ผู้เขียน หัวข้อ: volvo xc 70 ในไทย ไม่มีป้ายด้วย สวยใช่เล่นนะเนี่ย  (อ่าน 10595 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
 มัน ใช่ xc70 ปะครับ สวยดีครับ รุ่นนี้ผมชอบ ลุยก็ดี เร็วก็ดี ครับ

แต่มันไม่มีป้ายอะครับ และ มันมีได้ไง ในไทยมีขายหรอครับ ถ้ามีราคามันเท่าไรอะครับ

เจอที่ dreamworld ครับๆ  ;D ;D

ออฟไลน์ nuttapatJazz

Re: volvo xc 70 ในไทย ไม่มีป้ายด้วย สวยใช่เล่นนะเนี่ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 21:26:51 »
ถ้ากันชนสีเดียวกับตัวรถท่าทางจะสวยกว่านี้อีก

:) :)
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

Re: volvo xc 70 ในไทย ไม่มีป้ายด้วย สวยใช่เล่นนะเนี่ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 21:36:51 »
สงสัย Volvo กลัวไปทับกับ XC60 มั้งเลยขอบายกับ Gen นี้  น่าจะเป็นรถทูตหรือป่าวเนี่ย  ไม่ก็คนรักจริงอะนะครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 21:46:07 »
ถ้ากันชนสีเดียวกับตัวรถท่าทางจะสวยกว่านี้อีก

:) :)

แบบนี้ลุยดีนะ สีเดียวกบตัวรถ มัน v70 อะ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 22:13:11 »
เฮ้ยยยหน้าหลังไม่มีทะเบียนเลย ตำรวจปล่อยมาได้ไงเนี่ย  >:(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 22:15:26 »
สวยดีนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 23:36:50 »
เฮ้ยยยหน้าหลังไม่มีทะเบียนเลย ตำรวจปล่อยมาได้ไงเนี่ย  >:(

น่าจับส่งจราจรตาเพชรครับ จับมาตรวจสอบซะหน่อย

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 00:03:26 »

น่าจับส่งจราจรตาเพชรครับ จับมาตรวจสอบซะหน่อย

ชีวิตคนเราไม่ต้อง ซีเรียส ขนาดนั้นก็ได้มั้งคับ เรื่องของบริษัท วอลโว ช่างเค้าเหอ......
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 00:18:05 »
เอออ สวยแปลกดีครับ
นี่ถ้า minor แบบหน้า S60 นี่คงดุพึลึกเลยทีเดียว  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 00:27:29 »
จริงอยู่ว่า ผิดกฎหมาย

แต่ในความเป็นจริง ตัวเราเอง สามารถทำถูกกฎหมายได้ตลอด 24 ชั่วโมง 365 วันหรือเปล่า

รถคันนี้ เรายังไม่รู้เจตนา ว่า เป็นรถของใคร
อาจจะเอามาเพื่อใช้ถ่ายทำอะไรสักอย่าง
หรืออาจจะเป็นรถของคนธรรมดา ที่สั่งนำเข้ามาเองก็ได้

เรายังไม่ทันรู้เจตนา ก็รีบด่วนสรุปความกันไปเสียแล้ว อะไรกันเนี่ยยยยยย

อย่าซีเรียสกันมากเลยครับ อย่าให้บรรยากาศของเว็บ มันเข้าใกล้ พันทิบดอทคอม ห้องรัชดา กันนักเลย

คิดแบบ น้อง Tee ครับ

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 10:01:52 »
คิดมากฉี่เหลืองนะ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 13:44:28 »
บร่ะเจ้า สวยสวดยวด ผมละโคตรชอบรถแนวนี้เลย ลุยก็แหลก แซงก็มันส์
ทำไมรถญี่ปุ่นไม่ทำออกมาขายบ้านเราบ้างละเนี่ย โ้อ้ยๆๆๆๆ ชาตินี้จะมีปัญญาซื้อไหมเนี่ย  :D :D
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ EKA

