ยังจะหลงเหลืออยู่ที่นั่นอีกหรือ?

ก็เพราะมันไม่มียังไงละ ถึงได้ปลดลิงค์ของพันทิบออกไปเมื่อช่วงที่มีปัญหานั่นไงละครับ

แจ้งลบข้อความที่มีชื่อเวบเราเมื่อไหร่ จะต้องมีไอ้บ้าสักตัว ใครก็ไม่รู้ มาเสนอหน้าด่าผม และเอานิทานโป้ปดมดเท็จมาประจานผมอยู่ร่ำไป
แต่พันทิบเอง กลับเฉย ไม่ใส่ใจ นิ่งดูดาย ทั้งที่ผิดกฎเต็มตีน แบบนี้จะให้คิดอะไรได้อีก? นี่งถึงขั้นว่า เรียกรวมพล กลุ่มเก่าๆ
ไปประชุมกันถึงบ้าน เพื่อหาทางจัดการกับผมด้วยซ้ำ

แม้พันทิบ จะไม่รู้เห็นอะไรด้วยมาก่อน แต่แบบนี้ ยังจะให้ผมไปอยู่ ไปตอบอะไรให้พันทิบอีกเหรอ?

ดังนั้น ผมไม่อยากเป็นเพื่อน กับคนที่เลี้ยงงูพิษ ไว้ในบ้านตัวเองหรอกครับ
เจ้าของบ้านหนะไม่ใช่ปัญหา แต่งูพิษ นั่นจะเข้ามาฉกกัดผมอีกเรื่อยๆ เหมือนเช่นที่ทำมาตลอด 3 เดือนแรก เมื่อไหร่ก็ไม่รู้

ดีแต่วันนี้ สงบลงไปแล้ว ค่อยยังชั่วหน่อยนึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2009, 02:24:46 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ สยึมกึ๋ย

• Newbie
  • *
อ่ะ ... ผมเข้าใจครับท่าน Jimmy ผมเคยอ่านเรื่องแบบนี้มาทีหนึ่งแล้ว จากท่านนั่นแหละ
(แต่บังเอิญว่า ผมเจือกลืม !!!)

เข้าใจครับว่า มันน่าโมโหอยู่ เรื่องของเรื่อง มาจากอะไรผมก็ไม่ทราบได้ครับ แต่ เดาเอา
ว่าคงเป็นเรื่องโชว์พาว หรือว่า หมันไส้ (มั้ง) เพราะเท่าที่เห็น การโพสต์กระทู้ของท่านแต่
เดิมมานั้น เป็น "บวก" แก่ทางเว็บบอร์ดมากครับ

เอาเป็นว่า ผมเคารพการตัดสินใจของท่านครับผม และ เข้าใจถึงข้อตกลงของท่านที่ตั้ง
ขึ้นมาครับผม ขนาดผมเอง เป็นทีมงานเว็บบิต ทำอะไรผิดกฎนิดหน่อย ผมก็ยังโดนเตือน
เหมือนสมาชิกธรรมดาเลย (แถมคดีหนักกว่าด้วย ทั้งๆ ที่ทำลงไปนั้น มันก็ไม่ได้ผิดอะไร
นัก แต่ มันเป็น Bug ของระบบด้วยซ้ำไป) แต่ ... ผมในฐานะ ผู้เข้ามาใช้ ก็ว่าตามเจ้าบ้าน
หล่ะครับ

ปล. ผมก็ยังสงสัยว่า คนที่จ้างยำTeenท่านในอีกเว็บที่ท่านว่านั้น เขาได้อะไรจากการ
"บ่อนทำลาย" คนอื่น ?

เขาไมไ่ด้อะไรหรอกครับ
และเขาไมไ่ด้ถูกจ้างมายำอะไรผมด้วย คงไม่มีใครโง่พอจะมาจ้างใครให้มายำอะไรผมหรอกครับ

เขา น่าจะแค่ "หลงเชื่อคำผู้ใหญ่" มากกว่า "คำของคนที่พูดความจริง" ก็เท่านั้น

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
รับทราบครับ

ผมไม่เคยใช้บอร์ดพันทิบ และก็ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้ด้วย แต่เท่าที่อ่านๆมา และก็ที่พอรู้มานิดนึงก็พอจะเดาได้

ก็ต้องทำใจครับ โลกไซเบอร์ยากที่จะรู้จักนิสัยกันจริงๆ เพราะในชีวิตคนเราจริงๆ รู้หน้ายังไม่รู้ใจเลย

นับประสาอะไรกับโลกไซเบอร์ ที่ไม่แม้กระทั่งจะรู้หน้ากัน แล้วใจหละ อยู่ลึกกว่านั้น เราไม่มีทางจะรู้ได้เลย

ยังไงไม่ว่าจะสนิทอะไรกับใครแค่ไหน ก็ต้องระวังในหลายๆเรื่องไว้ก่อน จะได้เป็นการกันตัวเราออกจากข้อพาดพิงต่างๆด้วย ^^

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• Full Member
    • http://www.facebook.com/nutteetoyota

ออฟไลน์ Thirayu

• Newbie
  • *
เพิ่งเป็นสมาชิกครับ

รับทราบกฏกติกาครับผม

ออฟไลน์ Chris Evn

อยากถามว่า จำกัดเฉพาะห้อง รัชดาหรือเปล่าครับ

อย่างพวก ห้อง MBK  Hardware นี่ห้ามด้วยไหมครับ

ห้ามทั้งเว็บครับ

มี พันทิบ กับเว็บเก่าที่ผมเคยทำงาน รวมแล้ว 2 เว็บครับ ที่ผมขอห้ามเอาอะไรจากที่นั่นมาโพสต์ที่นี่เด็ดขาด