ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอรุ่นปกปิดของ ISUZU รหัส RT50 (ที่ผมเรียกว่า D-MAX DIAMOND) แล้วบ้างครับ  (อ่าน 18044 ครั้ง)

ออฟไลน์ palit2011

• Newbie
  • *
ตอนนี้กำลังดูท่าทีของกระบะหลากยี่ห้ออยู่ โดยเฉพาะยี่ห้อนี้
ใครเคยเจอรถกระบะดีไซน์แปลกๆ โค้งมน สติกเกอร์สีดำรอบคัน และกล้องหน้า ติดต่อได้ที่นี่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2010, 20:27:49 โดย palit2011 »

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
Re: ใครเคย spyshot rt50 แล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 19:25:33 »
เคยอะไรครับ?

ผมไม่เคยมีอะไรกับ RT50 ครับ

• Newbie
  • *
Re: ใครเคย spyshot rt50 แล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 19:31:26 »

ไม่ใช่คนแถวภาคตะวันออกคงไม่รู้ ถ้างั้นก็ต้องรออีก 4 เดือน ก็คงจะรู้

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 19:39:01 »
คืออะไรหรอครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 19:43:17 »
คืออะไรหรอครับ

กระบะใหม่จากตารางธาตุ (?) ของอีซูซุครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 19:46:55 »
ยังไม่เคยเห็นเลยครับ ปกติผมจะเห็นรถก่อนเปิดตัว หรือที่วิ่งๆทดสอบเยอะอยู่ แต่ตัวนี้ยังบ่อเห็น
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 19:47:19 »
ยังไม่เห้นเหมือนกันครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 19:52:07 »
ยังไม่เห้นเหมือนกันครับ

แต่ที่คลับของ DMAX เห็นมาแล้วนะครับ เคยแว้บเข้าไปรอบหนึ่ง แต่รับประกันว่า สู้ T6 กับ BT50 ใหม่ได้สบายๆ

หวังว่า DVD คงจะเป็น Integrated ซะทีนะ กล้องหน้าจะดีขึ้น ดีไซน์ที่จะพลิกอีซูซุจากรถปิกอัพพาณิชย์สู่ปิกอัพใช้งานธรรมดา Spacecab เปิดได้ เบาะหนังแท้ สวิตซ์เครื่องเสียง CRUISE CONTROL เกียร์ออโต้ 5 สปีต และอื่นๆ อีกมากมาย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 19:55:28 »
ยังไง ๆ รถกระบะยุคนี้ต้องเปลี่ยนแนวคิดมาสู่การใช้งานส่วนบุคคลมากขึ้นล่ะครับ ตามเทรนด์
ไฟหน้าเน้นแนวยาวแน่นอน

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 19:57:12 »
RT50 ก็เคยเสนอไปแล้วในเวปต่างๆ ตอนที่มี spy shot เมื่อหลายเดือนก่อน
ซึ่งก็คือ Next gen Isuzu D-Max

แปลว่า มัีนมาวิ่งๆ แถวชลบุรี ระยอง แล้วงั้นหรือ ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2010, 20:04:54 โดย ned »

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 19:59:06 »

ไม่ใช่คนแถวภาคตะวันออกคงไม่รู้ ถ้างั้นก็ต้องรออีก 4 เดือน ก็คงจะรู้

ก็หัวกระทู้ "ใครเคย spyshot rt50 แล้วบ้างครับ"

ตกคำกริยาไป 1 คำนี่ คนจะไม่เข้าใจกันไงครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 20:01:26 »
ผมว่าในไทยน่าจะยังไม่มาวิ่งกันนะครับ
เห็นแต่พวกฟอร์ดที่มาวิ่งกัน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 20:03:45 »
ยังไง ๆ รถกระบะยุคนี้ต้องเปลี่ยนแนวคิดมาสู่การใช้งานส่วนบุคคลมากขึ้นล่ะครับ ตามเทรนด์

ถูกต้องครับ หวังว่ากระบะจะมีถุงลม 6 ตัวแบบเก๋งซะทีนะ เกียร์คลัทซ์คู่นะจะมี

แต่อย่าง T6 มันเอาระบบสั่งการด้วยเสียงมาด้วย

รอดูงานมอเตอร์โชว์ดีที่สุดครับ

อีกอย่าง ปีหน้าผมจับตามอง NISSAN กับ ISUZU อยู่

นึกโฆษณาของ RT50 กันให้ได้นะครับ

ภาพสเก็ตซ์ (ไม่เหมือน) จริง ผมเตรียมร่างแล้ว

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 20:06:46 »