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 14:04:05 »
บร่ะเจ้า สวยสวดยวด ผมละโคตรชอบรถแนวนี้เลย ลุยก็แหลก แซงก็มันส์
ทำไมรถญี่ปุ่นไม่ทำออกมาขายบ้านเราบ้างละเนี่ย โ้อ้ยๆๆๆๆ ชาตินี้จะมีปัญญาซื้อไหมเนี่ย  :D :D
ถ้ารถญี่ปุ่นแนวนี้ก็ Subaru Outback ไงครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 14:09:54 »
ถ้าหากว่าใช้ถ่ายทำเฉยๆถ่ายเสร็จแล้วเอากลับเลยก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ถ้านำเข้ามาใช้เองแล้วปราศจากซึ่งทะเบียนเลย ผมมองว่ายังไงก็ควรจะทำตามกฏหมายน่ะครับ ไม่อยากรอให้เกิดเหตุชนใครเค้าแล้วหนีขึ้นมาค่อยรู้สึกคิดเสียดายว่าเราไม่น่าสนับสนุนละเลยการติดทะเบียนเลย เบื่อระบบชนชั้นในประเทศไทยครับเบนซ์โหลดเตี้ยไฟซีนอนไฟตัดหมอกแรงเจิดจ้าไปหมดผ่านด่านฉลุยยยย แต่ของผมไฟหรี่จางๆจุดเล็กเท่าเม็ดถั่วเหลืองไม่รอด ทำไม่ไม่จับให้หมดเล่าท่านจ่า  :'(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ motion

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 14:40:50 »
เรื่องทะเบียนไม่สน

รู้แต่ว่าอยากได้มากรุ่นนี้....แต่ไม่มีปัญญา  :'( :'(

ออฟไลน์ ae_fer

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 14:51:24 »
ชอบท้ายอะครับ
ดูดีมากๆเลย

ออฟไลน์ nutmos

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 16:03:08 »
คงเป็นรถเอามาถ่ายทำมั้ง
แต่ถ้าเป็นรถขับจริงนี่ ถ้าไม่มีป้าย ปกตินะ ถ้าไม่มีป้ายทะเบียนต้องมีเอกสารติดไว้ที่กระจกข้างด้วยนะ
ผมก็เคยเห็น Yaris ไม่มีป้ายทะเบียน แต่พอขับผ่านไป เห็นเขาเอาเอกสาร Toyota ติดเอาไว้บนกระจกข้าง
ดูท่าจะยังไม่ได้ป้ายแดงนะ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 17:33:59 »
คิดมากฉี่เหลืองนะ
พี่กล้วยพูดเหมือนอาจารย์สอนคณิตผมเป๊ะเลย 555

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 19:52:39 »
คุณ 2k ครับ

งั้น ผมว่า คุณก็ต้องแจ้งตำรวจ จับผม ข้อหาใช้ความเร็วสูงเกินอัตราที่กฎหมายกำหนดด้วยนะครับ
จะได้ เท่าเทียมกันทางชนชั้นยังไงละ จะได้ไม่เหลื่อมล้ำกัน และสังคมนี้ จะได้มีแต่คนทำตามกฎหมาย
อย่างที่คุณต้องการเลย

ดีไหม?

อย่าซีเรียสมากไปเลยครับ
อย่าคิดแบบพวกในพันทิบตลอดทุกลมหายใจของคุณเลย

ถึงขั้นเอาเรื่องความเหลื่อมล้ำทางชนชั้น มาโยงกับเรื่องนี้ได้

ผมว่า คุณควรจะพักผ่อนในช่วงปีใหม่ต่อไปอีกสักสัปดาห์หนะครับ จะได้ใจเย็นๆ และเริ่มมองเห็นมุมมองอื่นๆบ้าง

ขอย้ำ

ผิดกฎหมาย หนะ ใช่ ผิด
แต่ ไปถามเจตนาเขาก่อนไหม ว่าเกิดอะไรขึ้น? ทำไมไม่มีป้ายทะเบียน?

อย่า ดราม่า แบบในพันทิบห้องรัชดา ที่เว็บผมนี่เลยครับ
ขอร้องเถอะ

มันจะอะไรกันมากมายขนาดนั้น?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2011, 19:59:34 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 20:51:02 »
อย่า ดราม่า แบบในพันทิบห้องรัชดา ที่เว็บผมนี่เลยครับ
ขอร้องเถอะ

+1 ครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 21:10:45 »
ขอร้องเถอะ

+1 ครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 21:28:48 »
เคยไปขับเช่าที่ Norway ครั้งนึงครับผม โฉมนี้เลยเป็นตัว D5 อะครับ ขับดีมากเลยครับ เหมือนขับรถเก๋งเลยแหละ  ภายในสวยมากกกกกกกกกเลยทีเดียว แต่ขอบอกว่า Navigator ของ Volvo นี่สุดเฉย&ใช้ยากเลยครับ ดีแล้วที่ Volvo Thailand ไม่สั่งมาในไทย 555

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 21:31:21 »
ใน Pantip แค่พูดถึงรถยี่ห้อรอง เทียบกับ รถตลาด แม่เจ้าเอ๊ย ยิ่งกว่าวนิดา  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 21:39:45 »
=_=" ผมหล่ะหน่ายพันติ๊บบางที ค่ายนู๊นเป็นอย่างนี้อย่างนี้รับไม่ได้พากันมาด่าปกป้องรักปานจะแหกตูดดม อ้อ แล้วก็ทำตัวเป็นผู้พิทักเหลือเกินเรื่องที่ไม่น่าจะเป็นเรื่องสามารถทำให้มันเป้นดราม่าได้=_="

Volvo XC70 ผมชอบตั้งแต่ตัวก่อนModel changeเสียอีก เห็นราคามือ2ตัวปี2005ร่วงมาเสียน่าสอยดีจริงๆแต่ยังไม่อยากเจอปัญหาปวดตับเรื่องอะไหล่กับค่าซ่อมT-T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2011, 21:41:36 โดย Stradale »
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 21:43:08 »

ผิดกฎหมาย หนะ ใช่ ผิด
แต่ ไปถามเจตนาเขาก่อนไหม ว่าเกิดอะไรขึ้น? ทำไมไม่มีป้ายทะเบียน?

ขอร้องเถอะ

ขอย้ำเช่นกันครับ ว่าผมไม่ได้ และยังไม่เห็นใครกล่าวว่า รถคันนี้เป็นรถโจร หรือทำชั่ว เลว อะไรก็แล้วแต่ ซึ่งแค่พูดกันตามกฎหมาย ก็ควรติดแผ่นป้ายทะเบียนไว้ก่อน เพื่อความแน่นอนครับพี่ หรือถ้าตอนนั้นถ่ายทำอะไรจริงๆ ก็หวังว่าเสร็จแล้วคงติด ก็ไม่มีใครว่าอะไรครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 21:57:21 »
อ้าวเวรกรรมผมไม่ได้จะก่อดราม่านะครับ ขอชี้แจงตัวเองก่อนนะครับ ว่ากันตามตรงผมมีความเกรงใจคุณจิมมี่และคนอื่นๆที่นี่มากกว่าที่เคยมีในพันทิพมากเสียอีก ทุกความเห็นที่ใส่มาผมใครครวญก่อนที่จะพิมพ์มาแล้วอย่างแน่นอน ถ้าหากว่าทำให้ไม่เป็นที่พอใจต้องขอโทษด้วย ถ้าหากจะก่อดราม่าผมจะใช้คำพูดแนวว่า "ถือดียังไงตำตัวเหนือกฏหมายแบบนี้เอาไปลงจราจรตาเพชรดีกว่า" ซึ่งเป็นการต่อประเด็นให้มีการทะเลาะกันยาวยืด ความเหลื่อมล้ำในชนชั้นที่ผมพูดถึงนั้นผมหมายถึงผมยอมได้ที่จะดดนจับข้อหาไฟหรี่สีเขียว(ผมแก้แล้วนะ)แต่ทำไมตำรวจไม่ไปจับเบนซ์ด้วยล่ะ? เลือกจับเฉพาะรถบ้านๆเพื่อหลีกเลี่ยงสะดุดตอเข้าแบบนี้สังคมไม่ได้มีอะไรดีขึ้นมาเลย เปล่าประโยชน์