ถูกต้องครับ หวังว่ากระบะจะมีถุงลม 6 ตัวแบบเก๋งซะทีนะ เกียร์คลัทซ์คู่นะจะมี

แต่อย่าง T6 มันเอาระบบสั่งการด้วยเสียงมาด้วย

รอดูงานมอเตอร์โชว์ดีที่สุดครับ

อีกอย่าง ปีหน้าผมจับตามอง NISSAN กับ ISUZU อยู่

นึกโฆษณาของ RT50 กันให้ได้นะครับ

ภาพสเก็ตซ์ (ไม่เหมือน) จริง ผมเตรียมร่างแล้ว

มันแปลว่าอะไรครับ อ่านแล้วงง อิอิอิ  ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 20:09:16 »

มันแปลว่าอะไรครับ อ่านแล้วงง อิอิอิ  ;D
งงเหมือนกันครับพี่?????

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 20:10:56 »
ผมว่าในไทยน่าจะยังไม่มาวิ่งกันนะครับ
เห็นแต่พวกฟอร์ดที่มาวิ่งกัน

ฟอร์ดแน่นอนสำหรับไทยแล้ว แต่สำหรับปีหน้าเล็ง B CAR กับกระบะให้ดีๆ เพราะมัน (จะมากันยก) ใหญ่ มาก

มาฟังโฆษณา RETOUCH กันครับ (เคยได้ยินแต่รูป RETOUCH รถกันใช่มั๊ย เจอรีทัชเสียงกันบ้าง)

ใหม่หมด!!! ISUZU D-MAX DIAMOND ฉีกวงการรถปิกอัพโลก!!! กับเกียร์อัตโนมัติ 5 สปีด เครื่องยนต์ 2.5 DDi VGS TURBO และ Open Spacecab แค็บเปิดได้ 90 องศา และกล้อง DIAMOND VISION ชุดเครื่องเสียง DIAMOND ENTERTAINMENT ใหม่! ISUZU D-MAX DIAMOND ยอดปิกอัพสมบูรณ์แบบของจักรวาลวันนี้ ที่โชว์รูม ISUZU CAR GALLERY
ใหม่มาก!!! ISUZU MU-7 DIAMOND ช่วงล่างใหม่ นุ่มนวลแบบเก๋ง เกียร์อัตโนมัติ 5 สปีด แรงสุด ประหยัดสุด กล้อง DIAMOND VISION และเครื่องเสียงเกินระดับ DIAMOND ENTERTAINMENT ใหม่ที่สุด! ISUZU MU-7 DIAMOND รถอเนกประสงค์ที่ตอบไลฟ์สไตล์คนทั้งจักรวาลวันนี้ ที่โชว์รูม ISUZU CAR GALLERY

ไม่อยากนึกถึงรุ่นตอนเดียวจริงๆ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 20:12:13 »

รถที่ยังไม่เปิดสติกเกอร์จะให้รู้มิติในการร่างได้ยังไง ก็ต้องทำขึ้นมาสิ

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 20:14:20 »
เหมือนอ่านแคตตาล๊อกของดีแม็กซ์เลย
คืออ่านแล้ว งงๆ อ่ะครับ

ดูแล้วงงไปหมดว่า ตัวขับ4 คือตัวไหน ตัวธรรมดาคือตัวไหน
แล้วในใบราคาดูยังไง
ทำไมในแคทตาล๊อกบอกมีแอร์แบค แต่ในใบราคาบอกไม่มี

อ่านกระทู้นี้ได้อารมณ์เดียวกับอ่านแคทตาล๊อกดีแม็กซ์ ซุปเปอร์ไททาเนี่ยม ไอจีนี่ ยอดรถปิ๊กอัพ ซุปเปอร์ อัจฉริยะ ตัวจริง
เลยหละครับ  :D