สำหรับผมแล้วพวกในพันทิพมีค่าน้อยว่าที่นี่เสียอีกที่ส่วนใหญ่มักจพูดจากันรู้เรื่องระมัดระวังเกรงใจกันไม่ใช่มีอะไรก็ใส่ๆๆกันไม่เผื่อเหลือเผื่อขาดความเป็นเพื่อนกันในอนาคตเลย การพูดคุยที่นี่ผมไม่ใส่อารมณ์และเปิดรับความเห็นของทุกคนทุกประการครับ จะพยายามไม่ทำตัวเป็นตัวปัญหาให้ใครๆลำบากใจเท่าที่จะทำได้ให้มากที่สุด

เรื่องความเร็วสูงสุดของรถนั้นผมไม่มีความคิดที่จะต่อต้านอะไรทั้งสิ้นเพราะถือว่าคุณจิมมี่และทีมงานมีสติและกำลังรู้ว่าตัวเองทำอะไรอยู่ไม่มีอะไรต้องเป็นห่วงทั้งสิ้น ต่างจากพวกแข่งบนถนนอย่างบ้าคลั่งเอาเป็นเอาตาย ผมไม่ได้ยึดถือกฏหมายเถรตรงไปหมดแต่จะยึดถือการกระทำที่อาจก่อให้เกิดผลกระทบในวงกว้างมากกว่า เรื่องไม่ติดป้ายทะเบียนผมเห็นในนี้ผมก็บ่นออกมาเพราะไม่สบายใจที่เห็นคนทำแบบนี้ เหมือนกันกับที่เห็นพวกแต่งซิ่งไม่ใส่ป้านทะเบียนแล้วด่ามันในใจว่าผิดกฏหมายนี่หว่า ถ้าเลือกปฏิบัติว่าไอ้นี่ผิดได้ไอ้นั่นผิดไม่ได้ผมก็จะรู้สึกว่าตัวเองมันตลบแตลงสิ้นดี แต่ไหนแต่ไรมาผมไม่ชอบใจกับการหยวนๆในสังคมน่ะครับ ระบบกฏหมายของสังคมมันเหลวแหลกเกินแก้ก็เพราะการหยวนๆนี่แหละจนสุดท้ายมันเกินจะเปลี่ยนแปลงอะไรได้แล้ว อยากให้สังคมเป้นแบบไหนเริ่มที่ตัวเองก่อน นี่คือระบบความคิดที่ผมยึดถือมาเพื่อไม่ให้ตัวเองเผลอไปเอาเปรียบคนอื่นเค้าหรือพดจาให้คนอื่นขุ่นเคืองใจโดยที่ไม่จำเป็นเท่าที่จะเป็นไปได้ มีลูกมีหลานก็จะสอนให้ระวังตัวเกรงใจคนอื่นไว้ก่อนแบบนี้เช่นกัน คุุณจิมมี่อาจจะไม่เข้าใจแต่ผมอยากจะชี้แจ้งเท่านี้เอง ไม่ได้ต่อล้อต่อเถียงแต่เพียงอย่างใด  

ย้ำอีกครั้งว่าถ้าหากผมทำให้ขุ่นเคืองไม่พอใจก็ขออภัย คิดเสียว่าเป็นมุมของคนๆหนึ่งแค่นั้นก็พอ ถ้าแนะนำให้ผมไปพักสักอาทิตย์ผมก็จะทำตามที่ต้องการครับ งดแสดงความเห็นสักอาทิตย์นึงอ่านอย่างเดียวได้ครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2011, 22:01:39 โดย 2k »

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 22:03:53 »
ขอบคุณครับ

แต่ผมมองว่าคุณ ซีเรียสเกินไป

คือไม่ต้องถึงขั้นว่า งดแสดงความเห็นสัปดาห์นึงเต็มๆหรอกครับ อันนั้น มันก็ไม่ใช่สิ่งที่ผมอยากจะเห็น

เพียงแต่อยากจะบอกว่า

ที่นี่ มันเป็นบรรยากาศ เหมือนบ้านเพื่อน เหมือนร้านกาแฟ ร้านอะไรสักอย่าง ที่เรามานั่งกันชิลๆ
คุยกันสบายๆ แลกเปลี่ยนความเห็น สาระหนักบ้าง เบาบ้าง วิชาการบ้าง ไม่ว่ากัน ดีเสียอีก

เพียงแต่ว่า ก็เข้าใจว่า บางที เราเอง อาจจะมองเห็นในสิ่งที่คนอื่นเขามองข้าม

เลยอยากจะบอกว่า สิ่งที่คุณคิดว่าคนอื่นเขามองข้ามหนะ เขาไม่ได้มองข้าม เรามองเห็น
แต่ไม่ได้หมายความว่า จะต้อง เป๊ะๆๆๆๆๆ กันเป็นไม้บรรทัดตรงแหน่วขนาดนั้น

การบังคับใช้กฎหมาย ไม่มีสิทธิ์ที่คุณจะหลีกเลี่ยง แต่ปัญหาคือ
เรายังไม่รู้ว่า อะไรเป็นอะไร เราก็รีบชิงแสดงความคิดเห็นกันตู้มๆๆๆๆ ใส่กันแบบนี้
ผมว่า มันก็ไม่ค่อยไหวหนะครับ

ใจเย็นก่อน คุยกันดีๆ คิดกันดีๆ บางที เขาอาจมีเหตุผล
แม้ว่า กฎหมาย มันต้องเป็นกฎหมาย แต่มันก็เหมือนกับคุณเป็นพ่อแม่ ลูกกัน
ลูกทำผิด มาึง คุณคิดจะ ตีตีตีตีตี กันอย่างเดียว โดยไม่ถามเลยว่า ทำไมถึงทำผิด
บางทีเด็กมันก็จะมีเหตุผลอย่างอื่น ที่เราอาจจะต้องเอามาไตร่ตรองกันก็ได้

ครับ แค่นั้นเอง อย่าคิดมาก อย่าซีเรียส เรามานั่งคุยกันสบายๆ ครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 22:28:42 »
คุณ 2K ที่ว่าไปพักสักอาทิตย์ พี่เขาก็หยอกทีเล่นทีจริงน่ะนะ อย่าไปจริงจังมาก ใจเย็นๆ ครับ บ้านเดียวกัน
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 08:42:33 »
คันนี้อาจจะมาถ่ายทำอะไรไม่รู้ ไม่ว่ากัน
แต่ผมก็ยังขัดใจรถปกติ ทั้งเก๋ง ทั้งกระบะที่มันฮิตถอดป้ายทะเบียนหลัง แถมติดฟิล์มดำปี๋
ผมว่าพวกนี้อันตรายครับ
ถ้ามันเกิดอุบัติเหตุแล้วหนี ไม่มีทางตามจับได้เลย

IMHO

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 10:27:27 »
รถทีสมมติ รถพวกนี้ เขาเอาไว้ถ่ายทำอะไรต่อมิอะไรจริง? (ซึ่งเราก็ยังไม่รู้อีกนั่นแหละ)
มันมักจะมีไม่กี่คันในเมืองไทย และเป็นรถของบริษัท ปกติแล้ว ถ้าเกิดเหตุขึ้นมา
รถพวกนี้ เขาไม่หนีกันหรอกครับ หนีไม่ได้ Policy ของบริษัทมันค้ำคออยู่ครับ
ประกันภัย ก็อาจไม่ครอบคลุม ถ้าหนี

และต่อให้หนี ก็ตามจับได้
อย่าลืมสิครับว่า รถมันใหม่ แปลก คนไม่เคยเห็นมาก่อน เยอะแน่ๆ
ขับไปที่ไหน นี่ละ คนจำได้แน่ๆ โคตรจะเด่นออกขนาดนี้
ถ้าตามจับไม่ได้ ตำรวจไทย ก็เตรียมลาออกไปทำนาได้แล้ว!

ไม่มีอะไรที่ตำรวจไทย ทำไม่ได้หรอกครับ ถ้าเขาคิดอยากจะทำจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2011, 10:29:45 โดย J!MMY »