ออฟไลน์ Arado_kung

จขกท.มาจาก d-max club เหรอครับ login อะไรเอ่ย ชื่อนี้ผมไม่คุ้นเลยอ่ะ แล้วก็รบกวนช่วยเรียบเรียงประโยคดีๆหน่อยครับ อ่านแล้วกว่าจะจับใจความได้นี่หลายรอบพอสมควรเลย เข้าเรื่องกระทู้หน่อยยี่ห้อนี้เค้าเก็บความลับเก่งครับ ขนาดคนข้างในยังไม่รู้เลย 5555

ออฟไลน์ nuttapatJazz

รู้สึกทะแม่งๆยังไงชักกล --*
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ shando

นั่นสิ อ่านแล้วงง เหมือนจขกทมาถามเองตอบเองซะงั้น
น่าจะตั้งกระทู้ว่า เพื่อนๆคิดว่ากระบะอีผุผุใหม่จะเปนยังไง มากกว่านะครับ

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
เคยเห็นแต่ KUBOTA  RT  ;D ;D ;D 

มีหลาย series เลย

ออฟไลน์ RAZU

• Newbie
  • *
อ่านแล้ว งง งง ทะแม่งๆ พิกล นะเนี้ย

ออฟไลน์ The Coup Channel

ขอมอบโล่กระทู้มึนงงแห่งปี เอาไปเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อะไรของคุณ????

งง ไปหมด มั่วไปหมด มึนไปหมด

RT50 เนี่ย Homy Demio เขาเขียน บทความเรื่อง Spyshot ในเว็บของเรา
มาตั้งแต่กลางปีมาแล้ว ภาพหลุด ก็หลุดกันมาจากยุโรป ตั้งแต่กลางปีแล้ว
ไปอยู่ไหนมาครับน้อง?

ทำไมหรือครับ ถ้าใครเจอว่ารถคันนั้นวิ่งอยู่ ทำไมเขาจะต้องติดต่อหาคุณ เพื่ออะไร?
เขาติดต่อหาผมไม่ดีกว่าหรือ? งงมากๆครับน้อง

อ้อ การสื่อสารเนี่ย พูดจากับคนอื่นให้มันรู้เรื่องกว่านี้หน่อยเถอะครับ ถ้าอยากจะเข้ามาพูดคุยที่นี่ต่อไปแล้วละก็
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2010, 00:52:06 โดย J!MMY »

• Newbie
  • *
จขกท.มาจาก d-max club เหรอครับ login อะไรเอ่ย ชื่อนี้ผมไม่คุ้นเลยอ่ะ แล้วก็รบกวนช่วยเรียบเรียงประโยคดีๆหน่อยครับ อ่านแล้วกว่าจะจับใจความได้นี่หลายรอบพอสมควรเลย เข้าเรื่องกระทู้หน่อยยี่ห้อนี้เค้าเก็บความลับเก่งครับ ขนาดคนข้างในยังไม่รู้เลย 5555

ไม่ใช่คนของ D-MAX Club มาสืบข้อมูลแน่นอน แต่เจอข่าวเกี่ยวกับรถรุ่นนี้ครั้งแรกที่นั่นครับ

อันที่ระบุไว้ในโฆษณาทั้งหมดสมมติมาทั้งนั้นครับ

• Newbie
  • *
เพื่อเป็นการลดข้อสงสัยของหลายๆ ท่าน ผมขอลบกระทู้นี้เลยนะครับ แต่จะเปิดโหวตกันนะครับ

ออฟไลน์ banch

น้องผมไปเทรน RT50 ที่ญี่ปุ่นตั้งแต่ปี ปลาย 2007-2008

มันบอกว่าบอกว่าสวยจัดเลย

แต่ตอนนี้เลื่อนการเปิดตัวมา 2 ปีแล้ว ไม่แน่ใจว่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงหรือป่าว

เพราะน้องมันก็ลาออกมาแล้ว

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
งงครับ ผมก็อยู่ชลบุรี ระยอง อีสเทินร์ซีบอร์ด ก็ยังเงียบๆนะ แต่หลายๆรุ่นก่อนหน้านี้ก็เห็นก่อนเปิดตัว แต่ RT50 นี่ไม่เห็นจริงๆ

ครูซเนี่ยวิ่งทดสอบแถวบ้านเลย พนักงานใส่เสื้อ GM สงสัยกลัวไม่รู้

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
มัน(ท่าจะ)บ้า
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold